Illustrator

Trang hướng dẫn Illustrator cung cấp hướng dẫn chi tiết và dễ hiểu về cách sử dụng phần mềm thiết kế đồ họa Illustrator. Tìm hiểu về công cụ, kỹ thuật và kỹ năng cần thiết để tạo ra các thiết kế độc đáo và chuyên nghiệp.

Seri học Illustrator cơ bản

Đây là seri học Illustrator cơ bản, cập nhật những hướng dẩn cơ bản nhất để bạn có thể học và sử dụng Illustrator.
Chủ đề
38
Chủ đề
38
Khi thiết kế nếu chương trình Adobe Illustrator của bạn đang hoạt động một cách chậm chạp, xử lý các tác vụ một cách rất chậm. Đây là một số mẹo hữu ích giúp bạn tăng tốc chương trình Illustrator Tôi đã gặp một vài vấn đề về hiệu năng khi làm việc với illustrator, khi chường trình này càng ngày càng trở nên chậm chạp. Tôi đang dùng Windows 7 x64, máy tính quad-core với Ram 6Gb và ổ cứng 2.5Tb và mất 15s để khởi động Illustrator CS4 dưới đây là một số hướng dẩn nhanh để giảm thời gian xử lý tác vụ trong Illustrator. 1. Kiểm tra cấu hình Kiểm tra phần cứng của bạn Illustrator yêu cầu bộ xử lý tối thiểu là 2Ghz, Ram đề xuất ít nhất là 1Gb, và không gian ổ đĩa 2Gb để cài đặt chương trình. Nếu cấu hình máy tính của bạn thấp hoặc là ngang...
Các tài nguyên sau đây được sử dụng trong suốt hướng dẫn này. Phông chữ Unintended Mẫu hoa văn MBossed bởi Alex Parker 1. Cách thêm một Layer Fill Color Bước 1 Tạo một tài liệu mới với kích thước 1920 x 1080 px, và sau đó nhấp vào biểu tượng Create new fill or adjustment layer ở phía dưới cùng của bảng Layers, và chọn Solid Color. Bước 2 Thiết lập Color là #9d2323. 2. Cách tạo Shape văn bản Bước 1 Tạo văn bản sử dụng phông chữ Unintended, và thiết lập Size thành 250 pt. Bước 2 Nhấp chuột phải lên layer văn bản, và chọn Convert to shape. Đổi tên layer shape thành Text. 3. Cách tách các hình elip từ một Shape văn bản. Bước 1 Chọn công cụ Ellipse Tool (L), nhấp vào biểu tượng Geometry Options, và thiết lập W và H của...
Trong các bước sau, bạn sẽ học cách tạo một biểu đồ hình tròn có thể chỉnh sửa bằng Adobe Illustrator và cách để dễ dàng tạo kiểu cho nó. Trước tiên, bạn sẽ tìm hiểu cách tạo biểu đồ hình tròn ban đầu bằng công cụ Pie Graph Tool. Sử dụng Direct Selection Tool và bảng Appearance cùng với một số màu và hiệu ứng cơ bản, bạn sẽ học được cách tạo kiểu cho các thành phần chính của biểu đồ. Cuối cùng, bạn sẽ học được cách tạo một chú thích đơn giản và một background phẳng. 1. Cách tạo một New Document và biểu đồ ban đầu Bước 1 Nhấn Control-N để tạo một tài liệu mới. Chọn Pixels trong mục Units, nhập 850 vào chiều rộng và 980 vào chiều cao, sau đó ấn vào More Settings. Chọn RGB cho Color Mode, thiết lập Raster Effects sang Screen (72 ppi)...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách sử dụng Adobe Illustrator để tạo ra một nhóm những người bạn quốc tế: một bạn nam da trắng, một bạn nữ châu Á và một bạn nữ người Hồi giáo. Chúng ta sẽ sử dụng các hình dạng cơ bản và các hiệu ứng làm cong, và chúng ta sẽ di chuyển các chốt neo để làm biến dạng hình dạng và đạt được kết quả mà chúng ta muốn. Sau khi hoàn thành hướng dẫn này và sử dụng một số phương pháp, bạn sẽ có thể tạo ra bất kỳ mẫu người nào. 1. Cách vẽ bạn nam da trắng Bước 1 Sau khi bạn đã tạo một tài liệu mới với Width và Height 850 px, chúng ta sẽ bắt đầu tạo phần đầu của bạn nam. Dùng công cụ Rounded Rectangle Tool. Nếu đây là lần đầu tiên bạn sử dụng AI và bạn không thể tìm thấy công cụ này, hãy xem bảng Tools ở bên trái...
