Photoshop

Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: 4 ý tưởng Brush tuỳ biến độc đáo Brush trong Photoshop cho phép bạn tạo ra thế giới kỹ thuật số đầy kinh ngạc. Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể tạo ra các brush tùy biến của riêng bạn bằng cách sử dụng một loạt các tài nguyên sẵn có? Trong video nhanh này, tôi sẽ cho bạn thấy bốn ý tưởng brush độc đáo bằng cách sử dụng một sản phẩm từ GraphicRiver. Nguyên liệu: Hình Mùa đông từ Pixabay. Và vector bông tuyết. Cách tạo Brush tùy biến trong Adobe Photoshop Đối với bài học này, chúng ta sẽ tạo ra các brush bằng cách sử dụng bộ biểu...
Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn bạn cách tạo một phong cảnh mùa đông ở vùng quê. Trước tiên, chúng ta sẽ xây dựng cảnh nền sử dụng một hình ảnh bầu trời và hai hình phong cảnh. Sau đó, chúng ta sẽ thêm cây cối, hàng rào và xe ngựa và pha trộn chúng lại với nhau bằng cách sử dụng Adjustment Layer, mặt nạ và Brush. Sau đó chúng ta sẽ vẽ tuyết và sương mù, và chúng ta cũng sẽ nhập hình những con quạ. Chúng ta sẽ sử vài Adjustment Layer và tăng cường độ sâu của cảnh toàn bằng cách sử dụng một Filter Gaussian Blur để hoàn tất hiệu ứng cuối cùng. Nguyên liệu Các nguyên liệu sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Bầu trời Hàng rào Phong cảnh 1 Phong cảnh 2 Cây cối Xe ngựa Con quạ 1 Con quạ 2 Con quạ 3 Con quạ 4 Brush...
Vậy là bạn đang cố gắng vẽ trong Photoshop, nhưng mỗi nét mất khoảng một phút để tải xong. Và nếu vấn đề này tiếp tục, không có cách nào khác để bạn có thể thấy kết quả cuối cùng của dự án mà bạn đang làm. Có rất nhiều thứ có thể làm chậm công việc của bạn trong Photoshop. Một trong số chúng là brush bị giật lag. Hiện tượng giật của brush làm cho nó vô cùng khó vẽ, bởi vì công cụ Brush không đáp ứng tốc độ mà bạn đang cố gắng để vẽ mỗi nét. Vậy làm thế nào để bạn có thể giải quyết vấn đề này? Chúng ta hãy xem xét các giải pháp nhanh này. Giải pháp #1: Quản lý kích thước tập tin của bạn Vấn đề không phải là bao nhiêu bộ nhớ mà Photoshop có thể hoặc sẽ chiếm dụng, mà cuối cùng là nó sẽ chạy chậm. Và thường thường, những tập tin lớn...
Quy trình làm việc của Photoshop của bạn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bao gồm khối lượng công việc mà bạn đang xử lý và sự thành thạo của chính bạn về phần mềm. Nếu bạn quen thuộc với các phím tắt này có thể giúp bạn thực hiện thay đổi mà không cần nhiều chuyển động vật lý, có thể tốn thời gian trong quá trình chỉnh sửa. Zooming, undo, và ngay cả các lớp nudging tất cả có thể được thực hiện bằng bàn tay của bạn trên các phím . Bên dưới là các hướng dẫn sử dụng phím tắt của Photoshop.
Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Polyscape Một polyscape là một hiệu ứng hình ảnh độc đáo cho phép bạn trộn các phong cảnh đẹp với những hình dạng đơn giản. Với sự giúp đỡ của các công cụ Clipping Masks và Shape, bạn có thể dễ dàng tạo một hiệu ứng polyscape đầy thú vị. Học cách tạo một hiệu ứng polyscape trong video ngắn 60 giây này.
Hướng dẫn này sẽ giới thiệu cho bạn cách làm thế nào để sử dụng đối tượng thông minh (smart objects), phong cách lớp, và một số bộ lọc để tạo một hiệu ứng chữ phác thảo đơn giản. Tôi cũng sẽ chỉ bạn một mẹo tuyệt vời để thay đổi màu sắc của kết quả cuối cùng một cách dễ dàng sử dụng lớp hiệu chỉnh Photo Filter. Bắt đầu nào! Tư liệu dùng trong bài hướng dẫn Những tư liệu hữu ích sau sẽ được sử dụng trong quá trình thực hiện hướng dẫn này: Phông chữ Panton Black Caps 9 mẫu họa tiết kẻ ô ly của elemisfreebies 1. Tạo họa tiết Bước 1 Tạo một tài liệu mới kích thước 80 x 80px, đặt màu của Foreground thành #e0e0e0, chọn công cụ Brush Tool, và mở tab Brush (Window > Brush). Chọn ngòi bút kích thước 1px tròn, mờ, chọn ô Noise và Wet...
