Photoshop

Visual Designer gần như ngày càng đang chiếm lĩnh thị trường, chúng ta thấy thiết kế của họ trên các biển quảng cáo xe buýt, áp phích, bảng hiệu, quảng cáo truyền hình, tạp chí và tất nhiên là các sản phẩm kỹ thuật số. Càng ngày các Designer các tạo ra những xu hướng mới rất độc đáo như duotone, scan lines, glitch, smudge, color channel, photo masking, vibrant-garish colors và misprint. Cũng giống như thời trang, các xu hướng thiết kế thường được lấy cảm hứng từ nhiều thập niên trước. Lấy ví dụ đơn giản như các mẫu thiết kế hình học đơn giản đã có khoảng gần một thế kỷ, và các nhà thiết kế vẫn sử dụng chúng vì chúng cũng có hiệu quả như cách đây 100 năm. Tuy nhiên, ngày nay các designer nay có nhiều công cụ hiện đại hơn để tạo ra...
[Photoshop] Hướng dẫn làm hiệu ứng Doutone Mình có để thông báo LIVESTREAM DÀNH CHO CÁC BẠN MỚI VÀO NGÀNH DESIGN ở description và trong clip nhé. Các bạn hãy cmt đón góp ý kiến và chia sẻ để cộng đồng cùng nhau phát triển nhé. Cảm ơn cả nhà.
Việc cắt ghép hình ảnh trong Photoshop có thể là cả một vấn đề đối với cả những người mới dùng cho đến những người dùng thành thạo, việc bạn cắt hình ảnh từ một nơi này ghép qua một hình ảnh khác đòi hỏi rất nhiều yếu tố (như việc phù hợp màu sắc, chú trọng đến các yếu tố để hình ảnh trở nên thực tế, vùng out nét trong ảnh, ánh sáng,...). Trong hướng dẩn dưới đây được thực hiện bởi PiXimperfect bạn sẽ học cách cắt ghép một hình ảnh khác để chèn vào một nền cỏ làm sao để trông giống thực tế nhất. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc về phím tắt, cũng như chưa hiểu phần nào trong Video hãy comment câu hỏi, chúng tôi sẽ giải đáp giúp bạn. Nguồn: PiXimperfect
Trong hướng dẫn này bạn sẽ học cách để tạo ra một hiệu ứng chữ phim hoạt hình đơn giản, bằng cách sử dụng một mẫu hoa văn pattern và layer style. Các tài nguyên kèm theo Các tài nguyên sau đây được sử dụng trong hướng dẫn này: Phông chữ Brady Bunch Remastered Mẫu hoa văn Red Dots Hình nền Stars Trước khi bắt đầu tạo hiệu ứng chữ hoạt hình, tải về và cài đặt phông chữ và mẫu hoa văn vào trong Photoshop của bạn, và đồng thời tải luôn hình nền về. 1. Cách nạp hình nền vào một tài liệu Chúng ta sẽ sử dụng hình nền Stars (Các ngôi sao) từ tài nguyên kèm theo như là hình nền cho tài liệu. Nó là một file JPG có kích thước 850 x 600. Vào File > Open và mở file star-background.jpg 2. Cách tạo và làm cong chữ Hiệu ứng chữ này được tạo...
Trong video này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một Đối tượng 3D từ một bức ảnh trong Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng hai hình ảnh từ adobe, và chúng tôi sẽ tạo ra một thành phần quảng cáo điện thoại thông minh. Hình nền: https://stock.adobe.com/stock-photo/bar-in-a-night-club/80838657 Hình ảnh điện thoại di động: https://stock.adobe.com/stock-photo/modern-mobile-phone/91187020 Đồng thời bạn sẽ thấy thấy cách bạn nhập mô hình 3D vào Sketchfab trực tiếp từ Photoshop. Từ Sketchfab bạn có thể tạo ra một danh mục các mẫu 3D của bạn và cũng có thể nhúng chúng vào trang web hoặc blog của bạn và tương tác với chúng trong không gian 3D. Hình ảnh cuối cùng Kéo thanh trượt để xem trước và sau...
