Photoshop

Hôm nay tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào xăm bằng cách sử dụng Photoshop . Dưới đây bạn có thể nhìn thấy hình xăm tôi sẽ sử dụng cho ngày hôm nay. Và dưới đây là những đồng nghiệp trẻ mà chúng ta sẽ được gắn Tattoo này. Vì vậy, điều đầu tiên tôi muốn làm là để lật Tattoo theo cách ngược lại khi tôi cảm thấy nó sẽ nhìn tốt hơn theo cách đó bởi vì tôi sẽ được gắn nó vào bắp tay phải của mình. Để lật hình ảnh tôi sẽ đi vào Image – Image rotation – Flip Canvas Horizontal. Và Flip, có bạn có nó, bạn hình ảnh bây giờ sẽ phải đối mặt với hướng ngược lại. Điều tiếp theo tôi muốn làm là để loại bỏ nền trắng, có một vài cách khác nhau để loại bỏ hình nền này, nhưng vì chúng ta đang đối phó với tất cả các hình xăm màu đen. Để làm...
Chào tất cả mọi người, hy vọng tất cả các bạn đang làm rất tốt ngày hôm nay và nói về hôm nay chúng ta sẽ đào sâu vào việc học một số kiến thức mới trong Photoshop. Chúng tôi đã cập nhật hướng dẫn mới, hãy xem hướng dẫn toàn diện về Gradient Tool trong Photoshop. Vì vậy, điều đầu tiên tôi muốn bạn phải làm là nhấn phím tắt (G) Điều này sau đó sẽ kích hoạt công cụ Gradient Tool của bạn, tôi đã nói chuyện về những phím tắt trước đây trong nhiều Tutorials khác của tôi vì vậy nếu bạn đã không đọc bất kỳ của những người tôi sẽ chỉ cần nhanh chóng giải thích phím tắt để bạn ở đây. Các phím tắt là phím trên bàn phím của bạn tương ứng với một số cụ trên Photoshop . Họ tăng tốc toàn bộ quá trình lên và làm cho bạn trông cách chuyên nghiệp...
Khi nói đến việc tạo lưới điện trong Photoshop, các nhà thiết kế thường phải dựa vào plugin để đạt sự hiệu quả. Mặc dù, Photoshop đã đi kèm với một tính năng tương tự (nhưng hơi ít mạnh mẽ) được xây dựng trong, được gọi là Guide Layouts. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách sử dụng Guide Layouts để nhanh chóng tạo ra lưới tùy chỉnh và lưu chúng dưới dạng cài đặt trước (Preset) có thể dùng lại. BƯỚC 1 - TẠO MỘT BỐ TRÍ HƯỚNG DẪN MỚI Với tài liệu của bạn được lựa chọn mở, vào View> New Guide Layouts. BƯỚC 2 - THIẾT LẬP MẠNG LƯỚI Bắt đầu bằng cách xác định số cột và hàng bạn muốn. Theo mặc định, các cột và các hàng được phân phối đều trên toàn bộ chiều rộng và chiều cao của tài liệu của bạn. Nếu bạn muốn các cột hoặc các hàng của...
Bài hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để dùng một vài shape để tạo nên một lace brush. Sau đó, bạn sẽ sửa lại cài đặt của brush bằng cách thêm viền và thêm một vài chữ, phong cách của nó và dùng một vài filter để tạo một hiệu ứng chữ với cảm hứng ren Bắt đầu thôi! Hiệu ứng chữ này cần có Layer Styles của Envato Market. Các tài nguyên Các tài nguyên cần dùng trong quá trình tạo hiêu ứng: Sofia Regular font Purple Carpet của tizjezzme 45 degree fabric pattern của Atle Mo 1. Tạo Guidelines Bước 1 Tạo một tài liệu mới với kích thức 500 x500 px, click Ctrl+R/Command-R để hiện ra thanh thước, kéo ngang và dọc thanh thước vào trung tâm của hình. Nếu bạn muốn hiện/ẩn những guidelines này, chỉ cần click Ctrl+;/Command+...
