Photoshop

[Photoshop] Hướng dẫn làm hiệu ứng Doutone Mình có để thông báo LIVESTREAM DÀNH CHO CÁC BẠN MỚI VÀO NGÀNH DESIGN ở description và trong clip nhé. Các bạn hãy cmt đón góp ý kiến và chia sẻ để cộng đồng cùng nhau phát triển nhé. Cảm ơn cả nhà.
Bao giờ cần phải tạo ra một bộ lưới cách đều trong một tài liệu Photoshop? Hoặc sử dụng hướng dẫn để tạo một vùng lề quanh một tài liệu Photoshop? Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn tạo lưới cách đều đơn giản trong PTS. Vào View và chọn New Guide Layout. Bạn có thể chia khung thành một số cột và hàng cụ thể, hoặc đặt chiều rộng và chiều cao chính xác của các cột và hàng. Hộp thoại cũng có một tùy chọn để xóa bất kỳ hướng dẫn hiện có. Và nếu bạn muốn sử dụng cùng một bộ Guide thường xuyên, hãy thiết lập chúng và chọn Save Preset từ menu Preset.
Khi tạo một tài liệu mới (File> New), hộp thoại New Document được mở lên và có các tùy chọn mẫu. Trước tiên, chọn loại tài liệu bạn muốn tạo từ các danh mục dọc phía trên cùng. Lựa chọn đầu tiên là cài đặt trước trống, được xây dựng để tuỳ chỉnh kích thước và độ phân giải tuỳ theo mục đích dự án. Bạn có thể thực hiện bất kỳ thay đổi cần thiết và thậm chí lưu giá trị cài đặt sẵn mới để sử dụng trong các lần kế tiếp bằng cách nhấp vào biểu tượng lưu trữ ở phía bên tay phải của hộp thoại. Bên dưới các cài đặt sẵn có một số mẫu Adobe được thiết kế sẵn miễn phí để tải xuống. Bạn cũng có tùy chọn duyệt qua Adobe Stock để mua các mẫu bổ sung, sử dụng tùy chọn tìm kiếm ở cuối. Nhấp vào mẫu một lần để xem thông tin về mẫu, chẳng hạn như...
Bạn muốn biết kích thước pixel chính xác của một lớp (Layer) trong một tài liệu Photoshop? Chỉ cần hiển thị bảng Properties (Window> Properties). Sau đó nhấp vào layer trong bảng điều khiển Layer. Bạn cũng có thể thấy kích thước của lớp bao gồm các điểm ảnh ở ngoài ranh giới của khung bằng cách nhấn Ctrl + T (Win) Command + T (Mac). Điều này giống như chọn Edit> Free Transform, và hiển thị kích thước toàn bộ layer trong bảng Info. Nếu bạn sử dụng phương pháp này, nhấn Esc để tránh tình cờ chuyển đổi layer. Nếu một phần của layer nằm ngoài khung và bạn chỉ muốn nhìn thấy kích thước của các điểm ảnh có thể nhìn thấy, bạn cũng có thể sử dụng bảng Info. Giữ phím Ctrl (Windows) hoặc phím Command (Mac) và nhấp vào hình thu nhỏ của...
Camera raw là công cụ tích hợp sẵn trong photoshop đối với CS5,CS6 thì nó bị ẩn bên trong phải cài đặt để sử dụng . Khá hiệu quả khi tăng sáng và màu sắc rực rở cho ảnh. hổ trợ nhiều bộ lọc cân chỉnh màu như lightroom. các bạn xem hướng dẫn ở video bên dưới (bật phụ đề lên đọc nhé) Ảnh gốc: Sau khi chỉnh: Video hướng dẫn (Có phụ đề): Nếu thấy bổ ích thì Like và Đăng ký kênh của mình để nhận thêm những video mới nhé!
