Premiere

Tiết kiệm cho mình một chút thời gian khi áp dụng các hiệu ứng chuyển tiếp trong Premiere Pro với mẹo nhanh tiện dụng này. Nếu bạn muốn áp dụng transition cho một loạt các clip trong Timeline, sẽ rất vất vả nếu ngồi kéo thả hiệu ứng cho từng Clip. Tuy nhiên, có một cách tốt hơn để xử lý transition trong Premiere Pro. Sử dụng nút 'Apply Default Transitions to Selected Layers' , bạn có thể dễ dàng áp dụng chuyển tiếp mặc định mà bạn chọn cho cả video và layer âm thanh. Kỹ thuật này cực kỳ dễ dàng và nó có thể giúp bạn tiết kiệm rất nhiều thời gian. Dưới đây là cách thực hiện: Bước 1: Chọn clip Trong timeline, chọn các clip mà bạn muốn áp dụng transition mặc định. Chỉ cần nhớ giữ phím 'shift' nếu bạn muốn chọn nhiều clip. Bước 2: Áp...
So syn hay gọi là đồng bộ âm thanh và hình là công việc thường xuyên mà những kỹ thuật dựng phim luôn làm. Do vậy ít người chưa biết tới plugin PluralEyes hỗ trợ trong premiere pro cc 2017. Qua bài này các bạn sẽ hiểu về cách cài đặt cũng như sử dụng phần mềm này.
Magic bullet looks là một trong plugin được sử dụng rộng rãi. Chúng ta sẽ biết cách cài đặt và sử dụng qua bài hướng dẫn trên phần mềm premiere pro.
Áp dụng plugin pluraleyes và plugin magic bullet looks vào quy trình edit video cơ bản sẽ giúp cho các bạn có một thành phẩm hoàn chỉnh và hấp dẫn, sinh động.
Ngoài cách đăng video trực tiếp từ website thì premiere pro cc đã hỗ trợ chúng ta có thể đăng trực tiếp video lên Youtube, Facebook, Vimeo, Twitter trên chính phần mềm này. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe.
Ít ai biết chúng ta có thể làm karaoke trên phần mềm premiere pro cc 2017. Nhưng chúng ta hoàn toàn có thể làm điều đó. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Làm Video Karaoke Bằng Premiere, học phần mềm premiere pro, tutorial premiere, hoc dựng phim, fctp.media
Back
Bên trên