Photoshop

Hướng dẫn này đã được xuất bản vào tháng 9 năm 2011 có phí của Tuts+. Hiện nay, nó đã được cung cấp miễn phí để xem. Mặc dù hướng dẫn này không sử dụng phiên bản mới nhất của Adobe Photoshop, nhưng kỹ thuật và thao tác vẫn còn phù hợp. Trong hướng dẫn hôm nay, chúng tôi sẽ chứng minh cách tạo ra chữ 3D bằng cách sử dụng công cụ 3D của Photoshop. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt hướng dẫn này. Những liên kết này đã được cập nhật để bạn dễ dàng sử dụng. Ảnh nền Brushes và Gradients 1. Cách tạo văn bản 3D Bước 1 OK hãy bắt đầu nào; Nếu bạn có một số kiến thức về công cụ 3d trong PS, bạn tiếp thu điều này là rất dễ dàng, nếu không, bạn sẽ tìm hiểu nó; rất dễ dàng để thực hiện. Hãy mở một ảnh được chọn để...
Tạo các layer nền và văn bản Bước 1 Tạo một tài liệu 1000 x 1000 px mới . Bước 2 Nhấp vào biểu tượng Create new fill hoặc adjustment layer ở cuối bảng điều khiển Layer, chọn Solid Color và sử dụng màu #f2e1cd. Bước 3 Tạo văn bản trong All Caps bằng cách sử dụng phông chữ Remissis SemiBold, thay đổi Size thành 375pt, Leading thành 350pt và Tracking thành -25. Tạo các layer lưới 3D Bước 1 Với layer văn bản được chọn, chuyển đến 3D > New 3D Extrusion from Selected Layer. Để truy cập vào các thiết lập và thuộc tính của lưới 3D, bạn sẽ cần phải mở hai bảng: bảng 3D và bảng Properties (cả hai đều được tìm thấy trong thanh menu Window). Bước 2 Chọn công cụ Move Tool để truy cập chế độ 3D của nó ở bên phải của thanh Options...
Các dự án phim và video không chỉ dừng lại ở việc di chuyển hình ảnh. Trong hướng dẫn này, hãy tìm hiểu cách bạn có thể làm việc với các tệp Photoshop vẫn trong Adobe Premiere Pro. Premiere Pro hoạt động tốt với các ứng dụng phần mềm khác từ Adobe Creative Suite. Người dùng Premiere có thể tự động kết nối các sáng tác từ After Effects, chỉnh sửa các đoạn âm thanh trong Audition, nhập các tệp hình ảnh phức tạp từ Illustrator và Photoshop, và xếp hàng đợi và xuất khẩu trong Media Encoder. Tất cả các chương trình này làm việc tốt với nhau, cho phép bạn tạo ra bất kỳ loại nội dung nào mà trái tim bạn mong muốn. Premiere làm việc tốt với Photoshop, tạo cho người dùng một số cách khác nhau để nhập các tệp .psd theo layer. Bạn thậm chí có...
Trong bài hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách để tạo ra một hiệu ứng chữ lông thú trong Adobe Photoshop bằng cách sử dụng công cụ pattern, brush, hiệu ứng layer style và gradient map. Ở phần cuối cùng của hướng dẫn, bạn sẽ có thể hoàn toàn thực hiện hầu như toàn bộ quá trình với một cú nhấp chuột duy nhất. Nguyên liệu Những thành phần sau đây được sử dụng trong suốt bài viết này. Phông chữ Aller Display Background định dạng JPG Fur Brush Fur Texture Pattern 1. Cách cài đặt Background Mở Photoshop, vào File > Open và chọn FurAction-BG.jpg. 2. Cách tạo chữ Chọn Type Tool (T) và gõ "FUR". Chọn phông Aller Display và đi tới Window > Character và thiết lập các thông số Size: 347 pt và Tracking: 50. 3. Cách cài công cụ...
Mình sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng công cụ animation trong photoshop cc để tạo hiệu ứng ảnh tỉnh lòng video hoa nở đẹp mắt. Các bạn xem thành quả và hướng dẫn cụ ở dưới nhé. Tác phẩm của mình: Đây là hướng dẫn: Ai yêu thích thể loại này >>> Like và Theo dõi Kênh của mình để nhận video mới nhất nhé!
