Photoshop

Masking là một trong những kỹ thuật quan trọng nhất hoặc kỹ năng để học hỏi trong Photoshop. Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ giải thích 10 điều bạn cần biết về mặt nạ trong Photoshop để giúp bạn áp dụng hiệu ứng và thú vị cho hình ảnh của bạn. Bắt đầu nào! 1. Gradient Mask Bạn có thể sử dụng các công cụ Gradient Tool trên Mask Pixel để tạo ra hiệu ứng chuyển tiếp mềm mại giữa các bức ảnh của bạn. Điều tốt nhất về Gradient mask là bạn có thể làm rất nhanh chóng và dễ dàng cập nhật chúng bằng cách sử dụng công cụ Gradient Tool. 2. Clipping Mask Với Text Clipping Mask rất hữu ích cho việc sử dụng các nội dung của một layer như một mặt nạ cho layer khác. Nó đặc biệt hữu ích khi bạn muốn hiển thị một hình ảnh bên trong một văn bản. Tất...
Để cảm thấy thoải mái với việc sử dụng những phần mềm đồ hoạ, điều quan trọng là bạn phải có một quy trình làm việc hiệu quả. Một quy trình làm việc tốt cho phép bạn thực hiện công việc nhanh chóng và sáng tạo. Ghi nhớ phím tắt là một bước quan trọng cho việc xây dựng quy trình cho riêng bạn trong Photoshop. Phím tắt giúp tiết kiệm vài giây cho mỗi tác vụ trong Adobe Photoshop. Chúng cũng làm cho bạn sáng tạo hơn! Càng ít phải chật vật với việc sử dụng phần mềm thì bạn càng có thời gian để suy nghĩ về hình ảnh bạn đang muốn làm. Hoặc hãy nghĩ theo một cách khác: Bạn càng thành thạo các tác vụ bao nhiêu thì hình ảnh trong đầu bạn càng dễ trở thành tác phẩm bấy nhiêu. Tóm lại là: bạn muốn Photoshop làm việc cho bạn, không bạn làm việc...
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách xóa bỏ mụn nhọt, làm mịn da cơ bản qua 5 cách đơn giản trong Photoshop. Bạn có thể áp dụng kết hợp linh hoạt các cách này để cho hình ảnh của mình trở nên đẹp mắt hơn. Nguồn: Phlearn
Trước tiên bạn hãy cùng chúng tôi tìm hiểu Color Correction là gì? và cùng nhau thực hiện color correction cho bức ảnh của bạn. Color Correction là phương pháp bạn đưa ảnh về đúng màu của nó – giống màu của tự nhiên nhất có thể. Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy 5 kỹ thuật giúp bạn giảm bớt hoặc loại bỏ các mẫu màu trong hình ảnh của bạn. Bạn có thể tài về miễn phí mẫu action trong liên kết dưới đây để cùng thực hiện. Download Action Xem thêm: video hướng dẩn Tải ảnh STOCK để cùng chỉnh sửa: Link Stock Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ làm việc trên hình ảnh với một màu hồng cực kỳ mạnh mẽ. Chúng ta sẽ làm cho hình ảnh trở nên ấm áp. Chúng ta hãy cùng bắt đầu: 1. Neutralize Để nhanh chóng sửa màu, vào Image > Adjustments>...
Tất cả chúng ta đều chụp ảnh không thấu kính theo thời gian. Nếu bạn đang chụp ở điều kiện ánh sáng thấp hoặc có độ tương phản cao, điều đó có thể không thể tránh khỏi. Tuy nhiên, nó dễ dàng để sửa chữa trong Photoshop. Chúng ta sẽ xem xét năm phương pháp. Tất cả đều rất đơn giản và thực hiện nhanh chóng, nhưng nó sẽ cho bạn một kết quả tốt hơn cho hình ảnh. Ảnh chụp của bạn có bị phơi sáng không? Nghe có vẻ như là một câu hỏi ngớ ngẩn - nếu bức ảnh của bạn quá tối, nó thiếu sáng. Nhưng nếu bạn sắp sửa chỉnh sửa bằng mắt thì bạn nên hiệu chỉnh màn hình đầu tiên. Màn hình hiệu chuẩn kém sẽ làm cho hình ảnh trở nên quá sáng hoặc quá tối. Để có kết quả chính xác hơn, hãy làm quen với Histogram. Đây là biểu đồ cho biết phạm vi màu của...
