Photoshop

Tìm hiểu cách giải quyết lỗi số nguyên trong Photoshop. Lỗi này xảy ra khi bạn cố gắng truy cập tùy chọn Performance. Vấn đề Khi bạn cố gắng truy cập vào các tùy chọn Performance (Edit> Preferences> Performance), Photoshop sẽ hiển thị thông báo lỗi: An integer between 96 and 8 is required. Bạn không thể truy cập cài đặt Performance trong hộp thoại Preferences. Các công cụ như Blur và Liquify sử dụng card xử lý đồ họa (GPU) cũng bị ảnh hưởng. Sự cố này xuất hiện sau khi cập nhật hệ điều hành của bạn lên Windows 10 Creators Update. Hệ điều hành Cập nhật Windows 10 người sáng tạo và các phiên bản mới hơn. Cách khắc phục Cập nhật Photoshop bản mới nhất.Hoặc làm theo cách bên dưới: 1. Nhấn phím tắt Windows + R để mở hộp thoại Run...
Kỳ lân? Không gian vũ trụ? Tại sao lại không phải cả hai nhỉ! Trong hướng dẫn Adobe Photoshop này, chúng ta sẽ kết hợp các yếu tố tưởng tượng trong một bức chân dung của một thế giới khác. Trước khi bắt đầu, bạn phải có kiến thức cơ bản về Adobe Photoshop, chẳng hạn như sử dụng các công cụ cơ bản, làm việc với các Layer và tạo các tài liệu mới. Chúng ta sẽ thực hiện toàn bộ trong Photoshop, từ đầu đến cuối. 1. Cách bắt đầu bản phác thảo ban đầu Bước 1 Hãy bắt đầu bằng cách tạo một New Document. Tôi chọn làm việc với một tài liệu có chiều cao 11 inch rộng 14 inch, với độ phân giải 300 dpi. Bước 2 Tạo bản phác thảo ban đầu trên một New Layer — bạn có thể làm như vậy bằng cách nhấp vào biểu tượng Create a New Layer trong bảng...
Các dự án phim và video không chỉ dừng lại ở việc di chuyển hình ảnh. Trong hướng dẫn này, hãy tìm hiểu cách bạn có thể làm việc với các tệp Photoshop vẫn trong Adobe Premiere Pro. Premiere Pro hoạt động tốt với các ứng dụng phần mềm khác từ Adobe Creative Suite. Người dùng Premiere có thể tự động kết nối các sáng tác từ After Effects, chỉnh sửa các đoạn âm thanh trong Audition, nhập các tệp hình ảnh phức tạp từ Illustrator và Photoshop, và xếp hàng đợi và xuất khẩu trong Media Encoder. Tất cả các chương trình này làm việc tốt với nhau, cho phép bạn tạo ra bất kỳ loại nội dung nào mà trái tim bạn mong muốn. Premiere làm việc tốt với Photoshop, tạo cho người dùng một số cách khác nhau để nhập các tệp .psd theo layer. Bạn thậm chí có...
Refine Edge là một trong những công cụ tuyệt vời khi làm việc với vùng chọn trong Photoshop, nó giúp bạn tách được những hình ảnh có chi tiết nhỏ như tóc và tách ảnh hoàn hảo. Trong hướng dẫn dưới đây chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách dùng Refine Edge để tách hình ảnh tóc. Bước 1: Thực hiện tạo vùng chọn Bạn có thể sử dụng công cụ Refine Edge trên toàn bộ hình ảnh, nhưng bạn sẽ nhận được kết quả tốt hơn nếu bạn giúp Photoshop tập trung vào khu vực bạn quan tâm. Đây là hình ảnh chúng tôi sẽ sử dụng: Để cô lập chủ thể từ nền, chúng ta sẽ phải có một vùng chọn chứ tóc và những thứ cần tách. Trước khi chúng ta bắt đầu sử dụng công cụ Refine Edge của Photoshop. Đầu tiên, nhân đôi layer bằng cách kích chuột phải vào Layer 0 và chọn...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra một số hiệu ứng phát sáng (Glow Effect) trông rất chân thực bằng cách sử dụng kết hợp các Layer Styles, Công cụ Pen và kỹ thuật hòa trộn (Blend). Hiệu ứng cuối cùng khá ấn tượng và hy vọng bạn sẽ có được thêm một số mẹo mà bạn chưa biết trước đây. 1. Cách tạo nền Bước 1 Chúng ta bắt đầu với Radial Gradient. Dưới đây là mã màu sử dụng trong hướng dẫn: Foreground color: #922f00 Background color: #000000 Bước 2 Sao chép Layer Radial Gradient trước đó và chuyển Blending Mode thành Color Dodge. Bước 3 Bây giờ, chúng ta sẽ tạo ra hiệu ứng mờ ảo. Để làm điều này, tạo một layer mới, chuyển hai màu background và foreground thành hai màu trắng và đen bằng cách nhấn phím D Sau đó vào...
