Photoshop

What You'll Be Creating Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: Hoa văn hình học Hoa văn hình học là những thiết kế lạ thường được tạo ra với những hình dạng đơn giản. Và bạn có thể sử dụng những hoa văn này cho hình nền của bạn, miếng dán máy tính xách tay, hoặc bất kỳ dự án thiết kế đồ họa nào. Hãy cùng tìm hiểu cách để tạo ra một hoa văn hình học đơn giản bằng cách sử dụng Adobe Photoshop và các công cụ Shape trong video nhanh dưới đây. Nếu bạn cần một số hoa văn để thêm vào bộ sưu tập của bạn? Hãy thử bộ hoa văn từ video trên, tất cả đều từ Envato Elements. Geometric Marquetry...
Bạn có tò mò rằng bạn sẽ trông như thế nào với một màu tóc khác? Bạn có muốn biết màu nào phù hợp với bạn không? Bạn có thể dễ dàng kiểm tra nó với một vài thủ thuật đơn giản trong Photoshop. Tôi sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để chọn mái tóc của bạn, và sau đó thử nghiệm màu sắc của nó bằng một vài thanh trượt. Bạn cũng có thể sử dụng kỹ thuật tương tự để tạo ra các biến thể màu sắc ở động vật! Nếu bạn đang tìm kiếm sự trợ giúp trong các dự án chỉnh sửa hình ảnh của bạn, tại sao không xem xét việc sử dụng Envato Studio. Nguyên liệu Bạn cần những nguyên liệu sau đây để hoàn tất hướng dẫn này: Tấm hình của chính bạn! Tuỳ chọn: hình chân dung của người phụ nữ 1. Cách chọn tóc trong Photoshop Phần này là khó nhất, bởi vì tóc có thể...
Các bộ lọc Stylize tạo nên những hiệu ứng hội họa ấn tượng trên hình ảnh bằng cách thay thế các điểm ảnh hoặc tìm và nâng cao độ tương phản của các mảng màu trong ảnh. Filter > Stylize > Diffuse : Xáo trộn, phân tán các điểm ảnh gần nhau khiến cho vùng chọn bớt sắc nét. Không có mức độ cao thấp, chỉ có 4 chế độ: Normal (phân tán đều), Darken Only (chỉ phân tán vùng màu tối), Lighten Only (chỉ phân tán vùng màu sáng), Anisotropic (phân tán đều, mảnh và hơi mờ, tạo răng cưa nhẹ vùng biên màu). Filter > Stylize > Embos : Khiến cho vùng chọn có vẻ nổi lên hoặc lõm xuống bằng cách chuyển dạng màu tô thành màu xám và đồ lại các cạnh bằng màu tô nguyên thủy theo sắc độ trắng – đen. – Angle: góc xoay so với nguồn sáng giả lập để...
Đây là bộ poster phím tắt mình sưu tầm được từ một người bạn rất đầy đủ và hữu ích để tăng tốc công việc cho anh chị em. Đây là link PDF chất lượng cao cho ai cần: Google Drive
Làm thế nào để sử dụng Layer Masks trong Photoshop Layer Masks là một trong những công cụ quan trọng nhất của Photoshop. Nó có thể làm cho các phần của layer có thể được nhìn thấy và một phần vô hình. Ưu điểm chính của việc sử dụng Layer Masks là chúng có thể được thay đổi bất cứ lúc nào – nó là “không phá hủy“, có nghĩa là nó sẽ không bao giờ phá hủy pixel hình ảnh! Xem video để tìm hiểu: Layer masks để làm gì? Layer masks kiểm soát tầm nhìn của một layer, group, hoặc adjustment layer. Khi một layer masks hoàn toàn màu trắng, layer này hoàn toàn có thể nhìn thấy. Khi một layer masks hoàn toàn màu đen, layer này hoàn toàn vô hình. Bạn có thể chọn để làm cho các bộ phận của một layer vô hình bằng cách sơn màu đen trong các khu...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn các bước tôi đã để thiết kế Magical Text Effect trong Photoshop. Đây là một hướng dẫn người mới bắt đầu và tôi sẽ chỉ ra cách dễ dàng là để tạo ra một hiệu ứng văn bản tìm kiếm tuyệt vời trong Photoshop chỉ trong một vài bước. Chúng tôi sẽ đi qua một số bức tranh, lớp hỗn hợp, và điều chỉnh hình ảnh. Chuẩn bị Fire Texture Bước 1 Tạo một tài liệu mới kích thước 700x1000px với nền đen, và sử dụng công cụ Gradient để điền vào lớp nền với sự chỉ đạo và màu sắc hiển thị dưới đây: Chúng tôi sẽ có thêm một số ánh sáng trên nền. Để làm như vậy, rút ra một vài dấu chấm như hình dưới đây trên một layer mới: Áp dụng sau lọc Motion Blur đến layer: Sau đó, áp dụng các bộ lọc Motion Blur...
