Photoshop

Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Poster dâu tây bằng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Chia sẻ cách làm hiệu ứng và tùy chỉnh fonts chữ theo phong cách poster phim EM GÁI MƯA . Dowload stock và hiệu ứng tại phần mô tả.
Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ chỉ cho bạn là làm thế nào để đạt được một hiệu ứng tiếp xúc màu đôi. Với kỹ thuật đơn giản này, chúng tôi có thể đạt được hình ảnh đầy màu sắc và tuyệt vời bằng cách kết hợp hai bức ảnh. 1. Chọn ảnh Trước hết chúng ta sẽ cần hai bức tranh, tốt hơn với một nền phẳng. Chúng tôi đã nhận chúng tôi từ Freepik.com, nhưng bạn có thể tìm thấy chúng trong phần đính kèm. 2. Kết hợp hình ảnh Chụp một trong những bức ảnh và kéo nó lên đầu trang và nhấp đúp vào nó. Cửa sổ "Layer style" sẽ bật lên. Và bây giờ để tạo hiệu ứng, chỉ cần tắt các kênh khác nhau để có được kết quả khác nhau. Bạn thậm chí có thể tắt nhiều kênh. Một khi bạn đã quyết định về phong cách của bạn, hãy nhấp vào ok. 3...
Trong hướng dẫn ngày hôm nay chúng ta sẽ tạo ra một số thay đổi nhỏ cho chương trình bình thường của chúng ta, và giải quyết một chủ đề mà tôi đã muốn làm trong một thời gian dài. Nếu bạn vẫn chưa hiểu ra từ tiêu đề, tốt thôi, chúng ta sẽ tạo ra 5 biểu tượng đơn giản mà bạn có thể biến thành các biểu tượng cho bất kỳ ứng dụng Android trong tương lai mà bạn có thể tạo ra hoặc được tham gia vào việc tạo ra chúng. Đối với quá trình này, chúng ta sẽ sử dụng các hình dạng hình học cơ bản được kết hợp nhau nhờ bảng Align và một số công cụ khác mà bạn có thể đã làm việc với chúng hàng ngày. Trong hướng dẫn ngày hôm nay chúng ta sẽ tạo ra một số thay đổi nhỏ cho chương trình bình thường của chúng ta, và giải quyết một chủ đề mà tôi đã muốn...
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Standee ice cream bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra một cảnh rừng bí ẩn với một chú hươu kỳ quái. Trước tiên, chúng ta sẽ xây dựng bối cảnh cơ sở với một vài hình ảnh của rừng và cây. Sau đó, chúng ta sẽ thêm chú hươu và trang trí đầu với các nhánh và lá. Sau đó, chúng ta sẽ điều chỉnh một số điểm cơ bản và sơn nhẹ cho cảnh. Chúng ta sẽ sử dụng nhiều lớp layer điều chỉnh để đạt hiệu quả cuối cùng. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau đây được sử dụng trong suốt bài viết này: Khu rừng Con hươu Nhánh cây Cây 1 Cây 2 Cây 3 Lá cây 1. Cách tạo bối cảnh cơ sở Bước 1 Tạo một tài liệu mới với kích thước 2000 x 1130 px trong Photoshop với các cài đặt đã cho. Bước 2 Mở ảnh khu rừng. Kéo hình ảnh này vào khung trắng bằng cách sử dụng công...
Thi thoảng chúng ta bắt gặp những bài hướng dẫn, hay phác thảo một bản vẽ gì đó có những mũi tên cong theo người thể hiện bài viết rất đẹp và chuyên nghiệp. Chúng ta hoàn toàn có thể làm được việc đó bằng Photoshop CS5. Đây là tính năng rất hay của CS5.Vậy hôm nay chúng ta hãy cũng học thiết kế đồ hoạ với các thao tác cơ bản sau : Đầu tiên ta mở một file ảnh hộp thoại muốn làm bài hướng dẫn trong photoshop và thiết lập như hình dưới đây Vẽ mũi tên vào vị trí của hình hộp thoại. Chọn menu Layers bên phải, chuột phải lên layers Shape 1 chọn Rasterize layers Các bạn cũng có thể vào thanh menu chính phía trên. Chọn vào menu Layers>Rasterize>Shape Sau khi làm xong bước trên sẽ như thế này Vào menu Edit và chọn Puppet Warp Con...