Xuất phát từ tựa khung cảnh trong tựa game Cyberpunk, các hiệu ứng màu theo phong cách này được rất nhiều bạn trẻ trên thế giới ưa chuộng. Hiệu ứng màu Cyberpunk khá giống với màu Neon khi sử dụng 2 tông màu chính là xanh và hồng, nó tạo ra một cảm giác mờ ảo và rất cuốn hút người xem. Video dưới đây được thực hiện bởi Dope Motions sẽ cho bạn thấy việc tạo ra hiệu ứng màu Cyberpunk dễ dàng như thế nào. Các điều chỉnh được thực hiện đơn giản và có thể áp dụng dễ dàng cho nhiều hình ảnh khác nhau. Video hướng dẫn:
Kỹ thuật chụp Motion blur cho phép bất kỳ đối tượng đang chuyển động nào lọt vào ống kính máy ảnh đều trông mờ hay nhòe hơn theo hướng tương ứng với chuyển động của đối tượng đó. Ảnh Motion blur thường cho ta cảm giác về tốc độ. Tuy nhiên đối với hình ảnh chân dung hoặc phong cảnh, việc chụp ảnh ở tốc độ màn chập lâu (trong điều kiện thiếu sáng) và tay chụp không chắc để bị rung máy có thể gây ra các hiệu ứng hình ảnh bị mờ nhoè đặc biệt thường gặp ở những người mới chụp. Dưới đây là một hướng dẫn để cải thiện vấn đề này bằng Photoshop. https://data.designervn.net/2018/10/5730_965e11995a0082bb8c36814d78386e7d.jpg|https://data.designervn.net/2018/10/5729_8c6e2d300c9f752042688f75e94a32c1.jpg Tài liệu: Hình ảnh ví dụ...
Màu Gradient vẫn đang rất Hot, thực hiện theo hướng dẫn đơn giản này để biết cách tạo hiệu ứng màu Gradient phong cách Holographic đơn giản Photoshop. Tài nguyên: Swatches Xem video hướng dẫn: Bước 1 Mở Photoshop và vào File> New. Trong Photoshop, đặt Width là 3.625Inch (3.5 + 0.125) và Height là 2.125 Inch. Bước 2 Bạn có thể sử dụng các mẫu màu mặc định được cung cấp trong bảng swatches hoặc cài đặt bảng swatch có sẵn này. Để cài đặt các mẫu màu trong Photoshop, chọn Load Swatches từ menu chính của bảng Swatches. Điều hướng đến tệp ASE và nhấp vào Open. Các mẫu màu sẽ xuất hiện ở cuối các mẫu màu có sẵn trong bảng điều khiển. Bước 3 Chọn Công cụ Brush (B). Nhấp vào biểu tượng Brush Preset trong bảng Controls trên...
Khi bạn muốn thiết kế một banner quảng cáo, điều cần suy nghĩ đầu tiên là làm thế nào để trông nó thật ấn tượng và thu hút người xem. Các sản phẩm quảng cáo về sản phẩm thường khó nghĩ ra được những ý tưởng mới lạ. Dưới đây là những hướng dẫn tuyệt vời để tạo ra những banner quảng cáo ấn tượng cho sản phẩm của bạn. File ảnh Tải về: Ảnh Stock | Brush | Font
Việc cắt ghép hình ảnh trong Photoshop có thể là cả một vấn đề đối với cả những người mới dùng cho đến những người dùng thành thạo, việc bạn cắt hình ảnh từ một nơi này ghép qua một hình ảnh khác đòi hỏi rất nhiều yếu tố (như việc phù hợp màu sắc, chú trọng đến các yếu tố để hình ảnh trở nên thực tế, vùng out nét trong ảnh, ánh sáng,...). Trong hướng dẩn dưới đây được thực hiện bởi PiXimperfect bạn sẽ học cách cắt ghép một hình ảnh khác để chèn vào một nền cỏ làm sao để trông giống thực tế nhất. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc về phím tắt, cũng như chưa hiểu phần nào trong Video hãy comment câu hỏi, chúng tôi sẽ giải đáp giúp bạn. Nguồn: PiXimperfect
Nhiều người đã yêu cầu chúng tôi đưa lên một bài viết về làm thế nào để kết cấu hình ảnh. Thực tế, có rất nhiều bài viết trên mạng cho bạn thấy cách thêm Texture vào ảnh, nhưng rất khó để tìm các hướng dẩn chất lượng cao cung cấp cho bạn các ví dụ và hướng dẫn thực tế mà bạn có thể áp dụng cho hình ảnh của mình. Xử lý hình ảnh của bạn 1. Chọn tệp của bạn - Trong hướng dẩn này tôi sử dụng một hình ảnh chiếc váy. ÁP DỤNG TEXTURE VÀO PHOTOSHOP 1. Trước tiên bạn sẽ phải xác định texture nào phù hợp với hình ảnh của mình trong hương dẩn này tôi sử dụng hình ảnh chiếc váy, vì vậy, tôi sẽ sử dụng một trong những kết cấu ưa thích của tôi từ thư viện kết cấu của tôi, sau đó tôi sẽ áp dụng một số hiệu ứng cổ điển để hoàn thành hình ảnh...
