Photoshop

Màu Pastel hay còn gọi là màu phấn đang nổi lên trong vài năm trở lại đây. Màu pastel những màu có value cao và saturation (độ bão hòa) thấp. Màu pastel đồng nhất và rất được ưa chuộng trong thiết kế thời trang và thế giới thiết kế đồ họa. Trong hướng dẫn ngày hôm nay, chúng ta sẽ khám các phá bảng màu pastel mặc định trong Photoshop, sau đó chúng ta sẽ tạo bảng màu pastel của riêng mình bằng công cụ chọn màu và khám phá một số mã màu pastel hữu ích. Những gì bạn sẽ học trong hướng dẫn này Cách truy cập các màu pastel mặc định trong Photoshop Cách tạo bảng màu pastel của riêng bạn bằng cách sử dụng Color Libraries Cách tạo bảng màu pastel trong Photoshop bằng công cụ Color Picker Tài liệu hướng dẫn Các nội hình ảnh đã được sử dụng...
Background phong cách Liquid Paint mang lại một cảm giác nghệ thuật và rất đẹp mắt, hãy cùng tìm hiểu cách tạo ra background này như thế nào trong Photoshop cùng Dansky.
Trong hướng dẫn ngày hôm nay, chúng ta sẽ tìm hiểu cách tạo nền bokeh trong Photoshop bằng cách sử dụng một bức ảnh bình thường và sau đó làm mờ nó bằng Gaussian Blur cuối cùng chúng ta sẽ dùng Brush để tạo ra các đốm sáng của hiệu ứng Bokeh. Bạn có thể sử dụng bất kỳ ảnh nào để thực hiện hướng dẫn, tuy nhiên dưới đây là một số tài nguyên chúng tôi sử dụng: Christmas Lights (Ảnh 1) 1. Cách làm mờ ảnh để tạo nền ảnh Bokeh Bước 1 Trước hết, chúng ta cần tạo một tài liệu mới với kích thước 3000x2000 px và 300 DPI . Bước 2 Đi tới File > Place, sau đó tìm đến ảnh bạn muốn sử dụng để làm nền (ở đây chúng tôi sử dụng ảnh 1 ở trên), đặt và thay đổi kích thước ảnh theo kích thước của tài liệu. Bước 3 Bây giờ chúng ta sẽ làm...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẩn bạn cách làm thế nào để làm cho một GIF bằng Photoshop. Nó khá đơn giản hãy làm theo các bước sau: Bước 1: Photoshop có thể tạo ra ảnh GIF động bằng cách sử dụng các lớp - thêm các lớp bằng cách nhấn vào nút “note” ở phía dưới cùng bên phải của Photoshop Những lớp này có thể được bật / tắt và các lớp khác nhau sẽ tạo ra các khung hình khác nhau cho hình ảnh động của chúng ta. Tạo layer mới bằng cách dán những bức ảnh bạn muốn chuyển động. Trong ví dụ này , chúng ta sẽ sử dụng công cụ Rectangle Tool để tạo ra một hình vuông màu tím mà chúng ta sẽ làm cho trông giống như nó đang quay . Bước 2: Vào Timeline trong Window –> Timeline – Sau đó chọn Create Frame Animation – và click vào...
Ai cập không chỉ được xây dựng trong một ngày. Nhưng bạn chắc chắn có thể thực hiện theo hướng dẫn này! Hôm nay, chúng ta sẽ vui vẻ một chút bằng việc tạo ra vị nữ thần xinh đẹp này để tạo ra một ấn tượng mạnh mẽ. Hãy tìm hiểu cách tạo một ảnh ghép lấy cảm hứng từ người Ai cập bằng những hình ảnh và filter miễn phí. Tài nguyên dùng cho hướng dẫn Những nguyên liệu sau đây được sử dụng để thực hiện hướng dẫn này: Woman #1, Woman #2 Earrings, Bracelet, và Jewel Scarab Beetle Egyptian Wall #1 Egyptian Wall #2 Banana Leaves Fire Torch Fire Sparks Những gì chúng ta cần biết trước khi bắt đầu Mỗi một hình ghép là khác nhau. Trước tiên hãy dành thời gian để tìm ra các chi tiết để làm cho quá trình thực hiện trở nên trôi chảy hơn...