Tìm hiểu làm thế nào để thiết kế thCăn tráiời gian biểu trong Illustrator cho chính bạn hoặc khách hàng của bạn. CÁCH THIẾT LẬP MỘT TÀI LIỆU MỚI Mở Illustrator và tạo một tài liệu mới. Tôi sẽ làm một kế hoạch lớn đó là kích thước của một giấy A4 (11,69 x 8,27 in). Bạn có thể sử dụng các bản in của Illustrator và thực hiện một số thay đổi nhỏ cho tài liệu. Thiết lập hướng để cảnh quan, chế độ màu để CMYK, và độ phân giải 300ppi. Đừng quên chỉnh bleed là 0.125in. LÀM THẾ NÀO ĐỂ THIẾT KẾ IN Một khi tài liệu đã sẵn sàng, bạn có thể bắt đầu thiết kế in. Có rất nhiều cách để làm việc này, nhưng tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra một bản in đơn giản và hiện đại, cũng rất phù hợp với máy in. Tạo vùng tiêu đề Tôi sẽ sử dụng công cụ...
Muốn vui chơi trong công viên giải trí không? Hãy cùng tôi xem bài hướng dẫn này và tạo một khu vui chơi phẳng với retro-style, lấy cảm hứng từ phim The Grease! Không cần bất cứ kĩ năng vẽ nào - chúng ta sẽ sử dụng những hình khối đơn giản cùng thanh công cụ Pathfinder của Adobe Illustrator. Hơn thế nữa, chúng ta sẽ học cách sử dụng Brush và tính năng Draw Inside để thêm nét vào các hình khối chỉ bằng vài cú click. Bạn đã xem phim The Grease có John Travolta và Olivia Newton-John chưa? Nếu bạn thích những năm 50, thử xem nó đi. Bộ phim mang động không khí retro-style như quần áo, tóc, xe cộ và âm nhạc - bất cứ thứ gì bạn có thể tưởng tượng ra. Với tôi, một trong những khoảng khắc đáng nhớ nhất của bộ phim là cảnh khiêu vũ ở hội chợ. Ở...
Hướng dẫn tạo hình tượng chibi nhân vật Sơn Tùng MTP thông qua phần mềm Illustrator. Tut chi tiết dễ thực hiện và học hỏi. Share file cho bạn nào cần.
Trong các bước dưới đây, bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng retro long shadow cho kiểu chữ trong Adobe Illustrator. Đối với người mới bắt đầu, bạn sẽ học cách tạo ra một số văn bản. Tận dụng lợi thế của bảng điều khiển Appearance và sử dụng hiệu ứng Transform, bạn sẽ học cách thêm hiệu ứng long shadow mà không cần phải mở rộng văn bản. Một số kỹ thuật pha trộn cơ bản và hiệu ứng Gaussian Blur đơn giản sẽ là điểm nhấn cuối cùng cho hiệu ứng văn bản của bạn. 1. Cách tạo văn bản Bước 1 Nhấn Control-N để tạo một tài liệu mới. Chọn Pixel ttrong Units, nhập width là 850 và height là 610, sau đó nhấp vào nút More Settings. Chọn RGB cho Color Mode, đặt Raster Effects là Screen (72 ppi) và nhấp vào nút Create Document. Đừng quên thiết lập đơn vị...
Bạn muốn tăng kỹ năng của bạn trong Adobe Illustrator? Sau đó, hãy kiểm tra các nguồn tài nguyên trực tuyến hàng đầu, mình nghĩ bạn cần nó. Các trang web là một điều tuyệt vời, đầy ắp những nguồn tài nguyên và hướng dẫn cho những người muốn tìm hiểu nghệ thuật Illustrator . Nhưng, đôi khi, quá nhiều sự lựa chọn có thể gây nhầm lẫn, vì vậy chúng tôi đã chọn 9 trang web hàng đầu mà thực sự sẽ giúp bạn. Trước hết, hãy kiểm tra trang Blog của mình hướng dẫn Illustrator . Nhưng nếu bạn không thể tìm thấy những gì bạn đang tìm kiếm ở đó, sau đó hãy xem xét một số các trang web hàng đầu sau đây… Và tất cả đều dùng ngôn ngử Tiếng Anh ^^ 01. Adobe.com Adobe.com là một nguồn lực lớn cho người mới bắt đầu Illustrator Đây công ty cung cấp...
