Photoshop

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn Xử Lý ảnh Thiếu sáng 2021 và ảnh sáng không đều, để các bạn có thể áp dụng với những bức hình chụp kỹ niệm của các bạn nha. video này mình làm rất ngắn và cố gắn cô động lại rất nhiều và hướng dẫn chi tiết từng bước Blend màu để các bạn có thể hiểu được kỷ thuật xử lý ảnh thiếu sáng này nha.Nào bây giờ các bạn hãy bấm vào video để xem hướng dẫn nhé. cảm ơn các bạn đã xem
Trong các bước sau, bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra biểu đồ cột đơn giản trong Adobe Illustrator. Để bắt đầu, bạn sẽ tìm hiểu cách thiết lập lưới đơn giản và cách tạo ra các hình dạng cơ bản bằng cách sử dụng các hình chữ nhật đơn giản. Tiếp theo, bạn sẽ tìm hiểu cách để tạo cảm giác 3D vào biểu đồ bằng cách sử dụng một hình thang đơn giản và linear gradient. Tiếp tục, bạn sẽ tìm hiểu cách để tận dụng đầy đủ các hiệu ứng Transform khi tạo ra một số đường phân chia tinh tế và cột màu sắc. Cuối cùng, bạn sẽ tìm hiểu cách thêm một vài cụm từ và một lưới đơn giản để làm hình nền. 1. Tạo New Document và thiết lập lưới Nhấn Control-N để tạo new document. Chọn Pixels từ trình đơn thả xuống Units, nhập 600 trong ô width và height, và nhấp vào...
Photoshop Tutorial Fantasy Effects
Chào các bạn trong nhiếp ảnh đôi lúc chúng ta thể nào lường trước được ánh sáng tự nhiên của mặt trời, đôi lúc đang chụp thì trời bỏng nhiên nắng gắt lên là hình chúng ta bị cháy sáng là điều không thể tránh khỏi. Chính vì vậy Minh Tiến Channel xin được chia sẽ với các bạn Phương pháp đơn giản của mình để cứu lấy tấm hình này nha.Hình ảnh chụp out door thương hay bị cháy sáng, đó là đều không thể tránh khỏi khi khi hướng ánh sáng thay đổi hay cường độ ánh sáng biến đổi. như với thiết bị hiện đại điều đó có thể khác phục
Mình sẽ hướng dẫn các bạn các tách nền sao cho nhanh nhất và hiệu quả nhất, mà vẫn giữ được nhiều tri tiết nhất, hay bỏ ra 3 phút để xem hết video này bạn sẽ nhận được kiến thức bổ ích từ video, biết được cách mà các chuyên gia thường làm.
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. - Hôm nay chúng ta sẽ cùng nhau thực hiện bài BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP cho bức hình này nha, và đây cũng là hướng dẫn blend màu đẹp.- trong bài này mình sẽ Hướng dẫn blend màu đẹp, các bạn có thể dùng phương pháp này để áp dung cho các bức ảnh khác. Hướng dẫn blend màu đẹp này của mình sẽ là các bạn thích. - Cách BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP này cũng rất là đơn giản, chỉ cần một vài thao tác là chúng ta có thể thực hiện được BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP. Và bây giờ chúng ta sẽ cùng nhau thực hành bài tập BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP này nha.
Một trong những điều đầu tiên bạn có thể nhận thấy về Photoshop CS6 là màu sắc của giao diện tối hơn. Nếu bạn thích màu sắc sáng hơn giao diện cũ, bạn có thể nhanh chóng thay đổi nó trở lại chỉ một vài cú nhấp chuột. Trong loạt bài giới thiệu của chúng tôi về Photoshop, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thực hiện. Hãy bắt đầu nào! Vietnamese (Tiếng Việt) translation by Nguyễn Thành Phúc
Xin chào các bạn, chắc hẳn anh em thợ chụp ảnh tiệc hay mắc phải những tấm ảnh không rõ nét, chụp bị nhòe, nhòe không chịu nổi, khi bị như vậy mà không có một tấm ảnh khác thay thế thì phải làm như thế nào. Mình có giải pháp cho các bạn đậy, chỉ cần 1 vài thao tác sẽ giúp các bạn Cứu nét lại ảnh trong photoshop, giúp các bạn hóa giải được sự bài toán khó này. hãy bắt đầu xem video nhé.
