Photoshop

Hôm nay chúng ta cùng tìm hiểu rõ hơn về một buổi chụp hình sản phẩm chuyên nghiệp. Tham gia cùng nhiếp ảnh gia Ross Floyd khi anh thảo luận về phương pháp và cách tạo ánh sáng khi chụp ảnh túi da handmade. Sau đó, chúng ta sẽ cùng tìm hiểu về phương pháp xử lý ảnh chụp sản phẩm trên Photoshop. https://data.designervn.net/2019/04/8408_6ad75a30b8580adc3fcd2f8357ca04fd.jpg|https://data.designervn.net/2019/04/8409_4cc262f3e1167e0904b0bb81efdf0426.jpg Video: Nguồn: PHlearning
Photoshop và Illustrator là hai phần mềm nổi tiếng trong thiết kế đồ họa và tính tiện dụng và sự mạnh mẻ của nó. Tuy nhiên cách sử dụng phần mềm này không phải là dễ dàng. Đối với những người mới dùng, bạn có thể sẽ gặp phải khó khăn khi sử dụng, ngay cả đối với những công cụ cơ bản. Trong bài viết ngày hôm nay, chúng ta sẽ tìm hiểu cách căn lề 2 bên cho một đoạn văn bản dài. Đây dường như là một thao tác định dạng văn bản đơn giản nhất nhưng có rất nhiều bạn chưa biết cách sử dụng. Và không thể căn lề 2 bên cho đoạn văn. Bạn có thể dễ dàng nhập văn bản và căn lề trái, phải, chính giữa cho đoạn văn trong Photoshop một cách đơn giản bằng công cụ Type Tool (phím tắt T). Tuy nhiên, khi thực hiện thao tác căn lề 2 bên dường như không...
Nếu bạn muốn tạo râu trong Photoshop, hoặc nếu bạn chỉ đơn giản là muốn học cách Photoshop một bộ ria mép trên khuôn mặt của ai đó, trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo râu trong Photoshop. Kết hợp xem video và hướng dẫn bên dưới có thể giúp bạn dễ dàng thực hiện theo hướng dẫn hơn. 1. Cách tạo Brush râu trong Photoshop Bước 1 Đầu tiên, chúng ta cần tạo một brush. Tạo tệp mới trong Photoshop theo các thông số sau: Bước 2 Vẽ hai điểm cách xa nhau bằng cách sử dụng Curvature Pen Tool (P) (nhấp chuột phải vào công cụ Pentool để tìm công cụ này). Đảm bảo rằng Công cụ Pentool của bạn hiện đang ở chế độ Path. Bước 3 Kéo đường giữa hai điểm này để tạo ra một đường cong nhẹ. Bước 4 Dùng công cụ Brush Tool (B)...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra hiệu ứng đốt cháy văn bản trong Photoshop. Bạn sẽ học được cách sử dụng kết cấu lửa để đạt được một hiệu ứng lửa trong Photoshop. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng tùy chọn hoà trộn (Blending options) để đạt được một hiệu ứng đốt lửa. Thực hiện theo hướng dẫn sẽ làm được. Nó cũng khá đơn giản! Lưu ý: Bạn cần Photoshop CS5 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Stock Fire 1 Fire 2 Fire 3 Fire 4 Fire 5 Thiết lập nền tảng cho này hướng dẫn Photoshop Bước 1 Tạo một tài liệu mới trong Photoshop với các thiết lập sau đây: Bước 2 Mở ảnh Stock trong Photoshop vàsau đó đặt nó vào tài liệu chính bằng cách chọn File > Place Embedded Giảm...
Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ giải thích cách tạo hiệu ứng 3D “tuyệt đẹp” sử dụng những kỹ thuật minh họa trong Photoshop. Trong bài viết không đề cập đến bất kỳ ứng dụng hoặc công cụ nào, chỉ sử dụng ánh sáng và bóng. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Original Sketch 1. Thiết lập tài liệu Bước 1 Trước khi chúng ta bắt đầu, chúng ta hãy nói một chút về quan điểm. Hãy xem hình dưới đây. Như bạn thấy, một số đối tượng có thể nhìn thấy và một số được ẩn tùy theo góc độ của người xem. Trong trường hợp đầu tiên (bề mặt xem), chỉ là các phần màu đỏ có thể nhìn thấy. Áp dụng tương tự cho trường hợp thứ hai (xem từ phía trên). Trong trường hợp thứ ba, đó là sự kết hợp của trường hợp đầu...
