Photoshop

Với sự phổ biến của thư pháp, họa tiết màu nước, và vàng foiling, bạn có thể rất dễ dàng làm cho văn bản của bạn trông giống như nó đã được handcrafted (Thủ công) bằng cách sử dụng Photoshop. Bước 1: Sử dụng công cụ Text, nhập văn bản của bạn trong Photoshop bằng một phông chữ dày. Màu của văn bản không quan trọng vì nó sẽ sớm được phủ một lớp Texture. Font chữ thì bạn có thể tham khảo rất nhiều ở đây. Nếu bạn đang sử dụng texture màu nước, phông chữ hoặc phông chữ viết tay sẽ hoạt động tốt nhất trong trường hợp này. (Hãy chắc chắn kiểm tra danh sách các phông chữ viết tay miễn phí, có chữ viết tay của chúng tôi để lựa chọn tốt hoặc tìm một phông chữ sử dụng các tài nguyên miễn phí tuyệt vời này bằng liên kết sau) Trong ví dụ...
Photoshop là một công cụ chỉnh sửa ảnh mạnh mẽ. Khi nói về thiết kế Logo nó không mạnh mẽ như Illustrator hay Corel nhưng nó vẫn còn nhiều khả năng để giúp bạn tạo một Logo một cách đơn giản. Hôm nay tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một Logo hình học đơn giản trong Photoshop. Đây là một hướng dẩn khá đơn giản chỉ cần bạn có một chút kiến thức về cách sử dụng phần mềm Photoshop thì bạn có thể sẽ làm được. Trong video ngắn dưới đây bạn cũng có thể tìm hiểu cách tạo một Logo đơn giản, kết hợp giữa Video và đọc kỹ bài viết bạn sẽ dể dàng tạo ra một Logo cho mình. Ý tưởng Phần khó nhất trong việc thiết kế logo là đưa ra những ý tưởng tốt. Ở hướng dẩn này, ý tưởng sử dụng những hình tam giác đơn giản để tạo ra những ngọn núi. Điều này sẽ...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra một ảnh chân dung thần thoại, viễn tưởng. Bạn sẽ tìm hiểu cách để pha trộn một bức chân dung với một background không gian, tạo một số hiệu ứng đặc biệt bằng cách sử dụng ánh sáng và texture tinh vân, quản lý chế độ pha trộn, tăng cường màu, vẽ tranh bằng ánh sáng, và nhiều thứ khác. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Model Background Ring Light Nebula 1 Nebula 2 Một số hình ảnh trong Tutorial là mất phí, chúng tôi đã thay thế một số ảnh khác miễn phí cho bạn. 1. Cách tạo Background Bước 1 Tạo tài liệu mới với kích thước 1500 x 900 px trong Photoshop với các cài đặt cho sẵn: Màu nền là #010e27. Bước 2 Đi đến Layer > New Adjustment...
Photoshop là phần mềm rất thông dụng, phổ biến và đa số mọi người đều có nhu cầu sử dụng Photoshop trong công việc, giải trí, … Để dể dàng sử dụng Photoshop hơn chúng ta hãy tham khảo giáo trình, tài liệu, những video hướng dẫn tự học Photoshop trên mạng để hiểu rõ hơn về cách sử dụng phần mềm Photoshop từng bước. Dưới đây mình sẽ chỉ cho các bạn các cách học photoshop cho người mới bắt đầu nhé. 1. Học đi đôi với hành Cách tốt nhất để học sử dụng phần mềm Photoshop là hãy bắt tay vào sử dụng nó ngay. Download phần mềm, cài đặt và nhảy vào học ngay. Nếu bạn cảm thấy choáng ngợp và không biết nên bắt đầu từ đâu, thì bạn hãy mở một tấm hình bằng Photoshop và nghịch với bất kỳ công cụ nào mà bạn nhìn thấy trong chương trình. Sử dụng chúng...