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào để tạo ra một văn bản clipping mask hiệu quả trong Adobe Photoshop Video của Dansky
Chào các bạn mình chia sẻ với cách bạn cách làm tranh sơn dầu với photoshop Beta. Trước kia thì các bạn làm một bức tranh sơn dầu rất là mất thời gian, từ khi có công cụ này của photoshop thì mọi chuyện đã chở nên dễ dàng rất nhiều. hãy cũng mình xem video bên dưới để có thể biết được cách làm nhé.
Sẽ không bỡ ngỡ khi bắt đầu làm việc với photoshop cc 2018 nữa bởi qua Rich Tooltips (công cụ hướng dẫn cơ bản cho người mới bắt đầu). Công cụ này làm việc ra sao đừng bỏ lỡ nha.
Hiệu ứng tan biến Photoshop - Dispersion Effect: Photoshop Tutorial
Gradient là sự pha trộn màu sắc, tạo sự chuyển đổi dần dần từ màu này sang màu khác. Nếu bạn vẫn còn đang loay hoay tự tạo những bảng màu gradient nhưng vẫn chưa ưng ý thì tham khảo 16 Color Palette Gradient dưới đây nhé: EASTERN BLUE WATER LEAF & EASTERN BLUE SUBMARINE Mã màu HEX EASTERN BLUE WATER LEAF: #18A5A7 -> #BFFFC7 Mã màu HEX EASTERN BLUE SUBMARINE: #18A5A7 -> #B6C0C5 BLUE ZODIAC SUBMARINE & BLUE ZODIAC LAVENDER Mã màu HEX BLUE ZODIAC SUBMARINE: #112D60 -> #B6C0C5 Mã màu HEX BLUE ZODIAC LAVENDER: #112D60 -> #DD83E0 LAVENDER ROSE OXFORD BLUE & NIAGARA SLEPTIC Mã màu HEX LAVENDER ROSE OXFORD BLUE: #FDABDD -> #374A5A Mã màu HEX NIAGARA SLEPTIC: #05999E -> #CBE7E3 RONCHI CELLO & LIGHT...
Cinemagraphs- những hình ảnh hoạt động lặp đi lặp lại - ngày càng trở nên phổ biến qua nhiều năm. Đây là một cách tuyệt vời để thu hút sự chú ý của người xem và thêm vào một khía cạnh huyền diệu, hấp dẫn vào một bức tranh bình thường khác. Trong tập mới nhất này trong loạt 'Make It Now' của Adobe Creative Cloud, bạn sẽ học - trong vòng một phút - làm thế nào để tạo ra một đoạn phim riêng của bạn trong Photoshop. Những điểm nổi bật khác trong bộ sưu tập 'Make It Now' bao gồm các hướng dẫn một phút để chứng minh làm thế nào để tạo chữ 3D và một thiết kế logo trong Illustrator, cũng như làm thế nào để tạo ra một phơi sáng kép và GIF động trong Photoshop. Xem Video hướng dẩn: [via Adobe Creative Cloud, images via video...
Trong hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách đổi màu mắt một cách dễ dàng với Abode Photoshop Hy vọng nó sẽ hữu ích cho các bạn .
Hướng dẫn hiệu ứng kéo dãn pixel trong Photoshop. xin chào các bạn trong bài này mình sẽ hướng dẫn các bạn lấy màu trong chủ thể và dùng mẫu màu đó để trang trí cho chủ thể của mình, hy vọng mẹo nhỏ này sẽ làm các bạn thích
Mình xin chia sẻ với mọi người cách tô màu những bức ảnh đen trắng như thế này. Mình mới học Photoshop mong mọi người góp ý. Cảm ơn ;)
Back
Bên trên