Photoshop

Phiên bản Adobe Photoshop CC 2018 đã ra mắt với rất nhiều cải tiến đáng kể, rất nhiều người dùng đã cập nhật lên phiên bản mới nhất này. Tuy nhiên, vẫn còn rất nhiều bạn đang băn khoăng liệu có nên lên phiên bản mới nhất này không. Dưới đây là 9 tính năng đáng chú ý của Photoshop CC 2018 mà bạn nên xem xét và cập nhật cho mình phiên bản mới này. Adobe đã đưa ra một loạt các tính năng mới của Photoshop trong CC 2018 với sự trợ giúp của các nhiếp ảnh gia và nhà thiết kế. Adobe rất biết lắng nghe ý kiến người dùng. 1. Select and Mask được cải tiến Chức năng Select and Mask của Adobe có thể được sử dụng để tách đối tượng của hình ảnh. Photoshop CC 2018 đã cải thiện tính năng này. Mở hình ảnh bạn muốn chỉnh sửa và vào Select> Select and...
Sau khi sử dụng Photoshop một thời gian, chắc chắn bạn sẽ nhận ra rằng có một số quy trình mà bạn lặp đi lặp lại nhiều lần cho các loại dự án khác nhau . Sử dụng Action sẽ giúp bạn tự động hóa các quy trình đó và thực hiện chúng chỉ với một cú nhấp chuột. Action trong Photoshop là gì? Action hoạt động bằng cách ghi lại các tác vụ và cài đặt của bạn từ khi bạn nhấn Record cho đến khi bạn nhấn Stop. Điều này bao gồm các chuỗi thay đổi kích thước hình ảnh; các bước lưu; bộ lọc màu; và các tác vụ cao cấp hơn như các quy trình chỉnh sửa, như thêm các layer, làm mờ, tạo mask và các tác vụ khác. Làm thế nào để tạo Action? Tạo Action trong Photoshop khá đơn giản. Trước tiên bạn vào Windows->Action để mở bảng Action. Trong bảng này có chứa...
Cập nhật phiên bản photoshop mới nhất Link Fshare: Các bạn comment email mình sẽ gửi link nha
Đây là bộ poster phím tắt mình sưu tầm được từ một người bạn rất đầy đủ và hữu ích để tăng tốc công việc cho anh chị em. Đây là link PDF chất lượng cao cho ai cần: Google Drive
Thi thoảng chúng ta bắt gặp những bài hướng dẫn, hay phác thảo một bản vẽ gì đó có những mũi tên cong theo người thể hiện bài viết rất đẹp và chuyên nghiệp. Chúng ta hoàn toàn có thể làm được việc đó bằng Photoshop CS5. Đây là tính năng rất hay của CS5.Vậy hôm nay chúng ta hãy cũng học thiết kế đồ hoạ với các thao tác cơ bản sau : Đầu tiên ta mở một file ảnh hộp thoại muốn làm bài hướng dẫn trong photoshop và thiết lập như hình dưới đây Vẽ mũi tên vào vị trí của hình hộp thoại. Chọn menu Layers bên phải, chuột phải lên layers Shape 1 chọn Rasterize layers Các bạn cũng có thể vào thanh menu chính phía trên. Chọn vào menu Layers>Rasterize>Shape Sau khi làm xong bước trên sẽ như thế này Vào menu Edit và chọn Puppet Warp Con...
Đối với một thiết kế sau khi bạn phối màu, nếu nó trông quá bình thường, không có gì nổi bật thì việc thêm một số hiệu ứng ánh sáng, màu gradient có thể nâng cấp bức ảnh ngay lập tức. Nếu bạn không tin, thì nhìn vào ảnh bên dưới sẽ rõ. Chỉ bằng công cụ Brush, Cliping Mask, hiệu ứng Noise và một số màu cơ bản. Bạn có thể khiến cho bức ảnh đơn điệu của mình mang lại một cái nhìn 3D và thu hút hơn rất nhiều. Video bên dưới do Ben Marriott thực hiện, sẽ cho bạn thấy cách chi tiết để thực hiện điều này.
Chào các bạn mình chia sẻ với cách bạn cách làm tranh sơn dầu với photoshop Beta. Trước kia thì các bạn làm một bức tranh sơn dầu rất là mất thời gian, từ khi có công cụ này của photoshop thì mọi chuyện đã chở nên dễ dàng rất nhiều. hãy cũng mình xem video bên dưới để có thể biết được cách làm nhé.
