Illustrator

Trang hướng dẫn Illustrator cung cấp hướng dẫn chi tiết và dễ hiểu về cách sử dụng phần mềm thiết kế đồ họa Illustrator. Tìm hiểu về công cụ, kỹ thuật và kỹ năng cần thiết để tạo ra các thiết kế độc đáo và chuyên nghiệp.

Seri học Illustrator cơ bản

Đây là seri học Illustrator cơ bản, cập nhật những hướng dẩn cơ bản nhất để bạn có thể học và sử dụng Illustrator.
Chủ đề
38
Chủ đề
38
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ cùng tìm hiểu cách cách tạo ra minh họa nhân vật trong Adobe Illustrator bằng các hình dạng cơ bản, bạn sẽ học cách làm quen với bảng điều khiển Pathfinder, Công cụ Width và Strokes. Đây là một trong những hướng dẫn hữu ích để bạn tìm hiểu những thứ căn bản và bắt đầu bước chân vào thế giới Illustration. Bạn sẽ học được gì trong Hướng dẫn Adobe Illustrator này Cách vẽ nhân vật bằng các hình dạng cơ bản và kết hợp cùng các công cụ khác trong Adobe Illustrator Cách chỉnh sửa và thay đổi màu sắc của nhân vật Cách phác thảo nhân vật Cách sử dụng Adobe Illustrator để vẽ cơ thể dễ thương cho nhân vật Video: Chúng ta sẽ cùng đi vào bài hướng dẫn: 1. Cách tạo cơ thể của nhân vật Bước 1 Bắt đầu bằng...
Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy cách làm thể nào để tạo ra một bố cục kiểu chữ lồng hoa thanh lịch trong Adobe Illustrator! Chúng ta sẽ làm việc với văn bản, tạo các Brush vector tùy chỉnh và sử dụng các công cụ vẽ khác nhau của Adobe Illustrator để tạo hoa, lá và các Element hoa. Những thiết kế với kiểu chữ lồng hoa rất phổ biến hiện nay vì nó dễ dàng áp dụng cho nhiều lĩnh vực. Chúng có thể được sử dụng cho in ấn, quảng cáo, bưu thiếp và nhiều thứ khác! 1. Thiết kế văn bản Bước 1 Chúng ta sẽ làm việc trên một nền tối. Bạn có thể tạo một hình chữ nhật màu tím đậm làm Background bằng Công cụ Rectangle Tool (M) trên một layer riêng biệt và khóa nó trong bảng điều khiển Layer. Bây giờ, sử dụng công cụ Ellipse (L) , giữ phím Shift và...
Hồ Chí Minh là thành phố luôn tràn ngập những sắc màu khi màn đêm buôn xuống. vì vậy mình đã đưa những sắc màu xinh đẹp ấy vào những bức tranh của mình. Video hướng dẫn: Link tải BG: https://bitly.com.vn/0Nr2i Hướng dẫn: Bước 1: Tạo BG. Sử dụng Rectangle Tool (M) vẽ 1 hình chữ nhật bao trọn khung hình. Hệ màu gradient ( #1b1464 - #662d91 - #1d0831) góc 90 độ. Sử dụng Pen Tool để vẽ cảnh thành phố phía sau hệ màu Gradient (#662d91 - #1b1464) góc 90 độ. Bước 2: Vẽ tòa nhà đầu tiên Sử dụng Rectangle Tool (M) vẽ một chữ nhật đứng bất kì. Tiếp theo vẽ các sọc dọc bằng cách sử dụng pen tool (P) vẽ 2 đường line bên hông tòa nhà. Sau đó, chọn cả 2 line, vào Object > Blend > Make, để chỉnh sửa vào Object > Blend > Blend option sẽ...
Trong Illustrator, Pen tool là một trong những công cụ quan trọng nhất của phần mềm này nó giúp bạn tạo ra các đường Path và hình dạng phức tạp. Hướng dẫn toàn diện về Pen Tool này nhằm mục đích giới thiệu về các tính năng và phương pháp để làm việc với công cụ Pen tool dành cho những bạn mới học dùng Illustrator. Sau khi xem xong hướng dẫn này, bạn sẽ biết cách sử dụng Pen tool và tính năng của nó, từ tìm hiểu cách thêm điểm neo (Anchor Point) trong Illustrator đến sử dụng các đường cong bezier. 1. Cách sử dụng các chức năng của Pen Tool Pen Tool (Phím tắt là P) Nhấp vào artboard để tạo đường path nối các điểm lại với nhau để tạo ra các đoạn thẳng. Để tạo đường cong, trong lúc nhấp tạo điểm Anchor, bạn đồng thời giữ chuột và kéo...
