Photoshop

Bước 1 Đầu tiên, chúng ta hãy mở một tập tin mới. Chúng ta sẽ sử dụng kích thước Letter chuẩn. Bước 2 Chúng ta cũng cần một chút cảm hứng !. Freepik.com là một trang web tuyệt vời để tìm hình ảnh tham khảo! Bước 3 Đây là ảnh tham chiếu tôi đã chọn cho thiết kế. Bước 4 Hãy đặt nó vào không gian làm việc của chúng tôi để chúng tôi phác hoạ dễ dàng hơn. Bước 5 Hãy thử và căn cứ phác hoạ trên hình ảnh tham khảo càng nhiều càng tốt; Chú ý đến cử động của cơ thể, tay trên hông, góc khuỷu tay ... Bước 6 Tạo một layer mới với sketch này và thiết lập chế độ Multiply. Bước 7 Bây giờ, chúng ta hãy thêm một số màu nền. Điều này sẽ giúp chúng ta quyết định màu nào chúng ta sẽ sử dụng cho nhân vật sau. Bước 8 ĐƯỢC. Bây giờ...
Quy trình làm việc của Photoshop của bạn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bao gồm khối lượng công việc mà bạn đang xử lý và sự thành thạo của chính bạn về phần mềm. Nếu bạn quen thuộc với các phím tắt này có thể giúp bạn thực hiện thay đổi mà không cần nhiều chuyển động vật lý, có thể tốn thời gian trong quá trình chỉnh sửa. Zooming, undo, và ngay cả các lớp nudging tất cả có thể được thực hiện bằng bàn tay của bạn trên các phím . Bên dưới là các hướng dẫn sử dụng phím tắt của Photoshop.
1. Chọn các layer nhanh nhất Khi làm việc trên Illustrator để thiết kế những hình vẽ vector, khi muốn chọn vào một đối tượng nào, bạn chỉ cần click chọn vào nó và nó sẽ được chọn trực tiếp, sau đó bạn có thể di chuyển, chỉnh sửa tùy ý. Tuy nhiên, với Photoshop thì trước giờ chúng ta phụ thuộc vào layer, mỗi khi muốn thao tác trên layer nào, chúng ta phải dùng một trong những cách sau : Click chọn tên layer trực tiếp trên bảng layer. Giữ Ctrl + click phải chuột vào layer, nó sẽ hiện list layer ra cho mình chọn Nhấn phím tắt Ctrl + Alt + click phải chuột vào vị trí hình muốn chỉnh sửa, nó sẽ tự động chọn layer chứa hình đó trong bảng layer. Những cách này có thể sẽ gây khó khăn nếu trước đó các bạn sắp xếp layer không theo trật tự. Có...
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách để sử dụng một chùm ảnh hoa hồng minh họa, với một vài lớp mặt nạ, texture và adjustment layers, để tạo ra một hiệu ứng tươi, hiệu ứng chữ hoa. Hãy bắt đầu nào! Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Font chữ Bolina Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa minh họa (nhỏ) của alephcomo Wall Texture - 35 từ AGF81 Paper Grain Texture từ JustinBHB 1. Tạo Background Bước 1 Tạo một tài liệu mới với tỷ lệ 1500 x 1000 px, bấm vào biểu tượng Create new fill or adjustment layer ở dưới cùng của bảng Layers và chọn Gradient. Bước 2 Tạo màu bằng cách sử dụng màu #ecf8f5 bên trái và #c9bcc2 ở...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng độ sâu trường cho hình ảnh một cách đơn giản và nhanh chóng trong Photoshop bằng cách kết hợp công cụ Sellection Tool và các công cụ cơ bản trong Photoshop. Xem Video hướng dẩn: Theo: Web Nhiếp Ảnh
Photoshop là công cụ tuyệt vời cho thiết kế đồ họa, đặc biệt là đồ họa kỹ thuật số chỉ được hiển thị trên màn hình, ngoài ra để tinh chỉnh các bức ảnh trùng tên. Nhưng đó không phải là tất cả những điều tốt nhất. Với kiến thức đúng đắn và suy nghĩ, một người có thể sử dụng Photoshop để tạo ra mẫu thiết kế in ấn tuyệt đẹp. Hướng dẫn này sẽ đưa bạn qua các bước cơ bản của việc tạo ra tờ bướm bắt mắt thường thấy có thể in ấn hoặc trực tiếp in màu CMYK từ Photoshop. Bạn có thể làm theo hướng dẫn này để tạo chính xác một tờ bướm, hoặc tinh chỉnh các bước với nội dung và màu sắc mà bạn muốn để có được kiểu khách hàng muốn bằng cách sử dụng phương pháp tương tự. Nguyên liệu Hướng dẫn này sử dụng ảnh bản quyền miễn phí từ Envato, cùng với...