Trong bài này mình sẽ hướng dẩn các bạn làm sao cho bức ảnh có một cái nhìn độc đáo hơn với hiệu ứng khói đa màu sắc. Đây là một cách tuyệt vời để tăng cường giao diện của hình ảnh với một nền tối. Hơn hết là để hoàn thành thứ này chúng ta chỉ mất 2 phút. Sản phẩm: Bước 1: Bắt đầu bằng cách mở bất kỳ bức ảnh bạn muốn thao tác trong Photoshop. Với hiệu ứng này tốt nhất bạn nên chọn các đối tượng bị cô lập trên nền đen như hình ảnh dưới đây mà tôi tạo ra với Smoke brushes. Bước 2 Để bắt đầu, mình sẽ định dạng lại hình ảnh. Bước này chỉ cần thiết nếu hình ảnh của bạn không phải là dạng black & white. Trong bảng Layer, nhấp vào nút New Adjustment Layer sau đó chọn Black White. Bước 3: Bây giờ chúng ta sẽ tạo một layer mới. Đây là...
Đậy là video của của một số youtuber trên Youtube mà hướng dẫn về tạo hiệu ứng trong phim Doctor Strange . mình thấy hiệu ứng này rất hay và được nhiều bạn săn đón . Hy vọng nó sẽ giúp ích cho các bạn
Thiết kế một thẻ kinh doanh không phải là khó khăn hay tốn thời gian. Hầu hết các thẻ kinh doanh rất đơn giản là đủ: Hình ảnh, một danh sách các thông tin về bạn, những gì bạn làm, và làm thế nào để liên lạc. Để tạo sự hứng thú với thương hiệu của bạn – các màu sắc, phông chữ và thông điệp chung bạn muốn truyền tải tới mọi người về doanh nghiệp của bạn – vì vậy có một liên kết rõ ràng giữa họ và danh mục đầu tư của bạn. Và họ đưa ra một cái nhìn và nhìn vào những gì bạn làm. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để thiết kế một thẻ kinh doanh đơn giản hai mặt. Thiết kế mặt trước Những gì bạn làm là chụp ảnh hoặc chọn một hình ảnh trên mạng. Bạn cũng có thể sử dụng logo của bạn, nếu bạn có một – hoặc bạn có thể kết hợp...
Trong bài viết này mình sẽ hướng dẩn các bạn sữ dụng Action trong Photoshop trên phiên bản mới nhất của Photoshop một cách đơn giản và dể hiểu nhất. Trước tiên bạn cần tim hiểu Action là gì và công dụng của nó như thế nào? 1. Action trong photoshop là quá trình ghi lại các thao tác mà bạn đã làm với project A và được lưu với đuôi mở rộng là *.atn (action). Với project B,C,D… bạn cũng thực hiện tương tự các thao tác như project A, thì lúc này bạn nên sử dụng action để tiết kiệm thời gian. 2. Công dụng: Action sẽ có nhiệm vụ tự động thực hiện lại các thao tác mà bạn làm cho Project A để áp dụng cho các project B,C,D…một cách nhanh chóng và chính xác. Cách sử dụng Action trong Photoshop Bước 1: Mở photoshop lên, vào menu Window ->...
