Photoshop

Bokeh, in combination with field blur, creates stunning depth of field in photographs. Field blur produces a generalized blurring of background elements, but bokeh is especially popular for its characteristic “circles of confusion,” or renderings of unfocused light. These diffused light aberrations make any photograph look magical. Field blur and bokeh can be achieved using certain camera lenses, or with a few simple steps in Photoshop. Read on to learn two techniques for adding blur and bokeh to your images. Creating Field Blur with Smart Objects Step 1 Choose an image to work with. Field blur can be added to any image, but it looks best on images that already have depth of field with a distinct foreground and background. We’re...
Dưới đây là một số phương pháp bạn đưa ảnh về đúng màu của nó – giống màu của tự nhiên nhất có thể. Dưới đây là video Bạn cũng có thể Download Action để làm việc nhanh hơn Download Action Cách 1: Dùng Neutralize của Match Color Để nhanh chóng sửa màu, vào Image > Adjustments> Match Color. Trong hộp thoại xuất hiện, bạn chỉ cần nhấp vào hộp và tick "Neutralize". Kết quả: Cách 2: Dùng Auto Color Đây là phương pháp đơn giản nhất của hiệu chỉnh màu sắc . Chỉ cần đi đến Image> Auto Color Kết quả: Cách 3: Dùng Camera Raw Filter Vào Filter > Camera RAW Filter. Khi xuất hiện thoại ‘White Balance’, mở hộp thả xuống và nhấp vào 'Auto'. Sau đó nhấn ' OK' . Kết quả: Cách 4: Dùng Match Color nhưng chuyên sâu hơn Kính ND làm...
Nhiều ae và khách hàng thắc mắc kích thước card visit trong photoshop là bao nhiêu? Nên hôm nay tôi viết bài này để trình bày bảng kích thước chuẩn giúp ae có thể dễ dang thực hiện thiết kế card visit cho khách hàng bằng Photoshop. Ae nên để độ phân giải ảnh (Resolution) được tính bằng đơn vị PPI (pixels per inch) tốt nhất là 300 PPI. Làm như vậy sẽ cho chất lượng thành phẩm rất tốt. PPI là gì ae có thể xem hình dưới: Chúc anh em thiết kế ra những mẫu card visit sắc nét dành cho khách hàng của mình. Bài viết sử dụng thông tin từ: in129.vn/kich-thuoc-card-visit/
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế banner bán hàng mật ong bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Tìm hiểu cách kết hợp ảnh, văn bản và tác phẩm nghệ thuật trong Photoshop cho Facebook, Twitter và các bài đăng truyền thông xã hội khác của bạn. Sử dụng những kỹ năng này để xây dựng hình ảnh phương tiện truyền thông xã hội của riêng bạn hoặc bất kỳ thiết kế nào bạn tạo trong Photoshop. File luyện tập Tải về Nguồn: Adobe
Photoshop là 1 phần mềm đồ hoạ thú vị mà không quá khó để sử dụng , nó cho phép bạn chỉnh sửa , vẽ , xử lý ảnh ghép , v.v... một cách chuyên nghiệp đã có rất nhiều người tự mày mò tìm hiểu hiểu và học phần mềm này. Khi đã tìm được rất nhiều cơ hội nghề nghiệp ngay khi còn đang ngồi trên ghế nhà trường (cấp 3) dưới đây là một vài kinh nghiệm mình đã tổng hợp từ nhiều bài viết nhằm mục đích giúp những ai đang muốn tự học photoshop và trở thành 1 thành viên trong cộng đồng photoshop. Kinh nghiệm học PTS hiệu quả (Tôi đã từng như vậy còn bạn thì sao) 1. Học theo các khóa học Ở đây là các bài hướng dẫn làm mẫu mà bạn có thể tìm thấy rất nhiều trên internet hiện nay (trước đây tôi sử dụng cuốn sổ tay PTS 2007) đại đa số các bậc tiền bối về...