Refine Edge là một trong những công cụ tuyệt vời khi làm việc với vùng chọn trong Photoshop, nó giúp bạn tách được những hình ảnh có chi tiết nhỏ như tóc và tách ảnh hoàn hảo. Trong hướng dẫn dưới đây chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách dùng Refine Edge để tách hình ảnh tóc. Bước 1: Thực hiện tạo vùng chọn Bạn có thể sử dụng công cụ Refine Edge trên toàn bộ hình ảnh, nhưng bạn sẽ nhận được kết quả tốt hơn nếu bạn giúp Photoshop tập trung vào khu vực bạn quan tâm. Đây là hình ảnh chúng tôi sẽ sử dụng: Để cô lập chủ thể từ nền, chúng ta sẽ phải có một vùng chọn chứ tóc và những thứ cần tách. Trước khi chúng ta bắt đầu sử dụng công cụ Refine Edge của Photoshop. Đầu tiên, nhân đôi layer bằng cách kích chuột phải vào Layer 0 và chọn...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ xem xét cách bạn có thể tích hợp kiểu chữ với hình ảnh để tạo hiệu ứng 3D ấn tượng. Bạn sẽ thấy kiểu hiệu ứng này trên quảng cáo và poster nghệ thuật, nhưng nó không phức tạp để đạt được như nó xuất hiện lần đầu tiên. Tôi sẽ hướng dẫn bạn cách tạo hiệu ứng cho poster Melbourne này từ đầu trong Adobe Photoshop và hoàn thành thiết kế poster này trong Adobe InDesign. 1. Những gì bạn cần cho Hướng dẫn này Để tạo hiệu ứng văn bản/hình ảnh đã hợp nhất, bạn phải chọn hình ảnh và phông chữ một cách cẩn thận. Hiệu ứng này đạt được bằng cách tách các phần của một hình ảnh ra khỏi nền, nhưng nó sẽ hữu ích nếu hình ảnh đó có nhiều lớp phối cảnh liên tiếp. Cảnh quan thành phố là một lựa chọn tuyệt vời cho kiểu dự...
Đạo cụ hoặc vật phẩm không mong muốn thường xuất hiện trong các bức ảnh chụp tại nhà hoặc trong một studio chật chội, nhưng Photoshop cũng có các công cụ giúp bạn dễ dàng giải quyết vấn đề này. Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy một vài kỹ thuật tôi sử dụng để xóa các đối tượng và làm sạch nền trong ảnh. Đây là một hướng dẫn cơ bản, dành cho tất cả người dùng Photoshop. Bên dưới là File Project và tệp thực hành của hướng dẫn, bạn có thể sử dụng để thực hành: File Bước 1: Chuẩn bị ảnh chụp Chuẩn bị ảnh cần chỉnh sửa và mở nó trong Photoshop. Bước 2: Cắt phần hậu kỳ Nhấp vào menu mở rộng trên bảng điều khiển Layer (nằm bên phải) và chọn New Artboard. Photoshop thêm một số điểm để giúp bạn cắt và thay đổi kích thước nhưng vẫn giữ lại...
Photoshop là một phần mềm tiếp tục phát triển và khiến chúng ta ngạc nhiên theo những cách không thể tưởng tượng được. Adobe đã giới thiệu các chức năng, tính năng và công cụ mới cho phần mềm này trong hơn ba thập kỷ và nó không hề chậm lại. Cho dù bạn là người mới sử dụng Photoshop hay một nhà thiết kế đồ họa có kinh nghiệm, sẽ luôn có điều gì đó mới mẻ để tìm hiểu về phần mềm chỉnh sửa đồ họa này. Trong bài đăng này, chúng tôi chia sẻ với bạn một số kỹ thuật Photoshop nâng cao mà mọi người dùng phải biết. Với những kỹ thuật này, bạn sẽ có thể tạo ra các thiết kế phức tạp hơn cũng như làm việc hiệu quả hơn. Chỉnh màu bậc thầy trong Photoshop: 5 thủ thuật chuyên nghiệp Một trong những khía cạnh quan trọng nhất của chỉnh sửa ảnh là...