Chào mừng bạn đến với các hướng dẩn của Draw VN! Cả tuần đi học mới viết xong một bài :p! Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một tác phẩm nghệ thuật trừu tượng của một bức chân dung cô gái với hiệu ứng tan rã. Chúng ta sẽ tìm hiểu để tạo ra hiệu ứng phân rã trong một kỹ thuật có ích và thiết thực, tô điểm cho các bức ảnh với ánh sáng tuyệt vời, sau đó hoàn thành nó với điều chỉnh màu sắc. Trong suốt hướng dẫn này, chúng ta sẽ có niềm vui để học thủ thuật đơn giản và tiện dụng để tạo ra các tác phẩm nghệ thuật trong photoshop. Chúng ta sẽ tạo ra những gì? Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một cảnh trừu tượng của một cô gái với hiệu ứng tan rã trên khuôn mặt và cơ thể. Chúng ta sẽ sử dụng một số kỹ thuật thiết yếu trong việc...
Trong hầu hết các ứng dụng, các lệnh Undo (Ctrl + Z) sẽ cho phép bạn phục hồi bất kỳ số thay đổi bạn đã thực hiện trong khi chỉnh sửa tài liệu của bạn. Tuy nhiên, trong Photoshop, Cmd + Z Toggles giữa Undo và Redo, có nghĩa là bạn chỉ có thể phục hồi sự thay đổi cuối cùng mà bạn đã thực hiện nếu bấm undo lần nửa nó sẽ trả lại kết quả lúc chưa undo. Điều này khiến mình rất bực bội vì theo thói quen của mình là bấm undo nhiều lần để phục hồi nhiều bước. May mắn thay, chúng ta hoàn toàn có thể khắc phục điều đó STEP BACKWARD (BƯỚC NGƯỢC) Kết hợp với bảng History (Window> History) là một lệnh gọi là Bước ngược, nó hoạt động giống như undo, cho phép bạn quay trở lại thông qua "lịch sử" tài liệu cùng một sự thay đổi tại một thời điểm...
Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để xây dựng một con rồng ra khỏi động vật thực sự, làm thế nào để đặt nó trong một bàn tay, và sau đó làm thế nào để màu sắc và pha trộn các yếu tố để làm cho chúng trông giống như một toàn thể. Thành phần hướng dẫn Bat wings 1 Bat wings 2 Lizard head Lizard horns Lizard scales Lizard tail Lizard eye Woman showing her hand 1. Chuẩn bị thành phần Trước khi bạn bắt đầu, bạn cần phải tìm hình ảnh chứng khoán hoàn hảo cho tầm nhìn của bạn. Các phần tử phải có một quan điểm nào đó, nhưng nó không phải là điều duy nhất bạn nên chú ý đến. Chất lượng của tất cả các yếu tố này sẽ phải được điều chỉnh để một với chất lượng thấp nhất. Hãy chắc chắn rằng tất cả các hình ảnh của bạn đang lớn và chất lượng cao...
Layer Styles là hiệu ứng đặc biệt mà bạn có thể nhanh chóng và dễ dàng áp dụng vào những layer riêng biệt trong Photoshop để có thể thay đổi sự xuất hiện của 1 thứ gì đó trong một thời gian rất ngắn. Chúng có thể được cài sẵn, tùy chỉnh, hoặc được lưu và dùng nó sau. Hôm nay Designervn.Net sẽ hướng dẩn bạn cách làm thế nào để sử dụng layer style trong Photoshop. Ở đây mình sử dụng Layer style màu nước của diễn đàn LOAD LAYER STYLES Tới bảng Styles (Window> Styles), mở menu Styles ở bảng điều khiển, chọn Load Styles, sau đó mở tập tin gọi là 'Watercolour Styles'. ÁP DỤNG LAYER STYLES Để áp dụng các Styles để kiểu của bạn, chỉ cần đảm bảo kiểu của bạn được chọn sau đó nhấp vào Phong cách của sự lựa chọn của bạn. Một hiệu ứng màu...
