Photoshop

Trong phần trước của loạt video của chúng tôi về chủ Smart Objects trong Photoshop, chúng tôi thấy làm thế nào để tạo và chỉnh sửa một hoạt hình hoàn hảo Star Wars hiệu lực thi hành crawl. Lần này, thay vì tập trung vào một hiệu ứng cụ thể, chúng ta sẽ xem xét làm thế nào bạn có thể sử dụng Smart Objects cùng với lớp và bộ lọc để tạo ra bất kỳ loại có hiệu lực không phá hủy bạn muốn. Khi bạn thấy cách mạnh mẽ, linh hoạt và đơn giản kỹ thuật này là , bạn có thể không bao giờ sử dụng bộ lọc theo cách cũ thời một lần nữa.
Thiết kế một thẻ kinh doanh không phải là khó khăn hay tốn thời gian. Hầu hết các thẻ kinh doanh rất đơn giản là đủ: Hình ảnh, một danh sách các thông tin về bạn, những gì bạn làm, và làm thế nào để liên lạc. Để tạo sự hứng thú với thương hiệu của bạn – các màu sắc, phông chữ và thông điệp chung bạn muốn truyền tải tới mọi người về doanh nghiệp của bạn – vì vậy có một liên kết rõ ràng giữa họ và danh mục đầu tư của bạn. Và họ đưa ra một cái nhìn và nhìn vào những gì bạn làm. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để thiết kế một thẻ kinh doanh đơn giản hai mặt. Thiết kế mặt trước Những gì bạn làm là chụp ảnh hoặc chọn một hình ảnh trên mạng. Bạn cũng có thể sử dụng logo của bạn, nếu bạn có một – hoặc bạn có thể kết hợp...
Có một số nghệ sĩ tài năng có bàn tay sơn nghệ thuật siêu thực tế tuyệt đẹp, nhưng những loại kỹ năng này là một cái gì đó đối với mình chỉ là có thể mơ ước. Rất may với sự giúp đỡ của Photoshop nó có thể tạo ra các hiệu ứng mát mẻ để bắt chước phong cách của hình ảnh sơn. Trong ngày hôm nay mình sẽ chỉ cho bạn một vài bước mà sẽ biến một bức ảnh thành một mảnh sơn kỹ thuật số nghệ thuật với những nét cọ chi tiết và màu sắc đầy vết loang lổ. Hiệu quả chúng ta sẽ được tạo ra trong hướng dẫn này biến một bức ảnh với những nét cọ tốt để tạo ra một hình vẽ thực tế. Kỹ thuật này là rất tốt cho mô phỏng tác phẩm nghệ thuật minh họa cho áp phích phim retro hoặc chỉ để cho hình ảnh của bạn một cái nhìn cách điệu. Mở hình ảnh của bạn chọn...
Làm thế nào để sử dụng Layer Masks trong Photoshop Layer Masks là một trong những công cụ quan trọng nhất của Photoshop. Nó có thể làm cho các phần của layer có thể được nhìn thấy và một phần vô hình. Ưu điểm chính của việc sử dụng Layer Masks là chúng có thể được thay đổi bất cứ lúc nào – nó là “không phá hủy“, có nghĩa là nó sẽ không bao giờ phá hủy pixel hình ảnh! Xem video để tìm hiểu: Layer masks để làm gì? Layer masks kiểm soát tầm nhìn của một layer, group, hoặc adjustment layer. Khi một layer masks hoàn toàn màu trắng, layer này hoàn toàn có thể nhìn thấy. Khi một layer masks hoàn toàn màu đen, layer này hoàn toàn vô hình. Bạn có thể chọn để làm cho các bộ phận của một layer vô hình bằng cách sơn màu đen trong các khu...
Chào tất cả mọi người, hy vọng tất cả các bạn đang làm rất tốt ngày hôm nay và nói về hôm nay chúng ta sẽ đào sâu vào việc học một số kiến thức mới trong Photoshop. Chúng tôi đã cập nhật hướng dẫn mới, hãy xem hướng dẫn toàn diện về Gradient Tool trong Photoshop. Vì vậy, điều đầu tiên tôi muốn bạn phải làm là nhấn phím tắt (G) Điều này sau đó sẽ kích hoạt công cụ Gradient Tool của bạn, tôi đã nói chuyện về những phím tắt trước đây trong nhiều Tutorials khác của tôi vì vậy nếu bạn đã không đọc bất kỳ của những người tôi sẽ chỉ cần nhanh chóng giải thích phím tắt để bạn ở đây. Các phím tắt là phím trên bàn phím của bạn tương ứng với một số cụ trên Photoshop . Họ tăng tốc toàn bộ quá trình lên và làm cho bạn trông cách chuyên nghiệp...
