Illustrator

Trang hướng dẫn Illustrator cung cấp hướng dẫn chi tiết và dễ hiểu về cách sử dụng phần mềm thiết kế đồ họa Illustrator. Tìm hiểu về công cụ, kỹ thuật và kỹ năng cần thiết để tạo ra các thiết kế độc đáo và chuyên nghiệp.

Seri học Illustrator cơ bản

Đây là seri học Illustrator cơ bản, cập nhật những hướng dẩn cơ bản nhất để bạn có thể học và sử dụng Illustrator.
Chủ đề
38
Chủ đề
38
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế bao thư bằng illustrator. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ có cơ hội tìm hiểu cách sử dụng Công cụ Gradient Mesh để vẽ thiết kế mẫu tờ rơi của bữa tiệc phong cách Tropical của vùng nhiệt đới. 1. Cách vẽ hoa nhiệt đới Bước 1 Hãy bắt đầu bằng cách vẽ một cánh hoa bằng Gradient Mesh. Tạo một hình chữ nhật màu cam, màu sắc là #F55703. Tiếp theo, sử dụng Mesh Tool (U). Nhấn vào hình chữ nhật để tạo Mesh Grid. Khi Mesh Grid đủ dày, lấy các cạnh của hình chữ nhật và di chuyển chúng để làm cho hình dạng tròn hơn. Nó sẽ giống với hình dạng của một cánh hoa. Khi bạn đã hoàn tất việc định hình, hãy chọn cụm nút bên trái (chúng đã được tô màu khác nhau trong ảnh chụp màn hình) và fill màu chúng bằng #F8B67F. Tiếp theo, chọn các nút tối hơn (chúng được chọn bên dưới) và...
Abstract Fluid là một trong những xu hướng rất thịnh hành, các hiệu ứng màu sắc độc đáo của nó mang lại sự chú ý cho người xem. Hơn nữa nó đem đến cho chúng ta một cảm giác 3D và đầy sáng tạo. Cách thực hiện Background này cũng không quá phức tạp. Dưới đây là cách thực hiện. ▽ Chuẩn bị Tài nguyên chuẩn bị: Swatch
Illustrator là một trong những chương trình đồ họa Vector tốt nhất dành cho Designer. Tuy nhiên, việc sử dụng phần mềm này cũng không phải đơn giản. Ngay cả đối với những chức năng cơ bản nhất cũng có thể gây khó khăn đối với người mới sử dụng lần đầu. Bạn có thể tham khảo Seri học Illustrator cơ bản để tìm hiểu về sử dụng phần mềm. Nếu bạn tạo một tệp mới trong Illustrator và đang muốn mở rộng nó lên nhưng không biết cách làm như thế nào, hướng dẫn sau đây sẽ giúp ích cho bạn. Trong Illustrator, không gian làm việc và vùng thiết kế được gọi là Artboard, vì vậy để thay đổi kích thước một tài liệu hoặc thiết kế. Bạn cần phải thay đổi kích thước của ArtBoard. Để làm điều này, bạn cần nhấp vào biểu tượng ArtBoard trong bảng công cụ...
Hướng dẫn tạo tiệu ứng Đèn Neon bằng Adobe Illustrator Hướng dẫn tạo tiệu ứng Đèn Neon bằng Adobe Illustrator sẽ giúp các bạn có thêm tài nguyên hiệu ứng để phát triển cho nhiều mảng khác như làm poster, cover, .. Link Video: Like và subcribe kè theo cái chuông để nhận thông báo cho các Video hướng dẫn tiếp nhé ! ^^ Cảm ơn anh em
Bạn đã từng muốn trở thành một kiến trúc sư và tạo ra những thành phố với những tòa nhà lạ mắt chưa? Vậy thì bài hướng dẫn này dành cho bạn đấy! Bạn sẽ học cách làm thế nào để tạo ra được những ngôi nhà phẳng hợp thời với những hình cơ bản, thao tác trên Pathfinder và công cụ Shape Builder, thay đổi độ sáng và độ bão hòa màu trong một vài click chuột với chức năng Recolor Artwork, và quyết định màu sắc của riêng bạn. Bắt đầu nào! 1. Xây dựng một tập hợp nhà với những hình cơ bản Bước 1 Ta bắt đầu bằng việc tạo ra ngôi nhà đầu tiên. Bạn cần chắc chắn là mình đã bật chức năng Smart Guides(View > Smart Guides) lên. Chúng sẽ giúp bạn sắp xếp và di chuyển đối tượng dễ dàng hơn, với sự trợ giúp của các đường gióng và tính năng bắt điểm...