Học cách dễ dàng biến mùa hè thành mùa đông trong Photoshop với Hue/Saturation Adjustment Layer! Để tạo hiệu ứng này, bạn chủ yếu sẽ sử dụng lớp điều chỉnh Hue / Saturation để khử bão hòa và làm sáng các tán lá trong ảnh. Để thực hiện hướng dẫn Bạn sẽ cần Photoshop 2021 (22.5) hoặc mới hơn. Hình ảnh hướng dẫn Ảnh mẫu
Dưới đây là các phương pháp khác nhau giúp biến hình ảnh của bạn thành tranh vẽ. Công cụ trực tuyến miễn phí để chuyển ảnh thành tranh vẽ Các công cụ của trang web sẽ giúp bạn có được hoạt hình hoá hình ảnh nhanh chóng . Bằng cách áp dụng các bộ lọc khác nhau cho chân dung của bạn , bạn có thể đưa ra các phiên bản phim hoạt hình khác nhau của khuôn mặt. Tuy nhiên, các công cụ này thường có chức năng hạn chế và kết quả cuối cùng có thể không được thỏa đáng nhiều. Phương pháp này là hoàn hảo cho những người bạn của những người: Không quan tâm về chất lượng hình ảnh Kết quả nhanh chóng Chỉ muốn vui thôi Chúng tôi đã khám phá ra một số công cụ trực tuyến miễn phí sẽ giúp bạn vẽ tranh minh hoạ trong một vài phút. Chúng tôi đã thử nghiệm...
Đối với những bạn yêu thích Anime và đang muốn biến hình ảnh chụp thành những bức tranh anime đẹp mắt, hướng dẫn dưới đây sẽ giúp bạn tìm hiểu phương pháp thực hiện. Các thao tác thực hiện cũng không quá phức tạp, vận dụng các công cụ cơ bản và kỹ thuật lồng ghép ảnh, bạn có thể dễ dàng tạo ra khung cách phong cách Anime. Tệp thực hành: Girl Sitting Anime Sky Background Birds Png Hướng dẫn bởi: rafy A
Trong thế giới kỹ thuật số ngày nay, việc biến đổi ảnh trở thành một hoạt động thú vị và phổ biến. Với sự phát triển của công nghệ AI và mạng neural, chúng ta có thể thực hiện những biến đổi đáng kinh ngạc trên ảnh của chúng ta. Một trong những biến đổi thú vị là biến ảnh trẻ thành già. Trong bài hướng dẫn này, chúng ta sẽ khám phá cách sử dụng Neural Filter trong Photoshop để biến đổi ảnh trẻ của bạn thành hình ảnh của một phiên bản già hơn. Neural Filter là một tính năng mới trong Photoshop, sử dụng công nghệ mạng neural để áp dụng các hiệu ứng và biến đổi phức tạp vào ảnh. Hãy cùng nhau khám phá và trải nghiệm quá trình tạo ra những bức ảnh thú vị và sáng tạo. Hãy tiến hành theo các bước hướng dẫn bên trên để biến đổi ảnh trẻ thành...
BIẾN TƯỢNG PHẬT ĐÁ THÀNH VÀNG TRONG PHOTOSHOP, XIN CHÀO CÁC BẠN, HÔM NAY SẼ HƯỚNG DẪN CHO CÁC BẠN CÁCH BIẾN ĐÁ THÀNH VÀNG NHÉ. BÀI TẬP CŨNG KHÁ THÚ VỊ. BIẾN TƯỢNG PHẬT ĐÁ THÀNH TƯỢNG PHẬT BẰNG VÀNG. ĐÂY LÀ CÁCH MÀ MÌNH CÓ THỂ THAY ĐỔI CHẤT LIỆU TRONG PHOTOSHOP. CÔNG THỨC BIẾN ĐÁ THÀNH VÀNG. NÀO HÃY CÙNG XEM VIDEO NHÉ.
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để làm sáng lên (ngay cả một hình ảnh trắng đen) nhờ sử dụng kỹ thuật ánh sáng trong Photoshop. Chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng lớp điều chỉnh để đạt được các hiệu ứng ánh sáng trong Photoshop. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để tăng cường ánh sáng bằng cách sơn chúng, điều chỉnh ánh sáng và độ tương phản và nhiều hơn nữa tại diễn đàn VietCine.Com. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CC 2014 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở ảnh Stock trong Photoshop . Vào File > Open và mở hình ảnh đường phố mà mình đã share. Bước 2 Thêm một adjustment layer Photo Filter vào Stock. VàoLayer > New Adjustment Layer > Photo Filter hoặc nhấp vào biểu...
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. - Hôm nay chúng ta sẽ cùng nhau thực hiện bài BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP cho bức hình này nha, và đây cũng là hướng dẫn blend màu đẹp.- trong bài này mình sẽ Hướng dẫn blend màu đẹp, các bạn có thể dùng phương pháp này để áp dung cho các bức ảnh khác. Hướng dẫn blend màu đẹp này của mình sẽ là các bạn thích. - Cách BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP này cũng rất là đơn giản, chỉ cần một vài thao tác là chúng ta có thể thực hiện được BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP. Và bây giờ chúng ta sẽ cùng nhau thực hành bài tập BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP này nha.
