Photoshop

Việc điều chỉnh góc độ của Brush sẽ có tác dụng trong nhiều trường hợp, dưới đây là cách để thực hiện điều đó. Mở bảng điều khiển Brush. Vào Windows> Brushes nếu nó không hiển thị. Từ bảng Brush, chọn một brush mà bạn cần. Thủ thuật xoay brush nằm trong cài đặt Brush Tip Shape nằm trong bảng Brush. Như bạn thấy trong hình bên dưới, vòng tròn nhỏ cho phép bạn điều khiển hoàn toàn để đặt góc của brush. Bạn hãy xoay vòng trong để điều chỉnh góc xoay của Brush. Như vậy là đã thành công. Bạn có thể tại thêm nhiều Brush miễn phí ở đây
Hầu hết các nhà thiết kế muốn giảm kích thước tài liệu Photoshop (PSDs). Cho dù chia sẻ PSD với khách hàng hoặc bán chúng trực tuyến, kích thước tập tin có thể là một vấn đề. Nhiều nhà thiết kế giảm độ phân giải của PSDs của họ để gửi cho khách hàng, Nhưng thực ra, chúng ta có thể sử dụng các thủ thuật đơn giản dưới đây đã đề cập để giảm kích thước tệp của PSD mà không làm giảm chất lượng. Làm thế nào để giảm kích thước tập tin của các định dạng hình ảnh: jpeg, jpg hoặc png mà không có sự mất mát đáng kể. Nếu bạn là một nhà thiết kế web và muốn lưu một hình ảnh cho web, chúng ta biết rằng chúng ta có thể sử dụng tính năng "save for web" của Photoshop để giảm kích thước tập tin bằng cách sử dụng các tham số khác, nhưng đôi khi hình...
Bài hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn thủ thuật hữu ích và rất dễ để tạo ra những ký tự rọi sáng đầy màu sắc bằng cách sử dụng các thiết lập 3D của Photoshop. Hãy cùng bắt đầu nào! Hiệu ứng chữ này được lấy cảm hứng từ nhiều Layer Styles có sẵn trên GraphicRiver. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông chữ Primal Building Interior từ Unsplash 1. Cách tạo chữ 3D Bước 1 Tạo New Document kích thước 1300 x 1300 px. Sau đó, tạo chữ trong All Caps sử dụng phông chữ Primal, thiết lập Size là 90 pt và giá trị Tracking là 30. Bước 2 Đi tới 3D > New 3D Extrusion from Selected Layer. Điều này sẽ tạo một lưới 3D từ layer văn bản. Để truy cập vào các thuộc tính và cài đặt lưới 3D, bạn cần mở cả hai...
Lần đầu tiên được giới thiệu trong Photoshop CS3, công cụ Quick Selection Tool tương tự như Magic Wand Tools trong đó nó cũng chọn các điểm ảnh dựa trên tông màu và màu sắc. Tuy nhiên công cụ Quick Selection Tool vượt xa khả năng giới hạn của Magic Wand bằng cách tìm kiếm các kết cấu tương tự trong hình ảnh, điều này làm cho nó phát hiện được các cạnh của các đối tượng. Và không giống như Magic Wand nơi chúng ta nhấp vào một khu vực và hy vọng là tốt nhất, Quick Selection Tool hoạt động giống như một bàn chải, cho phép chúng ta lựa chọn các khu vực đơn giản bằng cách "vẽ" lên trên vùng chọn đó! Dưới đây là cách sử dụng công cụ Quick Selection Tool để tạo nhanh vùng chọn: Công cụ "Quick Selection Tool" nằm gần đầu bảng điều khiển...
Một trong những điều đầu tiên bạn có thể nhận thấy về Photoshop CS6 là màu sắc của giao diện tối hơn. Nếu bạn thích màu sắc sáng hơn giao diện cũ, bạn có thể nhanh chóng thay đổi nó trở lại chỉ một vài cú nhấp chuột. Trong loạt bài giới thiệu của chúng tôi về Photoshop, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thực hiện. Hãy bắt đầu nào! Vietnamese (Tiếng Việt) translation by Nguyễn Thành Phúc
Photoshop không chỉ là một công cụ tuyệt vời để hiệu chỉnh hình ảnh, mà nó còn được sử dụng như một phương tiện tạo quan cảnh nghệ thuật số tuyệt đẹp. Hướng dẫn này là một phần trong loạt video gồm 25 bài mà bạn cần biết để bắt đầu tạo các sản phẩm nghệ thuật số trong Photoshop. Khóa học Nghệ thuật số cho người mới bắt đầu bởi các chuyện gia và hướng dẫn được chứng nhận bởi Adobe, Martin Perhiniak sẽ bắt đầu dạy bạn cách vẽ trong Photoshop. Sau khi kết thúc loạt bài này, bạn sẽ biết tất cả các kỹ năng cần thiết để nắm rõ những khái niệm cơ bản về nghệ thuật số và vẽ ảnh matte trong Photoshop. Trong hướng dẫn hôm nay của phần 15: Hướng dẫn cách vẽ mây trên Photoshop sẽ giải thích cách vẽ một cảnh đơn giản đặc biệt về một số đám mây dễ...
