Premiere

Nắm rõ về title trong premiere pro cc 2017 sẽ giúp chúng ta làm việc nhanh chóng hơn với các bộ phim có phụ đề, hay làm kết thúc phim, tin tức phóng sự, bản tin...Title là công cụ hỗ trợ hiệu quả trong Premiere Pro cc 2017 Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe, Comment nhe. Cảm ơn
Chế độ Blending (Blending Mode) không chỉ dành riêng cho Photoshop. Hôm nay chúng ta sẽ học cách sử dụng blending trên Premiere Pro. Mỗi biên tập video nên có ít nhất một kiến thức làm việc như thế nào để sử dụng chế độ blending, nhưng tôi ngạc nhiên khi biết rằng nhiều người nghĩ rằng họ chỉ có thể sử dụng chế độ blending trong After Effects và Photoshop. Trong hướng dẫn này bạn sẽ nhanh chóng biết cách làm thế nào để sử dụng chế độ hòa trộn trong Premiere Pro. Quá trình này là vô cùng dễ dàng. Hãy cùng tìm hiểu: 1. Layer Video Điểm của Blending (hoặc chế độ chuyển giao) là phải có thông tin điểm ảnh (Pixel) chuyển hoặc pha trộn với các layer khác. Vì vậy, bạn cần nhiều hơn một layer phải có presets. Nếu bạn không có nhiều hơn...
Biết làm thế nào để ngăn xếp thời gian biểu trong Premiere Pro có thể đẩy nhanh tiến trình công việc chỉnh sửa video của bạn. Dưới đây là cách để thực hiện. Premiere Pro cung cấp khả năng để ngăn xếp (Stack) các mốc thời gian trên đầu trang. Điều này giúp đơn giản hoá các hành động chuyển những dữ liệu và các clip qua lại bằng cách "kéo và thả" lợi ích của nó là ngăn chặn sự gián đoạn dòng chảy trong quá trình chỉnh sửa project của bạn. Dưới đây, Dylan Osborn cung cấp một hướngng dẫn các bước cần thiết để ngăn xếp thời gian biểu trong Premiere Pro. Các hướng dẫn cũng lặn vào cách bạn có thể chỉnh sửa đoạn phim từ một chuỗi khác thay vì sao chép và dán. (Sau khi đoạn video, chúng ta sẽ đi qua các quá trình từng bước.) 1. Kéo Edited...
Nhìn lại một thời phát triển dài của phim ảnh. Các bộ phim cũ ngày nào giờ đã đi qua. Nhưng đó là những thước phim đẹp và ý nghĩa. Hiện nay cũng có một số phim được dựng trên kỹ thuật dựng phim cũ khá hay. Ngoài ra kỹ thuật tạo bóng đổ (Ma) trong các pha hành động được tái hiện có hồn và rất sinh động. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Dưới đây là 10 hiệu ứng chuyển cảnh (Transition) sẽ làm cho video của bạn sống động hơn. 1. J Cut 2. Fade In/Out 3. Ink Transition 4. Light Leak 5. Spin 6. Whip/Pan 7. Luma Fade 8. Zoom 9. Masking 10. Glitch Tìm hiểu cách sử dụng Transition trong Premiere:
Làm cho video nhanh chậm tùy vào ý tưởng người dựng phim và cũng được sử dụng phổ biến trong phần mềm premiere pro cc 2017. Ngoài ra kỹ thuật đứng hình video cũng được áp dụng rộng rãi trong các chương trình thực tế như thể thao giải trí. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Để lưu lại Preset trong Premiere bạn chỉ cần thực hiện theo 3 bước đơn giản sau. Tạo mẫu thiết lập tùy chỉnh xuất khẩu trong Premiere Pro - từ tỷ lệ khung hình sang định dạng âm thanh và tất cả mọi thứ ở giữa - là một cách tuyệt vời để tiết kiệm thời gian trong công việc chỉnh sửa video của bạn. Thêm vào đó, một khi bạn đã lưu cài đặt trước của bạn, bạn có thể chia sẻ chúng với bạn bè chỉnh sửa video của bạn. Dưới đây là các bước để thực hiện. Bước 1: Tùy chỉnh Export Settings. Một khi bạn đã sẵn sàng để xuất khẩu một chuỗi, chọn File> Export để khởi động hộp thoại Export Settings. Bạn có rất nhiều lựa chọn khi xuất từ Premiere Pro. Chọn định dạng ưa thích của bạn, và sau đó chọn từ một bộ sưu tập các mẫu thiết lập mặc định được cung...
Kỹ thuật xóa phông xanh cho video đã xuất hiện rất sớm và càng được sử dụng nhiều cho các bộ phim kỹ xảo nổi tiếng. Chống mờ hình video sẽ là cách giúp các thước phim xuất ra đẹp hơn. Cả hay kỹ thuật đều được áp dụng ở trong phần mềm premiere pro cc 2017. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Timeline là nơi bạn sẽ dành phần lớn thời gian của bạn khi chỉnh sửa video, vậy tại sao không tìm hiểu làm thế nào để làm cho nó hoàn hảo hơn? video hướng dẫn này hướng dẩn bạn cách làm thế nào để tùy chỉnh timeline trong Premiere Pro. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để tùy chỉnh các tùy chọn hiển thị khác nhau của dòng thời gian của bạn trong Adobe Premiere Pro. Hãy bắt đầu với một timeline rất bận rộn và lộn xộn, và từng bước chúng tôi sẽ từ từ mất đi tùy chọn hiển thị cho đến khi chúng tôi đang trái với một cái nhìn rất tối thiểu.Việc làm này sẽ giúp bạn thấy mức độ mà bạn có thể tùy chỉnh. Băt đâu nào. Panel Menu và Timeline Display Settings Có hai khu vực trong bảng điều khiển thời gian (timeline panel)...
