Photoshop

Trong hướng dẫn của Adobe Photoshop hôm nay chúng ta sẽ tạo ra một hiệu ứng lông bằng cách kết hợp một hình ảnh chữ lông thú, sau đó chúng ta sẽ sử dụng Brush để loại bỏ các cạnh cứng khỏi chữ. Ví dụ của tôi sử dụng lông mèo, nhưng bạn có thể sử dụng bất kỳ con vật nào. Cat Fur Texture: Tải về Hướng dẩn: Nguồn: spoongraphics
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách xóa bỏ mụn nhọt, làm mịn da cơ bản qua 5 cách đơn giản trong Photoshop. Bạn có thể áp dụng kết hợp linh hoạt các cách này để cho hình ảnh của mình trở nên đẹp mắt hơn. Nguồn: Phlearn
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ học cách sử dụng Brush Spot Healing Brush trong Photoshop để nhanh chóng và dễ dàng loại bỏ mụn trứng cá và các vết bẩn trên da khỏi một hình ảnh. Đối với hướng dẫn này, tôi sẽ sử dụng Brush Healing Brush để nhanh chóng loại bỏ một số mụn nhọt từ khuôn mặt của cô gái. Đây là bức ảnh tôi sẽ làm ví dụ: Đây là hình ảnh gốc: Đây là hình ảnh sau khi retouch: Bước 1: Thêm Một Layer Mới Tip (dành cho người mới): Layer hay còn gọi là Lớp là một công cụ quan trọng nhất trong Photoshop. Với ảnh mới được mở trong Photoshop, bạn sẽ thấy một Layer có tên "Background" Mặc dù mục tiêu của chúng tôi là làm cho bức ảnh trông đẹp hơn, nhưng chúng tôi vẫn muốn giữ lại bản gốc, vì vậy, hãy thêm một layer...
Công cụ batch của Photoshop có ích khi bạn cần phải thực hiện các sửa đổi tương tự với nhiều hình ảnh như thay đổi kích cỡ, Save for web, crop, watermark ... Trong hướng dẫn này tôi sẽ chỉ ra cách bạn có thể tiết kiệm thời gian với công cụ batch của Photoshop và thay đổi kích thước hàng loạt Hình ảnh. Bắt đầu bằng cách đặt tất cả các hình ảnh bạn muốn chỉnh sửa trong một thư mục và trong thư mục gọi là 'Resized Images'. Tôi sẽ thay đổi kích thước tất cả các hình ảnh trong thư mục từ 1080 x 1080px về 400 x 400px. Để thực hiện điều đó trước tiên chúng ta cần phải tạo ra một Action. Mở một trong những hình ảnh mà bạn muốn thay đổi kích cỡ, sau đó mở bảng điều khiển hành động (Window -> Actions). Bạn có thể tạo một nhóm mới cho...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu cách tạo một hiệu ứng chữ cỏ trong Adobe Photoshop bằng cách sử dụng hai công cụ brushe và một layer style cùng grass pattern. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông Plump Ảnh Background, định dạng JPG Grass Pattern 1. Cách tạo Brush Bước 1 Mở Photoshop và tạo tài liệu mới với tỷ lệ 350 x 460 px. Bước 2 Nhấn D từ bàn phím để thiết lập lại màu Foreground and Background. Sau đó chọn Ellipse Tool (U) và thay đổi chế độ của shape. Bước 3 Bắt đầu bằng cách vẽ một hình oval dài và mỏng. Bước 4 Bây giờ chọn Convert Point Tool và Control-Click ở giữa hình. Bước 5 Bây giờ nhấp vào điểm anchor ở trên để chọn làm điểm. Tạo điểm anchor tương...
Để cảm thấy thoải mái với việc sử dụng những phần mềm đồ hoạ, điều quan trọng là bạn phải có một quy trình làm việc hiệu quả. Một quy trình làm việc tốt cho phép bạn thực hiện công việc nhanh chóng và sáng tạo. Ghi nhớ phím tắt là một bước quan trọng cho việc xây dựng quy trình cho riêng bạn trong Photoshop. Phím tắt giúp tiết kiệm vài giây cho mỗi tác vụ trong Adobe Photoshop. Chúng cũng làm cho bạn sáng tạo hơn! Càng ít phải chật vật với việc sử dụng phần mềm thì bạn càng có thời gian để suy nghĩ về hình ảnh bạn đang muốn làm. Hoặc hãy nghĩ theo một cách khác: Bạn càng thành thạo các tác vụ bao nhiêu thì hình ảnh trong đầu bạn càng dễ trở thành tác phẩm bấy nhiêu. Tóm lại là: bạn muốn Photoshop làm việc cho bạn, không bạn làm việc...
Xin chào mọi người. Hôm nay mình xin chia sẻ video mới nhất của Limzim (Một giáo viên đồ họa trên trang freepik.com) về chủ đề kết hợp typo trong quảng cáo đồ ăn. Video có vietsub cho các bạn theo dõi và như thường lệ limzim vẫn chia sẻ file thực hành của anh ấy tại phần description. Mời mọi người xem và ủng hộ một kênh chia sẻ cộng đồng thiết thực.