Có thể mất một chút thời gian, nhưng việc học cách sử dụng hệ thống lớp (Layer) của Photoshop là chìa khóa để mở khóa tính linh hoạt của phần mềm. Photoshop là một bộ công cụ phức tạp, có thể mất nhiều năm để học đúng cách. Có rất nhiều hướng dẫn Photoshop hữu ích xung quanh để giúp đỡ về điều này, nhưng bạn nên bắt đầu từ đâu? Học cách sử dụng layer! Có thể là một điều khó khăn để làm chủ, nhưng có một sự hiểu biết tốt về các layer trong Photoshop cung cấp cho bạn một nền tảng vững chắc để xây dựng kỹ năng sử dụng phần mềm của bạn. Lời khuyên dành cho người mới bắt đầu Trước khi bạn bắt đầu, điều quan trọng là hãy thử và tránh những sai lầm phổ biến của Photoshop: Đừng đặt mọi thứ nhỏ vào các lớp khác nhau; Nó có thể làm chậm...
Photoshop là 1 phần mềm đồ hoạ thú vị mà không quá khó để sử dụng , nó cho phép bạn chỉnh sửa , vẽ , xử lý ảnh ghép , v.v... một cách chuyên nghiệp đã có rất nhiều người tự mày mò tìm hiểu hiểu và học phần mềm này. Khi đã tìm được rất nhiều cơ hội nghề nghiệp ngay khi còn đang ngồi trên ghế nhà trường (cấp 3) dưới đây là một vài kinh nghiệm mình đã tổng hợp từ nhiều bài viết nhằm mục đích giúp những ai đang muốn tự học photoshop và trở thành 1 thành viên trong cộng đồng photoshop. Kinh nghiệm học PTS hiệu quả (Tôi đã từng như vậy còn bạn thì sao) 1. Học theo các khóa học Ở đây là các bài hướng dẫn làm mẫu mà bạn có thể tìm thấy rất nhiều trên internet hiện nay (trước đây tôi sử dụng cuốn sổ tay PTS 2007) đại đa số các bậc tiền bối về...
Công cụ batch của Photoshop có ích khi bạn cần phải thực hiện các sửa đổi tương tự với nhiều hình ảnh như thay đổi kích cỡ, Save for web, crop, watermark ... Trong hướng dẫn này tôi sẽ chỉ ra cách bạn có thể tiết kiệm thời gian với công cụ batch của Photoshop và thay đổi kích thước hàng loạt Hình ảnh. Bắt đầu bằng cách đặt tất cả các hình ảnh bạn muốn chỉnh sửa trong một thư mục và trong thư mục gọi là 'Resized Images'. Tôi sẽ thay đổi kích thước tất cả các hình ảnh trong thư mục từ 1080 x 1080px về 400 x 400px. Để thực hiện điều đó trước tiên chúng ta cần phải tạo ra một Action. Mở một trong những hình ảnh mà bạn muốn thay đổi kích cỡ, sau đó mở bảng điều khiển hành động (Window -> Actions). Bạn có thể tạo một nhóm mới cho...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một hiệu ứng con dấu cao su như thật trong Photoshop. Chuyển bất kỳ ảnh nào thành con dấu cao su nhanh chóng chỉ trong vài bước. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Grunge Stained Paper Texture Rubber Stamp Photoshop Brushes Old Envelope Stamp Brushes Grunge Photoshop Brushes Circle Photoshop Shapes Man Portrait Stock Image Intro Font Type 1. Cách tạo Grunge Paper Background Bước 1 Tạo một tài liệu mới kích thước 850 x 550px. Đương nhiên, bạn có thể sử dụng tập tin PSD có kích thước khác nhưng phải điều chỉnh kích thước phù hợp với bài hướng dẫn này. Thêm Grunge Stained Paper Texture trong layer mới. Bước 2 Đi đến Layer > New...
Trong bài này, chúng tôi sẽ hướng dẩn cho bạn những mẹo thông minh và hữu ích để giúp bạn làm việc nhanh hơn và tạo các dự án sáng tạo có chất lượng cao. Nếu bạn bỏ ra ít phút để đọc bài viết này, bạn sẽ học được rất nhiều mẹo khi làm việc với Photoshop. Chuyển ảnh đen trắng một cách nhanh chóng Bạn muốn chuyển đổi hình ảnh của bạn sang màu đen và trắng một cách nhanh chóng? Chỉ cần bấm Ctrl + Shift + U. Vẽ Đường thẳng Một cách đơn giản để có được một đường thẳng trong Photoshop là giữ phím Shift trong khi sử dụng công cụ Paintbrush. Tạo hình vuông hoàn hảo Một cách dễ dàng để tạo ra một hình vuông hoàn hảo mỗi lần là giữ phím Shift khi sử dụng công cụ Marquee. Free Transform với Whole Numbers Nếu bạn đang thay đổi kích...