What You'll Be Creating Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách tạo ra một cảnh ngày tận thế với một thiên thần bóng tối. Bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra một cảnh đổ nát hay bị tàn phá bằng cách kết hợp một số hình ảnh, tạo đôi cánh bóng đêm, một thanh kiếm uy nghi, điều chỉnh màu sắc, tăng cường độ sáng/tối, và nhiều hơn nữa. Những tài nguyên kèm theo Các tài nguyên sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Bầu trời Hình nền Ảnh phế liệu 1 Ảnh phế liệu 2 Ảnh phế liệu 3 Toà nhà 1 Toà nhà 2 Gạch vụn 1 Gạch vụn 2 Người mẫu Đôi cánh Thanh kiếm Một số hình ảnh lấy từ 3D renders trên Envato Elements và bạn sẽ cần phải tải về với những góc nhìn cụ thể sau: 1. Cách xây dựng cảnh nền Bước 1 Tạo một tài liệu mới 1500 x 1333 px trong...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra một ảnh chân dung thần thoại, viễn tưởng. Bạn sẽ tìm hiểu cách để pha trộn một bức chân dung với một background không gian, tạo một số hiệu ứng đặc biệt bằng cách sử dụng ánh sáng và texture tinh vân, quản lý chế độ pha trộn, tăng cường màu, vẽ tranh bằng ánh sáng, và nhiều thứ khác. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Model Background Ring Light Nebula 1 Nebula 2 Một số hình ảnh trong Tutorial là mất phí, chúng tôi đã thay thế một số ảnh khác miễn phí cho bạn. 1. Cách tạo Background Bước 1 Tạo tài liệu mới với kích thước 1500 x 900 px trong Photoshop với các cài đặt cho sẵn: Màu nền là #010e27. Bước 2 Đi đến Layer > New Adjustment...
Chỉnh sửa ảnh thường là công việc tẻ nhạt - nhưng đó là khi bạn đang áp dụng các bước tương tự đến nhiều hình ảnh khác nhau, có một cách đơn giản để tiết kiệm một chút thời gian (hoặc giúp bạn nhớ một chỉnh sửa phức tạp). Hoạt động lưu trữ các bước, theo thứ tự, do đó bạn có thể lặp lại chúng chỉ trong một vài cú nhấp chuột trên các hình ảnh khác. Action là 1 tính năng hay trong photoshop giúp bạn có thể lưu lại các thao tác xử lý, và áp dụng các thao tác khác đó với nhiều bức ảnh khác mà không cần phải những thao tác đó. Nhưng thao tác đó cũng có thể lưu lại thành 1 file action và chia sẻ sử dụng trên các máy tính khác. Bạn có thể học cách tạo Action tại Video này: Hoặc Video của một bạn Việt Nam: Rất cảm ơn các bạn đã chia...
Bạn có thấy có rất nhiều thiết kế sử dụng các hiệu ứng chữ cách tân với các kiểu nhìn sáng tạo. Kiểu chữ độc đáo có thể khiến người xem cảm thấy thích thú và ấn tượng với thiết kế. Để tạo những hiệu ứng chữ độc đáo trong Photoshop không quá phức tạp, dưới đây là cách để thực hiện. Các hướng dẫn bao gồm Sliced text Effect Multiple Strokes text Effect Overlap text Effect Colorful Sliced text Effect Abstract/Geometrical text effect Photoshop Tutorials by Make It Simple
Mình sẽ hướng dẫn các bạn các tách nền sao cho nhanh nhất và hiệu quả nhất, mà vẫn giữ được nhiều tri tiết nhất, hay bỏ ra 3 phút để xem hết video này bạn sẽ nhận được kiến thức bổ ích từ video, biết được cách mà các chuyên gia thường làm.
Bạn muốn cải thiện kỹ năng tách ghép trong Photoshop? Dưới đây là video 8 phút từ PiXimperfect chỉ ra một tính năng rất hay trong Adobe Photoshop sẽ giúp bạn thực hiện việc chọn đối tượng một cách nhanh chóng và trơn tru hơn. Khi bạn muốn tách nền cho một đối tượng, có thể bạn sẽ dùng Quick Selection. Nó rất hoàn hảo và nhanh chóng để tạo vùng chọn cho đối tượng. Tuy nhiên, bạn có thể nhận thấy rằng các cạnh của vùng chọn rất thô và không hoàn hảo khi zoom lên. Có nhiều người thì lại dùng Pentool để tách đối tượng có các cạnh mềm mại hơn, tuy nhiên nó khá mất thời gian nhỉ? Nhằm giúp bạn chọn đối tượng nhanh và mịn màng hơn, các thanh trượt Edge Detection trong Selletion and Mask sẽ giúp bạn làm điều này. Tăng thanh trượt "Smooth"...
