Photoshop

Đối với những bạn yêu thích Anime và đang muốn biến hình ảnh chụp thành những bức tranh anime đẹp mắt, hướng dẫn dưới đây sẽ giúp bạn tìm hiểu phương pháp thực hiện. Các thao tác thực hiện cũng không quá phức tạp, vận dụng các công cụ cơ bản và kỹ thuật lồng ghép ảnh, bạn có thể dễ dàng tạo ra khung cách phong cách Anime. Tệp thực hành: Girl Sitting Anime Sky Background Birds Png Hướng dẫn bởi: rafy A
Bộ lọc Photoshop được sử dụng để thêm các hiệu ứng đặc biệt cho ảnh. Sử dụng bộ lọccó thể thêm các hiệu ứng nhất định vào ảnh và chúng ta cũng có thể tùy chỉnh bộ lọc mà không phá hủy bằng cách sử dụng Bộ lọc thông minh (Smart Filters). Trong hướng dẫn này, tôi sẽ giới thiệu cho bạn một số bộ lọc cơ bản phổ biến được sử dụng trong mọi thao tác ảnh. Đọc hướng dẫn này và tìm hiểu cách bạn có thể sử dụng bộ lọc để thêm hiệu ứng đặc biệt cho ảnh của bạn. Chú thích: Không phá huỷ tức là bạn vẫn có thể phục hồi lại hình ảnh trước đó sau khi bạn đã áp dụng bộ lọc. Các tài nguyên trong hướng dẩn: Mountains Vehicle Family Little Girl Girl BỘ LỌC PHOTOSHOP Bộ lọc Photoshop được sử dụng để làm đẹp hoặc chỉnh sửa lại ảnh của bạn, bạn cũng có...
Bạn cũng khó chịu vì sự thay đổi mà Adobe đã thêm vào trong phiên bản Photoshop 2019 chẳng hạn như photoshop tự động căn chỉnh tỉ lệ khi thay đổi kích thước mà không cần giữ phím Shift? Có rất nhiều bạn đã quen với các chức năng củ ở phiên bản trước và cảm thấy rất khó chịu khi Photoshop thay đổi các tính năng này. Nếu bạn đã quen với cách hoạt động củ thì bạn vẫn có thể phục hồi lại các phím tắt chức năng này. Đây là cách bạn có thể hoàn tác các thay đổi: Sử dụng Notepad (Windows) hoặc trình soạn thảo văn bản trên macOS để tạo tệp văn bản thuần túy (.txt). Nhập văn bản này vào tệp văn bản: TransformProportionalScale 0 Lưu tệp dưới dạng ‘PSUserConfig.txt, vào thư mục cài đặt Photoshop của bạn: Windows: [Thư mục cài]:\Users\[User...
Có thể bạn đã từng nghe về một công cụ tuyệt vời mang tên "Content-Aware Fill" trong Photoshop. Hôm nay chúng ta sẽ cùng nhiếp ảnh gia Peter McKinnon sử dụng nó để dễ dàng xóa bất cứ thứ gì khỏi hình ảnh. Một người dùng YouTube vui tính đã trả lời trong phần bình luận, nói rằng "Tôi có thể loại bỏ người nào đó khỏi cuộc sống của mình bằng tính năng này không?" Xem video dưới đây để tìm hiểu chi tiết.
Bạn muốn biết kích thước pixel chính xác của một lớp (Layer) trong một tài liệu Photoshop? Chỉ cần hiển thị bảng Properties (Window> Properties). Sau đó nhấp vào layer trong bảng điều khiển Layer. Bạn cũng có thể thấy kích thước của lớp bao gồm các điểm ảnh ở ngoài ranh giới của khung bằng cách nhấn Ctrl + T (Win) Command + T (Mac). Điều này giống như chọn Edit> Free Transform, và hiển thị kích thước toàn bộ layer trong bảng Info. Nếu bạn sử dụng phương pháp này, nhấn Esc để tránh tình cờ chuyển đổi layer. Nếu một phần của layer nằm ngoài khung và bạn chỉ muốn nhìn thấy kích thước của các điểm ảnh có thể nhìn thấy, bạn cũng có thể sử dụng bảng Info. Giữ phím Ctrl (Windows) hoặc phím Command (Mac) và nhấp vào hình thu nhỏ của...