Xin chào! Mình đã trở lại rồi đây, hôm nay mình sẽ hướng dẩn các bạn tạo 1 cái Text Effect bằng Photoshop với 1 bức ảnh phong cảnh. Trong tutorial này mình sẽ sử dụng nhiều layer masks, brushes và filters. Bắt đầu nào! NGUYÊN LIỆU Sumac Typeface font Gold Creek Pond by Adam Chang UNRESTRICTED – Real Smoke Brushes by frozenstocks THỰC HÀNH Bước 1. Mở Gold Creek Pond trong Photoshop. Bước 2. Chọn công cụ Type Tools, nhập văn bản và căn chỉnh theo ý thích. Bước 3. Chọn Layer Background > Ctrl + J để nhân đôi layer này. Sau đó kéo nó lên trên cùng, chuột phải và chọn Create Clipping Mask. Bước 4. Đi tới Edit > Transform > Flip Vertical, sau đó tiếp tục Edit > Transform > Flip Horizontal. Bước 5. Chọn Move Tool (V), và căn chỉnh sao...
Xin chào tất cả các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế banner roll up bằng Photoshop. Các bạn xem video có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Trong bài viết này chúng ta sẽ xem xét cách làm thế nào để chuẩn bị các bức ảnh để in bằng Photoshop. Trước tiên bạn cần biết kích thước của bản in đầu ra thực tế. Nói chung tôi đã thấy rằng hầu hết các bản in thường sử dụng đơn vị inch vì vậy trong hướng dẫn này, tôi sẽ sử dụng inch làm hệ thống đo lường chuẩn. Điều đầu tiên tôi muốn chỉ cho bạn là cách làm thế nào để thay đổi các thiết lập sang đơn vị Inch (hoặc bất cứ đơn vị nào). Bạn click vào Image-> Image Size. Bạn sẽ thấy một bảng điều khiển bật lên với các thiết lập, trong Document Size, bạn sẽ thấy Centimeters, khi bạn bấm vào đó, bạn sẽ có thể thay đổi thành inch. Ngoài ra, bạn cũng sẽ thấy tuỳ chọn Resolution. Resolution được đặt thành 300, đây là Resolution chuẩn...
Standee là gì? Một mẫu Standee đẹp nếu được thiết kế tốt sẽ đem lại nhiều sự chú ý từ khách hàng, và truyền tải các thông điệp quảng cáo một cách hiệu quả. Standee xứng đáng được coi là thiết kế không thể thiếu cho mọi chiến dịch marketing của các nhãn hàng và thương hiệu. Chính vì vậy hôm nay mình hướng dẫn các bạn thiết kế standee đơn giản. Các bạn xem có gì góp ý giúp mình nha. Cảm ơn mọi người.
Có nhiều kỹ thuật khác nhau bạn có thể sử dụng trong Photoshop để làm sáng bức chân dung tối. Hướng dẫn 4 phút của PHLEARN này cho thấy kỹ thuật 2 làm sáng hình ảnh chân dung một cách tự nhiên và không tụ nhiên. Kỹ thuật này tập trung quanh công cụ Shadows and Highlights trong menu Image-> Adjustments của Photoshop. Sử dụng thanh trượt Amount, Tone, và Radius, tìm phơi sáng mà bạn muốn cho kết quả cuối cùng trong vùng tối của ảnh. Một khi bạn đã xác định mức phơi sáng bạn muốn, hãy sử dụng thanh trượt Color trong Adjustments để làm sáng màu da của chủ thể. Người hướng dẫn Aaron Nace sau đó sử dụng Curves Adjustment Layer để thêm sự tương phản với điểm nổi bật và giúp tách riêng chủ đề của bạn khỏi nền. Nace sử dụng một Layer Mask...