Việc tách cách đối tượng có chất liệu bằng thủy tinh rất phức tạp, với đặc tính trong suốt ở viền cạnh, nó rất dễ khiến bạn cắt sai và hụt mất chi tiết. Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ học cách cắt một chai thủy tinh trên nền trắng bằng cách sử dụng Blending Modes. https://photoshoptrainingchannel.com/wp-content/uploads/2021/04/cut-out-glass-in-photoshop-before.jpg|https://photoshoptrainingchannel.com/wp-content/uploads/2021/04/cut-out-glass-in-photoshop-after.jpg Video này sẽ hướng dẫn bạn cách tốt nhất để chọn và cắt mặt kính (hoặc các đối tượng trong suốt) trong Photoshop. Chúng ta sẽ làm việc với Mask và tất cả các điều chỉnh của bạn sẽ có thể chỉnh sửa được về sau. Tài liệu hướng dẫn: Ảnh Video: Nguồn...
Tách nền ảnh trong Photoshop là một trong những kỹ năng cơ bản nhất khi sử dụng Photoshop, có rất nhiều phương pháp bạn có thể sử dụng để tách nền, các phương pháp tách nền truyền thống dễ dàng giúp bạn tách vật thể nhưng nó sẽ làm cho phần viền tách của vật thể không mịn màng. Đối với những thiết kế cho các sản phầm (banner,...) việc tách chủ thể một cách mịn màng là điều rất quan trọng. Bạn có thể sử dụng Pentool để tách vật thể để khiến cho phần viền chủ thể trở nên mịn màng hơn, tuy nhiên cách làm này rất mất thời gian và tốn nhiều công sức. Ngày hôm nay chúng tôi sẽ giới thiệu đến bạn một công cụ tách nền rất hữu ích đó là Vector Masks, nó giúp bạn tách nền một cách mượt mà và ít tốn thời gian hơn. Tham khảo Photoshop Training...
Photoshop của bạn bị lỗi “This unlicensed Photoshop app has been disabled” và đang tìm cách khắc phục? Lỗi Unlicensed Error xuất hiện nó sẽ ngăn bạn truy cập Photoshop sẽ rất khó chịu. Trong bài viết này, mình sẽ hướng dẫn các bạn khắc phục một cách dễ dàng. Cách này giúp bạn sửa lỗi tất cả các ứng dụng của Adobe Creative Cloud. Lỗi "This unlicensed Photoshop app has been disabled" là gì? Lỗi “Adobe: The Unlicensed Adobe app will be Disabled soon.” thường xảy ra nếu bạn đang sử dụng một ứng dụng không có bản quyền. Photoshop đã phát hiện ra và yêu cầu bạn mua ứng dụng có bản quyền hoặc cho bạn dùng thêm 10 ngày trước khi Adobe chặn hoàn toàn quyền truy cập của bạn vào ứng dụng. Cách khắc phục đơn giản nhất là mua bản quyền phần...
Các bước khắc phục sự cố và sửa lỗi "Scratch Disk Full" nhanh để giải phóng dung lượng khi thao tác trong Photoshop. Câu hỏi: Scratch Disk trong Photoshop là gì? Khắc phục lỗi "Scratch Disk Full" như thế nào? Câu trả lời: Scratch Disk trong Photoshop là ổ cứng của bạn. Photoshop sử dụng ổ cứng của bạn như là không gian tạm thời gọi là "swap" hoặc bộ nhớ ảo, khi hệ thống của bạn không có đủ RAM để thực hiện một thao tác. Nếu bạn chỉ có một ổ đĩa cứng hoặc phân vùng trong máy tính của bạn, thì Scratch Disk sẽ là ổ đĩa nơi hệ điều hành của bạn được cài đặt (ổ C trên hệ điều hành Windows ). Cách sửa lỗi "Scratch Disk Full" Thiết lập Scratch Disk Bạn có thể thay đổi vị trí Scratch Disk và thêm nhiều Scratch Disk từ Photoshop...
Kỹ thuật chụp Motion blur cho phép bất kỳ đối tượng đang chuyển động nào lọt vào ống kính máy ảnh đều trông mờ hay nhòe hơn theo hướng tương ứng với chuyển động của đối tượng đó. Ảnh Motion blur thường cho ta cảm giác về tốc độ. Tuy nhiên đối với hình ảnh chân dung hoặc phong cảnh, việc chụp ảnh ở tốc độ màn chập lâu (trong điều kiện thiếu sáng) và tay chụp không chắc để bị rung máy có thể gây ra các hiệu ứng hình ảnh bị mờ nhoè đặc biệt thường gặp ở những người mới chụp. Dưới đây là một hướng dẫn để cải thiện vấn đề này bằng Photoshop. https://data.designervn.net/2018/10/5730_965e11995a0082bb8c36814d78386e7d.jpg|https://data.designervn.net/2018/10/5729_8c6e2d300c9f752042688f75e94a32c1.jpg Tài liệu: Hình ảnh ví dụ...