Dưới đây là các phương pháp khác nhau giúp biến hình ảnh của bạn thành tranh vẽ. Công cụ trực tuyến miễn phí để chuyển ảnh thành tranh vẽ Các công cụ của trang web sẽ giúp bạn có được hoạt hình hoá hình ảnh nhanh chóng . Bằng cách áp dụng các bộ lọc khác nhau cho chân dung của bạn , bạn có thể đưa ra các phiên bản phim hoạt hình khác nhau của khuôn mặt. Tuy nhiên, các công cụ này thường có chức năng hạn chế và kết quả cuối cùng có thể không được thỏa đáng nhiều. Phương pháp này là hoàn hảo cho những người bạn của những người: Không quan tâm về chất lượng hình ảnh Kết quả nhanh chóng Chỉ muốn vui thôi Chúng tôi đã khám phá ra một số công cụ trực tuyến miễn phí sẽ giúp bạn vẽ tranh minh hoạ trong một vài phút. Chúng tôi đã thử nghiệm...
Kỹ thuật đơn giản để Blend màu cho hình ảnh của bạn Chìa khóa cho kỹ thuật này là ở chế độ hoà trộn (Blending Mode). Chúng ta có thể đặt một lớp (layer) màu trên hình ảnh của chúng ta, và sử dụng một chế độ hòa trộn đặc biệt để áp dụng ngay một hiệu ứng màu sắc cho hiệu ứng chia cắt. Tìm hiểu về Layer trong Photoshop Để làm điều này, trước tiên chúng ta tạo một Color Fill Layer (Lớp để phủ màu) bằng cách nhấp vào biểu tượng fx và chọn Solid color. Bạn có thể chọn bất kỳ màu nào vào thời điểm này, vì chúng ta sẽ có thể thay đổi nó sau; ở đây chúng ta chọn một màu xanh sáng, bão hòa. Bây giờ, chỉ cần thay đổi chế độ pha trộn lớp của layer này từ Normal sang Exclusion. Chế độ hoà trộn ít được biết đến này làm cho việc chia nhỏ đơn...
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách xóa bỏ mụn nhọt, làm mịn da cơ bản qua 5 cách đơn giản trong Photoshop. Bạn có thể áp dụng kết hợp linh hoạt các cách này để cho hình ảnh của mình trở nên đẹp mắt hơn. Nguồn: Phlearn
Các dự án phim và video không chỉ dừng lại ở việc di chuyển hình ảnh. Trong hướng dẫn này, hãy tìm hiểu cách bạn có thể làm việc với các tệp Photoshop vẫn trong Adobe Premiere Pro. Premiere Pro hoạt động tốt với các ứng dụng phần mềm khác từ Adobe Creative Suite. Người dùng Premiere có thể tự động kết nối các sáng tác từ After Effects, chỉnh sửa các đoạn âm thanh trong Audition, nhập các tệp hình ảnh phức tạp từ Illustrator và Photoshop, và xếp hàng đợi và xuất khẩu trong Media Encoder. Tất cả các chương trình này làm việc tốt với nhau, cho phép bạn tạo ra bất kỳ loại nội dung nào mà trái tim bạn mong muốn. Premiere làm việc tốt với Photoshop, tạo cho người dùng một số cách khác nhau để nhập các tệp .psd theo layer. Bạn thậm chí có...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một cách bố trí web sáng tạo và chuyên nghiệp trong Photoshop một cách bài bản. Trong hướng dẩn, bạn có thể học các phương pháp hữu ích để tạo ra các thiết kế. Xem trước kết quả cuối cùng Tạo một Giao diện Web Chuyên nghiệp Hướng dẫn Photoshop Tài nguyên Biểu tượng Biểu tượng Chức năng - wefunction.com (Thay thế) Biểu tượng Twitter - iconeden.com Phông Bebas - dafont.com Bước 1: Mockup Trước khi bắt đầu thiết kế, chúng ta cần lập kế hoạch cho các yêu cầu, giao diện và chức năng. Sau đó chúng ta cần phải phù hợp với những ý tưởng này thành một bố cục để thực hiện. Mockups và khung wire frames rất hữu ích để tạo bố cục với rất nhiều tính linh hoạt. Nên sử dụng các tông màu sám để chú thích...
Adobe Illustrator là ứng dụng tiêu chuẩn ngành cho thiết kế đồ hoạ. Đó là công cụ tốt nhất để làm việc với các tệp dựa trên vector. Tuy nhiên không phải ai cũng có Illustrator, thay vào đó rất nhiều người sử dụng Photoshop. Và Photoshop cũng có hỗ trợ cơ bản cho các hình ảnh vector. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ xem xét làm thế nào để làm việc với đồ họa vector trong Photoshop như một sự thay thế cho Illustrator. Hình ảnh Vector là gì? Photoshop được thiết kế chủ yếu cho hình ảnh raster. Đây là những hình ảnh đa giác vẽ pixel theo pixel. Hỗ trợ một số lượng lớn các chi tiết, vì vậy được sử dụng cho các bức ảnh. Kích thước tệp có thể lớn, tuy nhiên, bạn không thể phóng to mà không mất chất lượng. Hình ảnh vector được tạo ra bởi...
