Photoshop

Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế một tờ gấp bằng photoshop. Nếu có gì thắc mắc các bạn để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Photoshop đã có mộ số thay đổi trong phiên bản CC 2019 với nhiều cải tiến thú vị nhưng cũng có một số thay đổi gây khó chịu. Đó là việc thay đổi của công cụ transform, kể từ phiên bản CC 2019 trở đi việc thay đổi, điều chỉnh kích thước của một tỉ lệ sẽ tự động được Photoshop giữ tỉ lệ gốc mà không cần thông qua phím Shift, sở dĩ họ làm như vậy để khiến cho Photoshop trở nên nhất quán hơn so với các phần mềm khác trong hệ sinh thái Adobe. Nhiều nhà thiết kế tỏ ra thích thú nhưng không ít người cảm thấy khó chịu. Nếu bạn đang muốn quay lại cách sử dụng quen thuộc khi thay đổi kích thước thì bạn có thể làm theo cách sau. Sử dụng Notepad (Windows) hoặc text editor trên macOS để tạo tệp văn bản thuần túy (.txt). Nhập văn bản này vào tệp văn...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một cái Poster rượu bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner bất động sản bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận cho mình biết nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế tờ rơi bằng Photoshop. Nếu có gì thắc mắc các bạn cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Xin chào tất cả các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế banner roll up bằng Photoshop. Các bạn xem video có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một banner slide để đăng lên website của chúng ta. Các bạn xem video có thắc mắc gì thì cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một baner đơn giản bàng Photoshop. Nếu có gì thắc mắc các bạn để lại bình luận nha. cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một cái banner cafe đẹp mắt. Các bạn xem video có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào tất cả các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế thẻ đeo cho nhân viên bạn nò cso thắc mắc gì thì cứ để lại bình luận mionhf sẽ giải đáp nha. Cảm ơn các bạn
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu cách làm sặc nét một bức ảnh bằng bộ lọc Unsharp Mask. Tệp thực hành: Tải về Mô tả cách thức hoạt động Làm sắc nét hoạt động bằng cách tăng độ tương phản ở các cạnh trong hình ảnh. Video tìm hiểu: Hướng dẫn bởi Adobe
Khám phá các kỹ thuật để tạo ra một mặt trời giả bằng Photoshop! Tạo ra mặt trời bằng cách sử dụng Gradents và Blend Modes. Bên cạnh đó, chúng ta sẽ học cách tạo ra một bầu không khí phù hợp với mặt trời vừa tạo. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu hai cách để biến đổi ảnh phong cảnh bình thường thành khung cảnh hoàng hôn ấn tượng. TẢI XUỐNG: Ảnh thực hành Video: Hướng dẫn khác có thể hữu ích:
Trong video dưới đây, bạn sẽ tìm hiểu cách cắt ghép ảnh và thay thế khuôn mặt trong Photoshop. Đây có lẽ là hướng dẫn mà được rất nhiều bạn mới biết đến Photoshop săn lùng. Việc cắt ghép ảnh trong Photoshop là một công việc thú vị, nó giúp bạn tạo ra những hình ảnh theo phong cách hài hước hơn và có thể sử dụng nó để troll bạn bè. Có nhiều cách để hoán đổi khuôn mặt trong Photoshop, nhưng một trong những kỹ thuật nhanh nhất và hiệu quả nhất là sử dụng lệnh Auto-Blend Layer được tìm thấy trong menu Edit.Công cụ này thường được sử dụng để ghép các ảnh toàn cảnh lại với nhau, nhưng nó cũng thực hiện rất tốt việc trộn các khuôn mặt lại với nhau. Ảnh xem trước...
Trong các bài viết trước đây chúng tôi đã có các bài viết hướng dẫn xóa bỏ đối tượng trong Photoshop. Bạn có thể sử dụng các công cụ thủ công như Spot Healing Brush Tool, Patch Tool và Clone Stamp Tool, để loại bỏ yếu tố gây mất tập trung trong một bức ảnh. Nhưng đối với hình ảnh bạn chụp đường phố hay các công trình công cộng thì sao? Dòng người di chuyển rất nhiều và dường như không thể xóa bỏ các đối tượng bằng các phương pháp thủ công, việc tái tạo vùng xóa bỏ cũng rất khó khăn. Tuy nhiên chúng tôi sẽ hướng dẫn cho bạn một phương pháp trong Photoshop chuyên xử lý những hình ảnh có quá nhiều đối tượng cần loại bỏ được gọi là kỹ thuật chồng ghép ảnh (Image Stack Mode). Phương pháp này sử dụng các hình ảnh chồng ghép lên nhau để xóa...