Hướng dẫn thiết kế thao tác sản phẩm trong Photoshop, đây là một bài cũng khá là thú vị trong các đi màu và tạo đường dẫn mắt các bạn xem nhé.
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học cách sử dụng công cụ Blur để làm mờ nền ảnh và sử dụng các công cụ như Brush và Adjustment layer để blend màu cho hình ảnh trở nên mơ mộng. Nguyên liệu cần chuẩn bị: Stock: http://taive.click/4yDvI4d Các phím tắt bạn nên biết: Nhân đôi Layer: CTRL+J Phóng to, thu nhỏ Brush: Phím [ và ] Đảo vùng chọn: CTRL+Shift+I Shift + Delete: Fill màu nhanh PSD kết quả tham khảo: http://taive.click/Fe9e7qu Lưu ý nhỏ: Trong hướng dẩn này mình sử dụng Macbook (Mac OS) nên một số biểu tượng phím tắt có hiển thị hình khác với Windows, mình sẽ chú thích một số icon bên dưới cho các bạn sử dụng Windows. Windows: Command = CTRL Option = ALT Video hướng dẩn: Đây chỉ là hướng dẩn nhanh, bạn có thể tinh chỉnh...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ nhanh chóng học được cách tạo hiệu ứng chữ vắn bản sáng bóng bằng texture với vài bước đơn giản trong Photoshop. Chuẩn bị: Hình ảnh Birthday Font charlotte White Texture 1. Tạo một đối tượng thông minh cho Filter Bước 1 Tạo một tài liệu 1000 x 1000 px mới và thay đổi màu Foreground thành # f0ca31 và Background Color là # 4e3e05. Tạo một layer mới trên layer Background, đặt tên là Texture, và fill màu của Background. Bước 2 Nhấp chuột phải vào layer Texture và chọn Convert to Smart Object. Điều này sẽ giúp áp dụng các bộ lọc không phá hủy đối với layer. 2. Tạo một kết cấu foil bằng cách sử dụng bộ lọc Bước 1 Đi tới Filter > Render > Clouds. Bước 2 Đi tới Filter > Filter Gallery > Distort...
Trong hướng dẫn này chúng ta sẽ học cách hòa trộn kết cấu cho các bức ảnh của bạn và tinh chỉnh các kết quả để đạt được hiệu ứng khác nhau. Chuẩn bị Landscape (Stock) Grunge v (Textures) Abstract Background (Stock) Paper Parchment (Textures) Bước 1 Để thêm một kết cấu (Textures) cho một hình ảnh bước đầu tiên là để đặt các lớp kết cấu trên hình ảnh. Chúng ta hãy mở hình ảnh "cảnh quan". Đây là hình ảnh cơ bản của chúng tôi mà chúng tôi sẽ áp dụng kết cấu. Bước 2 Bây giờ mở hình ảnh kết cấu mong muốn, của tôi là "texture1". Chọn tất cả bằng cách nhấn Ctrl + A và sao chép bằng cách nhấn Ctrl + C. Quay trở lại hình ảnh ban đầu của chúng tôi và dán bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl + V. Bây giờ thay đổi kích thước các kết cấu để phủ...
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. Makeup ảnh bằng AI | Makeup Transfer AIchúng ta sẽ tìm hiểu một chút về Neural Fietrs, nhưng các bạn đã biết thì Neural Fietrs có rất nhiều tính năng hấp dẫn. trong đó có xử lý da bằng Skin Smooth, và Makeup Transfer thì chúng ta sẽ tìm hiểu về hai công cụ này nhé.và bây giờ mời các bạn xem video nhé
Bước 1 Đầu tiên, chúng ta hãy mở một tập tin mới. Chúng ta sẽ sử dụng kích thước Letter chuẩn. Bước 2 Chúng ta cũng cần một chút cảm hứng !. Freepik.com là một trang web tuyệt vời để tìm hình ảnh tham khảo! Bước 3 Đây là ảnh tham chiếu tôi đã chọn cho thiết kế. Bước 4 Hãy đặt nó vào không gian làm việc của chúng tôi để chúng tôi phác hoạ dễ dàng hơn. Bước 5 Hãy thử và căn cứ phác hoạ trên hình ảnh tham khảo càng nhiều càng tốt; Chú ý đến cử động của cơ thể, tay trên hông, góc khuỷu tay ... Bước 6 Tạo một layer mới với sketch này và thiết lập chế độ Multiply. Bước 7 Bây giờ, chúng ta hãy thêm một số màu nền. Điều này sẽ giúp chúng ta quyết định màu nào chúng ta sẽ sử dụng cho nhân vật sau. Bước 8 ĐƯỢC. Bây giờ...
