Photoshop

Đây là bài tập cũng khá là thú vị, bài này rất hợp với mấy bạn làm thời trang nè, một kiểu hiệu úng lồng chữ qua hình ảnh. Tuy thao tác đơn giản nhưng mà cũng tạo được ấn tượng trong thiết kế nếu các bạn áp dụng hợp lý. Mời các bạn xem video phía dưới nhé.
Trong bài này, chúng tôi sẽ hướng dẩn cho bạn những mẹo thông minh và hữu ích để giúp bạn làm việc nhanh hơn và tạo các dự án sáng tạo có chất lượng cao. Nếu bạn bỏ ra ít phút để đọc bài viết này, bạn sẽ học được rất nhiều mẹo khi làm việc với Photoshop. Chuyển ảnh đen trắng một cách nhanh chóng Bạn muốn chuyển đổi hình ảnh của bạn sang màu đen và trắng một cách nhanh chóng? Chỉ cần bấm Ctrl + Shift + U. Vẽ Đường thẳng Một cách đơn giản để có được một đường thẳng trong Photoshop là giữ phím Shift trong khi sử dụng công cụ Paintbrush. Tạo hình vuông hoàn hảo Một cách dễ dàng để tạo ra một hình vuông hoàn hảo mỗi lần là giữ phím Shift khi sử dụng công cụ Marquee. Free Transform với Whole Numbers Nếu bạn đang thay đổi kích...
Kỳ lân? Không gian vũ trụ? Tại sao lại không phải cả hai nhỉ! Trong hướng dẫn Adobe Photoshop này, chúng ta sẽ kết hợp các yếu tố tưởng tượng trong một bức chân dung của một thế giới khác. Trước khi bắt đầu, bạn phải có kiến thức cơ bản về Adobe Photoshop, chẳng hạn như sử dụng các công cụ cơ bản, làm việc với các Layer và tạo các tài liệu mới. Chúng ta sẽ thực hiện toàn bộ trong Photoshop, từ đầu đến cuối. 1. Cách bắt đầu bản phác thảo ban đầu Bước 1 Hãy bắt đầu bằng cách tạo một New Document. Tôi chọn làm việc với một tài liệu có chiều cao 11 inch rộng 14 inch, với độ phân giải 300 dpi. Bước 2 Tạo bản phác thảo ban đầu trên một New Layer — bạn có thể làm như vậy bằng cách nhấp vào biểu tượng Create a New Layer trong bảng...
Đây là một ý tưởng kết hợp giữa hai loại trái cây, một kỹ thuật ghép ảnh giữa hai loại trái cây, tạo ra một hình ảnh ấn tượng trong thiết kế sản phẩm. chỉ mất một chút thời gian, và kiên trì trong 5 phút bạn sẽ làm được giống như mình
Khi nói đến việc tạo lưới điện trong Photoshop, các nhà thiết kế thường phải dựa vào plugin để đạt sự hiệu quả. Mặc dù, Photoshop đã đi kèm với một tính năng tương tự (nhưng hơi ít mạnh mẽ) được xây dựng trong, được gọi là Guide Layouts. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách sử dụng Guide Layouts để nhanh chóng tạo ra lưới tùy chỉnh và lưu chúng dưới dạng cài đặt trước (Preset) có thể dùng lại. BƯỚC 1 - TẠO MỘT BỐ TRÍ HƯỚNG DẪN MỚI Với tài liệu của bạn được lựa chọn mở, vào View> New Guide Layouts. BƯỚC 2 - THIẾT LẬP MẠNG LƯỚI Bắt đầu bằng cách xác định số cột và hàng bạn muốn. Theo mặc định, các cột và các hàng được phân phối đều trên toàn bộ chiều rộng và chiều cao của tài liệu của bạn. Nếu bạn muốn các cột hoặc các hàng của...
Các công cụ của Photoshop là phương tiện làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn. Và nếu bạn cần thay đổi kích thước của nhiều hình ảnh cùng một lúc, thì chúng tôi có các giải pháp cho bạn! Hãy xem câu trả lời trong bài hướng dẫn nhanh này. Khi có nhiều hơn một... Thay đổi kích thước một tấm ảnh trong Photoshop thì khá đơn giản, nhưng sẽ như thế nào khi bạn cần phải thay đổi kích thước của 10, 50 hay thậm chí 100 tấm ảnh? Bạn có thể làm với từng cái một, nhưng điều này sẽ mất nhiều thời gian quý báu mà đáng lẽ dành cho công việc sáng tạo khác. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu cách để thay đổi kích thước của nhiều hình ảnh cùng một lúc bằng cách tạo ra một Photoshop action tuỳ biến và sử dụng chức năng Automate > Batch...
Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách phóng - zoom một vùng ảnh trong Photoshop. Đây là một phương pháp rất đơn giản nhưng lại rất trực quan đồng thời cho ra một hiệu ứng tốt nhất. Bạn có thể áp dụng nó cho các hình ảnh du lịch, địa điểm, khả năng sáng tạo của nó khá nhiều. Đây là hướng dẩn cơ bản, ai cũng có thể thực hiện. Theo dõi kênh Designer Việt Nam Images credit: https://unsplash.com
Saturation và Vibrance là các thông số điều chỉnh hình ảnh trong Photoshop hay các chương trình chỉnh sửa hình ảnh, chúng đều giúp bạn tăng cường màu sắc trong hình ảnh. Nhưng khi nào bạn nên sử dụng Saturation hay Vibrance? Để trả lời câu hỏi này, chúng ta hãy xem mỗi loại có tác dụng gì đối với một bức ảnh. Để mở công cụ này trong Photoshop, bạn nhấp vào Menu Layer -> New Adjustment Layer và chọn Vibrance từ danh sách. Layer điều chỉnh Vibrance cung cấp các điều khiển cho cả Saturation và Vibrance. Hãy bắt đầu bằng cách thử kéo thanh trượt Saturation sang bên phải. Chú ý đến hiệu ứng mà nó tạo ra trên hình ảnh. Tất cả các màu trở nên đậm hơn (hoặc bão hòa hơn), bao gồm cả tông màu da của đối tượng, khiến da chuyển sang tông...
Có nhiều kỹ thuật khác nhau bạn có thể sử dụng trong Photoshop để làm sáng bức chân dung tối. Hướng dẫn 4 phút của PHLEARN này cho thấy kỹ thuật 2 làm sáng hình ảnh chân dung một cách tự nhiên và không tụ nhiên. Kỹ thuật này tập trung quanh công cụ Shadows and Highlights trong menu Image-> Adjustments của Photoshop. Sử dụng thanh trượt Amount, Tone, và Radius, tìm phơi sáng mà bạn muốn cho kết quả cuối cùng trong vùng tối của ảnh. Một khi bạn đã xác định mức phơi sáng bạn muốn, hãy sử dụng thanh trượt Color trong Adjustments để làm sáng màu da của chủ thể. Người hướng dẫn Aaron Nace sau đó sử dụng Curves Adjustment Layer để thêm sự tương phản với điểm nổi bật và giúp tách riêng chủ đề của bạn khỏi nền. Nace sử dụng một Layer Mask...
Neon là một trong những xu hướng thiết kế thịnh hành trong năm nay, màu neon mang lại một cảm giác hoài cổ nhưng vẫn bắt mắt và rất hiện đại. Hơn thế, màu neon còn được nhiều nhà thiết kế vận dụng để tạo ra cảm giác từ tương lai. Nếu bạn là một người yêu thích màu neon và tìm hiểu cách để tạo màu neon cho văn bản thì dưới đây là video ngắn có thể sẽ hữu ích cho bạn. Tài nguyên chuẩn bị: Background Fon chữ Montserrat
Xuất phát từ tựa khung cảnh trong tựa game Cyberpunk, các hiệu ứng màu theo phong cách này được rất nhiều bạn trẻ trên thế giới ưa chuộng. Hiệu ứng màu Cyberpunk khá giống với màu Neon khi sử dụng 2 tông màu chính là xanh và hồng, nó tạo ra một cảm giác mờ ảo và rất cuốn hút người xem. Video dưới đây được thực hiện bởi Dope Motions sẽ cho bạn thấy việc tạo ra hiệu ứng màu Cyberpunk dễ dàng như thế nào. Các điều chỉnh được thực hiện đơn giản và có thể áp dụng dễ dàng cho nhiều hình ảnh khác nhau. Video hướng dẫn:
Cắt một bức hình ở chế độ 2D thì crop tool là công cụ hữu hiệu, bên cạnh đó còn có cắt hình ở chế độ 3D thành 2D thì perspective crop tool là một sự hỗ trợ tốt của phần mềm photoshop. Và để cắt layout trong photoshop chúng ta không thể bỏ qua công cụ slice tool. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Bạn đang tìm kiếm một bài viết với tiêu đề "25 Trick cực kỳ hữu ích trên Photoshop mà bạn chưa biết". Đây là một bài viết hướng dẫn về 25 kỹ thuật hữu ích trên Photoshop, giúp bạn nắm bắt những công cụ và tính năng mới trên phần mềm này. Bài viết này sẽ cung cấp những lời dẫn đơn giản và dễ hiểu để bạn thực hiện các trick này một cách dễ dàng. Bạn sẽ khám phá các kỹ thuật giúp tăng hiệu quả làm việc và tạo ra những thiết kế ấn tượng trên Photoshop.
