Photoshop

Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra hiệu ứng đốt cháy văn bản trong Photoshop. Bạn sẽ học được cách sử dụng kết cấu lửa để đạt được một hiệu ứng lửa trong Photoshop. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng tùy chọn hoà trộn (Blending options) để đạt được một hiệu ứng đốt lửa. Thực hiện theo hướng dẫn sẽ làm được. Nó cũng khá đơn giản! Lưu ý: Bạn cần Photoshop CS5 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Stock Fire 1 Fire 2 Fire 3 Fire 4 Fire 5 Thiết lập nền tảng cho này hướng dẫn Photoshop Bước 1 Tạo một tài liệu mới trong Photoshop với các thiết lập sau đây: Bước 2 Mở ảnh Stock trong Photoshop vàsau đó đặt nó vào tài liệu chính bằng cách chọn File > Place Embedded Giảm...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách sử dụng Adobe Photoshop để tạo ra một cảnh thiên thần bóng tối (Dark Fallen Angel) bằng cách sử dụng một loạt các kỹ thuật thao tác hình ảnh. Đầu tiên, chúng ta sẽ xây dựng cảnh nền với các hình ảnh mặt đất, bầu trời và đá. Sau đó, chúng ta sẽ thêm bầu không khí dưới lòng đất, chỉnh sửa lại mẫu, làm quần áo lởm chởm và băng quấn và tạo ra một hào quang nửa sáng nửa tối và đôi cánh khói. Sau đó, chúng ta sẽ vẽ các chấm nhỏ và nhập vào các hạt. Chúng ta sẽ sử dụng một số Layer điều chỉnh để hoàn thành hiệu ứng cuối cùng. Công cụ hướng dẫn Các công cụ sau được sử dụng trong quá trình sản xuất hướng dẫn này: Sky 1 Sky 2 Rocks Ground Flames Model Bandages Abstract circles Smoke Particles...
Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: 4 ý tưởng Brush tuỳ biến độc đáo Brush trong Photoshop cho phép bạn tạo ra thế giới kỹ thuật số đầy kinh ngạc. Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể tạo ra các brush tùy biến của riêng bạn bằng cách sử dụng một loạt các tài nguyên sẵn có? Trong video nhanh này, tôi sẽ cho bạn thấy bốn ý tưởng brush độc đáo bằng cách sử dụng một sản phẩm từ GraphicRiver. Nguyên liệu: Hình Mùa đông từ Pixabay. Và vector bông tuyết. Cách tạo Brush tùy biến trong Adobe Photoshop Đối với bài học này, chúng ta sẽ tạo ra các brush bằng cách sử dụng bộ biểu...
Có rất nhiều kỹ thuật tạo bóng trong Photoshop nhưng hôm nay tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo bóng 3D bằng cách sử dụng các tính năng 3D của Photoshop. Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để cast bóng thực tế của các đối tượng. Tài nguyên đã sử dụng Background Model Kỹ thuật tạo bóng 3D trong Photoshop Điều đầu tiên bạn cần làm tách người mẫu (đối tượng) trên một Layer riêng biệt và với nền trong suốt. Tạo một bản sao của layer đó. Nếu bạn dùng Mask để tách ảnh thì chuyển Mask đó về layer riêng biệt. Nhấp chuột phải vào layer đó và chọn "New 3D extrusion from selected layer". Lập tức sẽ có thêm một Tab 3D gần Layer như ảnh dưới. Chọn Infinite light và xoay nó xung quanh để điều chỉnh bóng. Bạn cũng có thể làm mềm bóng nếu bạn sử dụng...
Mình sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng công cụ animation trong photoshop cc để tạo hiệu ứng ảnh tỉnh lòng video hoa nở đẹp mắt. Các bạn xem thành quả và hướng dẫn cụ ở dưới nhé. Tác phẩm của mình: Đây là hướng dẫn: Ai yêu thích thể loại này >>> Like và Theo dõi Kênh của mình để nhận video mới nhất nhé!