Mùa hè là thời gian tuyệt vời cho các thiết kế màu sắc và sống động nhất! Những mẫu nhiệt đới là một trong những khuynh hướng mùa hè nóng bỏng nhất trong năm nay, và tất cả những pha trộn của trái cây, lá cây và những bông hoa trông thật tuyệt trên vải, quần áo, và truyền thông in ấn. Hãy cùng tôi tham gia bài hướng dẫn này và học các tạo một mẫu seamless pattern bằng những hình học đơn giản và các hiệu ứng Warp khác nhau để tạo ra các hình vẽ nhiệt đới, làm cho chúng trông như vẽ tay. Chúng ta sẽ kết thúc bằng cách kết hợp các hình vẽ lại với nhau thành một kết cấu cân đối, bằng công cụ Pattern Tool. Kết thúc bài hướng dẫn này, bạn sẽ học được cách tạo ra những mẫu hợp thời độc đáo, sẵn sàng dùng cho in ấn hay vải vóc, quần áo...
Halftone đang là một trong những xu hướng rất được ưa chuộng. Ảnh halftone là ảnh trong đó chỉ sử dụng vài ba màu, nhưng lại có thể tạo ảo giác về các màu trung gian giữa các màu được sử dụng. Kĩ thuật chuyển ảnh rất nhiều màu (ví dụ 24bit true color) sang ảnh ít màu hơn nhưng vẫn nhiều hơn vài ba màu (ví dụ 256 màu), thường gọi là dither chứ không gọi là halftone. Như vậy có thể coi halftone là tập con của dither. Kĩ thuật halftone thường được sử dụng để in poster vì trông rất nghệ thuật, hoặc in báo vì sử dụng càng ít màu thì chi phí càng giảm. Trong video này, bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra hiệu ứng màu Halftone trong Illustrator Tham khảo Tutpad
Vũ trụ là vô tận và đây kì bí, thu hút các cuộc thám hiểm xuyên suốt thời gian chúng ta tồn tại. Qua tut này sẽ cho chúng ta cái nhìn khách quan và hiểu rõ hơn về vũ trụ bao la
Trong hướng dẫn này bạn sẽ tìm hiểu cách để tạo hiểu cách tạo ra hiệu ứng Background phong cách Gradient trong Illustrator. Đây là một trong những xu hướng đang được rất nhiều bạn ưa chuộng. File Project
Sài gòn quá nóng "cực". Nhưng vẫn ra các video cho thêm tí nóng nữa ♥. Hôm nay là hướng dẫn ra logo Wukong (Tôn Ngộ Không). Vậy thì ngại gì không click ♥ Hãy like, share và ủng hộ mình để ra thêm nhiều video nữa nhé. Cảm ơn các anh em đã ủng hộ mình rất nhiều ♥.
► Ủng hộ cho mình tại: https://donami.com.vn/locnguyendesign ✌ Group hướng dẫn của mình: https://www.facebook.com/groups/62805... Facebook: https://www.facebook.com/JieArt2018 Ngoài ra mình sẽ có rất nhiều mục dướng dẫn khác trong danh sách phát: ► Hướng dẫn Illustrator căn bản: https://goo.gl/rTTeYg ► Creative Diary - Hướng dẫn 1 phút: https://goo.gl/aY81VG ► Hướng dẫn Photoshop: https://goo.gl/se7ghD ► Livestream Moment - Vlog: https://goo.gl/qJvWV4 Hướng dẫn làm logo Light Cine với BlendTool - Logo Basic #3 ► Hãy ủng hộ bằng cách like, share và subscribe tại đây: https://goo.gl/2KFbQH Cảm ơn các anh em.
Bảng điều khiển Pathfinder của Adobe Illustrator là một trong những lợi ích nhất trong toàn bộ chương trình. Bạn có thể tạo các hình dạng và đường dẫn tùy chỉnh bằng cách sử dụng các chế độ hình dạng (shape) và đường dẫn (path) đa năng trong bảng điều khiển. Điều hướng đến Window> Pathfinder trong Illustrator để hiển thị bảng Pathfinder. Để giúp bạn hiểu rõ hơn, hãy xem hình ảnh bên dưới và thực hiện ghép hai hình dạng lại với nhau. Ở đây chúng ta có hai hình dạng (vuông và tròn). Kéo một trong hai hình này vào hình khác bằng cách dùng Selection Tool (V) và giữ phím Shift để nó di chuyển theo một đường thẳng, sau đó nhóm hai hình dạng bằng Command + G (Ctrl + G). Shape Modes Shape Mode giúp bạn tạo ra một hình dạng mới bằng cách...