Các công cụ của Photoshop là phương tiện làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn. Và nếu bạn cần thay đổi kích thước của nhiều hình ảnh cùng một lúc, thì chúng tôi có các giải pháp cho bạn! Hãy xem câu trả lời trong bài hướng dẫn nhanh này. Khi có nhiều hơn một... Thay đổi kích thước một tấm ảnh trong Photoshop thì khá đơn giản, nhưng sẽ như thế nào khi bạn cần phải thay đổi kích thước của 10, 50 hay thậm chí 100 tấm ảnh? Bạn có thể làm với từng cái một, nhưng điều này sẽ mất nhiều thời gian quý báu mà đáng lẽ dành cho công việc sáng tạo khác. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu cách để thay đổi kích thước của nhiều hình ảnh cùng một lúc bằng cách tạo ra một Photoshop action tuỳ biến và sử dụng chức năng Automate > Batch...
Trong hướng dẫn này tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra một cảnh tượng vui vẻ dưới mặt nước với một con cá lớn mắc kẹt trên một cái cây. Đầu tiên chúng ta sẽ tạo ra cảnh nền sử dụng bầu trời, biển, và một fill layer Color. Sau đó chúng ta sẽ thêm thuyền, cây và cá, và chúng ta sẽ pha trộn chúng lại với nhau bằng cách sử dụng các adjustment layer, kỹ thuật masking, và các brush. Sau đó, chúng ta sẽ nhập các lá cây và chim, và chúng ta sẽ vẽ các bong bóng. Chúng ta sẽ vẽ ánh sáng và thêm một số adjustment layer để hoàn thành hiệu ứng cuối cùng. Tài nguyên đi kèm Các tài nguyên sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Bầu trời Biển Cỏ Cây cối Cá Chim Những chiếc lá Brush bong bóng Thuyền 1. Cách thêm bầu trời Bước 1 Tạo một...
Trong hướng dẫn này chúng ta sẽ tạo ra một hoa văn phủ lớp bụi từ giấy được quét lên, và tôi sẽ cho bạn thấy cách áp dụng hoa văn này vào hình ảnh của bạn. Nguyên liệu bao gồm Một tờ giấy thủ công hoặc bất kỳ giấy nào khác với cấu trúc tương tự. Máy quét có khả năng quét giấy cỡ A4. Bất kỳ hình ảnh nào mà bạn muốn áp dụng hoa văn. Bạn có thể tìm thấy một số hình ảnh miễn phí trên Unsplash và Pixabay hoặc mua hình chất lượng cao trên PhotoDune. Tôi đã chọn hình ảnh này từ Unsplash. 1. Cách quét tờ giấy Bước 1 Đảm bảo rằng giấy của bạn là không quá nhăn nheo, bởi vì điều này có thể tạo ra những khu vực bị mờ trên hoa văn của bạn. Bước 2 Sau đó, chúng ta cần phải dọn dẹp tấm kính của máy quét để tránh vết dơ hoặc các yếu tố không...
What You'll Be Creating Bài này sẽ hướng dẫn bạn cách sử dụng công cụ chọn và di chuyển để phân chia văn bản thành những mảnh nhỏ và lấp đầy chúng bằng các phần của một tấm hình, tạo ra một hiệu ứng cắt ghép hình học. Chúng ta hãy bắt đầu! Hiệu ứng văn bản này lấy cảm hứng từ nhiều Layer Style sẵn có trên GraphicRiver. Tài nguyên đính kèm Các tài nguyên sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này. Phông chữ Peace Sans Hình ảnh ngọn núi bởi Sven Scheuermeier 1. Cách thay đổi kích thước một tấm hình và tạo văn bản Bước 1 Mở tấm ảnh ngọn núi, và sau đó đi đến Image > Image Size, gõ 1500 cho giá trị Width, và bấm OK. Bước 2 Tạo ra các văn bản All Caps (chữ in hoa) bằng cách sử dụng phông chữ Peace Sans. Thiết lập Color thành...
Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách làm thế nào để tạo ra một cảnh tượng kì dị, đầy cảm xúc với một người thiếu nữ đang đeo trên mình một cái lồng chim. Trước tiên, chúng ta sẽ xây dựng cảnh nền sử dụng hình ảnh bầu trời và đồng cỏ. Sau đó, chúng ta sẽ thêm người mẫu, cái lồng, cây cối và những con chim và pha trộn chúng lại với nhau bằng cách sử dụng Adjustment Layer, mặt nạ và brush. Chúng ta sẽ sử dụng một số Adjustment Layer để hoàn thiện hiệu ứng. Nguyên liệu Các nguyên liệu sau đây được sử dụng trong quá trình thực hiện bài hướng dẫn này: Người mẫu Bầu trời Cái lồng Đồng cỏ Cây cối Những con chim 1 Chim 2 Chim 3 Chim 4 1. Cách xây dựng nền Bước 1 Tạo một tài liệu mới có kích thước 2000 x 1800 px với các cài đặt...
What You'll Be Creating Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách tạo ra một cảnh ngày tận thế với một thiên thần bóng tối. Bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra một cảnh đổ nát hay bị tàn phá bằng cách kết hợp một số hình ảnh, tạo đôi cánh bóng đêm, một thanh kiếm uy nghi, điều chỉnh màu sắc, tăng cường độ sáng/tối, và nhiều hơn nữa. Những tài nguyên kèm theo Các tài nguyên sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Bầu trời Hình nền Ảnh phế liệu 1 Ảnh phế liệu 2 Ảnh phế liệu 3 Toà nhà 1 Toà nhà 2 Gạch vụn 1 Gạch vụn 2 Người mẫu Đôi cánh Thanh kiếm Một số hình ảnh lấy từ 3D renders trên Envato Elements và bạn sẽ cần phải tải về với những góc nhìn cụ thể sau: 1. Cách xây dựng cảnh nền Bước 1 Tạo một tài liệu mới 1500 x 1333 px trong...
What You'll Be Creating Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: Hoa văn hình học Hoa văn hình học là những thiết kế lạ thường được tạo ra với những hình dạng đơn giản. Và bạn có thể sử dụng những hoa văn này cho hình nền của bạn, miếng dán máy tính xách tay, hoặc bất kỳ dự án thiết kế đồ họa nào. Hãy cùng tìm hiểu cách để tạo ra một hoa văn hình học đơn giản bằng cách sử dụng Adobe Photoshop và các công cụ Shape trong video nhanh dưới đây. Nếu bạn cần một số hoa văn để thêm vào bộ sưu tập của bạn? Hãy thử bộ hoa văn từ video trên, tất cả đều từ Envato Elements. Geometric Marquetry...
Bạn có tò mò rằng bạn sẽ trông như thế nào với một màu tóc khác? Bạn có muốn biết màu nào phù hợp với bạn không? Bạn có thể dễ dàng kiểm tra nó với một vài thủ thuật đơn giản trong Photoshop. Tôi sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để chọn mái tóc của bạn, và sau đó thử nghiệm màu sắc của nó bằng một vài thanh trượt. Bạn cũng có thể sử dụng kỹ thuật tương tự để tạo ra các biến thể màu sắc ở động vật! Nếu bạn đang tìm kiếm sự trợ giúp trong các dự án chỉnh sửa hình ảnh của bạn, tại sao không xem xét việc sử dụng Envato Studio. Nguyên liệu Bạn cần những nguyên liệu sau đây để hoàn tất hướng dẫn này: Tấm hình của chính bạn! Tuỳ chọn: hình chân dung của người phụ nữ 1. Cách chọn tóc trong Photoshop Phần này là khó nhất, bởi vì tóc có thể...
Các bộ lọc Stylize tạo nên những hiệu ứng hội họa ấn tượng trên hình ảnh bằng cách thay thế các điểm ảnh hoặc tìm và nâng cao độ tương phản của các mảng màu trong ảnh. Filter > Stylize > Diffuse : Xáo trộn, phân tán các điểm ảnh gần nhau khiến cho vùng chọn bớt sắc nét. Không có mức độ cao thấp, chỉ có 4 chế độ: Normal (phân tán đều), Darken Only (chỉ phân tán vùng màu tối), Lighten Only (chỉ phân tán vùng màu sáng), Anisotropic (phân tán đều, mảnh và hơi mờ, tạo răng cưa nhẹ vùng biên màu). Filter > Stylize > Embos : Khiến cho vùng chọn có vẻ nổi lên hoặc lõm xuống bằng cách chuyển dạng màu tô thành màu xám và đồ lại các cạnh bằng màu tô nguyên thủy theo sắc độ trắng – đen. – Angle: góc xoay so với nguồn sáng giả lập để...