Nhân đôi một thành phần cùng với một sự biến đổi là một trong những cách dễ nhất và nhanh nhất trong việc tạo ra các đối tượng 3D trong Photoshop. Bài này sẽ hướng dẫn bạn tạo ra một văn bản 3D bằng cách sử dụng phương pháp đó, và sau đó trang trí cho các layer khác nhau để tạo ra một hiệu ứng văn bản kim loại, cổ điển. Hãy bắt đầu nào! Nguyên liệu Các nguyên liệu sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông chữ Nexa Rust. Gói 6000 gradient miễn phí cho Photoshop bởi Supertuts007 (nạp tập tin CHROMES.grd). Các mẫu hoa văn giả da Tileable miễn phí bởi WebTreatsETC. Để nạp những Contour cần dùng, hãy vào Edit > Presets > Preset Manager, và chọn Contours từ menu thả xuống Preset Type. Sau đó bấm vào mũi tên nhỏ bên phải...
Liquify là một trong những bộ lọc mang tính chất làm biến dạng hình ảnh trong photoshop. Có lẽ nó là thứ liên quan tới ứng dụng về sắc đẹp nhiều nhất trong Ps. Ở bài viết này tôi sẽ nêu ra những kiến thức cơ bản của công cụ cũng như làm một ứng dụng cơ bản mà đầy rẫy trên các tạp chí như bạn vẫn thường thấy. Ở đây tôi sử dụng hình ảnh 1 người phụ nữ trung niên trong bộ bikini. Trước tiên nói sơ về công cụ và chức năng. 1.Forward Wrap tool Đây là cung cụ dịch chuyển các pixel trên ảnh . Nói 1 cách dễ hiểu hơn là đẩy để di chuyển các điểm ảnh 2. Rescontruct tool Đây là công cụ xóa những gì bạn làm bằng những công cụ khác, nó lấy lại nét của bức ảnh trước khi được chỉnh sửa. 3.Twirl Clockwise tool Xoắn. Đó là điều mà tôi...
Không có nghi ngờ gì nữa, Photoshop hiện là một trong những phần mềm chỉnh sửa ảnh tốt nhất và được yêu thích nhất đối với những người làm việc trong lĩnh vực thiết kế đồ họa, vẽ tranh kỹ thuật số (Digital Painting), thậm chí là cả các nhiếp ảnh gia. Với mỗi lĩnh vực này, nhà phát triển Adobe đều tích hợp rất nhiều tùy chọn mạnh mẽ trong Photoshop để người dùng dễ dàng sử dụng. Trong bài viết này, Quản Trị Mạng sẽ cung cấp cho các bạn 45 thủ thuật đơn giản khi sử dụng Photoshop - những mẹo hữu ích mà có thể bạn sẽ ước mình đã biết từ lâu. Một vài trong số này rất thú vị nhưng không phải ai cũng biết do các phiên bản mới nhất, Adobe đều cải tiến và bổ sung thêm một số tính năng cấp cao hơn trước. Tuy nhiên, bạn đọc cần lưu ý là một số...
Trong bài viết này bạn sẽ học cách kết hợp công cụ Patch và Content-Aware Fill để xoá các vật thể không mong muốn ra khỏi bức ảnh. Bước 1: Mở một hình ảnh với một đối tượng cần xoá. Nếu bạn đang làm việc với một tài liệu chỉ có một lớp, sao chép nó bằng cách nhấn Command-J (PC: Ctrl-J). Bước 2: Kích hoạt công cụ Quick Selection bằng cách nhấn Shift-W cho đến khi bạn nhìn thấy biểu tượng của nó trong Hộp công cụ. Trong thanh Options, bật hộp kiểm Auto-Enhance cho một lựa chọn hơi mượt hơn và chính xác hơn. Bước 3: Nhấp và kéo để lựa chọn đối tượng bạn cần xoá Bước 4: Mở rộng vùng lựa chọn để bao gồm một số điểm ảnh nền bằng cách chọn Select>Modify>Expand. Nếu bạn đang làm việc với một hình ảnh nhỏ như hình này, hãy thử nhập một...
