Photoshop

Bokeh, in combination with field blur, creates stunning depth of field in photographs. Field blur produces a generalized blurring of background elements, but bokeh is especially popular for its characteristic “circles of confusion,” or renderings of unfocused light. These diffused light aberrations make any photograph look magical. Field blur and bokeh can be achieved using certain camera lenses, or with a few simple steps in Photoshop. Read on to learn two techniques for adding blur and bokeh to your images. Creating Field Blur with Smart Objects Step 1 Choose an image to work with. Field blur can be added to any image, but it looks best on images that already have depth of field with a distinct foreground and background. We’re...
Mình có một tấm hình sân bay TÂN SƠN NHẤT. Hình này mình chụp cũng lâu rồi, nay mình lấy ra để làm bài hướng dẫn cho các bạn xem nhé. Sân Bay Tân Sơn Nhất nằm ở quận Bình Tân, cách Sài Gòn độ tầm 10 Km, ở sân bay TÂN SƠN NHẤT rất đông đúc người qua lại, và là một trong những nơi khá đông khách du lịch trong nước và ngoài nước,( vì nó là sân bay mà).Nếu nhưng các bạn ai đã được đứng trên này rồi thì mới thấy được bức ảnh này nó quý giá đến chừng nào. Và ngồi xử lý ảnh sân bay Tân Sơn Nhất là một điều hạnh phúc.
Tạo chuyển động và tốc độ với các phối cảnh phức tạp trong Photoshop! Trong hướng dẫn này, hãy tìm hiểu cách đưa một đối tượng vào chuyển động bằng cách thêm hiệu ứng nhòe chuyển động (Motion blur) dọc theo phối cảnh. Ảnh thực hành Hướng dẫn bởi: PiXimperfect
Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng chữ rực lửa với bộ lọc Flame Generator. Filter này được thiết kế để hiển thị ngọn lửa thực tế trên các đường Path do người dùng xác định. Phần văn bản sẽ được tạo bằng cách sử dụng Layer Styles. https://data.designervn.net/2022/02/14208_fire-text-photoshop-before.jpg|https://data.designervn.net/2022/02/14209_fire-text-photoshop-after.jpg
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Adobe Photoshop để tạo ra một bức chân dung trừu tượng, khoa học viễn tưởng sử dụng một loạt các kỹ thuật thao tác hình ảnh. Đầu tiên, chúng ta sẽ xây dựng cảnh cơ sở bằng cách sử dụng hình nền không gian và ảnh phong cảnh. Sau đó, chúng ta sẽ thêm mô hình, tạo ra một số hiệu ứng ánh sáng, tạo ra các phần tử trừu tượng, thêm các hành tinh và hoàn thành nền không gian. chúng ta sẽ áp dụng một số layer điều chỉnh và ánh sáng để hoàn thành hiệu ứng cuối cùng. Chuẩn bị: Các tài nguyên cho hướng dẫn này: Nền không gian 1 Nền không gian 2 Phong cảnh Mô hình Kết cấu trừu tượng Hành tinh Ánh sáng 1 Ánh sáng 2 Các tia sáng 1. Cách xây dựng cảnh cơ sở Bước 1 Tạo một tài liệu 3000 x...
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế banner Nước cam bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Phương pháp dưới đây sẽ cho bạn thấy cách tạo hiệu ứng mưa rơi đơn giản trong Photoshop. Chỉ cần thao tác với các hiệu ứng filter trong Photoshop là bạn có thể dễ dàng tạo ra mưa rơi. Stock
1. Chọn các layer nhanh nhất Khi làm việc trên Illustrator để thiết kế những hình vẽ vector, khi muốn chọn vào một đối tượng nào, bạn chỉ cần click chọn vào nó và nó sẽ được chọn trực tiếp, sau đó bạn có thể di chuyển, chỉnh sửa tùy ý. Tuy nhiên, với Photoshop thì trước giờ chúng ta phụ thuộc vào layer, mỗi khi muốn thao tác trên layer nào, chúng ta phải dùng một trong những cách sau : Click chọn tên layer trực tiếp trên bảng layer. Giữ Ctrl + click phải chuột vào layer, nó sẽ hiện list layer ra cho mình chọn Nhấn phím tắt Ctrl + Alt + click phải chuột vào vị trí hình muốn chỉnh sửa, nó sẽ tự động chọn layer chứa hình đó trong bảng layer. Những cách này có thể sẽ gây khó khăn nếu trước đó các bạn sắp xếp layer không theo trật tự. Có...
Chúng tôi đã biên soạn một bộ sưu tập các hình ảnh cho thấy trước và sau khi Photoshop làm việc. Kể từ khi ra mắt vào tháng 2 năm 1990, Adobe Photoshop làm thay đổi bộ mặt ngành công nghiệp ảnh. Các tác phẩm trở nên cực kỳ độc đáo và cuốn hút và đôi khi rất phi thực tế khiến người xem thích thú và bất ngờ. Với các tính năng nhanh và dễ dàng mà Adobe Photoshop cung cấp, nó đã hoàn toàn cải tạo lại ngành công nghiệp sáng tạo. Dưới đây là hơn 20 hình ảnh được Photoshop một cách ấn tượng và đi kèm theo một Hướng dẫn dành cho các bạn: Bạn có thể Download phần mềm Photoshop tại đây 1. Trước và sau Hướng dẫn: 2. Trước và sau Hướng dẫn: 3. Trước và sau Hướng dẫn: 4. Trước và sau Hướng dẫn: 5. Trước và sau Hướng...