Có thể mất một chút thời gian, nhưng việc học cách sử dụng hệ thống lớp (Layer) của Photoshop là chìa khóa để mở khóa tính linh hoạt của phần mềm. Photoshop là một bộ công cụ phức tạp, có thể mất nhiều năm để học đúng cách. Có rất nhiều hướng dẫn Photoshop hữu ích xung quanh để giúp đỡ về điều này, nhưng bạn nên bắt đầu từ đâu? Học cách sử dụng layer! Có thể là một điều khó khăn để làm chủ, nhưng có một sự hiểu biết tốt về các layer trong Photoshop cung cấp cho bạn một nền tảng vững chắc để xây dựng kỹ năng sử dụng phần mềm của bạn. Lời khuyên dành cho người mới bắt đầu Trước khi bạn bắt đầu, điều quan trọng là hãy thử và tránh những sai lầm phổ biến của Photoshop: Đừng đặt mọi thứ nhỏ vào các lớp khác nhau; Nó có thể làm chậm...
Khi làm việc trong Photoshop, các tác vụ đơn giản có thể trở thành một trở ngại cho quy trình làm việc của bạn. Để giải quyết vấn đề đó, hôm nay chúng tôi sẽ tổng hợp tất cả phím tắt để tăng tốc độ công việc của bạn khi làm việc với Photoshop. Làm việc với Layer: 01. Tạo layer mới MAC: Shift + Cmd + N WINDOWS: Shift + Ctrl + N Tiện ích nhanh chóng tạo ra một layer mới. 02. Tạo layer mới đằng sau layer đã chọn MAC: Ctrl + Biểu tượng Layer mới WINDOWS: Cmd + Biểu tượng Layer mới 03. Fill vào layer MAC: Alt+Backspace (foreground) hoặc Cmd+Backspace (background) WINDOWS: Alt+Delete (foreground) hoặc Ctrl+Delete (background) Lệnh này sẽ fill màu vào một sản phẩm nào đó với tiền cảnh(foreground) hiện tại hoặc màu nền(background)...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để làm sáng lên (ngay cả một hình ảnh trắng đen) nhờ sử dụng kỹ thuật ánh sáng trong Photoshop. Chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng lớp điều chỉnh để đạt được các hiệu ứng ánh sáng trong Photoshop. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để tăng cường ánh sáng bằng cách sơn chúng, điều chỉnh ánh sáng và độ tương phản và nhiều hơn nữa tại diễn đàn VietCine.Com. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CC 2014 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở ảnh Stock trong Photoshop . Vào File > Open và mở hình ảnh đường phố mà mình đã share. Bước 2 Thêm một adjustment layer Photo Filter vào Stock. VàoLayer > New Adjustment Layer > Photo Filter hoặc nhấp vào biểu...
Như vậy là chỉ còn vài tháng nữa là đến mùa hè để bắt kịp xu hướng trong hướng dẩn ngày hôm nay chúng ta sẽ học cách tạo hiệu ứng ánh sáng ấm áp của không khí mùa hè một cách đơn giản trong Photoshop. Đây là hình ảnh gốc, như bạn thấy nó có tông màu hơi lạnh và tôi muốn làm cho nó ấm hơn. Hướng dẫn này rất đơn giản bất kỳ ai cũng có thể thực hiện Link tải về Stock: Stock https://data.designervn.net/2018/04/4100_9f07403acf75be72b5467256c9cb35c7.jpeg|https://data.designervn.net/2018/04/4101_b4aa63adf21e2d3799c558556fdf3a9c.jpg Dưới đây là Video hướng dẫn: Hướng dẫn từ Skeelens
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng mơ mộng tưởng tượng từ một hình ảnh thông thường bằng cách sử dụng các lớp điều chỉnh, mặt nạ và chế độ hoà trộn. Thông tin Chương trình : Photoshop CS3 + Độ khó : Dể Chuẩn bị Child photo - Stock Bước 1 Chuẩn bị hình ảnh của bạn. Tôi sử dụng công cụ Crop (C) để xóa các cạnh không mong muốn Bước 2 Nhấn Cmd / Ctrl + J để nhân đôi background. Kích chuột phải vào layer này, chọn Convert to Smart Object. Vào Filter> Blur> Gaussian Blur và thiết lập bán kính 8px: Trên Filter Mask, dùng bàn chải mềm (soft brush) với màu đen để xóa phần giữa và để lại các hiệu ứng làm mờ chỉ có thể nhìn thấy ở các cạnh: Bước này là để thêm một số sâu đến hiện...
Đây là tấm ảnh gốc. Các bạn mở file ảnh này trên photoshop nhé: Vào Layer > New Adjustment Layer > Gradient Map. Tại 2 đầu chúng ta chọn màu xanh dương và vàng nhé. Nếu xảy ra hiện tưởng đảo màu, các bạn check vào ô Reserve để đảo trở lại: Giảm Opacity của layer này xuống khoảng 30%, chúng ta được kết quả sau: Tại bảng Layer, các bạn nhấp đúp vào ô Background để chuyển thành 1 layer. Các bạn có thể đặt tên tùy ý cho layer này và nhấn OK. Vào Layer > Layer Style > Inner Shadow. Đặt blend mode là Color Burn và các thông số như hình dưới: Tiếp tục chọn Gradient Overlay cho layer này, các thông số như hình dưới nhé: Ở đây mình chèn lên trên một tấm texture thế này: Cho Opacity là 20%, chúng ta có kết quả sau: Đến...