Ở bài trước DesignerVN có hướng dẩn bạn cách thay đổi nền trời bằng công cụ Quick Sellect, trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tách nền trời cho ảnh bằng chức năng Channel trên Photoshop nó sẽ giúp bạn lấy được nhiều chi tiết hơn như lá, tóc,.. Chuẩn bị: Stock Xem video hướng dẩn:
Đây là tấm ảnh gốc. Các bạn mở file ảnh này trên photoshop nhé: Vào Layer > New Adjustment Layer > Gradient Map. Tại 2 đầu chúng ta chọn màu xanh dương và vàng nhé. Nếu xảy ra hiện tưởng đảo màu, các bạn check vào ô Reserve để đảo trở lại: Giảm Opacity của layer này xuống khoảng 30%, chúng ta được kết quả sau: Tại bảng Layer, các bạn nhấp đúp vào ô Background để chuyển thành 1 layer. Các bạn có thể đặt tên tùy ý cho layer này và nhấn OK. Vào Layer > Layer Style > Inner Shadow. Đặt blend mode là Color Burn và các thông số như hình dưới: Tiếp tục chọn Gradient Overlay cho layer này, các thông số như hình dưới nhé: Ở đây mình chèn lên trên một tấm texture thế này: Cho Opacity là 20%, chúng ta có kết quả sau: Đến...
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng layer styles và bộ lọc của Photoshop để tạo ra một hiệu ứng văn bản theo kỹ thuật Holographic dễ dàng. Hãy bắt đầu nào! Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông chữ Premier Script 1. Cách tạo Texture Background cơ sở Bước 1 Tạo tài liệu mới với kích thước 900 x 600 px với màu WhiteBackground, right-click vào layer Background, chọn Convert to a Smart Object, đặt lại tên layer là Texture. Bước 2 Thiết lập Foreground và Background Colors sang Black và White, và đi tới Filter > Render > Clouds. 2. Cách tạo Texture theo kỹ thuật Holographic Bước 1 Đi tới Filter > Filter Gallery > Texture > Grain, và sử dụng các cài đặt: Intensity: 100...
Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một hiệu ứng chữ cỏ trong Adobe Photoshop bằng cách sử dụng hai công cụ brushe và một layer style cùng grass pattern. Ở cuối bài viết, bạn sẽ có thể hoàn toàn thực hiện hầu như toàn bộ quá trình với một cú nhấp chuột duy nhất. Nếu bạn muốn bỏ qua bài hướng dẫn này mà vẫn thao tác được với action, bạn có thể đi tới GraphicRiver và mua Grass Generator. Action hoàn chỉnh có bổ sung thêm tính năng, nó làm việc với 72 dpi và 300 dpi, nó cũng làm việc với các hình dạng shape. Grass Generator Chuẩn bị: Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông Plump Ảnh Background, định dạng JPG Grass Pattern 1. Cách tạo Brush Bước 1 Mở Photoshop và tạo tài liệu mới với tỷ...
Bạn có biết ngày 29 tháng 7 là ngày Quốc tế bảo tồn loại hổ không? Theo như Days of the Year, ngày của hổ "Tiger Day" nhằm bảo vệ và mở rộng môi trường sống của hổ và nâng cao nhận thức về bảo tồn. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ biết cách vẽ vẽ một con hổ minh hoạ mang phong cách hoạt hình siêu dễ thương. Chắc chắn là bây giờ, tất cả những người quan tâm có thể đoán được các công cụ và các phương pháp chúng tôi sử dụng trong hướng dẫn của ngày hôm nay. Điều đó có nghĩa là bạn đã trở nên chuyên nghiệp hơn, và có thể một ngày nào đó sẽ trở thành người hướng dẫn. Vì thế...vâng-hãy quay lại và theo dõi, chúng tôi sẽ dùng các hình hoạ và các hiệu ứng uốn cong. Như mọi khi, kết thúc, bạn sẽ có được hình minh hoạ vô cùng ngọt ngào và siêu dễ...
Photoshop Tutorial - Effect 3D PoP Out Photoshop
Trong phần trước của loạt video của chúng tôi về chủ Smart Objects trong Photoshop, chúng tôi thấy làm thế nào để tạo và chỉnh sửa một hoạt hình hoàn hảo Star Wars hiệu lực thi hành crawl. Lần này, thay vì tập trung vào một hiệu ứng cụ thể, chúng ta sẽ xem xét làm thế nào bạn có thể sử dụng Smart Objects cùng với lớp và bộ lọc để tạo ra bất kỳ loại có hiệu lực không phá hủy bạn muốn. Khi bạn thấy cách mạnh mẽ, linh hoạt và đơn giản kỹ thuật này là , bạn có thể không bao giờ sử dụng bộ lọc theo cách cũ thời một lần nữa.