Trong bài hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một nàng tiên cá đầy màu sắc, mô phỏng theo kỹ thuật tô tranh màu nước trong Adobe Illustrator. Một trong những nhân vật đẹp nhất, sâu sắc nhất trong câu chuyện cổ tích Nàng tiên cá sẽ là nguồn cảm hứng cho chúng ta. Tìm thêm nguồn cảm hứng cho bản thiết kế nàng tiên cá tuyệt vời tại GraphicRiver Chúng ta hãy cùng bắt đầu nào! 1. Cách tạo ra một bản vẽ Sketch Mở một tài liệu mới New trong Illustrator có thông số 850 x 1200 px, RGB. Đổi tên layer đầu tiên thành "sketch" Chúng ta cùng bắt đầu bằng cách vẽ một bản sketch nào. Để vẽ nhân vật của chúng ta, chúng ta cần sử dụng nhũng đặc điểm nhận dạng của cô ấy. Trong câu chuyện cổ tích, Nàng tiên cá bé nhỏ là con gái của Thần biển: "Đứa...
Liquify là một trong những bộ lọc mang tính chất làm biến dạng hình ảnh trong photoshop. Có lẽ nó là thứ liên quan tới ứng dụng về sắc đẹp nhiều nhất trong Ps. Ở bài viết này tôi sẽ nêu ra những kiến thức cơ bản của công cụ cũng như làm một ứng dụng cơ bản mà đầy rẫy trên các tạp chí như bạn vẫn thường thấy. Ở đây tôi sử dụng hình ảnh 1 người phụ nữ trung niên trong bộ bikini. Trước tiên nói sơ về công cụ và chức năng. 1.Forward Wrap tool Đây là cung cụ dịch chuyển các pixel trên ảnh . Nói 1 cách dễ hiểu hơn là đẩy để di chuyển các điểm ảnh 2. Rescontruct tool Đây là công cụ xóa những gì bạn làm bằng những công cụ khác, nó lấy lại nét của bức ảnh trước khi được chỉnh sửa. 3.Twirl Clockwise tool Xoắn. Đó là điều mà tôi...
Trong hướng dẫn video này, bạn sẽ tìm hiểu qua ba phương pháp khác nhau cho phép bạn chọn và thay đổi màu sắc trong Photoshop. Khi chỉnh sửa hình ảnh, có thể sẽ có một thời gian mà bạn sẽ cần phải thay đổi màu sắc của một đối tượng trong hình ảnh. Có thể ai đó đang mặc chiếc áo màu, hoặc bạn muốn xem chiếc xe của bạn sẽ trông như thế nào với một màu khác. Bất kể lý do gì, bạn cần phải biết làm thế nào để thay đổi màu sắc trong Photoshop. Rất may, quá trình này không quá khó khăn miễn là bạn có một hình ảnh chất lượng tốt để làm. Trong video này, bạn sẽ học được ba cách đơn giản để thay đổi màu sắc của một đối tượng trong Photoshop, sử dụng Color Replacement Tool, Điều chỉnh Hue / Saturation, và target Hue / Saturation. 3 phương pháp...
Nếu bạn đã nhàm chán với các màu sắc mặc định trong giao diện điều khiển của Photoshop, bạn có thể thay đổi các màu này thành các màu sắc theo ý thích của bạn. Phương pháp thực hiện khá đơn giản, tìm hiểu thông qua các bước dưới đây. Có 2 cách bạn có thể thực hiện, cách đầu tiên thủ công và mất thời gian hơn so với cách thứ 2. Cách 1: Tùy chỉnh màu giao diện Photoshop bằng cách chỉnh sửa tệp hệ thống Thời gian thực hiện: khoảng 5 phút. Tìm hiểu cách tùy chỉnh màu giao diện Photoshop bằng cách chỉnh sửa tệp hệ thống chứa các màu cho từng phần tử giao diện người dùng. Đi tới Thư mục cài đặt của Photoshop Trên Windows, truy cập C:\Program Files\Adobe Photoshop 2021\Required Trên macOS, chuyển đến Application\Adobe\Adone Photoshop...