Photoshop hỗ trợ quá trình tự động hóa bên ngoài thông qua Script (kịch bản). Trong Windows, bạn có thể sử dụng ngôn ngữ kịch bản (scripting languages) hỗ trợ tự động hóa COM, chẳng hạn như VB Script. Trong Mac OS, bạn có thể sử dụng các ngôn ngữ như AppleScript cho phép bạn gửi các sự kiện của Apple. Những ngôn ngữ này không phải là nền tảng nhưng có thể kiểm soát nhiều ứng dụng như Adobe Photoshop, Adobe Illustrator và Microsoft Office. Trong Mac OS, bạn cũng có thể sử dụng các Action của Photoshop để tự động hoá các tác vụ trong Photoshop. Bạn cũng có thể sử dụng JavaScript trên một trong hai nền tảng. Hỗ trợ JavaScript cho phép bạn viết các kịch bản Photoshop chạy trên Windows hoặc Mac OS. Chạy JavaScript Chọn File> Scripts và...
Ngày hôm nay, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để thêm các hiệu ứng ảnh Bokeh đẹp cho các bức ảnh của bạn chỉ trong 9 bước. Tạo hiệu ứng ảnh Bokeh trong Photoshop dễ dàng và bạn có thể tạo ra hiệu ứng này chỉ trong 5 phút. Đầu tiên chúng ta sẽ bắt đầu bằng cách thêm ánh sáng đầy màu sắc cho một hình ảnh. Sau đó chúng ta sẽ thêm texture bokeh đến hình ảnh và cuối cùng chúng tôi sẽ làm sáng lên hình ảnh sử dụng lớp điều chỉnh. Chuẩn bị Street Stock Bokeh Texture Bước 1 Mở hình đường phố trong Photoshop. Bạn có thể mở một hình ảnh trong Photoshop bằng cách chọn File> Open. Dưới đây là hình ảnh mở trong Photoshop. Bước 2 Tạo một layer mới và đặt tên là "light 1" . Thiết lập màu foreground #775e23 . Vẽ ánh sáng bằng cách sử dụng một...
Bạn đang muốn làm cho hình ảnh chụp chân dung của mình trở nên ấn tượng hơn trong mắt người xem? Hướng dẫn dưới đây có thể hữu ích cho bạn. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra hiệu ứng tỏa sáng bắt chước sắc màu của ánh đèn neon. Hiệu ứng này sẽ đạt được bằng cách kết hợp công cụ Brush cùng với Glow Effect trong Photohop Hình ảnh thực hành: Tải về Video hướng dẫn: Nguồn: Photoshop Tutorials by Webflippy
Việc điều chỉnh góc độ của Brush sẽ có tác dụng trong nhiều trường hợp, dưới đây là cách để thực hiện điều đó. Mở bảng điều khiển Brush. Vào Windows> Brushes nếu nó không hiển thị. Từ bảng Brush, chọn một brush mà bạn cần. Thủ thuật xoay brush nằm trong cài đặt Brush Tip Shape nằm trong bảng Brush. Như bạn thấy trong hình bên dưới, vòng tròn nhỏ cho phép bạn điều khiển hoàn toàn để đặt góc của brush. Bạn hãy xoay vòng trong để điều chỉnh góc xoay của Brush. Như vậy là đã thành công. Bạn có thể tại thêm nhiều Brush miễn phí ở đây
Xu hướng liên tục thay đổi và đem đến cho chúng ta những điều mới mẽ và hấp dẫn hơn đặc biệt là trong thiết kế quảng cáo và truyền thông. Nếu bạn vận dụng các xu hướng một cách hợp lý. Chắc chắn thiết kế của bạn sẽ được chú ý. Chúng tôi đã tổng hợp được một số hướng dẫn giúp bạn tạo ra những thiết kế Poster/Banner độc đáo và sáng tạo giúp thu hút người xem. Những hướng dẫn này khá dễ hiểu và người không chuyên cũng có thể học. Cách tạo Fluid Gradient Cover Art Chỉ với Brush và các màu sắc, bạn có thể sáng tạo ra những hiệu ứng tuyệt vời mang phong cách hiện đại trong Photoshop. File Project Cách tạo hiệu ứng chân dung trừu tượng phẳng File Project Brush Thiết kế Poser thể thao Chuẩn bị: Người mẫu Logo Texture Font Thiết...