Link khóa học: http://www.domestika.org/en/courses/1560-lighting-principles-for-digital-painting Samuel Smith là 1 artist đã từng tham gia vẽ cho bộ phim hoạt hình nổi tiếng Klaus (phim rất hay và vẽ đẹp, bạn nào chưa xem thì rất uổng) tại SPA Studios và một bộ phim hoạt hình sắp tới khác của Illumination Studion. Đây là khóa học giúp bạn hiểu và áp dụng các điều kiện ánh sáng tự nhiên và nhân tạo. (phần mềm sử dụng: Photoshop) Link download: https://www.fshare.vn/folder/US51GWYSTFHR Note: có sub English kèm theo. Pass giải nén: deaddead
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để làm sáng lên (ngay cả một hình ảnh trắng đen) nhờ sử dụng kỹ thuật ánh sáng trong Photoshop. Chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng lớp điều chỉnh để đạt được các hiệu ứng ánh sáng trong Photoshop. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để tăng cường ánh sáng bằng cách sơn chúng, điều chỉnh ánh sáng và độ tương phản và nhiều hơn nữa tại diễn đàn VietCine.Com. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CC 2014 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở ảnh Stock trong Photoshop . Vào File > Open và mở hình ảnh đường phố mà mình đã share. Bước 2 Thêm một adjustment layer Photo Filter vào Stock. VàoLayer > New Adjustment Layer > Photo Filter hoặc nhấp vào biểu...
Sử dụng công cụ nhận dạng khuôn mặt mạnh mẽ của Photoshop để phóng đại các biểu hiện trên khuôn mặt. Adobe đã giới thiệu một số công cụ nhận dạng khuôn mặt mạnh mẽ để thêm các hiệu ứng vui nhộn cho hình ảnh chân dung. Với công cụ Face-Aware Liquify, Photoshop sẽ tự động phát hiện các vùng trên mặt bao gồm mắt, miệng, mũi và khuôn mặt tổng thể, cho phép bạn điều chỉnh và tinh chỉnh chúng tuỳ theo sở thích của bạn. Những công cụ này có thể được sử dụng tinh tế để tăng cường và làm nổi bật các vùng đã hoạt hình trên khuôn mặt hoặc, như trong ví dụ ở trên, tới hiệu ứng hài hước hơn tạo ra hình biếm họa và cảm nhận chân dung. Vì vậy, cho dù bạn đang tinh chỉnh một shot chuyên nghiệp hoặc chỉ đơn giản là tạo hình ảnh "troll" vui vẻ với ảnh...
Nếu bạn thường xuyên dùng Photoshop thì chắc hẳn không còn lạ lùng gì với hình ảnh "Round Things" nổi tiếng khi khởi động ở phiên bản Photoshop CC 2017. Nghệ sĩ Ai Cập Amr Elshamy quay một dãy núi thành một loạt các hình ảnh “Vòng tròn” bằng cách sử dụng bộ lọc méo Polar Coordinates. Đây là cách anh tạo ra hình ảnh Adobe được chọn để giới thiệu trên màn hình splash của Photoshop CC 2017. Dưới đây là hướng dẩn nhanh chóng và dể hiểu để bạn thực hiện hình ảnh này. 1. Tạo composition Amr nhấn mạnh sự đối xứng của bố cục bằng cách làm cho hình ảnh thành hình vuông. Anh ta chọn Image> Image Size, bỏ chọn Constrain Aspect Ratio, và thiết lập giá trị Width và Height là 4000 Pixels. 2. Xoay tròn hình ảnh Sau đó, Amr bóp méo hình ảnh để...
Hôm nay, chúng ta sẽ học cách tùy chỉnh một Layer, hay còn được gọi là Adjustment Layer, đây là cách thay đổi nhanh chóng một Layer. Đầu tiên bạn mở một hình ảnh bất kì, chân dung càng tốt trong Photoshop để bắt đầu thực hành. Việc sử dụng Adjustment rất đơn giản, để sử dụng bạn Click biểu tượng Adjustment phía dưới bảng Layer. Hoặc bạn có thể Layer > New Adjustment Layer. Bạn có thể xem toàn bộ Adjustment bạn có tìm ở Image > Adjustments. Bạn có thể tạo ra rất nhiều hiệu ứng khác nhau cho bức hình bằng cách sử dụng Adjustment, bạn có thể sử dụng sự sáng tạo của mình để làm việc đó, thử mọi thứ và bạn sẽ thấy Photoshop là công cụ siêu tuyệt vời. Dưới đây, mình sẽ chỉ những điều cơ bản bạn nên biết để bắt đầu vọc Adjustment. Levels...