Người ta thường nói cái ấn tượng đầu tiên là quan trọng nhất khi chúng ta nhìn thấy bất kỳ hiện tượng hay một sự vật nào đó. Cũng chính vì thế việc lựa chọn ảnh avatar hay ảnh bìa facebook sẽ không bao giờ là dư thừa. Chắc hẳn ai trong các bạn củng từng muốn tậu cho mình 1 ảnh bìa đẹp, độc đáo, vì thế đó là lý do mình làm video hướng dẩn này, các bạn có thể xem và tham khảo ý tưởng của mình nhé! Tạo ảnh bìa Facebook cực chất bằng Photoshop Nguyên liệu: Stock: http://bit.ly/2x4DJqJ Model: http://bit.ly/2fZrt6R Font: http://bit.ly/2wnrOqA Download PSD tải về 1 trong 2 link sau: Link 1: http://bit.ly/2vgiCj7 Link 2: http://ouo.io/cE50Xi Đây là Video Tut thứ ba của mình, có lẽ thời gian sau mình sẽ chuyển qua làm video để các bạn...
Ở bài trước DesignerVN có hướng dẩn bạn cách thay đổi nền trời bằng công cụ Quick Sellect, trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tách nền trời cho ảnh bằng chức năng Channel trên Photoshop nó sẽ giúp bạn lấy được nhiều chi tiết hơn như lá, tóc,.. Chuẩn bị: Stock Xem video hướng dẩn:
Trong video hướng dẫn hôm nay, chúng ta sẽ xem nhanh hướng dẫn từ Alex Painsi giải thích cách tạo nhãn dán mã vạch riêng của bạn trong Adobe Photoshop. Hướng dẫn này chỉ cho bạn cách để tạo tùy chỉnh cọ và áp dụng thiết lập tùy chỉnh cho cọ của bạn. Dưới đây là một liên kết đến phiên bản viết của hướng dẫn này Mẹo nhanh: Tạo một nhãn dán mã vạch trong Photoshop Vietnamese (Tiếng Việt) translation by Nguyễn Thành Phúc
Chúng ta có khá nhiều câu hỏi về cách để có thể mở các tập tin AI và EPS trong Photoshop và làm thế nào để sử dụng chúng mà không làm mất chất lượng của các vector trong quá trình này. Các dùng trên PC và MAC tương tự nhau; Sự khác biệt duy nhất là bạn sẽ sử dụng "Cmd" thay vì "CTRL". Cách 1: Mở Photoshop, sau đó vào File> Open ... và chọn file vector của bạn. Không giống như tệp tin raster thông thường, tệp .ai và .eps sẽ nhắc bạn nhập một kích thước tệp trước khi nó được mở. Bước này rất quan trọng bởi vì Photoshop sẽ mở tập tin dưới dạng raster, không phải là vector hoặc như là một đối tượng thông minh (chúng ta sẽ thảo luận về loại tệp này sau đó). Tôi khuyên bạn nên nhập một kích thước thật lớn; Sau đó bạn có thể thay đổi...
Với sự ra đời của màn hình độ nét cao , các nhà thiết kế web bây giờ phải đảm bảo rằng những hình ảnh họ sử dụng được tối ưu hóa cho HD . Bỏ qua quá trình này có thể làm cho các trang web bị mờ hoặc bị pixel, để lại ấn tượng không tốt đối với du khách. Một trong những cách tốt nhất để xử lý màn hình HD là sử dụng Vector Graphic bất cứ khi nào có thể. Vector có thể mở rộng ở bất kỳ kích thước nào, vì vậy nó sẽ trông tuyệt vời trên màn hình HD. Trong bài đăng này, chúng tôi muốn chia sẻ một mẹo nhanh về cách chuyển đổi văn bản Photoshop thành SVG . Ví dụ: nếu bạn có một biểu trưng dựa trên văn bản trong thiết kế của bạn, có thể bạn sẽ thấy mẹo này rất hữu ích. Photoshop Stage Đối với ví dụ này, chúng tôi sẽ sử dụng một biểu tượng văn...
Smart Object bắt đầu xuất hiện từ phiên bản Photoshop CS3. Các tính năng mà Smart Object đem lại cho người dùng thật sự rất đáng ngưỡng mộ. Mặc dù vậy, hầu hết mọi người thường hiểu sai hoặc không thường xuyên (hay không dám) sử dụng công cụ này. Ngay cả bản thân Tôi cũng vậy. Trước khi bắt tay vào viết bài hướng dẫn này, tôi cũng là ” Một con Gà mò” về Smart Object. Nhưng giờ thì đã khác, tôi đã cơ bản có thể sử dụng được nó. Dù chưa được thành thạo nhưng hi vọng trong tương lai gần có thể ra mắt thêm một bài hướng dẫn thực hành tới tất cả các bạn. Trong phần đầu, chúng ta cùng tìm hiểu sơ qua về tính chất, cách kích hoạt và sử dụng cơ bản nhất về công cụ này. Hiểu về Smart Object Smart Object được hiểu là một đối tượng thông...
