Photoshop

Theo mặc định, khi bạn tạo một tệp mới trong Photoshop nó sẽ tự động chọn là màu trắng. Trong nhiều trường hợp chúng ta cần đổi màu nền đó thành một màu khác để làm việc hiệu quả hơn. Dưới đây là 3 phương pháp giúp bạn biến đổi màu nền khi dùng Photoshop. 1. Sử dụng Fill Color Solid Color là một trong những phương pháp hữu hiệu và nhanh chóng nhất khi bạn muốn tạo ra một màu nền đơn giản. Bạn có thể tìm thấy công cụ này trong biểu tượng Creat new Fill or Adjustment Layer trong bảng Layer (Windows -> Layer). 2. Sử dụng Rectangle Tool Rectangle tool giúp bạn tạo ra hình vuông trong Photoshop, những dựa vào nó chúng ta cũng có thể tạo ra một màu nền khác cho file. Bạn tìm có thể công cụ Rectangle tool trong thanh công cụ hoặc phím...
Photoshop là một trong những phần mềm hữu hiệu nhất khi bạn muốn thiết kế hình ảnh. Với bộ công cụ hữu ích và đa dạng, bạn có thể biến đổi bất kỳ hình ảnh nào theo phong cách bạn muốn. Việc tìm hiểu Photoshop đòi hỏi bạn phải cần nhiều thời gian để nắm bắt và sử dụng thành thạo các công cụ của phần mềm này, đa phần các hướng dẫn trên mạng khá dài và có thể mất nhiều thời gian để bạn xem và học hỏi. Hình ảnh: VAGO Tuy nhiên, chúng ta vẫn có nhiều hướng dẫn ngắn giúp bạn tạo ra những hiệu ứng tuyệt vời, các hướng dẫn ngắn thường đòi hỏi bạn phải nhanh nhạy trong việc sử dụng các công cụ. Dưới đây những hướng dẫn đó. Tạo hiệu ứng chữ bị cắt đôi (Slide Text) cực kỳ đơn giản trong Photoshop Landscape Mixer: Tính năng Photoshop cho...
Hiệu ứng Glitch đang là một trong những xu hướng thịnh hàng trong thời gian gần đây. Glitch giúp bạn tạo ra những hình ảnh có một phong cách mới là và độc đáo hơn. Hãy cùng tìm hiểu cách tạo ra hiệu ứng này thông qua video dưới đây.
Nếu bạn biết chút ít về nhiếp ảnh, chắc chắn bạn đã từng nghe qua thuật ngữ Depth of field hay DOF (độ sâu trường). Độ sâu trường ảnh - là thuật ngữ chỉ vùng khoảng cách trong không gian mà mọi vật thể thuộc vùng đó đều hiện ra rõ nét trên ảnh. Khi chụp ảnh các thông số như tiêu cự và khẩu đổ có thể ảnh hưởng lớn đến độ sâu trường. Chúng ta vẫn có thể giả lập hiệu ứng này thông qua Photoshop. Bằng cách cô lập đối tượng và nền ảnh thông qua công cụ tạo vùng chọn. Bạn có thể khiến cho bức ảnh có chủ đề trông nổi bật hơn. Chúng tôi đã có một hướng dẫn đơn giản để giải thích quá trình này. Video hướng dẫn:
Nếu bạn yêu thích tông màu xanh đen cổ điển và muốn tạo một không khí khác cho hình ảnh, hãy xem qua hướng dẫn này nhé. Đây là một hướng dẫn rất đơn giản và ai cũng có thể thực hiện. Hình ảnh sử dụng: Tải về Video hướng dẫn: Đừng quên đăng ký kênh của DesignerVN nhé bạn:
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế theo đeo nhân viên bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Standee ice cream bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy cách sử dụng Photoshop để thêm hiệu ứng hình ảnh sương mù cho bất kỳ hình ảnh nào. https://data.designervn.net/2019/07/9235_79f2a7a2ad0273871f29cfa02af11650.jpg|https://data.designervn.net/2019/07/9236_0000fe50e4bb4dad249d7b2a21cb1586.jpg Tải tệp mẫu Video hướng dẫn: Nguồn: photoshopdesire
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Poster du lịch biển bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế banner Nước cam bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Photoshop và Illustrator là hai phần mềm nổi tiếng trong thiết kế đồ họa và tính tiện dụng và sự mạnh mẻ của nó. Tuy nhiên cách sử dụng phần mềm này không phải là dễ dàng. Đối với những người mới dùng, bạn có thể sẽ gặp phải khó khăn khi sử dụng, ngay cả đối với những công cụ cơ bản. Trong bài viết ngày hôm nay, chúng ta sẽ tìm hiểu cách căn lề 2 bên cho một đoạn văn bản dài. Đây dường như là một thao tác định dạng văn bản đơn giản nhất nhưng có rất nhiều bạn chưa biết cách sử dụng. Và không thể căn lề 2 bên cho đoạn văn. Bạn có thể dễ dàng nhập văn bản và căn lề trái, phải, chính giữa cho đoạn văn trong Photoshop một cách đơn giản bằng công cụ Type Tool (phím tắt T). Tuy nhiên, khi thực hiện thao tác căn lề 2 bên dường như không...
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Standee Bất động sản bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Menu nhà hàng bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế banner bán hàng mật ong bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Poster dâu tây bằng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cắt ghép hình trái dâu băng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Khi bạn muốn kết hợp hai hình ảnh để gửi cho khách hàng của mình, thường thì bạn sẽ sử sụng các dạng lưới ảnh để nhóm các hình ảnh với nhau. Đây là một phương pháp đơn giản nhất và hiệu quả nhất. Nhưng liệu nó có đơn điệu quá không? Đối với những hình ảnh lãng mạng, như ảnh về các cặp đôi, ảnh cưới bạn có thể sử dụng phương pháp ghép ảnh dưới đây, nó sẽ làm cho hình ảnh của bạn trở nên tuyệt vời và bớt nhàm chán hơn. File thực hành Chúng tôi đã chuẩn bị sẵn một tệp giúp bạn thực hành đơn giản hơn. Tham khảo Adobe
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner băng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dân các bạn cách để thiết kế một banner quang cáo bằng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc thì để lại bình luận giúp mình nha. Thank
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng một vài layer style để tạo ra một hiệu ứng văn bản bằng thủy tinh. Sau đó, nó sẽ hướng dẫn cách bạn sử dụng công cụ selection tool và layer mask để chuyển nó thành thuỷ tinh bị vỡ. Hãy bắt đầu nào! Tài nguyên kèm theo Các tài nguyên dưới đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông chữ Ronnia Bold Sorensen Leather - Campo-burgundy-20824 bởi SorensenLeather 1. Cách tạo nền Bước 1 Tạo một tài liệu mới 100 x 667 px. Sau đó đặt tấm hình Sorensen Leather - Campo-burgundy-20824 bên trên layer Background, đổi tên layer của nó thành BG Texture, và điều chỉnh kích thước theo ý bạn. Bước 2 Nhấp vào biểu tượng Create new fill or adjustment layer ở phía dưới cùng của bảng Layers, và chọn...
Back
Bên trên