Nhiều người sử dụng các phương pháp phức tạp để xóa bỏ hậu cảnh trong khi chúng ta vẫn có thể xoá bỏ nền ảnh dễ dàng hơn bằng công cụ Background Eraser. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách sử dụng công cụ này để xóa bầu trời và thay thế nó. Xem trước kết quả cuối cùng Bước 1: Chọn một hình ảnh để làm việc Mở một bức ảnh mà bạn muốn trích xuất nền trong Photoshop. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ sử dụng một cảnh hai cây và bầu trời xanh là nền, nhưng bạn có thể sử dụng các kỹ thuật tương tự được áp dụng ở đây cho nhiều hình ảnh và tình huống khác nhau. Bước 2: Công cụ này hoạt động như thế nào Mặc nghe tên của nó như chỉ có tác dụng xoá nên ảnh nhưng thực ra công cụ này có thể được sử dụng để xóa nhiều thứ hơn, và nó hoạt động...
Ứng dụng Layer Mask làm trong suốt chai thủy tinh
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách tự tạo Logo của chính bản thân bạn, bằng cách sử dụng hình ảnh chân dung của mình hoặc bất kỳ hình ảnh nào mà bạn muốn. Một số phim tắt sử dụng trong hướng dẩn: Ctr + J: Nhân đôi Layer. Ctr+ T: Resize hình ảnh T: Thêm văn bản vào hình ảnh ▽ Các nguyên liệu cần chuẩn bị ► Stock: http://bit.ly/2tZVqsp ► Galaxy Background: http://bit.ly/2tWnVaz ▽ File PSD kết quả: http://bit.ly/2uYfeJX Chúc bạn thành công! Lưu ý: Tại thời gian 1:06 bạn nhấn tổ hợp phím CTR+J nhé. Xem Video hướng dẩn:
Smart Object bắt đầu xuất hiện từ phiên bản Photoshop CS3. Các tính năng mà Smart Object đem lại cho người dùng thật sự rất đáng ngưỡng mộ. Mặc dù vậy, hầu hết mọi người thường hiểu sai hoặc không thường xuyên (hay không dám) sử dụng công cụ này. Ngay cả bản thân Tôi cũng vậy. Trước khi bắt tay vào viết bài hướng dẫn này, tôi cũng là ” Một con Gà mò” về Smart Object. Nhưng giờ thì đã khác, tôi đã cơ bản có thể sử dụng được nó. Dù chưa được thành thạo nhưng hi vọng trong tương lai gần có thể ra mắt thêm một bài hướng dẫn thực hành tới tất cả các bạn. Trong phần đầu, chúng ta cùng tìm hiểu sơ qua về tính chất, cách kích hoạt và sử dụng cơ bản nhất về công cụ này. Hiểu về Smart Object Smart Object được hiểu là một đối tượng thông...
Lần đầu tiên được giới thiệu trong Photoshop CS3, công cụ Quick Selection Tool tương tự như Magic Wand Tools trong đó nó cũng chọn các điểm ảnh dựa trên tông màu và màu sắc. Tuy nhiên công cụ Quick Selection Tool vượt xa khả năng giới hạn của Magic Wand bằng cách tìm kiếm các kết cấu tương tự trong hình ảnh, điều này làm cho nó phát hiện được các cạnh của các đối tượng. Và không giống như Magic Wand nơi chúng ta nhấp vào một khu vực và hy vọng là tốt nhất, Quick Selection Tool hoạt động giống như một bàn chải, cho phép chúng ta lựa chọn các khu vực đơn giản bằng cách "vẽ" lên trên vùng chọn đó! Dưới đây là cách sử dụng công cụ Quick Selection Tool để tạo nhanh vùng chọn: Công cụ "Quick Selection Tool" nằm gần đầu bảng điều khiển...
Brush là một công cụ cơ bản được sử dụng trong Photoshop đây là một công cụ rất cần thiết mà bạn cần học cách để làm chủ Photoshop. Brush giúp bạn tạo ra các đường nét mềm mại bởi một quá trình được gọi là anti-aliasing. Kỹ thuật này thay thế một số điểm ảnh đầy dọc theo các cạnh của đường để tạo ra hiệu ứng mờ dần. Đôi mắt của chúng ta kết hợp các điểm ảnh trong suốt với nhau, do đó, các đường nét này trông trơn tru và mượt mà. Mặc dù các đường viền mờ rõ nét nhất trong đường chéo, Photoshop áp dụng chống răng cưa để vuốt các cạnh nét, ngay cả trong các đường ngang và dọc. Dưới đây là cách để sử dụng công cụ Brush Chọn công cụ Brush từ bảng điều khiển Tools hoặc nhấn B hoặc Shift + B. Chọn một đầu cọ từ Brush Preset Picker trên...