Thi thoảng chúng ta bắt gặp những bài hướng dẫn, hay phác thảo một bản vẽ gì đó có những mũi tên cong theo người thể hiện bài viết rất đẹp và chuyên nghiệp. Chúng ta hoàn toàn có thể làm được việc đó bằng Photoshop CS5. Đây là tính năng rất hay của CS5.Vậy hôm nay chúng ta hãy cũng học thiết kế đồ hoạ với các thao tác cơ bản sau : Đầu tiên ta mở một file ảnh hộp thoại muốn làm bài hướng dẫn trong photoshop và thiết lập như hình dưới đây Vẽ mũi tên vào vị trí của hình hộp thoại. Chọn menu Layers bên phải, chuột phải lên layers Shape 1 chọn Rasterize layers Các bạn cũng có thể vào thanh menu chính phía trên. Chọn vào menu Layers>Rasterize>Shape Sau khi làm xong bước trên sẽ như thế này Vào menu Edit và chọn Puppet Warp Con...
Có một số nghệ sĩ tài năng có bàn tay sơn nghệ thuật siêu thực tế tuyệt đẹp, nhưng những loại kỹ năng này là một cái gì đó đối với mình chỉ là có thể mơ ước. Rất may với sự giúp đỡ của Photoshop nó có thể tạo ra các hiệu ứng mát mẻ để bắt chước phong cách của hình ảnh sơn. Trong ngày hôm nay mình sẽ chỉ cho bạn một vài bước mà sẽ biến một bức ảnh thành một mảnh sơn kỹ thuật số nghệ thuật với những nét cọ chi tiết và màu sắc đầy vết loang lổ. Hiệu quả chúng ta sẽ được tạo ra trong hướng dẫn này biến một bức ảnh với những nét cọ tốt để tạo ra một hình vẽ thực tế. Kỹ thuật này là rất tốt cho mô phỏng tác phẩm nghệ thuật minh họa cho áp phích phim retro hoặc chỉ để cho hình ảnh của bạn một cái nhìn cách điệu. Mở hình ảnh của bạn chọn...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào để tạo ra một văn bản clipping mask hiệu quả trong Adobe Photoshop Video của Dansky
Trong hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách đổi màu mắt một cách dễ dàng với Abode Photoshop Hy vọng nó sẽ hữu ích cho các bạn .
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào tách tóc trong photoshop Các bước (1-9) 1. Mở ảnh trong Photoshop . 2. Nhấn chuột phải vào Background layer trong Layers Palette và chọn Duplicate . Tắt Background layer, và giữ này ẩn trong trường hợp bạn cần phải sử dụng hoặc tham chiếu đến nó một lần nữa . 3. Chọn Công cụ Background Eraser , và chọn một bàn chải hình tròn ở 100px trong kích thước. Thiết lập độ cứng đến 50% . 4. Dọc theo phía trên của màn hình có một số lựa chọn khác cho các Background Eraser Tool . Đặt Sampling phương pháp đến Sample Once , và thiết lập các Limits để Discontiguous . 5. Thiết lập Tolerance cấp sẽ đòi hỏi một chút thử và sai, tùy thuộc vào độ phức tạp của tóc trong ảnh của bạn. Nếu...
Hôm nay tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào xăm bằng cách sử dụng Photoshop . Dưới đây bạn có thể nhìn thấy hình xăm tôi sẽ sử dụng cho ngày hôm nay. Và dưới đây là những đồng nghiệp trẻ mà chúng ta sẽ được gắn Tattoo này. Vì vậy, điều đầu tiên tôi muốn làm là để lật Tattoo theo cách ngược lại khi tôi cảm thấy nó sẽ nhìn tốt hơn theo cách đó bởi vì tôi sẽ được gắn nó vào bắp tay phải của mình. Để lật hình ảnh tôi sẽ đi vào Image – Image rotation – Flip Canvas Horizontal. Và Flip, có bạn có nó, bạn hình ảnh bây giờ sẽ phải đối mặt với hướng ngược lại. Điều tiếp theo tôi muốn làm là để loại bỏ nền trắng, có một vài cách khác nhau để loại bỏ hình nền này, nhưng vì chúng ta đang đối phó với tất cả các hình xăm màu đen. Để làm...