1. Chuẩn bị hồ sơ Bước 1 Để tạo hiệu ứng da, chúng tôi sẽ sử dụng một vecto logo trên Freepik. Mở tệp tin biểu trưng của bạn và đi tới Edit > Copy (Ctrl + C) Bước 2 Mở nó trong Photoshop và bây giờ hãy vào Edit> Paste (Ctrl + V) . Chọn Smart Object và bây giờ bạn đã mở được Logo đặt trên hình ảnh ví da. Bước 3 Đặt Logo và thay đổi kích thước thích hợp. 2. Đóng dấu logo lên da Chúng ta sẽ thêm một vài hiệu ứng khác nhau để tạo tem. Bước 1 Chọn layer Logo của bạn và đặt Fill thành 0%. Bước 2 Nhân đôi layer này lên bằng cách vào Layer> New> Layer Via Copy (Ctrl + J) , và đổi tên các bản sao mới này là "1" và "2". Bước 3 Chọn layer "2" và nhấp đúp vào nó để mở Bảng Layer Style. Trên bảng điều khiển này, hãy check...
Học cách dễ dàng biến mùa hè thành mùa đông trong Photoshop với Hue/Saturation Adjustment Layer! Để tạo hiệu ứng này, bạn chủ yếu sẽ sử dụng lớp điều chỉnh Hue / Saturation để khử bão hòa và làm sáng các tán lá trong ảnh. Để thực hiện hướng dẫn Bạn sẽ cần Photoshop 2021 (22.5) hoặc mới hơn. Hình ảnh hướng dẫn Ảnh mẫu
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dân các bạn cách để thiết kế một banner quang cáo bằng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc thì để lại bình luận giúp mình nha. Thank
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cắt ghép hình trái dâu băng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế banner Nước cam bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra một ảnh chân dung thần thoại, viễn tưởng. Bạn sẽ tìm hiểu cách để pha trộn một bức chân dung với một background không gian, tạo một số hiệu ứng đặc biệt bằng cách sử dụng ánh sáng và texture tinh vân, quản lý chế độ pha trộn, tăng cường màu, vẽ tranh bằng ánh sáng, và nhiều thứ khác. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Model Background Ring Light Nebula 1 Nebula 2 Một số hình ảnh trong Tutorial là mất phí, chúng tôi đã thay thế một số ảnh khác miễn phí cho bạn. 1. Cách tạo Background Bước 1 Tạo tài liệu mới với kích thước 1500 x 900 px trong Photoshop với các cài đặt cho sẵn: Màu nền là #010e27. Bước 2 Đi đến Layer > New Adjustment...
Sử dụng công cụ nhận dạng khuôn mặt mạnh mẽ của Photoshop để phóng đại các biểu hiện trên khuôn mặt. Adobe đã giới thiệu một số công cụ nhận dạng khuôn mặt mạnh mẽ để thêm các hiệu ứng vui nhộn cho hình ảnh chân dung. Với công cụ Face-Aware Liquify, Photoshop sẽ tự động phát hiện các vùng trên mặt bao gồm mắt, miệng, mũi và khuôn mặt tổng thể, cho phép bạn điều chỉnh và tinh chỉnh chúng tuỳ theo sở thích của bạn. Những công cụ này có thể được sử dụng tinh tế để tăng cường và làm nổi bật các vùng đã hoạt hình trên khuôn mặt hoặc, như trong ví dụ ở trên, tới hiệu ứng hài hước hơn tạo ra hình biếm họa và cảm nhận chân dung. Vì vậy, cho dù bạn đang tinh chỉnh một shot chuyên nghiệp hoặc chỉ đơn giản là tạo hình ảnh "troll" vui vẻ với ảnh...