Làm thế nào để sử dụng Layer Masks trong Photoshop Layer Masks là một trong những công cụ quan trọng nhất của Photoshop. Nó có thể làm cho các phần của layer có thể được nhìn thấy và một phần vô hình. Ưu điểm chính của việc sử dụng Layer Masks là chúng có thể được thay đổi bất cứ lúc nào – nó là “không phá hủy“, có nghĩa là nó sẽ không bao giờ phá hủy pixel hình ảnh! Xem video để tìm hiểu: Layer masks để làm gì? Layer masks kiểm soát tầm nhìn của một layer, group, hoặc adjustment layer. Khi một layer masks hoàn toàn màu trắng, layer này hoàn toàn có thể nhìn thấy. Khi một layer masks hoàn toàn màu đen, layer này hoàn toàn vô hình. Bạn có thể chọn để làm cho các bộ phận của một layer vô hình bằng cách sơn màu đen trong các khu...
Trong bài này mình sẽ hướng dẩn các bạn làm sao cho bức ảnh có một cái nhìn độc đáo hơn với hiệu ứng khói đa màu sắc. Đây là một cách tuyệt vời để tăng cường giao diện của hình ảnh với một nền tối. Hơn hết là để hoàn thành thứ này chúng ta chỉ mất 2 phút. Sản phẩm: Bước 1: Bắt đầu bằng cách mở bất kỳ bức ảnh bạn muốn thao tác trong Photoshop. Với hiệu ứng này tốt nhất bạn nên chọn các đối tượng bị cô lập trên nền đen như hình ảnh dưới đây mà tôi tạo ra với Smoke brushes. Bước 2 Để bắt đầu, mình sẽ định dạng lại hình ảnh. Bước này chỉ cần thiết nếu hình ảnh của bạn không phải là dạng black & white. Trong bảng Layer, nhấp vào nút New Adjustment Layer sau đó chọn Black White. Bước 3: Bây giờ chúng ta sẽ tạo một layer mới. Đây là...
Thiết kế một thẻ kinh doanh không phải là khó khăn hay tốn thời gian. Hầu hết các thẻ kinh doanh rất đơn giản là đủ: Hình ảnh, một danh sách các thông tin về bạn, những gì bạn làm, và làm thế nào để liên lạc. Để tạo sự hứng thú với thương hiệu của bạn – các màu sắc, phông chữ và thông điệp chung bạn muốn truyền tải tới mọi người về doanh nghiệp của bạn – vì vậy có một liên kết rõ ràng giữa họ và danh mục đầu tư của bạn. Và họ đưa ra một cái nhìn và nhìn vào những gì bạn làm. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để thiết kế một thẻ kinh doanh đơn giản hai mặt. Thiết kế mặt trước Những gì bạn làm là chụp ảnh hoặc chọn một hình ảnh trên mạng. Bạn cũng có thể sử dụng logo của bạn, nếu bạn có một – hoặc bạn có thể kết hợp...
Trong bài viết này mình sẽ hướng dẩn các bạn sữ dụng Action trong Photoshop trên phiên bản mới nhất của Photoshop một cách đơn giản và dể hiểu nhất. Trước tiên bạn cần tim hiểu Action là gì và công dụng của nó như thế nào? 1. Action trong photoshop là quá trình ghi lại các thao tác mà bạn đã làm với project A và được lưu với đuôi mở rộng là *.atn (action). Với project B,C,D… bạn cũng thực hiện tương tự các thao tác như project A, thì lúc này bạn nên sử dụng action để tiết kiệm thời gian. 2. Công dụng: Action sẽ có nhiệm vụ tự động thực hiện lại các thao tác mà bạn làm cho Project A để áp dụng cho các project B,C,D…một cách nhanh chóng và chính xác. Cách sử dụng Action trong Photoshop Bước 1: Mở photoshop lên, vào menu Window ->...
Có một số nghệ sĩ tài năng có bàn tay sơn nghệ thuật siêu thực tế tuyệt đẹp, nhưng những loại kỹ năng này là một cái gì đó đối với mình chỉ là có thể mơ ước. Rất may với sự giúp đỡ của Photoshop nó có thể tạo ra các hiệu ứng mát mẻ để bắt chước phong cách của hình ảnh sơn. Trong ngày hôm nay mình sẽ chỉ cho bạn một vài bước mà sẽ biến một bức ảnh thành một mảnh sơn kỹ thuật số nghệ thuật với những nét cọ chi tiết và màu sắc đầy vết loang lổ. Hiệu quả chúng ta sẽ được tạo ra trong hướng dẫn này biến một bức ảnh với những nét cọ tốt để tạo ra một hình vẽ thực tế. Kỹ thuật này là rất tốt cho mô phỏng tác phẩm nghệ thuật minh họa cho áp phích phim retro hoặc chỉ để cho hình ảnh của bạn một cái nhìn cách điệu. Mở hình ảnh của bạn chọn...
Back
Bên trên