Như vậy là chỉ còn vài tháng nữa là đến mùa hè để bắt kịp xu hướng trong hướng dẩn ngày hôm nay chúng ta sẽ học cách tạo hiệu ứng ánh sáng ấm áp của không khí mùa hè một cách đơn giản trong Photoshop. Đây là hình ảnh gốc, như bạn thấy nó có tông màu hơi lạnh và tôi muốn làm cho nó ấm hơn. Hướng dẫn này rất đơn giản bất kỳ ai cũng có thể thực hiện Link tải về Stock: Stock https://data.designervn.net/2018/04/4100_9f07403acf75be72b5467256c9cb35c7.jpeg|https://data.designervn.net/2018/04/4101_b4aa63adf21e2d3799c558556fdf3a9c.jpg Dưới đây là Video hướng dẫn: Hướng dẫn từ Skeelens
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng mơ mộng tưởng tượng từ một hình ảnh thông thường bằng cách sử dụng các lớp điều chỉnh, mặt nạ và chế độ hoà trộn. Thông tin Chương trình : Photoshop CS3 + Độ khó : Dể Chuẩn bị Child photo - Stock Bước 1 Chuẩn bị hình ảnh của bạn. Tôi sử dụng công cụ Crop (C) để xóa các cạnh không mong muốn Bước 2 Nhấn Cmd / Ctrl + J để nhân đôi background. Kích chuột phải vào layer này, chọn Convert to Smart Object. Vào Filter> Blur> Gaussian Blur và thiết lập bán kính 8px: Trên Filter Mask, dùng bàn chải mềm (soft brush) với màu đen để xóa phần giữa và để lại các hiệu ứng làm mờ chỉ có thể nhìn thấy ở các cạnh: Bước này là để thêm một số sâu đến hiện...
Đây là tấm ảnh gốc. Các bạn mở file ảnh này trên photoshop nhé: Vào Layer > New Adjustment Layer > Gradient Map. Tại 2 đầu chúng ta chọn màu xanh dương và vàng nhé. Nếu xảy ra hiện tưởng đảo màu, các bạn check vào ô Reserve để đảo trở lại: Giảm Opacity của layer này xuống khoảng 30%, chúng ta được kết quả sau: Tại bảng Layer, các bạn nhấp đúp vào ô Background để chuyển thành 1 layer. Các bạn có thể đặt tên tùy ý cho layer này và nhấn OK. Vào Layer > Layer Style > Inner Shadow. Đặt blend mode là Color Burn và các thông số như hình dưới: Tiếp tục chọn Gradient Overlay cho layer này, các thông số như hình dưới nhé: Ở đây mình chèn lên trên một tấm texture thế này: Cho Opacity là 20%, chúng ta có kết quả sau: Đến...
Nếu bạn yêu thích tông màu xanh đen cổ điển và muốn tạo một không khí khác cho hình ảnh, hãy xem qua hướng dẫn này nhé. Đây là một hướng dẫn rất đơn giản và ai cũng có thể thực hiện. Hình ảnh sử dụng: Tải về Video hướng dẫn: Đừng quên đăng ký kênh của DesignerVN nhé bạn:
Bộ tutorial chỉnh ảnh photoshop cực đẹp của LJ Holloway Photography Collection Link Download: Click here Xem thêm kho tài liệu về đồ họa tại: http://bit.ly/2X9Elez Nếu có vấn đề về download hãy cmt bên dưới nhé!
Adobe Photoshop là một phần mềm thiết kế vô cùng mạnh mẽ, bao gồm một loạt các công cụ hữu ích. Nhưng Photoshop không chỉ dành cho các chuyên gia. Với sự giúp đỡ của Photoshop, bạn có thể dễ dàng tự học cách sử dụng nó để tạo ra những sản phẩm đẹp, hình ảnh hấp dẫn. Để giúp bạn bắt đầu, mình đã chọn 12 trong những công cụ hữu ích nhất của Photoshop và giải thích những gì bạn cần làm với chúng, nơi để tìm thấy nó, làm thế nào để sử dụng nó, một vài lời khuyên và thủ thuật để nhận được sản phẩm hoàn hảo. Mình cũng đã bao gồm một số nguồn tài nguyên lớn ở đó trong trường hợp bạn muốn tìm hiểu về một công cụ có chiều sâu hơn. Các công cụ và mẹo để sử dụng hiệu quả trong Photoshop 1. Layer tool Mình thích suy nghĩ các Layer như tấm kính...
Back
Bên trên