Adobe Photoshop là một phần mềm thiết kế vô cùng mạnh mẽ, bao gồm một loạt các công cụ hữu ích. Nhưng Photoshop không chỉ dành cho các chuyên gia. Với sự giúp đỡ của Photoshop, bạn có thể dễ dàng tự học cách sử dụng nó để tạo ra những sản phẩm đẹp, hình ảnh hấp dẫn. Để giúp bạn bắt đầu, mình đã chọn 12 trong những công cụ hữu ích nhất của Photoshop và giải thích những gì bạn cần làm với chúng, nơi để tìm thấy nó, làm thế nào để sử dụng nó, một vài lời khuyên và thủ thuật để nhận được sản phẩm hoàn hảo. Mình cũng đã bao gồm một số nguồn tài nguyên lớn ở đó trong trường hợp bạn muốn tìm hiểu về một công cụ có chiều sâu hơn. Các công cụ và mẹo để sử dụng hiệu quả trong Photoshop 1. Layer tool Mình thích suy nghĩ các Layer như tấm kính...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một thao tác hình ảnh cổ tích. Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để xây dựng một nền hoa đầy màu sắc, chỉnh sửa một mô hình, điều chỉnh màu sắc, tạo hiệu ứng ánh sáng, tăng cường độ sâu của trường, và nhiều hơn nữa. +preset hướng dẫn Flower Background Flowers Branches 1 Flowers Branches 2 Model Butterfly 1 Butterfly 2 Bokeh Light texture 1. Xây dựng nền Bước 1 Tạo mới px 2000 x 2000 tài liệu Photoshop với các thiết lập này: Bước 2 Mở hình nền hoa. Kéo hình ảnh này vào vải trắng bằng cách sử dụng Move Tool (V) . Bước 3 Chúng ta cần một nền mờ để tập trung vào các mô hình. Tới Filter> Blur> Gaussian Blur và thiết lập Radius đến 60 px (hoặc giá trị mong muốn của bạn). bước 4...
Nếu bạn không dành hàng giờ chỉ xây dựng một bản vẽ kỹ thuật từ đầu, đây là một kỹ thuật tuyệt vời để giả mạo nó. Chúng tôi sẽ sử dụng một số được xây dựng sẵn trong các bộ lọc Photoshop để tạo ra những đường nét cơ bản từ một bức ảnh nguồn, sau đó trộn lẫn trong một số mô hình lưới điện và kết cấu để nâng cao chủ nghĩa hiện thực. Để tạo được một bản thiết kế chân thật với hướng dẫn tất cả phụ thuộc vào những hình ảnh cơ sở bạn phải làm việc với. Để có kết quả tốt nhất, sử dụng hình ảnh của chủ đề của bạn từ phía trước, bên và phía trên, kết hợp thành một tài liệu. bản thiết kế Authentic được rút ra như bản thiết kếđược phác thảo như một bản kế hoạch chính xác, trong khi một bức ảnh sẽ luôn bao gồm các chi tiết không mong muốn, quan...
Thật không may, sao chép layer từ một tài liệu Photoshop khác không phải là khá đơn giản như sao chép và dán. Tuy nhiên, nó có thể được thực hiện rất dễ dàng, trong một cách mà không chỉ cho phép bạn sao chép các lớp, nhưng cũng đặt chúng một cách nhất quán trên vải. LÀM THẾ NÀO ĐỂ THỰC HIỆN Với layer, bạn muốn sao chép chọn, giữ phím Shift và kéo chúng vào tab của các tài liệu mà bạn muốn sao chép chúng vào. Nó sẽ tự động chuyển đổi giữa các tài liệu. Thả layer vào bất cứ nơi nào trong cửa sổ (không phải trên tab chính nó) và họ sẽ xuất hiện trên khung hình, vị trí hoàn hảo. NGOÀI RA ... Bạn có thể sao chép các layer vào một tài liệu mới. Để làm điều này, chọn lớp bạn muốn sao chép, sau đó đi vào bảng Layers (Window>...