Ở đây mình để thuật ngữ là hiệu ứng volumetric có thể một số bản chưa hiểu, mình sẽ lý giải đơn giản để các bạn có thể hiểu nó trước khi bắt đầu bài học. Hiệu ứng volumetric (Volumetric Effects) là gì? Nói một cách đơn giản, hiệu ứng volumetric tượng trưng cho các hiệu ứng của ánh sáng, thời tiết xảy ra với một chủ đề khi nó tồn tại trong chất bán trong suốt như sương mù, khói, hay nước biển. Depth Mask là hình ảnh màu xám căn bản cho phép chúng ta dễ dàng mô phỏng sự biến mất dần dần của một chủ thể trên khoảng cách vì nó bị che khuất bởi sương mù, khói, bụi hoặc nước. Dưới đây là cách thức thực hiện. Bước 1: Mở hình ảnh Mở một tập tin với một lớp nền và một chủ đề đã được trích xuất và đang ở trên lớp của riêng nó. Để đánh giá...
Sử dụng công cụ nhận dạng khuôn mặt mạnh mẽ của Photoshop để phóng đại các biểu hiện trên khuôn mặt. Adobe đã giới thiệu một số công cụ nhận dạng khuôn mặt mạnh mẽ để thêm các hiệu ứng vui nhộn cho hình ảnh chân dung. Với công cụ Face-Aware Liquify, Photoshop sẽ tự động phát hiện các vùng trên mặt bao gồm mắt, miệng, mũi và khuôn mặt tổng thể, cho phép bạn điều chỉnh và tinh chỉnh chúng tuỳ theo sở thích của bạn. Những công cụ này có thể được sử dụng tinh tế để tăng cường và làm nổi bật các vùng đã hoạt hình trên khuôn mặt hoặc, như trong ví dụ ở trên, tới hiệu ứng hài hước hơn tạo ra hình biếm họa và cảm nhận chân dung. Vì vậy, cho dù bạn đang tinh chỉnh một shot chuyên nghiệp hoặc chỉ đơn giản là tạo hình ảnh "troll" vui vẻ với ảnh...
Sẽ không bỡ ngỡ khi bắt đầu làm việc với photoshop cc 2018 nữa bởi qua Rich Tooltips (công cụ hướng dẫn cơ bản cho người mới bắt đầu). Công cụ này làm việc ra sao đừng bỏ lỡ nha.
Photoshop Tutorial Fantasy Effects
Photoshop Tutorial - Effect 3D PoP Out Photoshop
What You'll Be Creating Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: Hoa văn hình học Hoa văn hình học là những thiết kế lạ thường được tạo ra với những hình dạng đơn giản. Và bạn có thể sử dụng những hoa văn này cho hình nền của bạn, miếng dán máy tính xách tay, hoặc bất kỳ dự án thiết kế đồ họa nào. Hãy cùng tìm hiểu cách để tạo ra một hoa văn hình học đơn giản bằng cách sử dụng Adobe Photoshop và các công cụ Shape trong video nhanh dưới đây. Nếu bạn cần một số hoa văn để thêm vào bộ sưu tập của bạn? Hãy thử bộ hoa văn từ video trên, tất cả đều từ Envato Elements. Geometric Marquetry...
Không những photoshop có thể hỗ trợ chúng ta tạo được các text 2D mà còn không ngừng cải tiến đễ tạo text 3D. Và hiệu chỉnh text 2D, text 3D như thế nào mời các bạn xem hết clip nha. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Cắt một bức hình ở chế độ 2D thì crop tool là công cụ hữu hiệu, bên cạnh đó còn có cắt hình ở chế độ 3D thành 2D thì perspective crop tool là một sự hỗ trợ tốt của phần mềm photoshop. Và để cắt layout trong photoshop chúng ta không thể bỏ qua công cụ slice tool. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Nói đến thiết kế người ta nghĩ ngay đến một phần mềm rất quan trọng hiện nay đó là adobe photoshop cc 2017. Qua bài hướng dẫn này các bạn có thể tìm hiểu một cách cơ bản về photoshop. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Quy trình làm việc của Photoshop của bạn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bao gồm khối lượng công việc mà bạn đang xử lý và sự thành thạo của chính bạn về phần mềm. Nếu bạn quen thuộc với các phím tắt này có thể giúp bạn thực hiện thay đổi mà không cần nhiều chuyển động vật lý, có thể tốn thời gian trong quá trình chỉnh sửa. Zooming, undo, và ngay cả các lớp nudging tất cả có thể được thực hiện bằng bàn tay của bạn trên các phím . Bên dưới là các hướng dẫn sử dụng phím tắt của Photoshop.