Một trong những lợi ích khi làm việc với Adobe Illustrator là tất cả các công cụ chuyên dụng có thể tạo ra các hình dạng thông dụng mà không cần phải vẽ tay thủ công. Tuy nhiên, không có công cụ chuyên dụng nào để tạo hình trái tim. Mặc dù vậy, bạn có thể dễ dạng tạo ra một trái tim trong Illustrator bằng cách chỉ cần kết hợp hai hình chữ nhật với các cạnh tròn, sau đó cắt bỏ phần thừa. Điều này được thực hiện bằng cách sử dụng Công cụ Shape Builder Tool, mà chúng ta sẽ xem xét trong hướng dẫn này. Video hướng dẫn: Bước 1: Tạo hình chữ nhật với các cạnh tròn Điều đầu tiên chúng ta cần làm là tạo một hình chữ nhật trên bằng cách sử dụng các công cụ hình dạng cơ bản của Illustrator. Sử dụng Công cụ Rectangle Tool bằng cách nhấn M...
Trong bài viết này, bạn sẽ học cách tạo nền màu pastel trong Adobe Illustrator và Adobe Photoshop. Mát mẻ và ấm áp, xu hướng vượt thời gian này sẽ mang lại hiệu ứng nhẹ nhàng cho bất kỳ thiết kế nào. Tất cả những gì bạn phải làm là tìm kiếm các kết hợp gradient tốt nhất. 1. Cách tạo nền Gradient Pastel trong Illustrator Bước 1 Nhấn Control-N để tạo tài liệu mới. Chọn Pixels từ menu thả xuống Units, nhập 1920 vào Width và 1080 vào Height, sau đó nhấp vào nút More Settings. Chọn RGB cho Color Mode, đặt Raster Effects là Screen (72 ppi) , rồi bấm Create Document. Bước 2 Chọn công cụ Rectangle Tool (M) và tạo một hình dạng có kích thước như Artboard của bạn ( 1920 x 1080 px ). Hãy bắt đầu với phương pháp cơ bản nhất mà bạn có thể...
Sài gòn quá nóng "cực". Nhưng vẫn ra các video cho thêm tí nóng nữa ♥. Hôm nay là hướng dẫn ra logo Wukong (Tôn Ngộ Không). Vậy thì ngại gì không click ♥ Hãy like, share và ủng hộ mình để ra thêm nhiều video nữa nhé. Cảm ơn các anh em đã ủng hộ mình rất nhiều ♥.
Mùa hè là thời gian tuyệt vời cho các thiết kế màu sắc và sống động nhất! Những mẫu nhiệt đới là một trong những khuynh hướng mùa hè nóng bỏng nhất trong năm nay, và tất cả những pha trộn của trái cây, lá cây và những bông hoa trông thật tuyệt trên vải, quần áo, và truyền thông in ấn. Hãy cùng tôi tham gia bài hướng dẫn này và học các tạo một mẫu seamless pattern bằng những hình học đơn giản và các hiệu ứng Warp khác nhau để tạo ra các hình vẽ nhiệt đới, làm cho chúng trông như vẽ tay. Chúng ta sẽ kết thúc bằng cách kết hợp các hình vẽ lại với nhau thành một kết cấu cân đối, bằng công cụ Pattern Tool. Kết thúc bài hướng dẫn này, bạn sẽ học được cách tạo ra những mẫu hợp thời độc đáo, sẵn sàng dùng cho in ấn hay vải vóc, quần áo...