Cây là thành phần cơ bản không thể thiếu khi mới bắt đầu học AI. Trong video này mình sẽ hướng dẫn các bạn vẽ 8 loại cây cơ bản mà chúng ta sẽ dễ dàng bắt gặp trong các tác phẩm AI phổ biến hiện nay. Màu sắc mình dùng trong video này: Hồng #ce3054 Tím #4c0f4d
Vũ trụ là vô tận và đây kì bí, thu hút các cuộc thám hiểm xuyên suốt thời gian chúng ta tồn tại. Qua tut này sẽ cho chúng ta cái nhìn khách quan và hiểu rõ hơn về vũ trụ bao la
Hướng dẫn dưới đây sẽ cho bạn thấy một thủ thuật khi tạo Swatch trong Illustrator, các màu sắc sẽ tự động đồng nhất và phù hợp với nhau hơn. Tệp thực hành Sắc độ màu (tint) là gì? Tint là một phiên bản màu sắc nhưng mang lại cảm giác nhẹ hơn vì màu này được pha cùng màu trắng của màu gốc.
Đối với các thiết kế Logo phong cách lettering và Tyography, kiểu chữ góp một phần rất quan trọng đến thành công của thiết kế. Bạn cần tùy chỉnh phông chữ để phù hợp cho mục đích thiết kế, cách tùy chỉnh phông chữ không quá phức tạp. Video dưới đây sẽ cho các bạn thấy cách tùy chỉnh phông chữ đơn giản như thế nào. Để tạo ra các biến thể chữ đẹp mắt, bạn có thể vận dụng các công cụ này và khả năng sáng tạo của bạn. Tìm hiểu về Pathfinder 1. Thay đổi kiểu Serif Một cách chắc chắn để biến đổi tổng thể của một phông chữ là thao tác serifs. Serif là các nét được thêm vào mỗi chữ cái để hỗ trợ khả năng đọc của mỗi chữ cái. Serif có thể có hình dạng của một hình học, như ví dụ dưới đây, hoặc một serif được nhìn thấy trong các phông...
Hướng dẫn tạo tiệu ứng Đèn Neon bằng Adobe Illustrator Hướng dẫn tạo tiệu ứng Đèn Neon bằng Adobe Illustrator sẽ giúp các bạn có thêm tài nguyên hiệu ứng để phát triển cho nhiều mảng khác như làm poster, cover, .. Link Video: Like và subcribe kè theo cái chuông để nhận thông báo cho các Video hướng dẫn tiếp nhé ! ^^ Cảm ơn anh em
Abstract Fluid là một trong những xu hướng rất thịnh hành, các hiệu ứng màu sắc độc đáo của nó mang lại sự chú ý cho người xem. Hơn nữa nó đem đến cho chúng ta một cảm giác 3D và đầy sáng tạo. Cách thực hiện Background này cũng không quá phức tạp. Dưới đây là cách thực hiện. ▽ Chuẩn bị Tài nguyên chuẩn bị: Swatch
Hướng Dẫn Vẽ Nhân Vật Cơ Bản #8 : Gấu 3000 - How To Draw Flat Chacracter Design 14 Days Challange Draw. Chủ đề Animal là chú Gấu tên 3000 là video hướng dẫn ngày hôm nay. Hi vọng chú gấu cực chất này sẽ là cảm hứng giúp bạn sáng tạo những nhân vật mới chính các bạn nhé ^^ Link Video: Like và subcribe kèm cái chuông bên cạnh để theo dõi các Video hướng dẫn tiếp nhé ! ^^ Cảm ơn mọi người
Hướng Dẫn Vẽ Nhân Vật Cơ Bản #6 : Mèo Du Hành Gia - How To Draw Flat Chacracter Design _ Hôm trước mình có lướt thấy có một chủ đề 14 DAYS CHALLENGE DRAW. Bao gồm vẽ lại 14 chủ đề theo từng ngày trong thời gian này của dịch. Mình thấy rât hay nên sẽ làm theo. _ Chủ đề 1: Film. Mình chọn film Interstellar theo nhân vật kiểu chú mèo. _ Các chủ đề còn lại như sau. theo thứ tự: Movie, Food, Animal, Book, Character, Game, Your Pet, Manga, Precious, Outfit, Plant, Daily Life, Human, Place Mình hi vọng các bạn cũng sẽ thực hiện theo để cho vui và học hỏi phát triển nhé. Link Video: Cảm ơn anh em
Đôi khi bạn đã hoàn thành dự án nhưng lại muốn thử nghiệm với các phiên bản màu khác cho sản phẩm cuối cùng hoặc bạn đang tải về các file Illustrator trên mạng nhưng màu sắc lại không phù hợp. Công cụ đơn giản mang tên Recolor Artwork trong Illustrator sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề này một cách đơn giản. Quá trình thay đổi màu này giúp bạn thay đổi màu sắc một cách đơn giản và nhanh chóng. Video nằm trong Seri "Tips ngắn" của DesignerVN, bạn có thể xem thêm các video tương tự tại đây.