Trong bài này, chúng tôi sẽ hướng dẩn cho bạn những mẹo thông minh và hữu ích để giúp bạn làm việc nhanh hơn và tạo các dự án sáng tạo có chất lượng cao. Nếu bạn bỏ ra ít phút để đọc bài viết này, bạn sẽ học được rất nhiều mẹo khi làm việc với Photoshop. Chuyển ảnh đen trắng một cách nhanh chóng Bạn muốn chuyển đổi hình ảnh của bạn sang màu đen và trắng một cách nhanh chóng? Chỉ cần bấm Ctrl + Shift + U. Vẽ Đường thẳng Một cách đơn giản để có được một đường thẳng trong Photoshop là giữ phím Shift trong khi sử dụng công cụ Paintbrush. Tạo hình vuông hoàn hảo Một cách dễ dàng để tạo ra một hình vuông hoàn hảo mỗi lần là giữ phím Shift khi sử dụng công cụ Marquee. Free Transform với Whole Numbers Nếu bạn đang thay đổi kích...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào bạn có thể thêm một hiệu ứng hình ảnh đẹp mềm mại cho các bức ảnh của bạn. Đây là Video hướng dẫn nhanh chóng: Dưới đây là hướng dẩn chi tiết, đem lại kết quả tốt hơn. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CS3 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Woman (Stock) Starry Texture Bước 1 Mở bất kỳ hình ảnh trong Photoshop, tôi đang sử dụng hình ảnh người phụ nữ cho hướng dẫn này nhưng tự do lựa chọn của riêng bạn. Để mở bất kỳ hình ảnh trong Photoshop, chọn File> Open và mở hình ảnh. Ảnh sử dụng trong tut (Đã share) Bước 2 Trước tiên tôi sẽ lightness người phụ nữ bằng cách sử dụng Curves (Layer > New Adjustment Layer> Curves ) lớp điều chỉnh và sau đó tôi thêm tone Cyan. Dưới...
Trong hướng dẩn này, chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn cách để kéo dản ảnh trong Photoshop. Thủ thuật này sẽ giúp bạn mở rộng góc ảnh một cách rất hiệu quả đối với ảnh chân dung, phong cảnh. Tuy nhiên, có một số hình ảnh bạn sẽ không áp dụng biện pháp này, bạn hãy tìm hiểu phương pháp này nhé. Theo dõi kênh Designer Việt Nam
Cảm thấy không vừa lòng với cách Photoshop trên PC làm việc? Cấu hình máy mạnh mà Photoshop vẫn làm việc chậm rề rề? Dưới đây là một số hướng dẩn tối ưu hoá tăng tốc độ khi bạn làm việc với Photoshop. Để bắt đầu, bạn mở tuỳ chọn Performance Preference: Trên Mac: chọn task "‘Photoshop CC", ở góc bên trái, cạnh task "File", -> "‘Preferences" ->" Performance" Trên Windows: chọn task "Edit" ->"‘Preferences" ->" Performance". Lúc này cửa sổ Performance Preference sẽ xuất hiện và các thao tác tinh chỉnh tối ưu hệ thống photoshop sẽ đều được thực hiện trên đây. Trước tiên là Memory Usage (RAM), thông tin về dung lượng ram hệ thống, và dung lượng ram Photoshop sử dụng sẽ được hiển thị ở đây. Thông thường, photoshop cần sử dụng 70% dung...
Trong bài viết này bạn sẽ học cách kết hợp công cụ Patch và Content-Aware Fill để xoá các vật thể không mong muốn ra khỏi bức ảnh. Bước 1: Mở một hình ảnh với một đối tượng cần xoá. Nếu bạn đang làm việc với một tài liệu chỉ có một lớp, sao chép nó bằng cách nhấn Command-J (PC: Ctrl-J). Bước 2: Kích hoạt công cụ Quick Selection bằng cách nhấn Shift-W cho đến khi bạn nhìn thấy biểu tượng của nó trong Hộp công cụ. Trong thanh Options, bật hộp kiểm Auto-Enhance cho một lựa chọn hơi mượt hơn và chính xác hơn. Bước 3: Nhấp và kéo để lựa chọn đối tượng bạn cần xoá Bước 4: Mở rộng vùng lựa chọn để bao gồm một số điểm ảnh nền bằng cách chọn Select>Modify>Expand. Nếu bạn đang làm việc với một hình ảnh nhỏ như hình này, hãy thử nhập một...
Back
Bên trên