Không những photoshop có thể hỗ trợ chúng ta tạo được các text 2D mà còn không ngừng cải tiến đễ tạo text 3D. Và hiệu chỉnh text 2D, text 3D như thế nào mời các bạn xem hết clip nha. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Cắt một bức hình ở chế độ 2D thì crop tool là công cụ hữu hiệu, bên cạnh đó còn có cắt hình ở chế độ 3D thành 2D thì perspective crop tool là một sự hỗ trợ tốt của phần mềm photoshop. Và để cắt layout trong photoshop chúng ta không thể bỏ qua công cụ slice tool. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Một cách để tạo thêm sự ấn tượng cho một bức hình phong cảnh đẹp là thêm vào cảnh ngập nước bằng kỹ thuật số! Nó không chỉ tạo ra sự đối xứng thẩm mĩ mà còn sử dụng một trong những kỹ thuật cổ điển trong xử lý ảnh là tạo sự phản chiếu. Trong bài hướng dẫn này, chúng tôi sẽ tạo hiệu ứng phản chiếu hoàn toàn trên bề mặt nước bằng phương pháp làm méo hình theo kiểu gợn sóng. 1. Cách tạo ra một phản chiếu đơn giản Tạo cảnh phản chiếu là một cách tuyệt vời để học một số kỹ năng xử lý ảnh cơ bản. Cách tiếp cận rất đơn giản: tạo một bản sao của phần muốn được phản chiếu và lật ngược nó lại. Sau đó điều chỉnh phối cảnh để làm cho phần phản chiếu trông giống như là một phần của mặt nước phẳng theo phương ngang. Bước 1 Chọn hình ảnh phù hợp...
Nói đến thiết kế người ta nghĩ ngay đến một phần mềm rất quan trọng hiện nay đó là adobe photoshop cc 2017. Qua bài hướng dẫn này các bạn có thể tìm hiểu một cách cơ bản về photoshop. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Bạn đang tìm hiểu và muốn tự học photoshop cơ bản phải không, chắc bạn cũng đã từng lên mạng để tìm kiếm các tài liệu về cách học photoshop, tuy nhiên khi xem các hướng dẫn ấy bạn thấy khá khó hiểu, không có hệ thống, khiến bạn có cảm giác những hướng dẫn ấy chỉ dành cho người đã biết chút về photoshop, còn người mới như bạn xem chẳng hiểu gì. Sự thực đúng là vậy, những hướng dẫn trên mạng chỉ dành cho người đã có kiến thức cơ bản photoshop, khi họ xem hướng dẫn họ rất dễ dàng thực hiện làm theo, điều này khiến cho những người mới học photoshop thường bị bối rối, không hình dung được các công cụ và chức năng của photoshop. Chính vì thế, mình quyết định viết bài này để chỉ cho bạn cách học photoshop cơ bản, từ đó bạn sẽ nắm được hướng...
THỨ CHÚNG TA SẼ THỰC HIỆN: Đây là một tutorial thiết kế tờ rơi Lễ Phục Sinh trong Photoshop, nhưng sẽ sử dụng một chút Illustrator. Chúng ta sẽ thiết kế tờ rơi này bằng cách sắp xếp các patterns, textures và brushes. Đây là kết quả mà chúng ta cần đạt được: Để thực hiện theo tutorial này: Download file tài nguyên miễn phí sau File tài nguyên này bao gồm những texture, parrterns và brushes từ Bulbfish Design, Elan Blog Studio, Greta Ivy, Kim Klassen, Misprinted Type The Paper Town. Gói tài nguyên này chỉ làm một phần nhỏ trong nguồn tài nguyên có tại The Ultimate Textures, Patterns and Backgrounds Bundle chỉ có $29 (đã giảm 99% off). Bundle này tiết kiệm tối ưu thời gian cho mọi designer, mang đến cho bạn theo đúng nghĩa đen hàng...
Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn tạo một hình ảnh cú bay trong khu rừng kỳ quái trên Photoshop. Và chúng tôi cũng xin nói trước là hướng dẩn này không dành cho Beginer để thực hiện bạn cần phải biết sơ qua về kỷ năng Photoshop. Ở dưới chúng tôi đã có file PSD cho bạn tìm hiểu cấu trúc tạo file. Trong phần cuối cùng, bạn sẽ học cách tạo ra ánh sáng bằng cách sử dụng một kỹ thuật dễ dàng có thể áp dụng cho nhiều loại ảnh. Chuẩn bị: Forest Con cú Tree File PSD kết quả 1. Thêm rừng Bước 1 Tạo một tài liệu px 2000 x 1333 px mới trong Photoshop với các cài đặt đã cho: Bước 2 Mở hình ảnh rừng. Kéo hình này vào khung ảnh màu trắng bằng Move Tool (V) . Bước 3 Vào Filter> Blur> Gaussian Blur và thay đổi Radius ...
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách để sử dụng một chùm ảnh hoa hồng minh họa, với một vài lớp mặt nạ, texture và adjustment layers, để tạo ra một hiệu ứng tươi, hiệu ứng chữ hoa. Hãy bắt đầu nào! Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Font chữ Bolina Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa minh họa (nhỏ) của alephcomo Wall Texture - 35 từ AGF81 Paper Grain Texture từ JustinBHB 1. Tạo Background Bước 1 Tạo một tài liệu mới với tỷ lệ 1500 x 1000 px, bấm vào biểu tượng Create new fill or adjustment layer ở dưới cùng của bảng Layers và chọn Gradient. Bước 2 Tạo màu bằng cách sử dụng màu #ecf8f5 bên trái và #c9bcc2 ở...
Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một hiệu ứng chữ cỏ trong Adobe Photoshop bằng cách sử dụng hai công cụ brushe và một layer style cùng grass pattern. Ở cuối bài viết, bạn sẽ có thể hoàn toàn thực hiện hầu như toàn bộ quá trình với một cú nhấp chuột duy nhất. Nếu bạn muốn bỏ qua bài hướng dẫn này mà vẫn thao tác được với action, bạn có thể đi tới GraphicRiver và mua Grass Generator. Action hoàn chỉnh có bổ sung thêm tính năng, nó làm việc với 72 dpi và 300 dpi, nó cũng làm việc với các hình dạng shape. Grass Generator Chuẩn bị: Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông Plump Ảnh Background, định dạng JPG Grass Pattern 1. Cách tạo Brush Bước 1 Mở Photoshop và tạo tài liệu mới với tỷ...
Hôm nay, bạn sẽ học cách tạo văn bản số trong Adobe Illustrator để tạo ra một số chữ cái thanh lịch với các yếu tố hoa văn cho thành phần trang trí nhẹ nhàng. Chúng tôi cũng sẽ sử dụng Width Tool, Pen Tool, và Arc and Line Segment Tool. OK, chúng ta hãy bắt đầu! 1. Làm thế nào để tạo chữ viết tay trên illustrator Bước 1 Sau khi mở Adobe Illustrator, tạo một tài liệu mới với 850 x 850 px Chiều rộng và Chiều cao . Hình minh họa của chúng tôi sẽ được đặt trên một nền màu xám đậm. Vậy hãy tạo một hình chữ nhật màu xám đen với Rectangle Tool (M). Bước 2 Bây giờ, chúng ta hãy bắt đầu viết. Để chúng ta có thể viết rõ ràng, chúng ta dùng công cụ Rulers. Đi tới View> Rulers> Show Rulers (Control-R) . Lấy cây thước trên và kéo nó...
Một hướng dẩn tuyệt vời để tạo ra một ảo ảnh quang học trong Photoshop. Một ảo giác quang học tạo ra một trải nghiệm cho người xem mà làm cho họ nhìn thấy cái gì đó không có hoặc khác với cách nó xuất hiện. Trong hướng dẫn hôm nay, bạn sẽ học cách thiết lập một sáng tác để tạo ra một hình ảnh vô tận trong ảnh ảo tưởng. Sử dụng các kỹ thuật thao tác đơn giản bạn có thể thử hiệu ứng này dễ dàng cho chính mình! Chuẩn bị: Antique Frame Redhead Model Evergreen Landscape Advertising Model 1. Làm thế nào để thiết lập kích thước ảnh Bước 1 Một trong những điều tôi muốn làm trước khi bắt đầu chỉnh ảnh là chọn một bức ảnh tôi thích và đánh giá mọi thứ tôi cần làm để làm cho tác phẩm sáng tác. Bước 2 Mở Stock Redheaded Model trong...
Back
Bên trên