Photoshop

Trong bài hướng dẫn đơn giản này, bạn sẽ tìm hiểu về cách sử dụng công cụ Mesh Tool trong Adobe Illustrator để tạo ra những chiếc lá mùa thu! 1. Cách vẽ một chiếc lá Hãy bắt đầu bằng cách vẽ một chiếc lá màu đỏ với Gradient Mesh. Bước 1 Bắt đầu bằng vẽ một hình tương tự như hình dưới đây. Bạn có thể sử dụng công cụ Pen Tool (P). Tô toàn bộ hình đó với màu #E54F2, sau đó dùng công cụ Mesh Tool (U), đặt các mắt lưới (node) như hình biểu thị của screenshot bên dưới để tạo lưới Mesh Grid. Sau đó, thêm các giao điểm và kéo chúng xung quanh để tạo ra một hình tương tự với một nửa của chiếc lá. Sau đó chọn dòng dưới cùng của mắt mạng lưới (mesh node) và tô màu với #CF3A25 Tiếp theo, thêm một nét vẽ mỏng bằng cách bổ sung thêm lưới điểm...
Trong video này mình hướng dẫn các bạn cách để thiết kế một banner slide cho website của các bạn. Nếu có thắc mắc cứ để lại comment nha các bạn. Cảm ơn nhiều.
Được phát minh tại Nhật Bản vào những năm 1980, máy Risograph là một phương pháp in riêng biệt kết hợp các chức năng của máy Photocopy và máy in. Kỹ thuật này rất phổ biến trong cộng đồng sáng tạo do chi phí thấp, tốc độ, tính linh hoạt và tính thẩm mỹ của nó. Máy in Riso in các lớp đơn sắc và nổi tiếng khi in màu sắc rực rỡ với đầu ra mực phong phú hơn máy in laser. Các xu hướng thiết kế in gần đây cho thấy sự gia tăng theo cấp số nhân trong việc sử dụng in Risograph cho áp phích, bưu thiếp, thông tin và nhiều thiết kế khác. Đọc tiếp để khám phá bốn cách bạn có thể tạo lại hiệu ứng Risograph trong Adobe Photoshop. In một màu Máy in Risograph hoạt động với mô tả một màu cho mỗi lớp in. Để thực sự mô phỏng giao diện của...
Thời gian không chừa một ai, tuổi trẻ là thoáng qua, và vẻ đẹp mất dần. Khi càng già các nếp nhăn bắt đầu xuất hiện xung quanh mắt, trán và miệng. Da sẫm màu và các đốm xuất hiện. Mỗi số hiện tượng có thể được mô phỏng bằng một số bí quyết của Photoshop. Vì vậy, nếu bạn muốn biến một hình ảnh từ trẻ thành gia trong Photoshop thì hướng dẫn này có thể giúp ích cho bạn. 1. Thu thập tài nguyên Bạn cần phải chuẩn bị hình ảnh có một số điểm tương đồng giữa một người trẻ và một người già để thực hiện quá trình này. Bức ảnh bắt đầu của chúng tôi cho dự án này là chàng trai trẻ này. Sau đó, chúng tôi sẽ sử dụng bức ảnh này của một quý ông lớn tuổi để tách một số phần cần thiết. 2. Công cụ Clone and Heal Bước 1 Mở hình ảnh của chàng...
Trong bài viết này chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn thiết kế Poster trong Photoshop
Camera raw là công cụ tích hợp sẵn trong photoshop đối với CS5,CS6 thì nó bị ẩn bên trong phải cài đặt để sử dụng . Khá hiệu quả khi tăng sáng và màu sắc rực rở cho ảnh. hổ trợ nhiều bộ lọc cân chỉnh màu như lightroom. các bạn xem hướng dẫn ở video bên dưới (bật phụ đề lên đọc nhé) Ảnh gốc: Sau khi chỉnh: Video hướng dẫn (Có phụ đề): Nếu thấy bổ ích thì Like và Đăng ký kênh của mình để nhận thêm những video mới nhé!
Tìm hiểu cách sử dụng không gian làm việc của Content-Aware Fill mới trên Photoshop CC 2019. Không gian làm việc của Content-Aware Fill ( Edit> Content-Aware Fill ) cung cấp cho bạn trải nghiệm chỉnh sửa tương tác để đạt được kết quả tốt nhất. Bạn có quyền kiểm soát khu vực lấy mẫu được sử dụng bởi công nghệ nhận biết nội dung để điền vào phần được chọn của hình ảnh và một số cài đặt khác để điều chỉnh kết quả. Bạn cũng có bản xem trước có độ phân giải đầy đủ của các thay đổi và tùy chọn để xuất kết quả ra một layer mới. Khởi chạy không gian làm việc của Content-Aware Fill Mở một hình ảnh trong Photoshop. Sử dụng bất kỳ công cụ tạo vùng chọn để chọn một phần của hình ảnh bạn muốn xoá. Chọn Edit > Content-Aware Fill. Photoshop...