Tìm hiểu cách thêm vùng chọn, loại trừ các vùng chọn và tạo các vùng chọn giao nhau trong Photoshop. Tải về file thực hành: Tải về Tóm tắt bài học: Bạn có thể kết hợp các vùng chọn bằng các công cụ marquee, công cụ Lasso, công cụ Magic Wand và / hoặc công cụ Quick Sellection. Mỗi công cụ này có các tùy chọn để kết hợp các vùng chọn trong thanh Option. Để thêm vào vùng chọn, nhấp vào biểu tượng Add to selection trong thanh Option hoặc nhấn phím Shift khi bạn thực hiện tạo vùng chọn khác. Để trừ vùng chọn, nhấp vào biểu tượng Subtract from selection thanh Option hoặc nhấn phím Option (MacOS) hoặc phím Alt (Windows) khi bạn chọn một khu vực bạn muốn xóa khỏi vùng chọn. Để tạo lựa chọn giao nhau, nhấp vào Intersect with selection...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một cái Poster rượu bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng chữ rực lửa với bộ lọc Flame Generator. Filter này được thiết kế để hiển thị ngọn lửa thực tế trên các đường Path do người dùng xác định. Phần văn bản sẽ được tạo bằng cách sử dụng Layer Styles. https://data.designervn.net/2022/02/14208_fire-text-photoshop-before.jpg|https://data.designervn.net/2022/02/14209_fire-text-photoshop-after.jpg
Bạn có muốn làm điều gì đó khác biệt với hình ảnh của mình không? Nếu có thì mời xem qua hướng dẫn nhanh này về việc sử dụng gradient bởi Elena Titos để tạo ra một hình ảnh chân dung độc đáo... Hãy cùng bắt đầu.
Trong hướng dẫn thao tác Photoshop này, bạn sẽ học cách tạo chân dung mùa đông tưởng tượng. Bạn sẽ học cách kết hợp một số hình ảnh cổ phiếu vào một cảnh cố kết bằng Photoshop, làm việc với tuyết, điều chỉnh màu sắc, tạo ánh sáng, nâng cao độ sâu trường và nhiều hơn nữa. Hình ảnh cuối cùng Chi tiết Hướng dẫn Chương trình : Photoshop CS3 + Thời gian Hoàn thành Ước tính : 90 phút Độ khó : trung bình Tài nguyên Winter Model Horns Branches Snow brush Bước 1 Tạo một tài liệu mới 2000 × 1333 px trong Photoshop và điền nó với màu trắng. Mở hình ảnh mùa đông và kéo nó vào khung ảnh màu trắng bằng cách sử dụng Công cụ Move Tool (V). Bước 2 Vào Filter> Blur> Gaussian Blur và thiết lập radius là 11px: Bước này là để làm cho nền...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế một tờ gấp bằng photoshop. Nếu có gì thắc mắc các bạn để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Để tạo chữ uốn cong bằng Photoshop bạn cần cài đặt và sử dụng phần mềm này. Nếu chưa có phần mềm bạn có thể tải phiên bản mới nhất của Photoshop tại đây. Cách 1: Chọn một công cụ Shape bất kỳ và vẽ một hình. Trong thẻ Layer, chuyển Fill của hình về 0%. Sau đó chọn công cụ Text tool (T) và nhấn lên đường Path, khi đó con chuột sẽ bám lên đường Path và ta chỉ cần gõ chữ là được. ( Ở đây mình lựa chọn tạo chữ uốn cong theo hình tròn). Bạn có thể tùy chọn các hình khác theo ý muốn. Cách 2: Dùng công cụ Pen Tool (P) vẽ một đường Path bất kỳ. Sau đó cũng làm như cách 1, chọn công cụ Text tool (T) và nhấn lên đường Path để gõ chữ. Cách 3: Đơn giản nhất là bạn cứ chèn một dòng chữ, sau đó chỉ cần dùng Creat warped text để mở hộp...
Sử dụng Photoshop để xây dựng phông chữ của riêng bạn từ đầu, thêm ánh sáng,hoạt hình cùng hiệu ứng neon bắt mắt. 01. Bắt đầu tạo phông chữ Sử dụng công cụ Pen của Photoshop để vẽ bức thư đầu tiên của bạn Tạo một tài liệu mới 550x550px trong Photoshop, và đưa lên lưới bằng cách nhấn cmd / ctrl + ' . Tạo một layer mới và sử dụng công cụ Pen, phác thảo văn bản đầu tiên của bạn. Để lại khoảng trống trong nhân vật, vì đây là một kiểu chữ neon. Một khi bạn hài lòng, nhấn Stroke trong tab Paths để vẽ trong bức thư. 02. Làm việc thông qua bảng chữ cái Đừng quên những nhân vật đặc biệt Tạo ra nhiều ký tự như bạn muốn, với Pen trên một lớp mới mỗi lần. Nếu bạn muốn, thêm vào một số ký tự đặc biệt, chẳng hạn như ký hiệu tiền tệ, dấu...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner bất động sản bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận cho mình biết nha. Cảm ơn các bạn
Trong hướng dẫn này bạn sẽ học được cánh nhanh chóng và đơn giản đề thêm hình ảnh vào văn bản trong Photoshop. Làm việc với văn bản Kết hợp một hình ảnh với Văn bản có thể là một kỹ thuật siêu thú vị và hiệu quả. Chúng tôi bắt đầu với việc chọn văn bản và phông chữ. Sau khi chọn văn bản, chúng ta sẽ điều chỉnh Khoảng cách của văn bản theo ý thích. Clipping Mask Sử dụng Clipping Mask để cho hình ảnh hiển thị trong Văn bản. Tạo kiểu Tiếp đến thêm một chút Phong cách cho hình ảnh. Sử dụng Drop Shadow để giúp văn bản bật và nổi bật khỏi Nền. Chúng tôi cũng đã đi vào và thay đổi Màu nền. Nguồn PHLear
Bộ tutorial chỉnh ảnh photoshop cực đẹp của LJ Holloway Photography Collection Link Download: Click here Xem thêm kho tài liệu về đồ họa tại: http://bit.ly/2X9Elez Nếu có vấn đề về download hãy cmt bên dưới nhé!
Back
Bên trên