Một trong những tính năng mạnh mẽ nhất của Adobe Photoshop là khả năng tổ chức thiết kế của bạn trong các layer (lớp). Sử dụng các layer giúp dễ dàng loại bỏ và điều chỉnh các phần tử một cách không phá hoại. Làm thế nào để Resize Layers trong Photoshop Đảm bảo layer mà bạn muốn thay đổi kích cỡ được chọn trong bảng điều khiển layer bằng cách nhấp vào nó. (Nếu bạn không thể nhìn thấy bảng Layers, vào Window> Layers để mở nó.) Trong bảng điều khiển công cụ, chọn công cụ Rectangular Marquee (hoặc sử dụng phím tắt M). Nhấp chuột phải vào bất cứ nơi nào và chọn Free Transform. Bạn sẽ thấy một hộp giới hạn xuất hiện xung quanh layer bạn muốn thay đổi kích cỡ. Di chuột qua một trong các góc của layer, giữ phím Shift để duy trì tỷ lệ khung...
Có nhiều kỹ thuật khác nhau bạn có thể sử dụng trong Photoshop để làm sáng bức chân dung tối. Hướng dẫn 4 phút của PHLEARN này cho thấy kỹ thuật 2 làm sáng hình ảnh chân dung một cách tự nhiên và không tụ nhiên. Kỹ thuật này tập trung quanh công cụ Shadows and Highlights trong menu Image-> Adjustments của Photoshop. Sử dụng thanh trượt Amount, Tone, và Radius, tìm phơi sáng mà bạn muốn cho kết quả cuối cùng trong vùng tối của ảnh. Một khi bạn đã xác định mức phơi sáng bạn muốn, hãy sử dụng thanh trượt Color trong Adjustments để làm sáng màu da của chủ thể. Người hướng dẫn Aaron Nace sau đó sử dụng Curves Adjustment Layer để thêm sự tương phản với điểm nổi bật và giúp tách riêng chủ đề của bạn khỏi nền. Nace sử dụng một Layer Mask...
Xin chào mọi người. Hôm nay mình xin chia sẻ video mới nhất của Limzim (Một giáo viên đồ họa trên trang freepik.com) về chủ đề kết hợp typo trong quảng cáo đồ ăn. Video có vietsub cho các bạn theo dõi và như thường lệ limzim vẫn chia sẻ file thực hành của anh ấy tại phần description. Mời mọi người xem và ủng hộ một kênh chia sẻ cộng đồng thiết thực.
Ngày hôm nay tôi chỉ cho các bạn thay đổi màu sắc và bài viết sẽ chia thành các phần , ở phần cuối của nó, bạn sẽ có thể thay đổi màu sắc chính của hình ảnh chủ đề của bạn , và sau đó là màu sắc nổi bật tốt nhất của bức hình của bạn Điều này hoạt động thực sự tuyệt vời cho đặt sắc thái màu đúp vào mọi thứ. Vì vậy , nếu bạn có một hình ảnh của một chiếc xe và bạn muốn dùng thử một số mẫu thiết kế màu wacky vào nó, sau đó chắc chắn đây là hướng dẫn cho bạn ! Chúng tôi sẽ bắt đầu bằng việc mở hình ảnh của bạn , và nhấn Ctrl J để tạo một layer mới, trong đó hình ảnh của bạn sẽ được đặt tự động . Click vào và mở ra một Hue/ Saturation layer mới . Nếu bạn kéo các thanh trượt Hue cho một thứ hai, bạn sẽ thấy rằng tất cả các màu sắc sẽ thay...
Xin chào! Mình đã trở lại rồi đây, hôm nay mình sẽ hướng dẩn các bạn tạo 1 cái Text Effect bằng Photoshop với 1 bức ảnh phong cảnh. Trong tutorial này mình sẽ sử dụng nhiều layer masks, brushes và filters. Bắt đầu nào! NGUYÊN LIỆU Sumac Typeface font Gold Creek Pond by Adam Chang UNRESTRICTED – Real Smoke Brushes by frozenstocks THỰC HÀNH Bước 1. Mở Gold Creek Pond trong Photoshop. Bước 2. Chọn công cụ Type Tools, nhập văn bản và căn chỉnh theo ý thích. Bước 3. Chọn Layer Background > Ctrl + J để nhân đôi layer này. Sau đó kéo nó lên trên cùng, chuột phải và chọn Create Clipping Mask. Bước 4. Đi tới Edit > Transform > Flip Vertical, sau đó tiếp tục Edit > Transform > Flip Horizontal. Bước 5. Chọn Move Tool (V), và căn chỉnh sao...