Photoshop là một trong những phần mềm chỉnh sửa ảnh hàng đầu trên thế giới và hỗ trợ rất nhiều phím tắt nhanh để giúp tăng hiệu suất làm việc. Dưới đây là một số phím tắt quan trọng và hữu ích trên Photoshop 1 Cơ bản Ctrl + N: Tạo tài liệu mới. Ctrl + O: Mở tệp tin. Ctrl + S: Lưu tài liệu. Ctrl + Z: Hoàn tác thao tác cuối cùng. Ctrl + Shift + Z: Làm lại thao tác vừa hoàn tác. Ctrl + X: Cắt. Ctrl + C: Sao chép. Ctrl + V: Dán. Ctrl + A: Chọn toàn bộ ảnh. 2 Đối tượng và lớp Ctrl + T: Biến đổi tỷ lệ hoặc kích thước đối tượng. Ctrl + J: Sao chép đối tượng vào một lớp mới. Ctrl + Shift + J: Cắt đối tượng và dán vào một lớp mới. Ctrl + G: Gom nhóm đối tượng vào một lớp. Ctrl + Shift + ]: Đưa đối tượng lên một lớp. Ctrl + Shift + [...
Việc hậu kỳ hình ảnh rất tốn thời gian đặc biệt là đối với những người mới học dùng Photoshop. Tuy nhiên, nó không quá phực tạp như bạn nghĩ. Với công cụ Liquify trong Photoshop, bạn có thể dễ dàng sửa đổi khuôn mặt người mẫu trở nên thon gọn và đẹp hơn một cách nhanh chóng. Video dưới đây sẽ cho bạn thấy cách hậu kỳ chỉnh sửa mắt, mủi, miệng, khuôn mặt người mẫu một cách nhanh chóng bằng công cụ Liquify. Đây là một hướng dẫn cơ bản và bất kỳ ai cũng có thể thực hiện được. Chuẩn bị: Ảnh Stock Hướng dẫn: Video nằm trong Seri "Tips ngắn" của DesignerVN, bạn có thể xem thêm các video tương tự tại đây.
Công cụ batch của Photoshop có ích khi bạn cần phải thực hiện các sửa đổi tương tự với nhiều hình ảnh như thay đổi kích cỡ, Save for web, crop, watermark ... Trong hướng dẫn này tôi sẽ chỉ ra cách bạn có thể tiết kiệm thời gian với công cụ batch của Photoshop và thay đổi kích thước hàng loạt Hình ảnh. Bắt đầu bằng cách đặt tất cả các hình ảnh bạn muốn chỉnh sửa trong một thư mục và trong thư mục gọi là 'Resized Images'. Tôi sẽ thay đổi kích thước tất cả các hình ảnh trong thư mục từ 1080 x 1080px về 400 x 400px. Để thực hiện điều đó trước tiên chúng ta cần phải tạo ra một Action. Mở một trong những hình ảnh mà bạn muốn thay đổi kích cỡ, sau đó mở bảng điều khiển hành động (Window -> Actions). Bạn có thể tạo một nhóm mới cho...
Thật không phải dễ dàng để tìm ra một bức ảnh hoàn hảo cho một photo manipulation mà chúng ta nghĩ. Đôi khi, chẳng hạn, chúng ta muốn tạo ra cảnh đêm nhưng những bức ảnh có sẵn quá tối hoặc đã chỉnh sửa không được như ý. Trong trường hợp này sẽ làm như thế nào? Bạn có thể chuyển cảnh từ ngày sang đêm với việc sử dụng sức mạnh của Photoshop! Trong bài hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ bạn cách thực hiện cảnh sáng, cách thêm những ngôi sao trên bầu trời và cách thêm những nguồn sáng với các hiệu ứng. Những gì bạn cần chuẩn bị Bạn có thể sử dụng ảnh bất kỳ cho phần thực hành này. Nếu muốn, bạn có thể làm trực tiếp các bước sau, bạn có thể tìm bức ảnh giống tôi sử dụng dưới đây. Village photo 1. Cách chọn bầu trời Bước 1 Mở ảnh trong...
Back
Bên trên