Background phong cách Liquid Paint mang lại một cảm giác nghệ thuật và rất đẹp mắt, hãy cùng tìm hiểu cách tạo ra background này như thế nào trong Photoshop cùng Dansky.
Hôm nay chúng ta sẽ đến một đề tài ” ẩm ước ” hơn các bài trước nhé! em Model củng xinh lắm ạ Sản phẩm: Weo có vẽ hơi dị nhưng mà đẹp nhỉ !! Nguyên liệu: Gồm có Model, Brushes Ink Water, Piano Buttons, Music Note tất cả mình đã để trong 1 file ở đây rồi nhé! DOWNLOAD Tiến hành: Nguồn: http://drawvn.net
Xin chào tất cả các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế banner roll up bằng Photoshop. Các bạn xem video có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Thi thoảng chúng ta bắt gặp những bài hướng dẫn, hay phác thảo một bản vẽ gì đó có những mũi tên cong theo người thể hiện bài viết rất đẹp và chuyên nghiệp. Chúng ta hoàn toàn có thể làm được việc đó bằng Photoshop CS5. Đây là tính năng rất hay của CS5.Vậy hôm nay chúng ta hãy cũng học thiết kế đồ hoạ với các thao tác cơ bản sau : Đầu tiên ta mở một file ảnh hộp thoại muốn làm bài hướng dẫn trong photoshop và thiết lập như hình dưới đây Vẽ mũi tên vào vị trí của hình hộp thoại. Chọn menu Layers bên phải, chuột phải lên layers Shape 1 chọn Rasterize layers Các bạn cũng có thể vào thanh menu chính phía trên. Chọn vào menu Layers>Rasterize>Shape Sau khi làm xong bước trên sẽ như thế này Vào menu Edit và chọn Puppet Warp Con...
Nhân đôi một thành phần cùng với một sự biến đổi là một trong những cách dễ nhất và nhanh nhất trong việc tạo ra các đối tượng 3D trong Photoshop. Bài này sẽ hướng dẫn bạn tạo ra một văn bản 3D bằng cách sử dụng phương pháp đó, và sau đó trang trí cho các layer khác nhau để tạo ra một hiệu ứng văn bản kim loại, cổ điển. Hãy bắt đầu nào! Nguyên liệu Các nguyên liệu sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông chữ Nexa Rust. Gói 6000 gradient miễn phí cho Photoshop bởi Supertuts007 (nạp tập tin CHROMES.grd). Các mẫu hoa văn giả da Tileable miễn phí bởi WebTreatsETC. Để nạp những Contour cần dùng, hãy vào Edit > Presets > Preset Manager, và chọn Contours từ menu thả xuống Preset Type. Sau đó bấm vào mũi tên nhỏ bên phải...
Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ chỉ cho bạn là làm thế nào để đạt được một hiệu ứng tiếp xúc màu đôi. Với kỹ thuật đơn giản này, chúng tôi có thể đạt được hình ảnh đầy màu sắc và tuyệt vời bằng cách kết hợp hai bức ảnh. 1. Chọn ảnh Trước hết chúng ta sẽ cần hai bức tranh, tốt hơn với một nền phẳng. Chúng tôi đã nhận chúng tôi từ Freepik.com, nhưng bạn có thể tìm thấy chúng trong phần đính kèm. 2. Kết hợp hình ảnh Chụp một trong những bức ảnh và kéo nó lên đầu trang và nhấp đúp vào nó. Cửa sổ "Layer style" sẽ bật lên. Và bây giờ để tạo hiệu ứng, chỉ cần tắt các kênh khác nhau để có được kết quả khác nhau. Bạn thậm chí có thể tắt nhiều kênh. Một khi bạn đã quyết định về phong cách của bạn, hãy nhấp vào ok. 3...