Tìm hiểu cách tạo nghệ thuật graffiti từ các bức ảnh của bạn trên Adobe Photoshop, bằng cách sử dụng các filter và adjustment. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Brick Wall Man Portrait Grunge Brush Graffiti Wall 1. Cách tạo Background tường gạch Tạo tài liệu mới New Document với kích thước 850 x 630 px . Bạn cũng có thể sử dụng kích thước riêng cho tập tin của bạn, nhưng bạn nên điều chỉnh kích thước sử dụng trong bài hướng dẫn này., Thêm Brick Wall vào New Layer. Thiết lập lại kích thước ảnh nếu cần theo kích thước bản vẽ của bạn. 2. Cách thêm nghệ thuật Graffiti Bước 1 Trong New Layer, thêm Graffiti Wall texture. Điều chỉnh lại kích thước ảnh nếu cần theo khung ảnh của bạn. Bước...
Sin City là một bộ phim hình sự sản xuất năm 2005, phim được viết, sản xuất và đạo diễn bởi Frank Millervà Robert Rodriguez. Phim dựa trên chuỗi truyện tranh cùng tên của Miller. Họ sử dụng hình ảnh chủ yếu là đen và trắng với ánh sáng thấp tạo nên trọng điểm để hình ảnh nổi bật với độ tương phản cao giữa ánh sáng và bóng tối. Hôm nay mình sẽ hướng dẩn cho bạn một số kỹ thuật để chuyển đổi hình ảnh tĩnh của bạn thành một cảnh lấy cảm hứng từ Sin City với một bầu không khí đen tối và tông khắc nghiệt. Với các đặc điểm cổ điển của film noir, neo-noir movies như Sin City cũng sử dụng các hiệu ứng hiện đại như màu sắc và kỷ thuật bố trí cảnh quan giống như trong truyện tranh. Mình sẽ sử dụng các kỹ thuật trong Photoshop để tái tạo lại...
Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để xây dựng một con rồng ra khỏi động vật thực sự, làm thế nào để đặt nó trong một bàn tay, và sau đó làm thế nào để màu sắc và pha trộn các yếu tố để làm cho chúng trông giống như một toàn thể. Thành phần hướng dẫn Bat wings 1 Bat wings 2 Lizard head Lizard horns Lizard scales Lizard tail Lizard eye Woman showing her hand 1. Chuẩn bị thành phần Trước khi bạn bắt đầu, bạn cần phải tìm hình ảnh chứng khoán hoàn hảo cho tầm nhìn của bạn. Các phần tử phải có một quan điểm nào đó, nhưng nó không phải là điều duy nhất bạn nên chú ý đến. Chất lượng của tất cả các yếu tố này sẽ phải được điều chỉnh để một với chất lượng thấp nhất. Hãy chắc chắn rằng tất cả các hình ảnh của bạn đang lớn và chất lượng cao...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hình ảnh tối có nội dung là một nhỏ con gái với mấy con con quạ. Bạn sẽ học cách để kết hợp những Stock khác nhau, sử dụng các kỹ thuật pha trộn tiêu chuẩn, chỉnh sửa, điều chỉnh màu sắc, tạo ra một bầu không khí đen tối, và nhiều hơn nữa. Chuẩn bị: Sau đây là những thứ bạn phải chuẩn bị để tiến hành bài hướng dẩn của mình nhé! Model Landscape Sky Wings Crow 1 Crow 2 Crow 3 Feather brushes by Obsidian Dawn 1. Xây dựng Background Tạo một file thao tác mới với thông số 2000 x 1333 px và các cài đặt sau: Mở hình ảnh Landscape. Kéo hình ảnh này vào trong file thao tác bằng cách sử dụng Move Tool (V). Tạo một layer mới phía trên layer Landscape và set nó thành...