Trong hướng dẫn dưới đây, bạn sẽ tìm hiểu cách làm cho văn bản trông nổi hơn như các hiệu ứng 3D trong Adobe Illustrator. Ngoài ra, chúng tôi đã chia sẻ file project, bạn có thể tải về trong liên kết cuối bài. 1. Cách tạo nền Chọn Rectangle Tool (M) và tập trung vào thanh công cụ của bạn. Sử dụng màu fill là R = 124 G = 109 B = 254. Tạo một hình dạng có cùng kích thước của artboard để tạo nền. 2. Cách thêm văn bản Bước 1 Chọn Công cụ Type (T) và nhập văn bản cần thêm. Chọn phông chữ Knicknack (có thể sử dụng Montserrat để thay thế) và đặt kích thước thành 130px . Nhấp vào artboard và thêm đoạn văn bản ở đây đoạn text của chúng tôi là "EMBOSSED" . Đặt màu của nó thành màu trắng (R = 255 G = 255 B = 255). Bước 2 Chọn văn bản...
HƯỚNG DẪN VẼ NHÂN VẬT CƠ BẢN #1 : HOW TO DRAW FLAT CHACRACTER DESIGN #characterdesign #vẽnhânvậtngườihoạthình #tựhọcthiếtkếonline Đây là seri vẽ nhân vật cơ bản dành cho các bạn muốn bắt đầu tự học. Từ đó các bạn hãy tự mình bắt đầu phát triển hơn và rèn luyện thêm để tăng về kĩ năng lẫn tư duy sáng tạo của mình. Sắp tới mình sẽ dồn nhiều sức cho việc nội dung các video chia sẻ về tư duy, chia sẻ kinh nghiệm thực tế đã đi làm và Vlog ở các video sau. ► Donate: Momo: http://bit.ly/donatemomoloc Ủng Hộ Tôi: https://unghotoi.com/locnguyendesign Like và subcribe để theo dõi các Video hướng dẫn tiếp nhé ! ^^ Cảm ơn mọi người
Các hiệu ứng phát sáng của ánh đèn neon đang là xu hướng của năm nay, chính vì thế đây là lúc các nhà thiết kế tích hợp phong cách này vào thiết kế của họ. Cách thực hiện cũng không quá khó khăn. Dưới đây là cách thức thực hiện. Tài liệu chuẩn bị Font chữ Gendarwo 1. Cách mở tài liệu mới Khởi chạy Adobe Illustrator và đi đến File > New để mở một tài liệu trống. Nhập tên cho tệp của bạn, thiết lập kích thước và sau đó chọn Pixels cho Units và RGB cho Color Mode. 2. Cách tạo nền Sử dụng Rectangle Tool (M) và chỉ cần kéo nó vừa với khung làm việc hoặc nhập số liệu bằng với kích thước không gian làm việc để tạo nền. 3. Cách tạo văn bản Sử dụng Công cụ Type (T) , nhấp vào artboard và viết vào đoạn text bất kỳ bằng Phông chữ...
2 CÁCH VẼ NHÂN VẬT HOẠT HÌNH TRÁI BƠ SIÊU CUTE - HOW TO DRAW CHARACTER AVOCADO Vì mình hay thường xuyên thấy các câu hỏi như là học thiết kế có cần biết vẽ không. Dĩ nhiên là phải có rồi đó, nhưng đối với một số hình đơn giản thì chỉ cần bạn rèn luyện là sẽ cải thiện được. Đừng quên luyện vẽ nữa nha :3 Nếu bạn nào không thật sự quá giỏi vẽ tay nhưng vẫn có đam mê thích vẽ các hình nhân vật đơn giản siêu dễ thương. Thì hôm nay mình làm video vẽ nhân vật trái bơ siêu dễ thương này đây với 2 cách khách nhau. Video hướng dẫn:
Illustrator là một trong những phần mềm thiết kế phổ biến nhất dành cho Designer, các họa sĩ minh họa. Illustrator đi kèm với rất nhiều tính năng tiện dụng và hữu ích ngoài ra nó còn có nhiều tác vụ giúp các Designer xử lý nhanh chóng công việc. Thế nhưng, vẫn có rất nhiều tiện ích ẩn bên trong của phần mềm mà không phải ai cũng biết. Nhà thiết kế Will Paterson đã tổng hợp được một số mẹo tiện dụng khi sử dụng phần mềm trong video bên dưới. Bạn hãy tham khảo nhé.
Những thiết kế trừu tượng, abstract đang dần trở nên phổ biến trong những năm gần đây. Không chỉ dừng lại ở các hình dạng kỳ lạ, các nhà thiết kế gần đây đã vận dụng những hiệu ứng màu của ánh đèn neon để mang lại cho thiết kế một cái nhìn ảo giác và đầy mê hoặc. Việc tạo ra những thiết kế trừu tượng không quá phức tạp, nhà thiết kế Mostafa Abdelsattar sẽ cho bạn thấy việc áp dụng các công cụ trong Illustrator để tạo ra các tác phẩm này đơn giản như thế nào. Tetrachromacy
Back
Bên trên