Chúng ta có khá nhiều câu hỏi về cách để có thể mở các tập tin AI và EPS trong Photoshop và làm thế nào để sử dụng chúng mà không làm mất chất lượng của các vector trong quá trình này. Các dùng trên PC và MAC tương tự nhau; Sự khác biệt duy nhất là bạn sẽ sử dụng "Cmd" thay vì "CTRL". Cách 1: Mở Photoshop, sau đó vào File> Open ... và chọn file vector của bạn. Không giống như tệp tin raster thông thường, tệp .ai và .eps sẽ nhắc bạn nhập một kích thước tệp trước khi nó được mở. Bước này rất quan trọng bởi vì Photoshop sẽ mở tập tin dưới dạng raster, không phải là vector hoặc như là một đối tượng thông minh (chúng ta sẽ thảo luận về loại tệp này sau đó). Tôi khuyên bạn nên nhập một kích thước thật lớn; Sau đó bạn có thể thay đổi...
Bộ lọc Hình ảnh High Pass của Photoshops có thể là công cụ làm sắc nét hình ảnh hiệu quả, nhưng hiệu quả của nó có thể quá mạnh đối với một số khu vực nhất định trong ảnh của bạn. Dưới đây là một hướng dẫn 9 phút từ photoshopCAFE xem cách sử dụng bộ lọc "High Pass" của Photoshop để làm sắc nét hiệu quả hơn. Phương pháp làm sắc nét ảnh này tuyệt vời vì nó có thể được áp dụng cả không phá hủy và có chọn lọc. Điều đó có nghĩa là bạn có thể xóa các thay đổi bạn thực hiện sau này trong quá trình chỉnh sửa và chỉ áp dụng cho các khu vực cụ thể của ảnh. Trước tiên, bạn nên ghi lại một Action Photoshop khi thiết lập các layer và các cài đặt khác để sử dụng bộ lọc High Pass. Điều này giúp bạn tiết kiệm rất nhiều nhấp chuột không cần thiết mỗi...
Khi bạn chụp một bức ảnh tuy nhiên khi về nhà thì nhận ra rằng nó không phải bức ảnh hoàn hảo, bạn không cần phải quay lại và chụp lại bức ảnh đó. Thay vào đó, bạn có thể sử dụng phần mềm chỉnh sửa hình ảnh như Photoshop. Photoshop có rất nhiều công cụ cực kỳ mạnh mẽ để xử lý hình ảnh. Một trong số đó là Patch Tool. Khi có một chi tiết nào đó mà bạn muốn xóa hoặc nếu có một phần nào đó của hình ảnh mà bạn muốn sao chép, thì Patch Tool chính là vũ khí ma thuật của bạn. Đây là hướng dẫn từng bước để chỉnh sửa hình ảnh của bạn bằng công cụ Patch Tool. Patch Tool là gì? Công cụ Patch Tool có thể được sử dụng để chỉnh sửa ảnh của bạn. Nó được xếp vào nhóm Spot Healing Brush vì chúng có các chức năng tương tự nhau. Tuy nhiên, trong khi...
Người ta thường nói cái ấn tượng đầu tiên là quan trọng nhất khi chúng ta nhìn thấy bất kỳ hiện tượng hay một sự vật nào đó. Cũng chính vì thế việc lựa chọn ảnh avatar hay ảnh bìa facebook sẽ không bao giờ là dư thừa. Chắc hẳn ai trong các bạn củng từng muốn tậu cho mình 1 ảnh bìa đẹp, độc đáo, vì thế đó là lý do mình làm video hướng dẩn này, các bạn có thể xem và tham khảo ý tưởng của mình nhé! Tạo ảnh bìa Facebook cực chất bằng Photoshop Nguyên liệu: Stock: http://bit.ly/2x4DJqJ Model: http://bit.ly/2fZrt6R Font: http://bit.ly/2wnrOqA Download PSD tải về 1 trong 2 link sau: Link 1: http://bit.ly/2vgiCj7 Link 2: http://ouo.io/cE50Xi Đây là Video Tut thứ ba của mình, có lẽ thời gian sau mình sẽ chuyển qua làm video để các bạn...
Back
Bên trên