Trong hướng dẫn video này, bạn sẽ học được cách thay đổi kiểu tóc trong Photoshop. Stock sử dụng trong TUT Adobe Stock Images Man: https://stock.adobe.com/stock-photo/bearded-man-with-crossed-arms/78988880 Hairstyle: https://stock.adobe.com/stock-photo/fashion-model/80638431 Video hướng dẩn: Nguồn: photoshoptrainingchannel
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẩn bạn cách làm thế nào để làm cho một GIF bằng Photoshop. Nó khá đơn giản hãy làm theo các bước sau: Bước 1: Photoshop có thể tạo ra ảnh GIF động bằng cách sử dụng các lớp - thêm các lớp bằng cách nhấn vào nút “note” ở phía dưới cùng bên phải của Photoshop Những lớp này có thể được bật / tắt và các lớp khác nhau sẽ tạo ra các khung hình khác nhau cho hình ảnh động của chúng ta. Tạo layer mới bằng cách dán những bức ảnh bạn muốn chuyển động. Trong ví dụ này , chúng ta sẽ sử dụng công cụ Rectangle Tool để tạo ra một hình vuông màu tím mà chúng ta sẽ làm cho trông giống như nó đang quay . Bước 2: Vào Timeline trong Window –> Timeline – Sau đó chọn Create Frame Animation – và click vào...
Brush là một công cụ cơ bản được sử dụng trong Photoshop đây là một công cụ rất cần thiết mà bạn cần học cách để làm chủ Photoshop. Brush giúp bạn tạo ra các đường nét mềm mại bởi một quá trình được gọi là anti-aliasing. Kỹ thuật này thay thế một số điểm ảnh đầy dọc theo các cạnh của đường để tạo ra hiệu ứng mờ dần. Đôi mắt của chúng ta kết hợp các điểm ảnh trong suốt với nhau, do đó, các đường nét này trông trơn tru và mượt mà. Mặc dù các đường viền mờ rõ nét nhất trong đường chéo, Photoshop áp dụng chống răng cưa để vuốt các cạnh nét, ngay cả trong các đường ngang và dọc. Dưới đây là cách để sử dụng công cụ Brush Chọn công cụ Brush từ bảng điều khiển Tools hoặc nhấn B hoặc Shift + B. Chọn một đầu cọ từ Brush Preset Picker trên...
Trong hướng dẫn bên dưới được thực hiện bởi "Local Preacher" sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để tạo ra một hình ảnh Body art theo xu hướng tông màu Neon huyền ảo. Đây là một phong cách mới và khá độc đáo cho nhiếp ảnh. Bạn có thể áp dụng nó cho các hình ảnh của mình xem sao nhé. Video hướng dẫn: Nguồn: Local Preacher
Chúng ta có rất nhiều phương pháp tách nền ảnh trong Photoshop, để tách được ảnh chúng ta chỉ cần sử dụng các công cụ có chức năng tạo vùng chọn trong Photoshop như Pentool, nhóm công cụ Selection. Tuy nhiên, những công cụ này chỉ nên sử dụng để tách nền đối với những chủ thể đơn giản (mịn) như con người, xe ô tô,... đối với những chủ thể phức tạp như các động vật có nhiều lông như chó, mèo, cây cối... thì bạn không nên sử dụng những công cụ này vì nó rất tốn kém thời gian. Thay vào đó ta có thể sử dụng Channel để tách nền một cách đơn giản và lấy được nhiều chi tiết nhất...
Đối với những nhà thiết kế hình ảnh hay những người có đam mê chỉnh sửa ảnh thì việc tiếp xúc và làm quen với các công cụ Photoshop khá dễ dàng và nhanh chóng. Cùng một thao tác ảnh, nhưng có rất nhiều cách để sử dụng. Tuy nhiên việc lựa chọn những giải pháp nhanh chóng và đơn giản vẫn là ưu tiên hàng đầu. Dưới đây là 10 kỹ thuật Photoshop rất hữu ích mà nhiếp ảnh gia Christian chia sẻ có thể sẽ giúp ích rất nhiều đối với những người thường xuyên chỉnh sửa hình ảnh và yêu thích thể loại Photo Manipulation, nó có thể giúp bạn tiết kiệm thời gian. Thumbnail: Nick Asphodel Design
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng màu nước trong Photoshop. Bạn sẽ học cách sử dụng layer mask và watercolor brushes để đạt được một hiệu ứng màu nước chân dung đầy màu sắc. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để tạo ra hiệu ứng ánh sáng đầy màu sắc và lúc kết thúc, chúng tôi sẽ hoàn thành nó bằng cách tăng độ tương phản của hình ảnh. Thực hiện theo các hướng dẫn và tìm hiểu làm thế nào bạn có thể dễ dàng làm điều đó! Chuẩn bị Watercolor Brushes Model (Stock) Bước 1 Tạo một tệp trắng mới trong Photoshop với các giá trị sau đây. Bạn có thể tạo một tài liệu mới trong Photoshop bằng cách chọn File> New. Tôi đang tạo ra một tài liệu trắng nhưng bạn cũng có thể trực tiếp mở các hình ảnh. Dưới đây là...
Back
Bên trên