Hôm nay chúng ta sẽ đến một đề tài ” ẩm ước ” hơn các bài trước nhé! em Model củng xinh lắm ạ Sản phẩm: Weo có vẽ hơi dị nhưng mà đẹp nhỉ !! Nguyên liệu: Gồm có Model, Brushes Ink Water, Piano Buttons, Music Note tất cả mình đã để trong 1 file ở đây rồi nhé! DOWNLOAD Tiến hành: Nguồn: http://drawvn.net
Cách tạo một Bản vẽ Kiến Trúc trong Photoshop Kết quả: Chuẩn bị: Action Stock Mở ảnh của bạn trong Photoshop. Ở đây tôi sẽ sử dụng hình thiết kế nội thất này từ Pixabay. Hình nội thất từ Pixabay. Sau đó, hãy vào Window> Actions và chọn tuỳ chọn Load Actions để nạp Action mà bạn muốn. Đọc các hướng dẫn kỹ lưỡng trước khi áp dụng hiệu ứng. Tạo một layer mới và sử dụng công cụ Brush Tool (B) để vẽ lên các khu vực mà bạn muốn cô đặc bản vẽ. Sau đó nhấn Play. Tùy thuộc vào độ phức tạp của Action, nó có thể mất một vài phút để nạp đầy đủ. Khi bạn hoàn tất, giữ kết quả hiện có hoặc tiếp tục sửa đổi hiệu ứng bằng cách áp dụng bổ sung các Action khác. Đây là kết quả cuối cùng: Hãy xem video ở trên để tìm hiểu về bài học này...
Không những photoshop có thể hỗ trợ chúng ta tạo được các text 2D mà còn không ngừng cải tiến đễ tạo text 3D. Và hiệu chỉnh text 2D, text 3D như thế nào mời các bạn xem hết clip nha. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Bạn đang tìm hiểu và muốn tự học photoshop cơ bản phải không, chắc bạn cũng đã từng lên mạng để tìm kiếm các tài liệu về cách học photoshop, tuy nhiên khi xem các hướng dẫn ấy bạn thấy khá khó hiểu, không có hệ thống, khiến bạn có cảm giác những hướng dẫn ấy chỉ dành cho người đã biết chút về photoshop, còn người mới như bạn xem chẳng hiểu gì. Sự thực đúng là vậy, những hướng dẫn trên mạng chỉ dành cho người đã có kiến thức cơ bản photoshop, khi họ xem hướng dẫn họ rất dễ dàng thực hiện làm theo, điều này khiến cho những người mới học photoshop thường bị bối rối, không hình dung được các công cụ và chức năng của photoshop. Chính vì thế, mình quyết định viết bài này để chỉ cho bạn cách học photoshop cơ bản, từ đó bạn sẽ nắm được hướng...
Trong thế giới kỹ thuật số ngày nay, việc biến đổi ảnh trở thành một hoạt động thú vị và phổ biến. Với sự phát triển của công nghệ AI và mạng neural, chúng ta có thể thực hiện những biến đổi đáng kinh ngạc trên ảnh của chúng ta. Một trong những biến đổi thú vị là biến ảnh trẻ thành già. Trong bài hướng dẫn này, chúng ta sẽ khám phá cách sử dụng Neural Filter trong Photoshop để biến đổi ảnh trẻ của bạn thành hình ảnh của một phiên bản già hơn. Neural Filter là một tính năng mới trong Photoshop, sử dụng công nghệ mạng neural để áp dụng các hiệu ứng và biến đổi phức tạp vào ảnh. Hãy cùng nhau khám phá và trải nghiệm quá trình tạo ra những bức ảnh thú vị và sáng tạo. Hãy tiến hành theo các bước hướng dẫn bên trên để biến đổi ảnh trẻ thành...
Cách đổi áo trắng thành áo màu trong photoshop, Trong photoshop việc đổi áo màu đỏ sang áo màu xanh việc này thật dễ dàng, như để đổi áo trắng thành áo màu thì chúng mình cần làm thêm một thao tác nữa. sao đây là thao một vài thao tác nhỏ cũng rất dễ để bạn tự thực hiện bằng photoshop một cách dễ dàng.
Trong Photoshop, việc tách đối tượng ghép nền là một công việc thường xuyên được thực hiện trong quá trình chỉnh sửa ảnh. Tuy nhiên, sau khi đã tách được đối tượng, việc khớp màu sắc của nó với nền mới sẽ trở thành một thách thức đối với nhiều người. Video hướng dẫn này sẽ giúp bạn có thể khớp màu sắc cực nhanh khi bạn tách đối tượng ghép nền trong Photoshop.
Back
Bên trên