Trong hướng dẫn ngày hôm nay chúng ta sẽ tạo ra một số thay đổi nhỏ cho chương trình bình thường của chúng ta, và giải quyết một chủ đề mà tôi đã muốn làm trong một thời gian dài. Nếu bạn vẫn chưa hiểu ra từ tiêu đề, tốt thôi, chúng ta sẽ tạo ra 5 biểu tượng đơn giản mà bạn có thể biến thành các biểu tượng cho bất kỳ ứng dụng Android trong tương lai mà bạn có thể tạo ra hoặc được tham gia vào việc tạo ra chúng. Đối với quá trình này, chúng ta sẽ sử dụng các hình dạng hình học cơ bản được kết hợp nhau nhờ bảng Align và một số công cụ khác mà bạn có thể đã làm việc với chúng hàng ngày. Trong hướng dẫn ngày hôm nay chúng ta sẽ tạo ra một số thay đổi nhỏ cho chương trình bình thường của chúng ta, và giải quyết một chủ đề mà tôi đã muốn...
Tìm hiểu cách nhanh chóng lựa chọn và thay đổi màu sắc trong hướng dẫn Photoshop nhanh này! Chọn phạm vi màu Để chọn các Màu khác nhau, tạo một Layer mới và vào Select –> Color Range. Nhấp vào Màu bạn muốn lấy mẫu với Công cụ Eyedropper. Bạn có thể thử với fuzziness để có được nhiều lựa chọn chính xác hơn. Ngoài ra, nếu bạn cần phải thêm hoặc bớt vùng chọn, bạn có thể sử dụng các Eyedroppers với các dấu cộng và trừ bên cạnh chúng để làm như vậy. Điều chỉnh màu Sau khi chọn được màu vào Layer – New Adjustment Layer – Hue/Saturation và thực hiện thao tác kéo thả các thông số Hue/Saturation để điều chỉnh hoặc thay đổi màu sắc cho vùng chọn. Tinh chỉnh Layer Masks Nếu bạn có các phần không mong muốn nhỏ trong một vùng chọn, bạn có...
Mình sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng công cụ animation trong photoshop cc để tạo hiệu ứng ảnh tỉnh lòng video hoa nở đẹp mắt. Các bạn xem thành quả và hướng dẫn cụ ở dưới nhé. Tác phẩm của mình: Đây là hướng dẫn: Ai yêu thích thể loại này >>> Like và Theo dõi Kênh của mình để nhận video mới nhất nhé!
Tìm hiểu cách đơn giản đề chèn một hình ảnh bất kỳ vào khung hình bằng Frame tool. Ngoài ra bạn có thể dễ dàng thay thế một hình ảnh bằng thao tác kéo thả một hình khác vào khung hình - nó sẽ tự động cân chỉnh để phù hợp. Tạo khung Frame hay còn gọi là Placeholder Bạn có thể tạo placeholder cho hình ảnh theo một trong những cách sau đây: Sử dụng Công cụ Frame tool để vẽ các khung hình chữ nhật hoặc hình elip trống trên canvas. Chuyển đổi bất kỳ hình dạng hoặc văn bản hiện có nào thành một khung. Với hình ảnh hiện có trên canvas, sử dụng Frame Tool để vẽ trên khu vực mong muốn của hình ảnh. 1. Tạo khung bằng Frame Tool Chọn Frame Tool từ thanh công cụ hoặc nhấn phím 'K'. Trong thanh tùy chọn, chọn một khung hình chữ nhật hoặc...
Kỹ thuật chụp Motion blur cho phép bất kỳ đối tượng đang chuyển động nào lọt vào ống kính máy ảnh đều trông mờ hay nhòe hơn theo hướng tương ứng với chuyển động của đối tượng đó. Ảnh Motion blur thường cho ta cảm giác về tốc độ. Tuy nhiên đối với hình ảnh chân dung hoặc phong cảnh, việc chụp ảnh ở tốc độ màn chập lâu (trong điều kiện thiếu sáng) và tay chụp không chắc để bị rung máy có thể gây ra các hiệu ứng hình ảnh bị mờ nhoè đặc biệt thường gặp ở những người mới chụp. Dưới đây là một hướng dẫn để cải thiện vấn đề này bằng Photoshop. https://data.designervn.net/2018/10/5730_965e11995a0082bb8c36814d78386e7d.jpg|https://data.designervn.net/2018/10/5729_8c6e2d300c9f752042688f75e94a32c1.jpg Tài liệu: Hình ảnh ví dụ...
Bạn có muốn làm điều gì đó khác biệt với hình ảnh của mình không? Nếu có thì mời xem qua hướng dẫn nhanh này về việc sử dụng gradient bởi Elena Titos để tạo ra một hình ảnh chân dung độc đáo... Hãy cùng bắt đầu.
Bạn có biết rằng bạn có thể thêm ánh hoặc tạo ra hiệu ứng tỏa sáng cho hình ảnh của bóng đèn và đồ trang sức bằng cách sử dụng sự kỳ diệu của chế độ pha trộn trong Photoshop? Trong hướng dẫn này, Unmesh Dinda chỉ cho bạn cách sử dụng màu sắc và Layer Styles để tạo ra một hiệu ứng ánh sáng như thật. Unmesh Dinda đã chỉ ra năm ví dụ hình ảnh khác nhau và chia sẻ hai phương pháp khác nhau để đạt được hiệu quả mong muốn. Xem video bên dưới để tìm hiểu rõ hơn. Tải về các hình ảnh trong bài hướng dẫn: Sample
Back
Bên trên