Adobe Photoshop là một phần mềm thiết kế vô cùng mạnh mẽ, bao gồm một loạt các công cụ hữu ích. Nhưng Photoshop không chỉ dành cho các chuyên gia. Với sự giúp đỡ của Photoshop, bạn có thể dễ dàng tự học cách sử dụng nó để tạo ra những sản phẩm đẹp, hình ảnh hấp dẫn. Để giúp bạn bắt đầu, mình đã chọn 12 trong những công cụ hữu ích nhất của Photoshop và giải thích những gì bạn cần làm với chúng, nơi để tìm thấy nó, làm thế nào để sử dụng nó, một vài lời khuyên và thủ thuật để nhận được sản phẩm hoàn hảo. Mình cũng đã bao gồm một số nguồn tài nguyên lớn ở đó trong trường hợp bạn muốn tìm hiểu về một công cụ có chiều sâu hơn. Các công cụ và mẹo để sử dụng hiệu quả trong Photoshop 1. Layer tool Mình thích suy nghĩ các Layer như tấm kính...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Adobe Photoshop để tạo ra một cảnh quan núi với rồng bay. Đầu tiên chúng ta sẽ xây dựng nền sương mù bằng cách sử dụng ba hình ảnh Stock. Sau đó chúng ta sẽ thêm đá và nhân bản chúng bằng cách sử dụng các texture đá. Sau đó chúng ta sẽ thêm các tháp và con rồng và trộn chúng lại với nhau bằng cách sử dụng các lớp điều chỉnh, mặt nạ, dodge/burn, và brush. Chúng tôi cũng sẽ tạo ra bầu không khí sương mù bằng cách sử dụng hình ảnh bầu trời. Cuối cùng chúng ta sẽ thực hiện một số lớp điều chỉnh để hoàn thành hiệu ứng cuối cùng. Chuẩn bị Dragon 1 Dragon 2 Sky Đá 1 Rock 2 Dãy núi 1 Dãy núi 2 Tháp 1 Tháp 2 1. Làm thế nào để tạo sương mù Bước 1 Tạo một tài liệu px 2000 x 798 px mới...
Hầu hết các nhà thiết kế muốn giảm kích thước tài liệu Photoshop (PSDs). Cho dù chia sẻ PSD với khách hàng hoặc bán chúng trực tuyến, kích thước tập tin có thể là một vấn đề. Nhiều nhà thiết kế giảm độ phân giải của PSDs của họ để gửi cho khách hàng, Nhưng thực ra, chúng ta có thể sử dụng các thủ thuật đơn giản dưới đây đã đề cập để giảm kích thước tệp của PSD mà không làm giảm chất lượng. Làm thế nào để giảm kích thước tập tin của các định dạng hình ảnh: jpeg, jpg hoặc png mà không có sự mất mát đáng kể. Nếu bạn là một nhà thiết kế web và muốn lưu một hình ảnh cho web, chúng ta biết rằng chúng ta có thể sử dụng tính năng "save for web" của Photoshop để giảm kích thước tập tin bằng cách sử dụng các tham số khác, nhưng đôi khi hình...
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học cách sử dụng công cụ Blur để làm mờ nền ảnh và sử dụng các công cụ như Brush và Adjustment layer để blend màu cho hình ảnh trở nên mơ mộng. Nguyên liệu cần chuẩn bị: Stock: http://taive.click/4yDvI4d Các phím tắt bạn nên biết: Nhân đôi Layer: CTRL+J Phóng to, thu nhỏ Brush: Phím [ và ] Đảo vùng chọn: CTRL+Shift+I Shift + Delete: Fill màu nhanh PSD kết quả tham khảo: http://taive.click/Fe9e7qu Lưu ý nhỏ: Trong hướng dẩn này mình sử dụng Macbook (Mac OS) nên một số biểu tượng phím tắt có hiển thị hình khác với Windows, mình sẽ chú thích một số icon bên dưới cho các bạn sử dụng Windows. Windows: Command = CTRL Option = ALT Video hướng dẩn: Đây chỉ là hướng dẩn nhanh, bạn có thể tinh chỉnh...
