Photoshop

Trong video này mình hướng dẫn các bạn cách để thiết kế một banner slide cho website của các bạn. Nếu có thắc mắc cứ để lại comment nha các bạn. Cảm ơn nhiều.
Ai cập không chỉ được xây dựng trong một ngày. Nhưng bạn chắc chắn có thể thực hiện theo hướng dẫn này! Hôm nay, chúng ta sẽ vui vẻ một chút bằng việc tạo ra vị nữ thần xinh đẹp này để tạo ra một ấn tượng mạnh mẽ. Hãy tìm hiểu cách tạo một ảnh ghép lấy cảm hứng từ người Ai cập bằng những hình ảnh và filter miễn phí. Tài nguyên dùng cho hướng dẫn Những nguyên liệu sau đây được sử dụng để thực hiện hướng dẫn này: Woman #1, Woman #2 Earrings, Bracelet, và Jewel Scarab Beetle Egyptian Wall #1 Egyptian Wall #2 Banana Leaves Fire Torch Fire Sparks Những gì chúng ta cần biết trước khi bắt đầu Mỗi một hình ghép là khác nhau. Trước tiên hãy dành thời gian để tìm ra các chi tiết để làm cho quá trình thực hiện trở nên trôi chảy hơn...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách tạo cảnh đẹp bằng Adobe Photoshop. Trước tiên chúng ta sẽ vẽ các vách đá, cây, lá, và cây bụi bằng công cụ Lasso và các brush Photoshop mặc định. Sau đó, chúng ta sẽ bắt đầu pha trộn các hình ảnh chứng khoán để tạo ra tâm trạng hoàng hôn yên tĩnh cho nền. Cuối cùng, chúng ta sẽ hoàn thành nó bằng cách tạo hiệu ứng sơn cho sáng tác và chúng ta cũng sẽ học làm thế nào để thêm nổi bật bằng cách sử dụng bộ lọc sáng. Mặc dù tôi không sử dụng máy tính bảng trong hướng dẫn này nhưng tôi khuyên các máy tính bảng nên có kết quả tốt hơn. TÀI NGUYÊN HƯỚNG DẪN Sky 1 (Bầu trời 1) Sky 2 (Bầu trời 2) Sky 3 (Bầu trời 3) Girls Jonas De ro Brushes BƯỚC 1 Tạo một tài liệu mới trong Photoshop bằng cách sử dụng lệnh...
Hướng dẫn này sẽ giới thiệu cho bạn cách làm thế nào để sử dụng đối tượng thông minh (smart objects), phong cách lớp, và một số bộ lọc để tạo một hiệu ứng chữ phác thảo đơn giản. Tôi cũng sẽ chỉ bạn một mẹo tuyệt vời để thay đổi màu sắc của kết quả cuối cùng một cách dễ dàng sử dụng lớp hiệu chỉnh Photo Filter. Bắt đầu nào! Tư liệu dùng trong bài hướng dẫn Những tư liệu hữu ích sau sẽ được sử dụng trong quá trình thực hiện hướng dẫn này: Phông chữ Panton Black Caps 9 mẫu họa tiết kẻ ô ly của elemisfreebies 1. Tạo họa tiết Bước 1 Tạo một tài liệu mới kích thước 80 x 80px, đặt màu của Foreground thành #e0e0e0, chọn công cụ Brush Tool, và mở tab Brush (Window > Brush). Chọn ngòi bút kích thước 1px tròn, mờ, chọn ô Noise và Wet...
Các công cụ của Photoshop là phương tiện làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn. Và nếu bạn cần thay đổi kích thước của nhiều hình ảnh cùng một lúc, thì chúng tôi có các giải pháp cho bạn! Hãy xem câu trả lời trong bài hướng dẫn nhanh này. Khi có nhiều hơn một... Thay đổi kích thước một tấm ảnh trong Photoshop thì khá đơn giản, nhưng sẽ như thế nào khi bạn cần phải thay đổi kích thước của 10, 50 hay thậm chí 100 tấm ảnh? Bạn có thể làm với từng cái một, nhưng điều này sẽ mất nhiều thời gian quý báu mà đáng lẽ dành cho công việc sáng tạo khác. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu cách để thay đổi kích thước của nhiều hình ảnh cùng một lúc bằng cách tạo ra một Photoshop action tuỳ biến và sử dụng chức năng Automate > Batch...
Sin City là một bộ phim hình sự sản xuất năm 2005, phim được viết, sản xuất và đạo diễn bởi Frank Millervà Robert Rodriguez. Phim dựa trên chuỗi truyện tranh cùng tên của Miller. Họ sử dụng hình ảnh chủ yếu là đen và trắng với ánh sáng thấp tạo nên trọng điểm để hình ảnh nổi bật với độ tương phản cao giữa ánh sáng và bóng tối. Hôm nay mình sẽ hướng dẩn cho bạn một số kỹ thuật để chuyển đổi hình ảnh tĩnh của bạn thành một cảnh lấy cảm hứng từ Sin City với một bầu không khí đen tối và tông khắc nghiệt. Với các đặc điểm cổ điển của film noir, neo-noir movies như Sin City cũng sử dụng các hiệu ứng hiện đại như màu sắc và kỷ thuật bố trí cảnh quan giống như trong truyện tranh. Mình sẽ sử dụng các kỹ thuật trong Photoshop để tái tạo lại...