Trong hướng dẫn Photoshop nay, bạn sẽ học được một số kỹ thuật xử lý hình ảnh để đạt được hiệu ứng hình ảnh theo phong cách Cyberpunk thú vị. Phong cách này lấy cảm hứng từ thập niên 80, và thể loại phim neon-noir như Bladerunner, có các khung cảnh thành phố được chiếu sáng bởi các bảng hiệu và quảng cáo neon sáng chói. Chúng tôi sẽ xử lý ảnh gốc để tạo cho hiệu ứng HDR, sau đó điều chỉnh màu với màu hồng và màu sáng, vốn là đặc trưng của phong cách này. Thêm các hiệu ứng màu neon, cộng với một số hiệu ứng sương mù và khói tinh tế sau đó sẽ kết thúc hình ảnh với bầu không khí cách điệu của những bộ phim neon-noir. Hướng dẫn này nên thực hiện với các hình ảnh có chứa biển hiệu, ánh đèn vào khung cảnh buổi tối. Bạn có thể tải file...
What You'll Be Creating Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: Hoa văn hình học Hoa văn hình học là những thiết kế lạ thường được tạo ra với những hình dạng đơn giản. Và bạn có thể sử dụng những hoa văn này cho hình nền của bạn, miếng dán máy tính xách tay, hoặc bất kỳ dự án thiết kế đồ họa nào. Hãy cùng tìm hiểu cách để tạo ra một hoa văn hình học đơn giản bằng cách sử dụng Adobe Photoshop và các công cụ Shape trong video nhanh dưới đây. Nếu bạn cần một số hoa văn để thêm vào bộ sưu tập của bạn? Hãy thử bộ hoa văn từ video trên, tất cả đều từ Envato Elements. Geometric Marquetry...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra một số hiệu ứng phát sáng (Glow Effect) trông rất chân thực bằng cách sử dụng kết hợp các Layer Styles, Công cụ Pen và kỹ thuật hòa trộn (Blend). Hiệu ứng cuối cùng khá ấn tượng và hy vọng bạn sẽ có được thêm một số mẹo mà bạn chưa biết trước đây. 1. Cách tạo nền Bước 1 Chúng ta bắt đầu với Radial Gradient. Dưới đây là mã màu sử dụng trong hướng dẫn: Foreground color: #922f00 Background color: #000000 Bước 2 Sao chép Layer Radial Gradient trước đó và chuyển Blending Mode thành Color Dodge. Bước 3 Bây giờ, chúng ta sẽ tạo ra hiệu ứng mờ ảo. Để làm điều này, tạo một layer mới, chuyển hai màu background và foreground thành hai màu trắng và đen bằng cách nhấn phím D Sau đó vào...
Bạn đang muốn làm cho hình ảnh chụp chân dung của mình trở nên ấn tượng hơn trong mắt người xem? Hướng dẫn dưới đây có thể hữu ích cho bạn. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra hiệu ứng tỏa sáng bắt chước sắc màu của ánh đèn neon. Hiệu ứng này sẽ đạt được bằng cách kết hợp công cụ Brush cùng với Glow Effect trong Photohop Hình ảnh thực hành: Tải về Video hướng dẫn: Nguồn: Photoshop Tutorials by Webflippy
Gradient là sự pha trộn màu sắc, tạo sự chuyển đổi dần dần từ màu này sang màu khác. Nếu bạn vẫn còn đang loay hoay tự tạo những bảng màu gradient nhưng vẫn chưa ưng ý thì tham khảo 16 Color Palette Gradient dưới đây nhé: EASTERN BLUE WATER LEAF & EASTERN BLUE SUBMARINE Mã màu HEX EASTERN BLUE WATER LEAF: #18A5A7 -> #BFFFC7 Mã màu HEX EASTERN BLUE SUBMARINE: #18A5A7 -> #B6C0C5 BLUE ZODIAC SUBMARINE & BLUE ZODIAC LAVENDER Mã màu HEX BLUE ZODIAC SUBMARINE: #112D60 -> #B6C0C5 Mã màu HEX BLUE ZODIAC LAVENDER: #112D60 -> #DD83E0 LAVENDER ROSE OXFORD BLUE & NIAGARA SLEPTIC Mã màu HEX LAVENDER ROSE OXFORD BLUE: #FDABDD -> #374A5A Mã màu HEX NIAGARA SLEPTIC: #05999E -> #CBE7E3 RONCHI CELLO & LIGHT...
Back
Bên trên