Cài đặt Photoshop Action là một trong những nhiệm vụ đơn giản nhất bạn có thể thực hiện trong Photoshop. Tất cả bạn phải làm là nhấn đúp chuột vào file .atn, và các hành động sẽ được tải vào Photoshop tự động. Tuy nhiên, có một số Action không làm việc bằng cách này, do đó bạn cần phải cài đặt chúng bằng tay. Dưới đây là các cách để cài đặt bằng tay Action trong Photoshop. Các cách để cài đặt bằng tay Action trong Photoshop. Bước 1: Xả nén file ZIP Hầu hết Actions Photoshop được đóng gói vào một file ZIP. Nhấp đúp chuột vào tập tin Zip mà bạn tải về. Các kho lưu trữ sẽ mở ra hiển thị một thư mục cùng tên bên trong. Kéo thư mục Desktop của bạn, và sao lưu vào một ổ đĩa cứng. Bước 2. Mở Actions Panel Mở Photoshop và nếu các...
Việc cắt ghép hình ảnh trong Photoshop có thể là cả một vấn đề đối với cả những người mới dùng cho đến những người dùng thành thạo, việc bạn cắt hình ảnh từ một nơi này ghép qua một hình ảnh khác đòi hỏi rất nhiều yếu tố (như việc phù hợp màu sắc, chú trọng đến các yếu tố để hình ảnh trở nên thực tế, vùng out nét trong ảnh, ánh sáng,...). Trong hướng dẩn dưới đây được thực hiện bởi PiXimperfect bạn sẽ học cách cắt ghép một hình ảnh khác để chèn vào một nền cỏ làm sao để trông giống thực tế nhất. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc về phím tắt, cũng như chưa hiểu phần nào trong Video hãy comment câu hỏi, chúng tôi sẽ giải đáp giúp bạn. Nguồn: PiXimperfect
Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ giới thiệu cho các bạn về cách chuyển logo 2D của bạn thành một logo kiểu 3D tuyệt vời sẽ làm bạn ấn tượng. Trong hướng dẫn này sẽ có hiệu ứng mờ, hiệu ứng bóng, hiệu ứng đốt và hiệu ứng smudge! Bước 1 Thực hiện một tài liệu mới, với kích thước là 800px x 800px. Bây giờ bạn mở Logo muốn tạo hiệu ứng 3D. Bước 2 Bây giờ nhất phím tắt CTR + T. Bây giờ nhấp phải chuột và chọn skew. Một khi bạn đã làm điều đó nghiêng logo của bạn để nó là một cái gì đó như thế này. Bước 3 Tạo thêm một Layer mới, phím tắt CTR + Shift + N Giữ phím Ctrl, và nhấp chuột vào Layer hình ảnh Logo của bạn. Bây giờ bạn đã chọn làm nổi bật biểu tượng của bạn như hình ảnh ở trên, đảm bảo bạn vẫn còn trên lớp. Nhấp vào...
Thật không may, sao chép layer từ một tài liệu Photoshop khác không phải là khá đơn giản như sao chép và dán. Tuy nhiên, nó có thể được thực hiện rất dễ dàng, trong một cách mà không chỉ cho phép bạn sao chép các lớp, nhưng cũng đặt chúng một cách nhất quán trên vải. LÀM THẾ NÀO ĐỂ THỰC HIỆN Với layer, bạn muốn sao chép chọn, giữ phím Shift và kéo chúng vào tab của các tài liệu mà bạn muốn sao chép chúng vào. Nó sẽ tự động chuyển đổi giữa các tài liệu. Thả layer vào bất cứ nơi nào trong cửa sổ (không phải trên tab chính nó) và họ sẽ xuất hiện trên khung hình, vị trí hoàn hảo. NGOÀI RA ... Bạn có thể sao chép các layer vào một tài liệu mới. Để làm điều này, chọn lớp bạn muốn sao chép, sau đó đi vào bảng Layers (Window>...
Sửa hình ảnh của bạn trong 6 bước dễ dàng với bộ lọc "Camera Shake Reduction" của Photoshop CS. Là một nhiếp ảnh gia, không thể tránh khỏi các hình ảnh bị mờ. Tuy nhiên, trong Photoshop CS4 trở lên Adobe đã có bộ lọc 'Camera Shake Reduction' đặc biệt để giúp bạn sửa chữa những hình ảnh này. Nó tự động phát hiện bất kỳ chuyển động khi bạn bị rung tay trong lúc chụp, và giúp bạn khắc phục các vấn đề do rung máy. Tuy nhiên, đối với một số hình ảnh quá rung việc áp dụng bộ lọc nay cũng không mang lại hiểu quả cao. Camera Shake Reduction làm việc tốt nhất với các hình ảnh có độ sáng tốt và độ nhiểu thấp. Nó xử lý không được tốt cho các hình ảnh có ISO cao, hình ảnh tối hoặc hình ảnh có nhiều nhiều hạt. Bước 1 Để bắt đầu, mở hình ảnh...
Back
Bên trên