Photoshop

Đây là bài tập cũng khá là thú vị, bài này rất hợp với mấy bạn làm thời trang nè, một kiểu hiệu úng lồng chữ qua hình ảnh. Tuy thao tác đơn giản nhưng mà cũng tạo được ấn tượng trong thiết kế nếu các bạn áp dụng hợp lý. Mời các bạn xem video phía dưới nhé.
SHOTOSHP-TIPS |HIỆU ÚNG CHỮ LỒNG ẢNH TRONG ẢNH |PHẦN 2 chia sẻ với các bạn cách làm hiệu ứng chữ lá cây, bạn này các bạn có thể làm bộ chữ để ghép vào sản phẩm có dạng thiên nhiên, tươi mát. chúc các bạn thành côngBẠN CÓ THỂ TẢI HÌNH THỰC HÀNH Ở ĐÂY: https://drive.google.com/file/d/1Mh74...
Conten Aware csale in photoshop | kéo dãn hình không ảnh hướng để chủ thểcái chia sẻ này sẽ giúp ích cho các bạn làm thế nào kéo dãn hình mà không làm biến dạng chủ thể vẫn giữ nguyên hình dáng ban đầu của chủ thể.Nào hãy cùng mình khám phá nhé.nào nào mời các bạn xem video nhé.
TẠO HIỆU ỨNG 3D BẰNG CLIPPING MASKChào các bạn, có thể nói đồ họa là một lĩnh vực tuyệt vời, chỉ cần bạn có đủ trí tưởng tượng, bạn có thể tạo ra mọi thứ, một cộng cụ đơn dãn nhất trong photoshop sẽ chưng minh cho bạn điều này, chắn hẳn các bạn sẽ ngạc nhiên vì một thao thác đơn giản sẽ tạo ra một bức hình ấn tượng chỉnh bằng vài cú click chuột đơn giản thôi. nào hãy cùng chúng tôi vào bài nhé.
Chào các bạn ! Chắc các bạn đã từng nghe hoặc đã thấy ra rã trên diễn đàn và mạng về tính năng AI của Photoshop, đó là Generative Fill, nó có thể thay đổi nền theo hướng ánh sáng, hoặc xóa vật thể không mong muốn một cách nhanh chóng và không mất quá nhiều thời gian, hay ghép tóc hoặc thêm một cái gì đó vào trong bức ảnh của mình. Hôm nay mình cũng nói về Generative Fill như mà nó sẽ làm Retouch da. các bạn xem video bên dưới để biết thêm nhé.
Đây là bài mình làm xin được chia sẻ cùng các bạn. Một chiếc xe bay từ trong bức hình, Mình hay gọi cái này là Frame trong Frame. vì nó có hai cái khung hình.^^
Chào các bạn trong nhiếp ảnh đôi lúc chúng ta thể nào lường trước được ánh sáng tự nhiên của mặt trời, đôi lúc đang chụp thì trời bỏng nhiên nắng gắt lên là hình chúng ta bị cháy sáng là điều không thể tránh khỏi. Chính vì vậy Minh Tiến Channel xin được chia sẽ với các bạn Phương pháp đơn giản của mình để cứu lấy tấm hình này nha.Hình ảnh chụp out door thương hay bị cháy sáng, đó là đều không thể tránh khỏi khi khi hướng ánh sáng thay đổi hay cường độ ánh sáng biến đổi. như với thiết bị hiện đại điều đó có thể khác phục
Công nghệ ngày càng cao, đồi hỏi thao tác của chúng ta phải nhanh và chuẩn, Retouch4me là công cụ hỗ trợ chúng ta các bước xử lý da cực kỳ nhanh thay vì phải lo mọ cả tiếng đồng hồ để có thể xử lý một bức ảnh ưng ý.
Bài tập chia sẻ photoshop nâng cao, xin chào các bạn rất vui khi được chia sẻ kiến của mình qua các bài tập thiết kế poster. với mong muốn góp một phần nhỏ sức của mình để hỗ trợ các bạn thiết kế trẻ có thêm nhiều kiến thức trong ngành.