Sử dụng Mask để che đi các đối tượng không muốn xuất hiện trong video là cách các chương trình điều tra, tin tức hay dùng. Chuyển đổi file thành file chất lượng cao tương đương là cách tốt nhất để có một sản phẩm ưng ý. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Chúng ta có hai cách xuất file trong premiere pro cc 2017 là xuất trực tiếp trên phần mềm và gián tiếp thông qua adobe media encoder. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Tạo chú thích có thể là một quá trình tẻ nhạt - nhưng với Adobe Premiere Pro, bạn có thể dễ dàng tạo các chú thích cả hai mở và đóng cửa, tất cả từ bên trong chương trình. Caption chỉ đơn giản là văn bản chú thích trên video. Bạn có thể tạo các chú thích đóng hoặc mở, sự khác biệt giữa chú thích đóng và mở đó chính là người xem có thể tắt chú thích đóng, trong khi chú thích mở luôn trên màn hình. Cập nhật mới nhất của Adobe cho biết thêm khả năng dễ dàng tạo các chú thích mở từ Premiere. Chúng ta hãy xem cách làm thế nào để thêm phụ đề trong Adobe Premiere Pro với một vài bước đơn giản. Bước 1: Tạo một Tệp phụ đề mới Nhấp vào nút New Item ở dưới cùng của Panel Project và chọn Captions. Các tập tin chú thích mới sẽ là một tập tin...
Thay thế bầu trời có thể làm cho những cảnh quay của bạn trông thú vị hơn và chuyên nghiệp hơn. Video dưới đây sẽ hướng dẫn cho bạn hai phương pháp thay thế bầu trời. Cái đầu tiên sử dụng Premiere Pro và nó rất thân thiện với người mới bắt đầu. Phương pháp thứ hai, được thực hiện trong DaVinci Resolve, cao cấp hơn một chút. Cả hai đều mất rất ít thời gian. Thay thế bầu trời trong Adobe Premiere Pro Thay thế bầu trời trong Premiere Pro rất dễ và nó hoạt động tốt nhất nếu Video chứa đường chân trời và cảnh quay ít di chuyển. Trong ví dưới đây, flycam đã sử dụng không thay đổi vị trí nhiều so với đường chân trời, đối với nhưng cảnh quay thực hiện dưới mặt đất, bạn không nên nghiêng máy ảnh lên hoặc xuống quá nhiều. Sử dụng...
Xuất đoạn phim trực tiếp trong Premiere Pro có thể gây khó chịu vô cùng vì về cơ bản nó sẽ khóa toàn bộ chương trình của bạn. Điều này đặc biệt khó chịu nếu bạn đang làm việc trên một dự án cần chuyển đổi liên tục. Rất may, Adobe đã giúp việc xuất nhiều Timeline trong Adobe Premiere Pro trở nên siêu dễ dàng. Tính năng này có thể chạy trong nền và cho phép bạn chạy nhiều Timeline đồng thời mà không đóng băng toàn bộ quy trình làm việc của bạn. Việc làm như vậy khá dễ dàng. Chỉ cần làm theo các bước nhanh chóng sau đây: Xuất Media Chọn timeline và điều hướng đến File> Export> Media, hoặc sử dụng bàn phím và nhấn Command + M. Điều chỉnh cài đặt xuất khi cần Điều chỉnh cài đặt xuất của bạn theo sở thích mong muốn của bạn. Click...
Những hiệu ứng video này sẽ cải thiện tiêu đề, thành phần và chất lượng tổng thể của video, tất cả trong Premiere Pro. Nếu bạn là một Video Editor, có thể bạn đã quen với việc tìm kiếm qua các tính năng của Premiere và thử nghiệm các cách khác nhau để tạo hiệu ứng độc đáo. Premiere có nhiều hiệu ứng trong nhà cho các biên tập viên khác xa so với các chương trình đồ hoạ chuyển động khác. Dưới đây là một số hiệu ứng bạn có thể không biết nhưng nó rất cần thiết, đặc biệt là dành cho những người mới bắt đầu dùng Premiere. 1. Làm sắc nét hình ảnh Bạn sẽ có thể làm sắc nét hình ảnh trong máy ảnh với cài đặt cấu hình hình ảnh. Tuy nhiên, như Jordy chỉ ra trong video, điều này sẽ làm sắc nét toàn bộ hình ảnh, vì vậy nếu video bạn quay...
Chỉnh màu cho video sẽ làm cho video chúng ta đẹp hơn và nghệ thuật hơn trong phần mềm premiere pro cc 2017. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Khi chúng ta không muốn nền của video xuất hiện trong video của chúng ta thì cách tốt nhất là xóa hoặc bằng cách này hay cách khác hiệu chỉnh nền video và phần mềm premiere pro cc 2017 làm rất tốt việc này. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Biết và nắm vững ký thuật cơ bản để làm việc tốt với âm thanh trong phần mềm premiere pro cc 2017. Và càng thú vị hơn là công việc của chúng ta sẽ được nhanh chóng hơn khi footage được download free. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Khi quay trong điều kiện thiếu ánh sáng thì các đối tượng trong video thường bị nhiễu (noise) do vậy khử noise và làm mịn da đối tượng nhằm mục đích làm video đẹp hơn hấp dẫn hơn. Khử Noise video, Làm Mịn Da Đối Tượng, neat video plugin, magic bullet cosmo, premiere pro cc 2017, kỹ xảo điện ảnh Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Bài 1 chúng ta cùng học cách tạo mới một dự án phim. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ Mọi thông tin thắc mắc cũng như yêu cầu phần mềm các bạn có thể mail về: anhtuant3579@gmail.com
Back
Bên trên