Bai 01pts Chúng tai cùng nhau làm quen với photoshop và trải nghiệm tính năng hướng dẫn của các công cụ. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ
Bạn đang tìm kiếm một bài viết với tiêu đề "25 Trick cực kỳ hữu ích trên Photoshop mà bạn chưa biết". Đây là một bài viết hướng dẫn về 25 kỹ thuật hữu ích trên Photoshop, giúp bạn nắm bắt những công cụ và tính năng mới trên phần mềm này. Bài viết này sẽ cung cấp những lời dẫn đơn giản và dễ hiểu để bạn thực hiện các trick này một cách dễ dàng. Bạn sẽ khám phá các kỹ thuật giúp tăng hiệu quả làm việc và tạo ra những thiết kế ấn tượng trên Photoshop.
Cập nhật phiên bản photoshop mới nhất Link Fshare: Các bạn comment email mình sẽ gửi link nha
Trong bài này, ảnh gốc được sử dụng là ảnh của một chú chó. Các bạn có thể lấy về theo đương link sau: Dog Ảnh cuối cùng sau khi làm theo bài hướng dẫn này: Bây giờ chúng ta bắt đầu thực hiện theo các bước như sau: Bước 1 Tạo một file mới 1380 × 1441 pixel (Ctrl + N) và điền nó với màu trắng (Shift + F5). Đây sẽ là nền tảng của chúng ta. Chúng ta có thể đã sử dụng một nền phức tạp hơn (như kết cấu gỗ hoặc một gradient) nhưng vì lợi ích của sự đơn giản tôi nghĩ rằng nó sẽ là tốt nhất để giữ cho nó đẹp và đơn giản. Bước 2 Chọn Rectangular Marquee Tool (M) và tạo ra một hình chữ nhật như hình dưới đây. Tạo một layer mới bằng cách nhấn Ctrl + Shift + Alt + N và điền nó với màu trắng hoặc màu đen bằng cách nhấn Ctrl + Backspace...
Hôm nay tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào xăm bằng cách sử dụng Photoshop . Dưới đây bạn có thể nhìn thấy hình xăm tôi sẽ sử dụng cho ngày hôm nay. Và dưới đây là những đồng nghiệp trẻ mà chúng ta sẽ được gắn Tattoo này. Vì vậy, điều đầu tiên tôi muốn làm là để lật Tattoo theo cách ngược lại khi tôi cảm thấy nó sẽ nhìn tốt hơn theo cách đó bởi vì tôi sẽ được gắn nó vào bắp tay phải của mình. Để lật hình ảnh tôi sẽ đi vào Image – Image rotation – Flip Canvas Horizontal. Và Flip, có bạn có nó, bạn hình ảnh bây giờ sẽ phải đối mặt với hướng ngược lại. Điều tiếp theo tôi muốn làm là để loại bỏ nền trắng, có một vài cách khác nhau để loại bỏ hình nền này, nhưng vì chúng ta đang đối phó với tất cả các hình xăm màu đen. Để làm...
Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn bạn cách tạo một phong cảnh mùa đông ở vùng quê. Trước tiên, chúng ta sẽ xây dựng cảnh nền sử dụng một hình ảnh bầu trời và hai hình phong cảnh. Sau đó, chúng ta sẽ thêm cây cối, hàng rào và xe ngựa và pha trộn chúng lại với nhau bằng cách sử dụng Adjustment Layer, mặt nạ và Brush. Sau đó chúng ta sẽ vẽ tuyết và sương mù, và chúng ta cũng sẽ nhập hình những con quạ. Chúng ta sẽ sử vài Adjustment Layer và tăng cường độ sâu của cảnh toàn bằng cách sử dụng một Filter Gaussian Blur để hoàn tất hiệu ứng cuối cùng. Nguyên liệu Các nguyên liệu sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Bầu trời Hàng rào Phong cảnh 1 Phong cảnh 2 Cây cối Xe ngựa Con quạ 1 Con quạ 2 Con quạ 3 Con quạ 4 Brush...
Trong bài viết này, bạn sẽ tìm hiểu được nhiều mẹo khi sử dụng Photoshop, nó không những tăng tốc công việc của bạn mà nó còn giúp bạn hiểu rõ hơn về cách làm việc của Photoshop. Hãy lưu lại bài viết để tiện xem lại. Mở một hình ảnh Để mở một hình ảnh trong Photoshop bạn chỉ cần vào File> Open và sau đó điều hướng đến thư mục chứa hình ảnh. Nếu bạn muốn sử dụng phím tắt, bạn có thể sử dụng Ctrl / Cmd + O. Để mở và đóng cửa sổ Layers, chọn F7. Phóng to Nếu bạn đang làm việc trên một thiết kế hoặc minh hoạ với nhiều chi tiết bạn sẽ muốn phóng to vào công việc để nhìn các chi tiết nhỏ. Để làm điều đó bạn có thể chọn biểu tượng kính lúp ở cuối menu công cụ hoặc nhấp Ctrl / Command và phím cộng hoặc trừ. Để mở cửa sổ Zoom, chọn...
Back
Bên trên