Mình là Minh Tiến. Mình xin chia sẻ bài thiết kế Poster Burer, đây là tập mẫu hứng mình làm, Hy vọng nó sẽ một phần nào đó giúp cho các bạn mới vào nghề có thể có thêm ý tưởng và có thể biết thêm một cách làm mới. chúc các bạn xem bài tập thật vui vẻ
Trong thế giới kỹ thuật số ngày nay, việc biến đổi ảnh trở thành một hoạt động thú vị và phổ biến. Với sự phát triển của công nghệ AI và mạng neural, chúng ta có thể thực hiện những biến đổi đáng kinh ngạc trên ảnh của chúng ta. Một trong những biến đổi thú vị là biến ảnh trẻ thành già. Trong bài hướng dẫn này, chúng ta sẽ khám phá cách sử dụng Neural Filter trong Photoshop để biến đổi ảnh trẻ của bạn thành hình ảnh của một phiên bản già hơn. Neural Filter là một tính năng mới trong Photoshop, sử dụng công nghệ mạng neural để áp dụng các hiệu ứng và biến đổi phức tạp vào ảnh. Hãy cùng nhau khám phá và trải nghiệm quá trình tạo ra những bức ảnh thú vị và sáng tạo. Hãy tiến hành theo các bước hướng dẫn bên trên để biến đổi ảnh trẻ thành...
Cách lưu ảnh trong Photoshop là điều bạn cần biết sau khi chỉnh sửa xong một bức ảnh đẹp, xịn sò. Đa số thực hiện một cách cơ bản nên ảnh có chất lượng không quá cao. Cùng Siêu Nhân Designer tìm hiểu cách lưu ảnh Photoshop chất lượng cao trong bài viết dưới đây. Hình ảnh quả táo trên Photoshop 1. Phân biệt các cách lưu và xuất ảnh trên Photoshop Khi sử dụng phần mềm Photoshop, khi lưu lại hình để sử dụng thì người dùng sẽ có 3 lựa chọn như sau: Save, Save as và Export. Vậy 3 lựa chọn này có gì khác nhau? Có thể nói, đây là 3 cách lưu ảnh đã chỉnh sửa trong Photoshop chính, với ý nghĩa như sau: Save: nghĩa là bạn lưu đè lên hình ảnh đang làm. Save As: nghĩa là bạn lưu ảnh bằng file tùy chọn, bao gồm các file như: JPG, PNG hay PSD...
Neural Filters cho Photoshop 2023 version 24.5 cho anh em nào cần Anh em tải file theo đường dẫn bên , giải nén rồi dán đè toàn bộ nội dung theo đường dẫn sau: C:\Users\Account User\AppData\Roaming\Adobe\UXP\PluginsStorage\PHSP\24\Internal\com.adobe.nfp.gallery\PluginData Link tải Neural Filters version 24.5: Hoặc link: https://www.fshare.vn/file/912ZKKUBN5FF?token=1686036340 Sau khi paste nội dung vào thư mục đã nêu ở trên thì anh em đăng nhập tài khoản Adobe ngay trong Menu Help của Photoshop 2023 để dùng nhé. Hy vọng anh em sẽ hài lòng với nội dung này của Forum Siêu Nhân.
Hướng dẫn này sẽ giúp bạn nhanh chóng cắt ảnh thành hình trọn, hình vuông hoặc bất kỳ hình gì một cách nhanh chóng và đơn giản trong Photoshop. Để thực hiện bạn làm theo các bước sau: Mở ảnh và tạo một hình dạng mới trong Photoshop bằng cách chọn "File > New". Chọn kích thước và tùy chọn cần thiết cho hình dạng mới và nhấn "OK". Trên thanh công cụ, chọn công cụ Hình dạng (Shape) từ thanh công cụ hoặc nhấn phím U trên bàn phím để chọn nhanh công cụ Hình dạng. Trong thanh tùy chọn trên đầu cửa sổ Photoshop, chọn hình dạng bạn muốn sử dụng từ danh sách các hình dạng có sẵn. Vẽ hình dạng lên khung làm việc Photoshop bằng cách kéo chuột. Để tạo một hình tròn, nhấn phím Shift khi vẽ để giữ cho hình dạng đều và không bị méo mó. Tiếp theo...