Tìm hiểu cách thêm hiệu ứng 3D màu đỏ và xanh vào bất kỳ hình ảnh nào, giống như những bộ phim 3D cổ điển từ những năm 1950! Khi bạn đã học được các bước, hiệu ứng 3D này có thể được tạo ra từ đầu đến cuối trong vòng 30 giây. Tôi sử dụng Photoshop CC 2018 nhưng hướng dẫn này hoàn toàn tương thích với tất cả các phiên bản Photoshop cũ. Dưới đây là kết quả cuối cùng sẽ như thế nào khi chúng tôi thực hiện: Dưới đây là video hướng dẩn nhanh:
File thực hành Bước đầu tiên trong việc tạo ra một bầu trời trong Photoshop là tạo ra một vùng chọn từ bầu trời, do đó chỉ có bầu trời được thay đổi, chứ không phải là phần còn lại của hình ảnh. Sử dụng công cụ Magic Wand Tool để chọn bầu trời. Nếu Magic Wand Tool không chọn đủ khu vực chứa bầu trời, hãy nâng giá trị Tolerance cao hơn, nếu nó chọn quá nhiều, hãy giảm Tolerance. Trong hướng dẫn này, chúng tôi sử dụng Tolerance khoảng 30. Có nhiều trường hợp Magic Wand Tool không thể lựa chọn đầy đủ bầu trời. Để thêm vào vùng chọn, giữ phím SHIFT và nhấp vào một khu vực khác. Bạn sẽ thấy một biểu tượng '+' bên cạnh Magic Wand Tool Cursor. Để xóa vùng chọn, giữ phím ALT / OPTN và nhấp vào vùng đã chọn. Bạn sẽ thấy biểu tượng '-' bên...
Trong hướng dẫn này tôi sẽ hướng dẩn cho bạn cách tạo ra một hiệu ứng văn bản lấy cảm hứng từ Người nhện một cách dễ dàng, bằng cách sử dụng pattern và layer style. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Font chữ Aero Matics Pattern Dark wall Pattern Spidy Trước khi bạn bắt đầu tạo ra hiệu ứng văn bản người nhện, hãy tải về và cài đặt phông chữ và các patterns vào Photoshop của bạn. 1. Tạo Background Tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo background cho ảnh cuối cùng, nhưng nếu bạn muốn sử dụng background riêng của bạn, hãy bỏ qua phần này. Bước 1 Bắt đầu tạo một tài liệu mới với tỷ lệ 850 x 500 px với Resolution là 72 Pixels/Inch và Background Contents chuyển sang White. Bước 2 Nhấp đúp vào...
Làm thế nào để tạo hiệu quả và gây sự chú ý đối với chủ đề đối với đôi mắt của người xem. Trong hướng dẫn này, chúng tôi chia nhỏ ba trong số các quy tắc cơ bản để tạo ra sự thu hút mạnh mẽ trong ảnh. Và mặc dù các quy tắc sinh ra để bị phá vỡ, chúng tôi tin tưởng rằng bằng cách sử dụng các kỹ thuật này trong quá trình chụp ảnh hoặc trong quá trình chỉnh sửa, bạn sẽ thấy một sự cải tiến lớn trong hình ảnh của chính mình. Giống như nhiều kỹ thuật nhiếp ảnh khác, việc tạo thành phần hiệu quả nhất được thực hiện tốt nhất trong máy ảnh chứ không phải trong quá trình chỉnh sửa. Tuy nhiên, sẽ có lúc bạn muốn thực hiện các điều chỉnh nhỏ hoặc thậm chí thay đổi hoàn toàn thành phần. Đối với những tình huống đó, Công cụ Crop trong Photoshop...
Có rất nhiều kỹ thuật tạo bóng trong Photoshop nhưng hôm nay tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo bóng 3D bằng cách sử dụng các tính năng 3D của Photoshop. Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để cast bóng thực tế của các đối tượng. Tài nguyên đã sử dụng Background Model Kỹ thuật tạo bóng 3D trong Photoshop Điều đầu tiên bạn cần làm tách người mẫu (đối tượng) trên một Layer riêng biệt và với nền trong suốt. Tạo một bản sao của layer đó. Nếu bạn dùng Mask để tách ảnh thì chuyển Mask đó về layer riêng biệt. Nhấp chuột phải vào layer đó và chọn "New 3D extrusion from selected layer". Lập tức sẽ có thêm một Tab 3D gần Layer như ảnh dưới. Chọn Infinite light và xoay nó xung quanh để điều chỉnh bóng. Bạn cũng có thể làm mềm bóng nếu bạn sử dụng...