Việc chèn văn bản là một phần quan trọng trong một thiết kế. Nếu không làm tốt nó có thể phá hỏng thiết kế và làm mất thời gian và công sức của các bạn. Trong video là một số mẹo và giới thiệu về cách làm việc với văn bản dành cho những bạn mới dùng Photoshop. Một số mẹo như chèn dòng trên và dòng dưới cho văn bản, tạo chữ in hoa cho toàn văn bản, uốn lượn văn bản trong Photoshop,... Mời bạn cùng tìm hiểu. Livestream đã kết thúc Nếu bạn thấy hữu ích hãy đăng ký kênh Youtube để ủng hộ DesignerVN nhé!
Hôm nay mình sẽ hướng dẩn mọi người thao tác làm thế nào để thay thế bầu trời trong một hình ảnh sử dụng Photoshop CS6. Hướng dẫn này không khó thực hiện. Chỉ cần làm theo các bước sau là bạn sẽ có một bầu trời tuyệt đẹp theo ý thích. Tìm kiếm hình ảnh bầu trời trong Google Tìm bộ sưu tập cá nhân của bạn hoặc tìm trên Internet và tìm thấy một hình ảnh bầu trời có những yêu cầu bạn đang tìm kiếm. Ở đây mình dùng Google để tìm Bạn nên tìm nhiều hình ảnh bầu trời để ghép lại với nhau. Đừng nên chỉ nhìn vào một cái. Sử dụng bầu trời được tải về với hình ảnh ban đầu Mở hình ảnh bầu trời thay thế được lựa chọn và thêm nó vào dự án hiện tại của bạn bằng cách sao chép nó. Dán ảnh vào một lớp riêng biệt. Bây giờ bạn sẽ có hai hình...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học được cách tạo một biểu tượng logo từ chính hình ảnh chân dung của bạn với phong cách Galaxy (Thiên hà) đầy ấn tượng, thích hợp cho các dự án cá nhân, tính biểu tượng. Via: Group
Dưới đây là video 5 phút của chuyên gia về Photoshop Scott Kelby về cách sử dụng công cụ Image Processor mạnh mẽ trong Photoshop. Chức năng này cho phép bạn xử lý toàn bộ thư mục hình ảnh cùng một lúc. Bạn cũng có thể áp dụng vào Action trong Photoshop. Dưới đây là Video hướng dẩn chi tiết:
Trong Video này bạn sẽ học được cách thiết kế CV qua các công cụ đơn giản trong Photoshop. Thao tác rất đơn giản và ai cũng có thể thực hiện được.
Hiệu ứng ánh sáng photoshop sẽ làm bức ảnh của các bạn thêm ấn tượng hơn và làm nổi bật hơn, chỉ cần một vài thao thác nhỏ cách bạn có thể biến hóa ảnh của mình thêm đậm chất nhờ hiệu ứng ánh sáng này
Tìm hiểu cách chỉnh sửa ảnh trong Photoshop bằng năm kỹ thuật mới bắt đầu này. Thay đổi tổng thể của bất kỳ hình ảnh nào chỉ bằng một vài cú nhấp chuột và điều chỉnh. Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn năm kỹ thuật nhanh trong Adobe Photoshop để điều chỉnh, cải thiện hoặc thay đổi toàn bộ động của hình ảnh gần như ngay lập tức. Độ sáng và độ tương phản (Brightness and Contrast) Đường cong (Curves) Kiểm tra tấm hình bên dưới. Tôi đã sử dụng những kỹ thuật này để giảm độ tương phản và chiều sâu, cho nó một cái nhìn hoàn toàn khác. 1. Thay đổi độ sáng và độ tương phản Một trong những cách hiệu quả nhất nhưng đơn giản nhất để điều chỉnh nhiệt độ của hình ảnh là sử dụng một Brightness/Contrast Adjustment Layer. Sử dụng nó để làm...
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng layer styles và bộ lọc của Photoshop để tạo ra một hiệu ứng văn bản theo kỹ thuật Holographic dễ dàng. Hãy bắt đầu nào! Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông chữ Premier Script 1. Cách tạo Texture Background cơ sở Bước 1 Tạo tài liệu mới với kích thước 900 x 600 px với màu WhiteBackground, right-click vào layer Background, chọn Convert to a Smart Object, đặt lại tên layer là Texture. Bước 2 Thiết lập Foreground và Background Colors sang Black và White, và đi tới Filter > Render > Clouds. 2. Cách tạo Texture theo kỹ thuật Holographic Bước 1 Đi tới Filter > Filter Gallery > Texture > Grain, và sử dụng các cài đặt: Intensity: 100...
Hãy để bạn hiểu biết vượt ra ngoài tầng bình lưu với hướng dẫn Cinema 4D này, trong hướng dẫn bạn sẽ học tất cả những gì bạn cần để làm việc trên displacement map. Bạn đã sẵn sàng chưa? Đôi chút về Cinema 4D Cinema 4D là một phần mềm được ứng dụng phổ biến trong matte painters khi sản xuất phim, chủ yếu do các chức năng trong công cụ BodyPaint 3D. Trong tất cả các ứng dụng về đồ họa hoạt cảnh ,nó rất chuyên dụng và phổ biến, C4D như một nghệ sĩ thân thiện, khả năng tùy chỉnh giao diện làm việc rất cao và phù hợp với nhiều đối tượng. Nó đã được sử dụng cho các phim như: We Are the Strange, Polar Express ,Open Season , Monster House, Spiderman 3 và mới đây nhất là Avengers của Paramount... Cinema 4D là một phần mềm độc lập viết bởi...
Back
Bên trên