Xin chào! Mình đã trở lại rồi đây, hôm nay mình sẽ hướng dẩn các bạn tạo 1 cái Text Effect bằng Photoshop với 1 bức ảnh phong cảnh. Trong tutorial này mình sẽ sử dụng nhiều layer masks, brushes và filters. Bắt đầu nào! NGUYÊN LIỆU Sumac Typeface font Gold Creek Pond by Adam Chang UNRESTRICTED – Real Smoke Brushes by frozenstocks THỰC HÀNH Bước 1. Mở Gold Creek Pond trong Photoshop. Bước 2. Chọn công cụ Type Tools, nhập văn bản và căn chỉnh theo ý thích. Bước 3. Chọn Layer Background > Ctrl + J để nhân đôi layer này. Sau đó kéo nó lên trên cùng, chuột phải và chọn Create Clipping Mask. Bước 4. Đi tới Edit > Transform > Flip Vertical, sau đó tiếp tục Edit > Transform > Flip Horizontal. Bước 5. Chọn Move Tool (V), và căn chỉnh sao...
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng những công cụ của Photoshop như Layer Styles, Filters, và Layer Masks để tạo ra hiệu ứng chữ Digital Glitch một cách nhanh chóng và dễ dàng.Bắt đầu nhé! Tài nguyên dùng trong hướng dẫn này Các tài liệu được sử dụng trong quá trình thực hiện hướng dẫn này: Pixel Digivolve font basic scanline patterns bởi Artbox-DA 1. Hướng dẫn tạo Background và Text Layers Bước 1 Tạo ra một New Document (tài liệu mới) 900 x 700 px, click vào biểu tượng Create new fill hoặc Adjustment layer phía dưới của bảng điều khiển Layers, chọn Solid Color, và sử dụng màu #101010. Bước 2 Tạo Text màu trắng sử dụng kiểu chữ Pixel Digivolve, và thiết lập kích thước là 170 pt. Bước 3 Đổi tên Layer Text vừa tạo...
Trong bài hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một nàng tiên cá đầy màu sắc, mô phỏng theo kỹ thuật tô tranh màu nước trong Adobe Illustrator. Một trong những nhân vật đẹp nhất, sâu sắc nhất trong câu chuyện cổ tích Nàng tiên cá sẽ là nguồn cảm hứng cho chúng ta. Tìm thêm nguồn cảm hứng cho bản thiết kế nàng tiên cá tuyệt vời tại GraphicRiver Chúng ta hãy cùng bắt đầu nào! 1. Cách tạo ra một bản vẽ Sketch Mở một tài liệu mới New trong Illustrator có thông số 850 x 1200 px, RGB. Đổi tên layer đầu tiên thành "sketch" Chúng ta cùng bắt đầu bằng cách vẽ một bản sketch nào. Để vẽ nhân vật của chúng ta, chúng ta cần sử dụng nhũng đặc điểm nhận dạng của cô ấy. Trong câu chuyện cổ tích, Nàng tiên cá bé nhỏ là con gái của Thần biển: "Đứa...
Bạn đã bao giờ thử tạo một bảng màu từ một bức ảnh, nhưng nó xuất hiện trông quá tối hoặc rất khác với những gì bạn muốn? Nó xảy ra khi bạn cố gắng chọn màu sắc với Công cụ Eyedropper từ một bảng màu hoặc hình ảnh mà bạn thích. Điều này là do màu sắc bạn nhìn thấy thường bao gồm các điểm ảnh có màu sắc khác nhau. Đừng lo lắng, có một mẹo nhỏ mà bạn có thể sử dụng để đảm bảo những điểm ảnh đó biến mất. Nó sẽ dễ dàng hơn để tìm một màu sắc tuyệt vời. Tôi thường gặp khó khăn trong việc tìm kiếm màu sắc phù hợp với nhau nên tôi đã dựa vào rất nhiều trang web và ứng dụng sử dụng thuật toán toán học để so khớp chúng. Gần đây tôi đã tìm ra cách tuyệt vời để tạo một bảng màu từ một bức ảnh và tôi sẽ chia sẻ nó với bạn. Chọn một hình ảnh Sử...
Back
Bên trên