Đây là tấm ảnh gốc. Các bạn mở file ảnh này trên photoshop nhé: Vào Layer > New Adjustment Layer > Gradient Map. Tại 2 đầu chúng ta chọn màu xanh dương và vàng nhé. Nếu xảy ra hiện tưởng đảo màu, các bạn check vào ô Reserve để đảo trở lại: Giảm Opacity của layer này xuống khoảng 30%, chúng ta được kết quả sau: Tại bảng Layer, các bạn nhấp đúp vào ô Background để chuyển thành 1 layer. Các bạn có thể đặt tên tùy ý cho layer này và nhấn OK. Vào Layer > Layer Style > Inner Shadow. Đặt blend mode là Color Burn và các thông số như hình dưới: Tiếp tục chọn Gradient Overlay cho layer này, các thông số như hình dưới nhé: Ở đây mình chèn lên trên một tấm texture thế này: Cho Opacity là 20%, chúng ta có kết quả sau: Đến...
Hôm nay chúng ta sẽ đến một đề tài ” ẩm ước ” hơn các bài trước nhé! em Model củng xinh lắm ạ Sản phẩm: Weo có vẽ hơi dị nhưng mà đẹp nhỉ !! Nguyên liệu: Gồm có Model, Brushes Ink Water, Piano Buttons, Music Note tất cả mình đã để trong 1 file ở đây rồi nhé! DOWNLOAD Tiến hành: Nguồn: http://drawvn.net
Sin City là một bộ phim hình sự sản xuất năm 2005, phim được viết, sản xuất và đạo diễn bởi Frank Millervà Robert Rodriguez. Phim dựa trên chuỗi truyện tranh cùng tên của Miller. Họ sử dụng hình ảnh chủ yếu là đen và trắng với ánh sáng thấp tạo nên trọng điểm để hình ảnh nổi bật với độ tương phản cao giữa ánh sáng và bóng tối. Hôm nay mình sẽ hướng dẩn cho bạn một số kỹ thuật để chuyển đổi hình ảnh tĩnh của bạn thành một cảnh lấy cảm hứng từ Sin City với một bầu không khí đen tối và tông khắc nghiệt. Với các đặc điểm cổ điển của film noir, neo-noir movies như Sin City cũng sử dụng các hiệu ứng hiện đại như màu sắc và kỷ thuật bố trí cảnh quan giống như trong truyện tranh. Mình sẽ sử dụng các kỹ thuật trong Photoshop để tái tạo lại...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hình ảnh tối có nội dung là một nhỏ con gái với mấy con con quạ. Bạn sẽ học cách để kết hợp những Stock khác nhau, sử dụng các kỹ thuật pha trộn tiêu chuẩn, chỉnh sửa, điều chỉnh màu sắc, tạo ra một bầu không khí đen tối, và nhiều hơn nữa. Chuẩn bị: Sau đây là những thứ bạn phải chuẩn bị để tiến hành bài hướng dẩn của mình nhé! Model Landscape Sky Wings Crow 1 Crow 2 Crow 3 Feather brushes by Obsidian Dawn 1. Xây dựng Background Tạo một file thao tác mới với thông số 2000 x 1333 px và các cài đặt sau: Mở hình ảnh Landscape. Kéo hình ảnh này vào trong file thao tác bằng cách sử dụng Move Tool (V). Tạo một layer mới phía trên layer Landscape và set nó thành...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách để tạo ra hiệu ứng Bokeh và mưa rơi trong Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng một bức ảnh thành phố để tạo hiệu ứng bokeh và sau đó chúng ta sẽ sử dụng texture mưa để thêm hiệu ứng mưa. Cuối cùng chúng ta sẽ sử dụng lớp điều chỉnh để kết thúc hiệu ứng cuối cùng. Chuẩn bị City (Stock) Rain Texture 1 Rain Texture 2 Bước 1 Mở hình thành phố trong Photoshop bằng cách chọn File> Open và mở nó lên. Tôi đang sử dụng hình ảnh của thành phố đối với hướng dẫn này, nhưng bạn có thể chọn hình ảnh của riêng bạn và nó có thể là một thành phố, đường phố, thôn và loại cửa sổ xem với rất nhiều đèn. Có một điều cần ghi nhớ chỉ chọn những hình ảnh mà có rất nhiều đèn và nó cần phải cảnh đêm là tốt. Dưới đây là...