Không những photoshop có thể hỗ trợ chúng ta tạo được các text 2D mà còn không ngừng cải tiến đễ tạo text 3D. Và hiệu chỉnh text 2D, text 3D như thế nào mời các bạn xem hết clip nha. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Đây là hiệu ứng được tạo ra bằng cách phơi ảnh phim với nhiều hình ảnh, chuyển một bức ảnh sang một bức ảnh khác. Hiệu ứng này được nhân rộng thông qua các lựa chọn đơn giản và lớp mặt nạ, mà về cơ bản là chuyển các nội dung của một hình ảnh sang hình khác. Chất lượng chung của việc double exposure sẽ phụ thuộc vào một số yếu tố, chẳng hạn như kích thước hình ảnh và mức độ hiệu chỉnh màu sắc của bạn. Chúng tôi sẽ tạo ra một phơi sáng gấp đôi đơn giản của hai hình ảnh. Những hình ảnh phơi sáng gấp đôi tốt nhất thường sử dụng trong các chủ đề con người hoặc động vật làm hình ảnh có chứa hình ảnh và hình ảnh phong cảnh là đối tượng được chuyển đổi. Bước 1: Cắt ảnh trong Photoshop Trước tiên, bạn sẽ phải cắt bỏ đối tượng của bạn để...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách tạo cảnh đẹp bằng Adobe Photoshop. Trước tiên chúng ta sẽ vẽ các vách đá, cây, lá, và cây bụi bằng công cụ Lasso và các brush Photoshop mặc định. Sau đó, chúng ta sẽ bắt đầu pha trộn các hình ảnh chứng khoán để tạo ra tâm trạng hoàng hôn yên tĩnh cho nền. Cuối cùng, chúng ta sẽ hoàn thành nó bằng cách tạo hiệu ứng sơn cho sáng tác và chúng ta cũng sẽ học làm thế nào để thêm nổi bật bằng cách sử dụng bộ lọc sáng. Mặc dù tôi không sử dụng máy tính bảng trong hướng dẫn này nhưng tôi khuyên các máy tính bảng nên có kết quả tốt hơn. TÀI NGUYÊN HƯỚNG DẪN Sky 1 (Bầu trời 1) Sky 2 (Bầu trời 2) Sky 3 (Bầu trời 3) Girls Jonas De ro Brushes BƯỚC 1 Tạo một tài liệu mới trong Photoshop bằng cách sử dụng lệnh...
ếu là 1 Designer chuyên nghiệp, thường xuyên sử dụng Photoshop để chỉnh sửa ảnh cho khách hàng. Bạn cần phải tinh chỉnh ngay 1 số thiết lập sau đây, nhằm làm cho Photoshop hoạt động trơn tru hơn. Giúp chúng ta linh hoạt hơn trong các thao tác chuột và phím tắt. Đây là những thủ thuật Photoshop bí mật và bạn cần phải thiết lập ngay sau khi cài đặt xong Photoshop. ở đây tôi chọn phiên bản Photoshop CS 8.0 để minh họa cho các bạn. Lý do tại sao tôi chọn phiên bản PTS CS để sử dụng. Bạn có thể tham khảo qua bài viết sau: Các tinh chỉnh: Trước tiên mở phần mềm Photoshop lên, và bấm Ctrl + K, xuất hiện bảng thông báo như hình bên dưới Ta nhập 999 và vùng khoanh đỏ.(là số bước mà bạn có thể quay lại khi thao tác sai lệnh) Tiếp theo bấm...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo ra các hạt mưa giả lập trong Photoshop, những hạt mưa đang vương đọng trên lá cây.
Mình sẽ hướng dẫn các bạn các tách nền sao cho nhanh nhất và hiệu quả nhất, mà vẫn giữ được nhiều tri tiết nhất, hay bỏ ra 3 phút để xem hết video này bạn sẽ nhận được kiến thức bổ ích từ video, biết được cách mà các chuyên gia thường làm.
Hầu như khi chụp ảnh chân dung, công việc của các Retoucher, Photographer thường làm là phải làm cho đôi mắt đẹp hơn và đảm bảo sự tự nhiên. Đối với những đôi mắt có nhiều quầng thâm, vết nhăn và bọng mắt, chúng tôi có một hướng dẩn nhanh chóng để giải quyết vấn đề này bằng công cụ Clone Stamp trong Photoshop. Để thực hiện thì rất đơn giản, ai cũng có thể làm được qua vài bước đơn giản này: 1. Mở ảnh cần chỉnh sửa trong Photoshop. 2. Chọn công cụ Patch, nó nằm trên cùng một thanh công cụ như Healing Brush. Bạn có thể nhấp chuột phải vào ô đó để chọn công cụ Patch từ hộp menu. 3. Sử dụng công cụ Patch, vẽ một vòng khép kín quanh khu vực dưới mắt mà bạn muốn retouch. Hãy cẩn thận không sẽ kéo luôn vào phần lông mi. 4. Bây giờ...
Back
Bên trên