Hi. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ. Hôm nay mình chia sẻ với mọi người 1 video hướng dẫn mới nhất tới từ Limzim - một giảng viên người Việt của Freepik.com. Trong video này limzim sẽ chia sẻ cho các bạn những tip hữu ích để nhanh chóng làm quen với lĩnh vực vẽ và tô màu điện tử digital painting. Sẽ có thêm 1 series chi tiết cách vẽ trên kênh này trong thời gian tới. Mời các bạn đón xe. Hy vọng những chia sẻ này hữu ích cho cộng đồng.
Có một số nghệ sĩ tài năng có bàn tay sơn nghệ thuật siêu thực tế tuyệt đẹp, nhưng những loại kỹ năng này là một cái gì đó đối với mình chỉ là có thể mơ ước. Rất may với sự giúp đỡ của Photoshop nó có thể tạo ra các hiệu ứng mát mẻ để bắt chước phong cách của hình ảnh sơn. Trong ngày hôm nay mình sẽ chỉ cho bạn một vài bước mà sẽ biến một bức ảnh thành một mảnh sơn kỹ thuật số nghệ thuật với những nét cọ chi tiết và màu sắc đầy vết loang lổ. Hiệu quả chúng ta sẽ được tạo ra trong hướng dẫn này biến một bức ảnh với những nét cọ tốt để tạo ra một hình vẽ thực tế. Kỹ thuật này là rất tốt cho mô phỏng tác phẩm nghệ thuật minh họa cho áp phích phim retro hoặc chỉ để cho hình ảnh của bạn một cái nhìn cách điệu. Mở hình ảnh của bạn chọn...
What You'll Be Creating Bài này sẽ hướng dẫn bạn cách sử dụng công cụ chọn và di chuyển để phân chia văn bản thành những mảnh nhỏ và lấp đầy chúng bằng các phần của một tấm hình, tạo ra một hiệu ứng cắt ghép hình học. Chúng ta hãy bắt đầu! Hiệu ứng văn bản này lấy cảm hứng từ nhiều Layer Style sẵn có trên GraphicRiver. Tài nguyên đính kèm Các tài nguyên sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này. Phông chữ Peace Sans Hình ảnh ngọn núi bởi Sven Scheuermeier 1. Cách thay đổi kích thước một tấm hình và tạo văn bản Bước 1 Mở tấm ảnh ngọn núi, và sau đó đi đến Image > Image Size, gõ 1500 cho giá trị Width, và bấm OK. Bước 2 Tạo ra các văn bản All Caps (chữ in hoa) bằng cách sử dụng phông chữ Peace Sans. Thiết lập Color thành...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo ra một Poster áp phích quảng cáo đầy sáng tạo trong Photoshop lấy cảm hứng từ các thương hiệu giày nổi tiếng thế giới.
Lần đầu tiên được giới thiệu trong Photoshop CS3, công cụ Quick Selection Tool tương tự như Magic Wand Tools trong đó nó cũng chọn các điểm ảnh dựa trên tông màu và màu sắc. Tuy nhiên công cụ Quick Selection Tool vượt xa khả năng giới hạn của Magic Wand bằng cách tìm kiếm các kết cấu tương tự trong hình ảnh, điều này làm cho nó phát hiện được các cạnh của các đối tượng. Và không giống như Magic Wand nơi chúng ta nhấp vào một khu vực và hy vọng là tốt nhất, Quick Selection Tool hoạt động giống như một bàn chải, cho phép chúng ta lựa chọn các khu vực đơn giản bằng cách "vẽ" lên trên vùng chọn đó! Dưới đây là cách sử dụng công cụ Quick Selection Tool để tạo nhanh vùng chọn: Công cụ "Quick Selection Tool" nằm gần đầu bảng điều khiển...
Back
Bên trên