Trong hướng dẫn hôm nay chúng ta sẽ cùng tìm hiểu một số kỹ thuật hữu ích để tạo các mẫu Pattern đầy màu sắc với phong cách 3D trong Illustrator. Ý tưởng dựa trên thiết kế trên các hình dạng hình học và các đường uốn lượn từ những năm 80, được gọi là các mẫu Memphis. Hướng dẫn bởi spoongraphics.co.uk
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để tạo ra một biểu tượng động vật trong Adobe Illustrator . Thêm vào đó, bạn cũng sẽ tìm thấy một tiện ích miễn phí - sáu biểu tượng động vật cho bất kỳ sử dụng. Thưởng thức! Bước 1 - Tạo một Phác thảo Quá trình làm các loại biểu tượng là dễ dàng, nhưng như tất cả các bạn có thể biết phần khó nhất là tạo ra một IDEA. Đối với tôi, đó là tất cả về tối giản. Vì vậy, nếu bạn muốn thực hiện một biểu tượng tốt, minh họa hoặc bất cứ điều gì, trước tiên bạn cần phải có ý tưởng và phác thảo nhanh chóng. Bước 2 - Tạo Circles 2.1 Sử dụng công cụ Ellipse Tool (L), tạo ra 135 x 135 điểm ảnh vòng tròn (nhấp với công cụ ellipse trên bản vẽ và điền vào các con số). Stroke 2px kích thước và màu...
E mới tập làm AI mà dow được file EPS trên mạng về load vào trong AI nó thành 1 khối như vậy e muốn hỏi có cách nào tách ra để lấy phần card thôi koh, e chọn vào Embed nó tách hết các lớp ra rất khó để lấy mỗi phần card.
Trong bài viết này, bạn sẽ tìm hiểu một số mẹo và thủ thuật trong Photoshop thứ tự từ A đến Z. Những mẹo và thủ thuật hữu ích này sẽ giúp bạn biết rõ hơn về các đặc điểm và tính năng của từng công cụ, ngoài ra giúp bạn tiết kiệm thời gian khi làm việc. Những gì bạn sẽ học 26 mẹo và thủ thuật Photoshop Cách sử dụng các Action trong Photoshop Cách tạo Brush trong Photoshop Cách cài đặt Brush trong Photoshop Cách cài đặt phông chữ trong Photoshop A là Action Action là một tiện ích giúp bạn tự động hóa mọi thứ từ các quy trình đơn giản như lưu và xuất hình ảnh đến việc tạo ra các tác phẩm nghệ thuật tức thì trong vòng chưa đầy năm phút. Action hoạt động bằng cách ghi lại các tác vụ và cài đặt của bạn từ khi bạn nhấn Record cho đến...
Hãy sẵn sàng cho một số mẹo và thủ thuật nhanh chóng về cách sử dụng Adobe Illustrator! Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ xem xét 26 mẹo, thủ thuật hữu ích trong Illustrator theo thứ tự từ A đến Z. Những gì bạn sẽ học được Chúng tôi sẽ đề cập đến nhiều chủ đề trong bài viết này về cách sử dụng Adobe Illustrator. Dưới đây là một số kiến thức bạn có thể học: Cách sử dụng gradient trong Adobe Illustrator Cách lưu tệp Illustrator SVG Cách sử dụng Brush Illustrator Cách sử dụng các hiệu ứng Illustrator khác nhau như Outer Glow và Feather Chúng ta hãy cùng đi vào hướng dẫn và mẹo từ A-Z. A là cho Action Action nghĩa là hành động. Sử dụng các Action sẽ giúp bạn tự động hóa các tác vụ như thay đổi kích thước, áp dụng hiệu ứng cho hình...
Nếu bạn đang muốn thiết kế một tấm bưu thiếp cho mùa đông sắp tới thì hướng dẫn này có thể sẽ giúp ích cho bạn. Bằng những công cụ đơn giản và quan trọng trong Illustrator bạn có thể dễ dàng tạo ra một tấm bưu thiếp độc đáo của riêng mình. Chỉ cần sử dụng: Shape, Pentool và Pathfinder bạn có thể dễ dàng tạo ra những Element đặc trưng của mùa đông: Khi sắp xếp những element này một cách hợp lý là bạn đã có thể tạo ra một khung cảnh mùa đông rất đẹp. Xem video bài học chi tiết: Nguồn: Tutpad
Chỉ còn gần 3 tuần nữa là đến ngày giáng sinh năm 2018 và chúng ta lại bước sang năm mới 2019. Vào lúc này bạn có thể chuẩn bị những thiết kế cho ngày giáng sinh, nếu bạn không biết cách tạo ra những biểu tượng giáng sinh trong năm nay thì hãy tham khảo hướng dẫn nhanh chóng cách tạo ra những biểu tượng giáng sinh đẹp mắt trong Illustrator. Nguồn: Tutpad
Back
Bên trên