Blur Tool, Sharpen Tool và Smudge Tool là nhóm công cụ mà Designer khá ít dùng nhưng các Photographer và các Retoucher thì lại rất thường xuyên sử dụng. Tác dụng chính của 3 công cụ này là làm mờ, làm rõ nét và tạo vết cho ảnh trong Photoshop. Nếu biết áp dụng thì bạn có thể tạo ra khá nhiều hiệu ứng sáng tạo. Bây giờ chúng ta hãy cùng tìm hiểu về 3 công cụ này. 1. Blur Tool Blur Tool là công cụ dùng để làm mờ ảnh, chú ý, để thay đổi độ “mờ ít” hay “mờ nhiều” của công cụ này các bạn thay đổi thuộc tính Strength. CÁCH SỬ DỤNG LỆNH BLUR: Nhấn chuột trái chọn lệnh Blur trên thanh Toolbox Nhấn và giữ chuột trái vào vị trí ảnh muốn làm mờ, đồng thời rê chuột để làm mờ ảnh. 2. Sharpen Tool Ngược lại với Blur Tool là Sharpen Tool,đây...
Hôm nay, chúng ta sẽ học cách tùy chỉnh một Layer, hay còn được gọi là Adjustment Layer, đây là cách thay đổi nhanh chóng một Layer. Đầu tiên bạn mở một hình ảnh bất kì, chân dung càng tốt trong Photoshop để bắt đầu thực hành. Việc sử dụng Adjustment rất đơn giản, để sử dụng bạn Click biểu tượng Adjustment phía dưới bảng Layer. Hoặc bạn có thể Layer > New Adjustment Layer. Bạn có thể xem toàn bộ Adjustment bạn có tìm ở Image > Adjustments. Bạn có thể tạo ra rất nhiều hiệu ứng khác nhau cho bức hình bằng cách sử dụng Adjustment, bạn có thể sử dụng sự sáng tạo của mình để làm việc đó, thử mọi thứ và bạn sẽ thấy Photoshop là công cụ siêu tuyệt vời. Dưới đây, mình sẽ chỉ những điều cơ bản bạn nên biết để bắt đầu vọc Adjustment. Levels...
BRUSH TOOL Brush là công cụ quen thuộc nhất trong Photoshop, bất cứ ai muốn học Photoshop thì thứ đầu tiên cần học là sử dụng Brush cho thuần thục. Brush Tool là công cụ vẽ và tạo brush đơn giản, được sử dụng rất phổ biến trong Photoshop (còn được gọi là bút lông) • Phím tắt là B Thông thường khi down brush về máy các bạn thường gặp 2 dạng file chính đó là: + Dạng nén|: rar, zip… + Dạng file brush của photoshop|: abr ACTION Action trong photoshop là quá trình ghi lại các thao tác mà bạn đã làm với tấm ảnh A và được lưu với đuôi mở rộng là*.atn (action). Với tấm ảnh B,C,D… bạn cũng thực hiện tương tự các thao tác như tấm ảnh A, thì lúc này bạn nên sử dụng action để tiết kiệm thời gian. Mở photoshop lên, vào menu Window Actions...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ nhanh chóng học được cách tạo hiệu ứng chữ vắn bản sáng bóng bằng texture với vài bước đơn giản trong Photoshop. Chuẩn bị: Hình ảnh Birthday Font charlotte White Texture 1. Tạo một đối tượng thông minh cho Filter Bước 1 Tạo một tài liệu 1000 x 1000 px mới và thay đổi màu Foreground thành # f0ca31 và Background Color là # 4e3e05. Tạo một layer mới trên layer Background, đặt tên là Texture, và fill màu của Background. Bước 2 Nhấp chuột phải vào layer Texture và chọn Convert to Smart Object. Điều này sẽ giúp áp dụng các bộ lọc không phá hủy đối với layer. 2. Tạo một kết cấu foil bằng cách sử dụng bộ lọc Bước 1 Đi tới Filter > Render > Clouds. Bước 2 Đi tới Filter > Filter Gallery > Distort...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để thêm một hiệu ứng mưa cho ảnh. Chúng ta sẽ sử dụng chế độ hòa trộn và một vài bộ lọc trong Photoshop. Chi tiết hướng dẫn Chương trình: Adobe Photoshop CS3 Độ khó: Đơn giản Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở tập tin "Girl" - Stock . Chúng ta sẽ có thêm mưa tới ảnh này nhưng trước tiên chúng ta sẽ thực hiện một số điều chỉnh màu và thêm một số tập trung . Bước 2 Hãy mang lại tông màu tươi sáng trong bức ảnh này. Tạo một Layer Curves Adjustment (Layer > New Adjustment Layer> Curves) và kéo cong xuống như hình dưới đây. Bạn sẽ nhận thấy một hiệu quả tối mạnh mẽ. Bước 3 Bây giờ chúng ta hãy giấu hiệu lực tối này ở giữa của bức ảnh. Để làm được điều đó , chúng ta sẽ phải sử dụng một...