Trong hướng dẫn này tôi sẽ hướng dẩn cho bạn cách tạo ra một hiệu ứng văn bản lấy cảm hứng từ Người nhện một cách dễ dàng, bằng cách sử dụng pattern và layer style. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Font chữ Aero Matics Pattern Dark wall Pattern Spidy Trước khi bạn bắt đầu tạo ra hiệu ứng văn bản người nhện, hãy tải về và cài đặt phông chữ và các patterns vào Photoshop của bạn. 1. Tạo Background Tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo background cho ảnh cuối cùng, nhưng nếu bạn muốn sử dụng background riêng của bạn, hãy bỏ qua phần này. Bước 1 Bắt đầu tạo một tài liệu mới với tỷ lệ 850 x 500 px với Resolution là 72 Pixels/Inch và Background Contents chuyển sang White. Bước 2 Nhấp đúp vào...
[Photoshop] Hướng dẫn làm hiệu ứng Doutone Mình có để thông báo LIVESTREAM DÀNH CHO CÁC BẠN MỚI VÀO NGÀNH DESIGN ở description và trong clip nhé. Các bạn hãy cmt đón góp ý kiến và chia sẻ để cộng đồng cùng nhau phát triển nhé. Cảm ơn cả nhà.
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một banner đơn giản cho kênh YouTube bằng cách sử dụng kho hình ảnh và công cụ cơ bản trong Adobe Photoshop. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Background Stock 1 Stock 2 Stock 3 Stock 4 Cách tạo Banner Bước 1 Bắt đầu bằng tạo một tài liệu mới kích thước 2560 x 1440 px trong Photoshop với cấu hình sau. Thiết lập Background Fill Color là #333333. Bước 2 Thêm background và điều chỉnh kích thước của nó. Sau đó Rasterize layer (right click > Rasterize layer)và chuyển màu hình ảnh sau đó (Shift-Command-U). Bước 3 Thêm Layer Mask từ bảng Layers và áp dụng Radial Gradient với Gradient Tool (G) sử dụng màu đen ở trước. Sau đó thiết lập Opacity trên...
Cảm thấy không vừa lòng với cách Photoshop trên PC làm việc? Cấu hình máy mạnh mà Photoshop vẫn làm việc chậm rề rề? Dưới đây là một số hướng dẩn tối ưu hoá tăng tốc độ khi bạn làm việc với Photoshop. Để bắt đầu, bạn mở tuỳ chọn Performance Preference: Trên Mac: chọn task "‘Photoshop CC", ở góc bên trái, cạnh task "File", -> "‘Preferences" ->" Performance" Trên Windows: chọn task "Edit" ->"‘Preferences" ->" Performance". Lúc này cửa sổ Performance Preference sẽ xuất hiện và các thao tác tinh chỉnh tối ưu hệ thống photoshop sẽ đều được thực hiện trên đây. Trước tiên là Memory Usage (RAM), thông tin về dung lượng ram hệ thống, và dung lượng ram Photoshop sử dụng sẽ được hiển thị ở đây. Thông thường, photoshop cần sử dụng 70% dung...
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner băng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Chỉ với hơn 5 phút thì các bạn có thể làm được một banner về thơi trang rất đơn giản và nhanh chóng.
Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn tạo một hình ảnh cú bay trong khu rừng kỳ quái trên Photoshop. Và chúng tôi cũng xin nói trước là hướng dẩn này không dành cho Beginer để thực hiện bạn cần phải biết sơ qua về kỷ năng Photoshop. Ở dưới chúng tôi đã có file PSD cho bạn tìm hiểu cấu trúc tạo file. Trong phần cuối cùng, bạn sẽ học cách tạo ra ánh sáng bằng cách sử dụng một kỹ thuật dễ dàng có thể áp dụng cho nhiều loại ảnh. Chuẩn bị: Forest Con cú Tree File PSD kết quả 1. Thêm rừng Bước 1 Tạo một tài liệu px 2000 x 1333 px mới trong Photoshop với các cài đặt đã cho: Bước 2 Mở hình ảnh rừng. Kéo hình này vào khung ảnh màu trắng bằng Move Tool (V) . Bước 3 Vào Filter> Blur> Gaussian Blur và thay đổi Radius ...
Back
Bên trên