Khi nói đến Photoshop, chúng ta thường liên tưởng đến những hình ảnh được chỉnh sửa tỷ mĩ và có hơi hướng giả tưởng và phi thực tế. Photoshop là một trình chỉnh sửa ảnh rất mạnh mẽ, nhưng bạn đừng hiểu lầm nó với sự đơn giản. Nó là một công cụ hỗ trợ đắc lực nếu bạn biết tận dụng các công cụ của nó, nhưng nếu không nắm bắt được phần mềm và không tìm hiểu về các công cụ rất có thể bạn sẽ chẳng làm được gì và tạo ra những hình ảnh kỳ quái. Việc ghép ảnh cũng vậy, nếu bạn không chú ý vào phối màu mà đơn giản tách và ghép bức ảnh này sang bức ảnh khác rất có thể bạn sẽ tạo ra những bức ảnh trông rất thô và không ăn khớp. Để giúp bạn hiểu rõ hơn về quy trình lồng ghép hình ảnh và chỉnh sửa hình ảnh khi lồng ghép. Hướng dẫn sau đây có thể sẽ...
Việc ảnh bạn chụp xong bị ám màu là điều không khó gặp, vì một vài nguyên nhân nào đó khiến hình ảnh của bạn bị ám màu khiến cho ảnh trông kém tự nhiên và thiếu hấp dẫn. Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ tìm hiểu cách cân bằng trắng một bức ảnh và khử ám màu của một hình ảnh khi chụp bằng bộ lọc Camera Raw. Để trung hòa hình ảnh, chúng ta sẽ sử dụng công cụ cân bằng Trắng (công cụ Eyedropper), sau đó sử dụng thanh trượt Tonal để kiểm soát độ sáng của ảnh. Hướng dẫn này không chỉ giúp bạn khử ám màu mà còn giúp bạn thay đổi tông màu tổng thể của một bức ảnh, bạn có thể điều chỉnh nó để phù hợp với mục đích của mình. Ảnh so sánh...
Sau khi sử dụng Photoshop một thời gian, chắc chắn bạn sẽ nhận ra rằng có một số quy trình mà bạn lặp đi lặp lại nhiều lần cho các loại dự án khác nhau . Sử dụng Action sẽ giúp bạn tự động hóa các quy trình đó và thực hiện chúng chỉ với một cú nhấp chuột. Action trong Photoshop là gì? Action hoạt động bằng cách ghi lại các tác vụ và cài đặt của bạn từ khi bạn nhấn Record cho đến khi bạn nhấn Stop. Điều này bao gồm các chuỗi thay đổi kích thước hình ảnh; các bước lưu; bộ lọc màu; và các tác vụ cao cấp hơn như các quy trình chỉnh sửa, như thêm các layer, làm mờ, tạo mask và các tác vụ khác. Làm thế nào để tạo Action? Tạo Action trong Photoshop khá đơn giản. Trước tiên bạn vào Windows->Action để mở bảng Action. Trong bảng này có chứa...
Tìm hiểu cách thêm vùng chọn, loại trừ các vùng chọn và tạo các vùng chọn giao nhau trong Photoshop. Tải về file thực hành: Tải về Tóm tắt bài học: Bạn có thể kết hợp các vùng chọn bằng các công cụ marquee, công cụ Lasso, công cụ Magic Wand và / hoặc công cụ Quick Sellection. Mỗi công cụ này có các tùy chọn để kết hợp các vùng chọn trong thanh Option. Để thêm vào vùng chọn, nhấp vào biểu tượng Add to selection trong thanh Option hoặc nhấn phím Shift khi bạn thực hiện tạo vùng chọn khác. Để trừ vùng chọn, nhấp vào biểu tượng Subtract from selection thanh Option hoặc nhấn phím Option (MacOS) hoặc phím Alt (Windows) khi bạn chọn một khu vực bạn muốn xóa khỏi vùng chọn. Để tạo lựa chọn giao nhau, nhấp vào Intersect with selection...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một cái tờ rơi. Các bạn xem video nếu có gì thắc mắc cứ để lại bình luận mình sẽ giải đáp nha. cảm ơn các bạn
Hôm nay chúng ta cùng tìm hiểu rõ hơn về một buổi chụp hình sản phẩm chuyên nghiệp. Tham gia cùng nhiếp ảnh gia Ross Floyd khi anh thảo luận về phương pháp và cách tạo ánh sáng khi chụp ảnh túi da handmade. Sau đó, chúng ta sẽ cùng tìm hiểu về phương pháp xử lý ảnh chụp sản phẩm trên Photoshop. https://data.designervn.net/2019/04/8408_6ad75a30b8580adc3fcd2f8357ca04fd.jpg|https://data.designervn.net/2019/04/8409_4cc262f3e1167e0904b0bb81efdf0426.jpg Video: Nguồn: PHlearning
Back
Bên trên