Một trong những điều đầu tiên bạn có thể nhận thấy về Photoshop CS6 là màu sắc của giao diện tối hơn. Nếu bạn thích màu sắc sáng hơn giao diện cũ, bạn có thể nhanh chóng thay đổi nó trở lại chỉ một vài cú nhấp chuột. Trong loạt bài giới thiệu của chúng tôi về Photoshop, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thực hiện. Hãy bắt đầu nào! Vietnamese (Tiếng Việt) translation by Nguyễn Thành Phúc
Trong bài này mình sẽ hướng dẩn các bạn làm sao cho bức ảnh có một cái nhìn độc đáo hơn với hiệu ứng khói đa màu sắc. Đây là một cách tuyệt vời để tăng cường giao diện của hình ảnh với một nền tối. Hơn hết là để hoàn thành thứ này chúng ta chỉ mất 2 phút. Sản phẩm: Bước 1: Bắt đầu bằng cách mở bất kỳ bức ảnh bạn muốn thao tác trong Photoshop. Với hiệu ứng này tốt nhất bạn nên chọn các đối tượng bị cô lập trên nền đen như hình ảnh dưới đây mà tôi tạo ra với Smoke brushes. Bước 2 Để bắt đầu, mình sẽ định dạng lại hình ảnh. Bước này chỉ cần thiết nếu hình ảnh của bạn không phải là dạng black & white. Trong bảng Layer, nhấp vào nút New Adjustment Layer sau đó chọn Black White. Bước 3: Bây giờ chúng ta sẽ tạo một layer mới. Đây là...
Trong video này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một Đối tượng 3D từ một bức ảnh trong Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng hai hình ảnh từ adobe, và chúng tôi sẽ tạo ra một thành phần quảng cáo điện thoại thông minh. Hình nền: https://stock.adobe.com/stock-photo/bar-in-a-night-club/80838657 Hình ảnh điện thoại di động: https://stock.adobe.com/stock-photo/modern-mobile-phone/91187020 Đồng thời bạn sẽ thấy thấy cách bạn nhập mô hình 3D vào Sketchfab trực tiếp từ Photoshop. Từ Sketchfab bạn có thể tạo ra một danh mục các mẫu 3D của bạn và cũng có thể nhúng chúng vào trang web hoặc blog của bạn và tương tác với chúng trong không gian 3D. Hình ảnh cuối cùng Kéo thanh trượt để xem trước và sau...
Trong video hướng dẫn hôm nay, chúng ta sẽ xem nhanh hướng dẫn từ Alex Painsi giải thích cách tạo nhãn dán mã vạch riêng của bạn trong Adobe Photoshop. Hướng dẫn này chỉ cho bạn cách để tạo tùy chỉnh cọ và áp dụng thiết lập tùy chỉnh cho cọ của bạn. Dưới đây là một liên kết đến phiên bản viết của hướng dẫn này Mẹo nhanh: Tạo một nhãn dán mã vạch trong Photoshop Vietnamese (Tiếng Việt) translation by Nguyễn Thành Phúc
Back
Bên trên