Hôm nay chúng ta sẽ đến một đề tài ” ẩm ước ” hơn các bài trước nhé! em Model củng xinh lắm ạ Sản phẩm: Weo có vẽ hơi dị nhưng mà đẹp nhỉ !! Nguyên liệu: Gồm có Model, Brushes Ink Water, Piano Buttons, Music Note tất cả mình đã để trong 1 file ở đây rồi nhé! DOWNLOAD Tiến hành: Nguồn: http://drawvn.net
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng những công cụ của Photoshop như Layer Styles, Filters, và Layer Masks để tạo ra hiệu ứng chữ Digital Glitch một cách nhanh chóng và dễ dàng.Bắt đầu nhé! Tài nguyên dùng trong hướng dẫn này Các tài liệu được sử dụng trong quá trình thực hiện hướng dẫn này: Pixel Digivolve font basic scanline patterns bởi Artbox-DA 1. Hướng dẫn tạo Background và Text Layers Bước 1 Tạo ra một New Document (tài liệu mới) 900 x 700 px, click vào biểu tượng Create new fill hoặc Adjustment layer phía dưới của bảng điều khiển Layers, chọn Solid Color, và sử dụng màu #101010. Bước 2 Tạo Text màu trắng sử dụng kiểu chữ Pixel Digivolve, và thiết lập kích thước là 170 pt. Bước 3 Đổi tên Layer Text vừa tạo...
Trong hướng dẫn bên dưới được thực hiện bởi "Local Preacher" sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để tạo ra một hình ảnh Body art theo xu hướng tông màu Neon huyền ảo. Đây là một phong cách mới và khá độc đáo cho nhiếp ảnh. Bạn có thể áp dụng nó cho các hình ảnh của mình xem sao nhé. Video hướng dẫn: Nguồn: Local Preacher
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một thao tác hình ảnh cổ tích. Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để xây dựng một nền hoa đầy màu sắc, chỉnh sửa một mô hình, điều chỉnh màu sắc, tạo hiệu ứng ánh sáng, tăng cường độ sâu của trường, và nhiều hơn nữa. +preset hướng dẫn Flower Background Flowers Branches 1 Flowers Branches 2 Model Butterfly 1 Butterfly 2 Bokeh Light texture 1. Xây dựng nền Bước 1 Tạo mới px 2000 x 2000 tài liệu Photoshop với các thiết lập này: Bước 2 Mở hình nền hoa. Kéo hình ảnh này vào vải trắng bằng cách sử dụng Move Tool (V) . Bước 3 Chúng ta cần một nền mờ để tập trung vào các mô hình. Tới Filter> Blur> Gaussian Blur và thiết lập Radius đến 60 px (hoặc giá trị mong muốn của bạn). bước 4...
Hôm nay tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào xăm bằng cách sử dụng Photoshop . Dưới đây bạn có thể nhìn thấy hình xăm tôi sẽ sử dụng cho ngày hôm nay. Và dưới đây là những đồng nghiệp trẻ mà chúng ta sẽ được gắn Tattoo này. Vì vậy, điều đầu tiên tôi muốn làm là để lật Tattoo theo cách ngược lại khi tôi cảm thấy nó sẽ nhìn tốt hơn theo cách đó bởi vì tôi sẽ được gắn nó vào bắp tay phải của mình. Để lật hình ảnh tôi sẽ đi vào Image – Image rotation – Flip Canvas Horizontal. Và Flip, có bạn có nó, bạn hình ảnh bây giờ sẽ phải đối mặt với hướng ngược lại. Điều tiếp theo tôi muốn làm là để loại bỏ nền trắng, có một vài cách khác nhau để loại bỏ hình nền này, nhưng vì chúng ta đang đối phó với tất cả các hình xăm màu đen. Để làm...
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách làm mờ nền ảnh và thêm một số hiệu ứng ánh sáng cho hình ảnh, đơn giản thôi, bắt tay vào làm nhé: Một số phím tắt sử dụng trong hướng dẩn: Nhân đôi Layer: Ctr + J Zoom ảnh: Giữ phím ALT + Lăn chuột Thay đổi độ lớn bé của Brush: [ (Thu nhỏ) ] (Phóng lớn) Đưa 2 màu foreign color và background color về mặc định: phím D Download Stock: http://bit.ly/2sxnWOq File PSD cho bạn nào cần: https://www.fshare.vn/file/P8RUQUQW2AXK Lưu ý: Đây là hướng dẩn nhanh, bạn có thể làm tỉ mỉ hơn để đạt hiệu quả cao nhất nhé :) Video hướng dẩn:
Back
Bên trên