Photoshop là một trong những phần mềm chỉnh sửa ảnh hàng đầu trên thế giới và hỗ trợ rất nhiều phím tắt nhanh để giúp tăng hiệu suất làm việc. Dưới đây là một số phím tắt quan trọng và hữu ích trên Photoshop 1 Cơ bản Ctrl + N: Tạo tài liệu mới. Ctrl + O: Mở tệp tin. Ctrl + S: Lưu tài liệu. Ctrl + Z: Hoàn tác thao tác cuối cùng. Ctrl + Shift + Z: Làm lại thao tác vừa hoàn tác. Ctrl + X: Cắt. Ctrl + C: Sao chép. Ctrl + V: Dán. Ctrl + A: Chọn toàn bộ ảnh. 2 Đối tượng và lớp Ctrl + T: Biến đổi tỷ lệ hoặc kích thước đối tượng. Ctrl + J: Sao chép đối tượng vào một lớp mới. Ctrl + Shift + J: Cắt đối tượng và dán vào một lớp mới. Ctrl + G: Gom nhóm đối tượng vào một lớp. Ctrl + Shift + ]: Đưa đối tượng lên một lớp. Ctrl + Shift + [...
Photoshop là một phần mềm tiếp tục phát triển và khiến chúng ta ngạc nhiên theo những cách không thể tưởng tượng được. Adobe đã giới thiệu các chức năng, tính năng và công cụ mới cho phần mềm này trong hơn ba thập kỷ và nó không hề chậm lại. Cho dù bạn là người mới sử dụng Photoshop hay một nhà thiết kế đồ họa có kinh nghiệm, sẽ luôn có điều gì đó mới mẻ để tìm hiểu về phần mềm chỉnh sửa đồ họa này. Trong bài đăng này, chúng tôi chia sẻ với bạn một số kỹ thuật Photoshop nâng cao mà mọi người dùng phải biết. Với những kỹ thuật này, bạn sẽ có thể tạo ra các thiết kế phức tạp hơn cũng như làm việc hiệu quả hơn. Chỉnh màu bậc thầy trong Photoshop: 5 thủ thuật chuyên nghiệp Một trong những khía cạnh quan trọng nhất của chỉnh sửa ảnh là...
Trong Photoshop, việc tách đối tượng ghép nền là một công việc thường xuyên được thực hiện trong quá trình chỉnh sửa ảnh. Tuy nhiên, sau khi đã tách được đối tượng, việc khớp màu sắc của nó với nền mới sẽ trở thành một thách thức đối với nhiều người. Video hướng dẫn này sẽ giúp bạn có thể khớp màu sắc cực nhanh khi bạn tách đối tượng ghép nền trong Photoshop.
Bạn muốn biết cách sử dụng công cụ Color Replacement Tool trong Photoshop? Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn một vài cách sử dụng công cụ thay thế màu sắc! Những gì bạn sẽ học trong Công cụ thay thế màu này Hướng dẫn Photoshop Công cụ Color Replacement Tool ở đâu? Cài đặt Color Replacement Tool Photoshop Cách sử dụng Brush Color Replacement Tool Những gì bạn cần Các nội dung sau đã được sử dụng trong quá trình sản xuất hướng dẫn này: Trái cam Miếng cam 1. Công cụ Color Replacement Tool ở đâu? Bước 1 Bạn có thể thay thế màu trong Photoshop bằng Color Replacement Brush, nó có thể tìm thấy trong bảng Tools. Bước 2 Nếu bạn không thấy Color Replacement Tool trong bảng điều khiển này, hãy nhấn vào biểu tượng Edit...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách thay đổi màu nền trong Photoshop! Đây là một kỹ thuật đơn giản nhưng mạnh mẽ mà bất kỳ ai cũng có thể làm theo. Ngay cả khi bạn là người mới bắt đầu. Tải ảnh hướng dẫn
Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng chữ rực lửa với bộ lọc Flame Generator. Filter này được thiết kế để hiển thị ngọn lửa thực tế trên các đường Path do người dùng xác định. Phần văn bản sẽ được tạo bằng cách sử dụng Layer Styles. https://data.designervn.net/2022/02/14208_fire-text-photoshop-before.jpg|https://data.designervn.net/2022/02/14209_fire-text-photoshop-after.jpg
Back
Bên trên