Ngày hôm nay tôi chỉ cho các bạn thay đổi màu sắc và bài viết sẽ chia thành các phần , ở phần cuối của nó, bạn sẽ có thể thay đổi màu sắc chính của hình ảnh chủ đề của bạn , và sau đó là màu sắc nổi bật tốt nhất của bức hình của bạn Điều này hoạt động thực sự tuyệt vời cho đặt sắc thái màu đúp vào mọi thứ. Vì vậy , nếu bạn có một hình ảnh của một chiếc xe và bạn muốn dùng thử một số mẫu thiết kế màu wacky vào nó, sau đó chắc chắn đây là hướng dẫn cho bạn ! Chúng tôi sẽ bắt đầu bằng việc mở hình ảnh của bạn , và nhấn Ctrl J để tạo một layer mới, trong đó hình ảnh của bạn sẽ được đặt tự động . Click vào và mở ra một Hue/ Saturation layer mới . Nếu bạn kéo các thanh trượt Hue cho một thứ hai, bạn sẽ thấy rằng tất cả các màu sắc sẽ thay...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng màu nước trong Photoshop. Bạn sẽ học cách sử dụng layer mask và watercolor brushes để đạt được một hiệu ứng màu nước chân dung đầy màu sắc. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để tạo ra hiệu ứng ánh sáng đầy màu sắc và lúc kết thúc, chúng tôi sẽ hoàn thành nó bằng cách tăng độ tương phản của hình ảnh. Thực hiện theo các hướng dẫn và tìm hiểu làm thế nào bạn có thể dễ dàng làm điều đó! Chuẩn bị Watercolor Brushes Model (Stock) Bước 1 Tạo một tệp trắng mới trong Photoshop với các giá trị sau đây. Bạn có thể tạo một tài liệu mới trong Photoshop bằng cách chọn File> New. Tôi đang tạo ra một tài liệu trắng nhưng bạn cũng có thể trực tiếp mở các hình ảnh. Dưới đây là...
Hôm nay chúng ta sẽ học cách làm thế nào để tạo ra một logo từ text trong PTS Bước 1 Mở Photoshop và tạo một tài liệu mới. Tôi đang sử dụng 1920x900 pixel. Sau đó điền vào các lớp với một gradient # 000000 và #303030 cho màu sắc và nên tạo độ nghiêng. Bước 2 Đi tới filter > blur > gaussian blur và điền radius là 100. Bước 3 Thêm một layer mới ở trên nó và điền nó với màu #d91f26. Set là chế độ hòa trộn thành Multiply. Bước 4 Thời gian để thêm một số văn bản. Tôi đang sử dụng các phông chữ logo ban đầu, gọi là Benguiat. Trọng lượng được in đậm. Bạn có thể mua nó tại MyFonts, hoặc bạn có thể sử dụng bất kỳ font nào muốn. Điều chỉnh các văn bản để nó có 2 dòng. Chọn màu đen văn bản (#000000). Bước 5 Nhóm văn bản. Trong...
Back
Bên trên