Công cụ Pen tool là một công cụ mạnh mẽ và linh hoạt có thể được tìm thấy trong một loạt các sản phẩm phần mềm của Adobe. Trong hướng dẫn này, chúng tôi chia nhỏ các nguyên tắc cơ bản, chỉ ra cách sử dụng nó để tạo đường cong hoàn hảo và lựa chọn chính xác. Tại sao lại là công cụ Pen Tool? Đơn giản chỉ cần đặt, Pen tool là cách chính xác nhất để thực hiện vùng chọn trong Photoshop. Đó là lý tưởng cho bất kỳ tình huống mà bạn cần phải làm theo hoặc tái tạo các đường viền của bất kỳ đối tượng với một cạnh vững chắc. Từ chỉnh sửa chân dung, nhiếp ảnh sản phẩm, thiết kế đồ họa, ứng dụng của Pen tool rất nhiều. Hiểu các đường cong và góc Bất kỳ đường Path nào bạn tạo bằng Pen Tool đều sẽ là đường thẳng, một đường cong đơn giản, một đường...
Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ học cách làm một khung hình học liên thông cho hình ảnh của bạn. Ảnh xem trước: Hướng dẫn này được lồng vào ba phần: Phần 1 - 01:24 - Bản mẫu Adobe Stock trong Photoshop Trong phần đầu của hướng dẫn, tôi sẽ cho bạn thấy mẫu của tôi có trong Photoshop CC 2018. Bạn sẽ học cách làm việc và cách bạn có thể tùy chỉnh nó. Phần 2 - 04:03 - Hướng dẫn từng bước Trong phần thứ hai của hướng dẫn này, bạn sẽ học làm các khung hình học từ đầu. Tôi sẽ cho bạn thấy các kỹ thuật mà tôi đã sử dụng để tạo mẫu này cho Adobe. Phần 3 - 17:00 - Tải xuống các mẫu không có tài khoản CC Trong phần ba, và cuối cùng của hướng dẫn này, bạn sẽ học cách download tệp tin .PSDT (mẫu) trực tiếp vào máy tính của bạn từ...
Với tư cách là nhiếp ảnh gia thương mại, tôi thường thay đổi màu sắc của các phần tử trong hình ảnh của tôi để đạt được hình ảnh đại diện thật sự sống động hoặc để đạt được màu sắc bổ sung. Điều này có thể được thực hiện theo một số cách, nhưng ngay cả những phương pháp cơ bản nhất có thể có hiệu quả. Điều đó nói rằng, nếu cái gì đó trắng, những phương pháp đơn giản để thay đổi màu sẽ không làm việc và hầu hết mọi người sẽ không biết làm thế nào để thay đổi. Phương pháp tôi sử dụng cho điều này cũng tương tự như của Phlearn, nhưng Aaron Nace giải thích nó đẹp. Hình ảnh mà Nace sử dụng trong video này không chỉ thể hiện nhanh chóng và nhanh chóng sự thay đổi đáng kể này mà còn ảnh hưởng đến hình ảnh của bạn. Một chiếc váy trắng đơn giản...
Trong bài này, bạn sẽ học cách làm thế nào để nhanh chóng thiết lập brush, thay đổi màu sắc, đường nét,... Những mẹo này sẽ cho phép bạn làm việc hiệu quả hơn và tiết kiệm được kha khá thời gian trong illustrator. 1. Thiết lập Brush nhanh chóng Trong hầu hết các trường hợp, rất khó để ngay lập tức thiết lập các tham số brush để phù hợp với mong muốn của bạn. Vì vậy, tôi khuyên bạn nên thực hiện một mẫu Brush với các cài đặt mặc định. Sau đó mở hộp thoại Brush, bật tùy chọn Preview, và thay đổi các thông số, quan sát những thay đổi xảy ra. 2. Phương pháp Colorization Nếu bạn muốn tạo Brush có thể thay đổi màu sắc của nó phụ thuộc vào màu sắc của stroke, bạn chắc chắn nên sử dụng các phương pháp colorization. Nó có thể áp dụng cho...
Back
Bên trên