Abstract Fluid là một trong những xu hướng rất thịnh hành, các hiệu ứng màu sắc độc đáo của nó mang lại sự chú ý cho người xem. Hơn nữa nó đem đến cho chúng ta một cảm giác 3D và đầy sáng tạo. Cách thực hiện Background này cũng không quá phức tạp. Dưới đây là cách thực hiện. ▽ Chuẩn bị Tài nguyên chuẩn bị: Swatch
► Ủng hộ cho mình tại: https://donami.com.vn/locnguyendesign ✌ Group hướng dẫn của mình: https://www.facebook.com/groups/62805... Facebook: https://www.facebook.com/JieArt2018 Ngoài ra mình sẽ có rất nhiều mục dướng dẫn khác trong danh sách phát: ► Hướng dẫn Illustrator căn bản: https://goo.gl/rTTeYg ► Creative Diary - Hướng dẫn 1 phút: https://goo.gl/aY81VG ► Hướng dẫn Photoshop: https://goo.gl/se7ghD ► Livestream Moment - Vlog: https://goo.gl/qJvWV4 Effect Text Iphone X | Creative Diary #6 | ILLUSTRATOR CC TUTORIAL ► Hãy ủng hộ bằng cách like, share và subscribe tại đây: https://goo.gl/2KFbQH Cảm ơn các anh em.
Mọi người đều có cách riêng để thư giãn và tận hưởng cuộc sống của mình. Một trong những khoảng thời gian yêu thích của tôi trong ngày là nhâm nhi tách cà phê sáng - đó gần như là quãng thời gian duy nhất mà tôi có thể ngồi và đọc một số cuốn sách bởi vì khi thời gian đó trôi qua, tôi lại phải tất bật trong vai trò một "Nữ siêu nhân" để cố gắng làm xong mọi thứ. Trong bài hướng dẫn này, tôi muốn chia sẻ khoảnh khắc đặc biệt đó bằng hình minh hoạ một người phụ nữ đang thư giãn với tách cà phê của mình. Trong khi tạo ra tác phẩm này, bạn sẽ học cách thao tác với các khối hình và cũng làm quen với công cụ Width Tool mà tôi chưa từng sử dụng trong các bài hướng dẫn trước đây. Như thường lệ, chúng tôi sẽ sử dụng các hình dạng cơ bản và...
Đôi khi tinh chỉnh kiểu chữ theo những cách thông thường như việc tạo bóng, thay đổi độ dày, kích thước phông chữ có thể khiến bạn cảm thấy nhàm chán và bạn đang tìm kiếm cách mới mẻ hơn để làm cho các câu văn, lời kêu gọi của thiết kế trở nên sáng tạo và thu hút hơn. Nếu đúng như vậy, thì những hướng dẫn dưới đây sẽ rất hữu ích cho bạn. Chúng tôi đã chọn lọc được một số hướng dẫn hay giúp bạn tùy chỉnh kiểu chữ và đưa văn bản lên một tầm cao mới. Cách tạo hiệu ứng văn bản Neon phát sáng đơn giản trong Photoshop Hướng dẫn nhanh chóng này sẽ giúp bạn tìm hiểu cách tạo hiệu ứng chữ neon cực kỳ đơn giản trong Photoshop thông qua vài thao tác. Tạo hiệu ứng chữ chìm trong nước Hướng dẫn hữu ích này sẽ giúp bạn tạo ra hiệu ứng chữ bị...
Logo mình làm cho khách thời gian gần đây, sẵn giao lưu và học hỏi kinh nghiệm thiết kế. Speed khá nhanh nên bạn nào thắc mắc gì cứ feel free :D
Đồ họa vector trong Illustrator có thể khá dễ hiểu với số ít người, nhưng đối với nhiều người, đó là một cái gì đó xa lạ và phức tạp. Nhưng không phải như vậy. Nếu bạn bắt đầu với những điều cơ bản, bạn có thể xây dựng một nền tảng vững chắc trong minh họa vector. Đối với bài viết này, chúng tôi đã tìm thấy một số câu hỏi thường gặp nhất về Illustrator và trả lời chúng bằng những giải thích đơn giản. Trong phần một của loạt bài hai phần này, chúng tôi sẽ đề cập đến kích thước của artboard và canvas, hình nền, hình dạng vector và ứng dụng màu. Artboard và Kích thước Canvas Tạo một tài liệu mới là bước đầu tiên trong hành trình Illustrator của bạn. Mở Adobe Illustrator, sau đó nhấn giữ Command + N để hiển thị cửa sổ tạo Tài liệu mới...
Back
Bên trên