Chào tất cả mọi người, hy vọng tất cả các bạn đang làm rất tốt ngày hôm nay và nói về hôm nay chúng ta sẽ đào sâu vào việc học một số kiến thức mới trong Photoshop. Chúng tôi đã cập nhật hướng dẫn mới, hãy xem hướng dẫn toàn diện về Gradient Tool trong Photoshop. Vì vậy, điều đầu tiên tôi muốn bạn phải làm là nhấn phím tắt (G) Điều này sau đó sẽ kích hoạt công cụ Gradient Tool của bạn, tôi đã nói chuyện về những phím tắt trước đây trong nhiều Tutorials khác của tôi vì vậy nếu bạn đã không đọc bất kỳ của những người tôi sẽ chỉ cần nhanh chóng giải thích phím tắt để bạn ở đây. Các phím tắt là phím trên bàn phím của bạn tương ứng với một số cụ trên Photoshop . Họ tăng tốc toàn bộ quá trình lên và làm cho bạn trông cách chuyên nghiệp...
Khi nói đến việc tạo lưới điện trong Photoshop, các nhà thiết kế thường phải dựa vào plugin để đạt sự hiệu quả. Mặc dù, Photoshop đã đi kèm với một tính năng tương tự (nhưng hơi ít mạnh mẽ) được xây dựng trong, được gọi là Guide Layouts. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách sử dụng Guide Layouts để nhanh chóng tạo ra lưới tùy chỉnh và lưu chúng dưới dạng cài đặt trước (Preset) có thể dùng lại. BƯỚC 1 - TẠO MỘT BỐ TRÍ HƯỚNG DẪN MỚI Với tài liệu của bạn được lựa chọn mở, vào View> New Guide Layouts. BƯỚC 2 - THIẾT LẬP MẠNG LƯỚI Bắt đầu bằng cách xác định số cột và hàng bạn muốn. Theo mặc định, các cột và các hàng được phân phối đều trên toàn bộ chiều rộng và chiều cao của tài liệu của bạn. Nếu bạn muốn các cột hoặc các hàng của...
Bài hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để dùng một vài shape để tạo nên một lace brush. Sau đó, bạn sẽ sửa lại cài đặt của brush bằng cách thêm viền và thêm một vài chữ, phong cách của nó và dùng một vài filter để tạo một hiệu ứng chữ với cảm hứng ren Bắt đầu thôi! Hiệu ứng chữ này cần có Layer Styles của Envato Market. Các tài nguyên Các tài nguyên cần dùng trong quá trình tạo hiêu ứng: Sofia Regular font Purple Carpet của tizjezzme 45 degree fabric pattern của Atle Mo 1. Tạo Guidelines Bước 1 Tạo một tài liệu mới với kích thức 500 x500 px, click Ctrl+R/Command-R để hiện ra thanh thước, kéo ngang và dọc thanh thước vào trung tâm của hình. Nếu bạn muốn hiện/ẩn những guidelines này, chỉ cần click Ctrl+;/Command+...
Chào mừng bạn đến với các hướng dẩn của Draw VN! Cả tuần đi học mới viết xong một bài :p! Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một tác phẩm nghệ thuật trừu tượng của một bức chân dung cô gái với hiệu ứng tan rã. Chúng ta sẽ tìm hiểu để tạo ra hiệu ứng phân rã trong một kỹ thuật có ích và thiết thực, tô điểm cho các bức ảnh với ánh sáng tuyệt vời, sau đó hoàn thành nó với điều chỉnh màu sắc. Trong suốt hướng dẫn này, chúng ta sẽ có niềm vui để học thủ thuật đơn giản và tiện dụng để tạo ra các tác phẩm nghệ thuật trong photoshop. Chúng ta sẽ tạo ra những gì? Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một cảnh trừu tượng của một cô gái với hiệu ứng tan rã trên khuôn mặt và cơ thể. Chúng ta sẽ sử dụng một số kỹ thuật thiết yếu trong việc...
Back
Bên trên