Nhiều người đã yêu cầu chúng tôi đưa lên một bài viết về làm thế nào để kết cấu hình ảnh. Thực tế, có rất nhiều bài viết trên mạng cho bạn thấy cách thêm Texture vào ảnh, nhưng rất khó để tìm các hướng dẩn chất lượng cao cung cấp cho bạn các ví dụ và hướng dẫn thực tế mà bạn có thể áp dụng cho hình ảnh của mình. Xử lý hình ảnh của bạn 1. Chọn tệp của bạn - Trong hướng dẩn này tôi sử dụng một hình ảnh chiếc váy. ÁP DỤNG TEXTURE VÀO PHOTOSHOP 1. Trước tiên bạn sẽ phải xác định texture nào phù hợp với hình ảnh của mình trong hương dẩn này tôi sử dụng hình ảnh chiếc váy, vì vậy, tôi sẽ sử dụng một trong những kết cấu ưa thích của tôi từ thư viện kết cấu của tôi, sau đó tôi sẽ áp dụng một số hiệu ứng cổ điển để hoàn thành hình ảnh...
Smart Filter hay còn gọi là "bộ lọc thông minh" là một trong những tính năng tốt nhất của Photoshop. Smart Filter giúp cho quá trình chỉnh sửa hình ảnh của bạn không phá hủy. Về mặt kỹ thuật, các bộ lọc được áp dụng cho dữ liệu pixel, nhưng Photoshop vẫn giữ nguyên dữ liệu pixel ban đầu bên trong Smart Object. Sau đó, mỗi lần một bộ lọc được chỉnh sửa, Photoshop cài đặt dữ liệu pixel ban đầu và lặp lại bộ lọc. Dưới đây là hướng dẩn cách sử dụng Smart Filter trong Photoshop 1. Trước tiên, tạo một Smart Object (đối tượng thông minh) bằng cách thực hiện một trong những cách sau đây: Chọn File → Open as Smart Object. Chọn tệp của bạn và nhấp vào Open. Trong một tập tin hiện có, chọn File → Place. Chọn kích thước tập tin của bạn và định...
Một trong những công cụ hữu ích nhất của Photoshop là Clipping Mask. Bạn có thể sử dụng công cụ này để tạo khung (Các dạng hình học) cho một hình ảnh, chỉ để lộ một phần hình ảnh mà bạn muốn hiển thị nói cách khác đây là cách đưa ảnh của bạn về các dạng hình Shape. Bước đầu tiên là tạo hình dạng bạn chọn. Cách dễ nhất để thực hiện việc này là sử dụng công cụ Shapes của Photoshop được tìm thấy trong thanh công cụ bên trái. Bạn có thể chọn từ một hình chữ nhật, hình elip, hình chữ nhật tròn, đa giác, hoặc tạo một hình dạng tùy chỉnh. Với mục đích của hướng dẫn này, chúng ta sẽ sử dụng một hình elip. Sau khi chọn hình dạng, bạn có thể vẽ hình một trong hai cách. Bạn có thể kéo con trỏ để tạo hình elip. Giữ shift sẽ cho phép bạn tạo...
Puppet Warp là một công cụ điều chỉnh hình ảnh rất mạnh mẽ và với Puppet Warp bạn có thể tạo ra nhiều hiệu ứng hình ảnh sáng tạo. Puppet Warp có thể rất hữu ích cho nhiều trường hợp, chẳng hạn như tạo hình tóc và định vị lại vị trí các bộ phận cơ thể. Bạn có thể làm biến dạng hình ảnh bằng cách di chuyển các điểm pins trên khung lưới của Puppet Warp. Trong video này, bạn sẽ tìm hiểu cách hoạt động của Puppet Warp trong Photoshop và cách bạn có thể tận dụng tất cả các tùy chọn có sẵn trong công cụ này. Các tùy chọn của Puppet Warp Mode: Xác định độ co dãn của lưới. Density: Xác định khoảng cách của các điểm lưới. Càng nhiều điểm thì bạn càng kiểm soát chi tiết tốt hơn nhưng nó cũng đòi hỏi nhiều thời gian xử lý hơn. Expansion: Mở...
Back
Bên trên