Photoshop

Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách tự tạo Logo của chính bản thân bạn, bằng cách sử dụng hình ảnh chân dung của mình hoặc bất kỳ hình ảnh nào mà bạn muốn. Một số phim tắt sử dụng trong hướng dẩn: Ctr + J: Nhân đôi Layer. Ctr+ T: Resize hình ảnh T: Thêm văn bản vào hình ảnh ▽ Các nguyên liệu cần chuẩn bị ► Stock: http://bit.ly/2tZVqsp ► Galaxy Background: http://bit.ly/2tWnVaz ▽ File PSD kết quả: http://bit.ly/2uYfeJX Chúc bạn thành công! Lưu ý: Tại thời gian 1:06 bạn nhấn tổ hợp phím CTR+J nhé. Xem Video hướng dẩn:
Adobe Photoshop là một phần mềm thiết kế vô cùng mạnh mẽ, bao gồm một loạt các công cụ hữu ích. Nhưng Photoshop không chỉ dành cho các chuyên gia. Với sự giúp đỡ của Photoshop, bạn có thể dễ dàng tự học cách sử dụng nó để tạo ra những sản phẩm đẹp, hình ảnh hấp dẫn. Để giúp bạn bắt đầu, mình đã chọn 12 trong những công cụ hữu ích nhất của Photoshop và giải thích những gì bạn cần làm với chúng, nơi để tìm thấy nó, làm thế nào để sử dụng nó, một vài lời khuyên và thủ thuật để nhận được sản phẩm hoàn hảo. Mình cũng đã bao gồm một số nguồn tài nguyên lớn ở đó trong trường hợp bạn muốn tìm hiểu về một công cụ có chiều sâu hơn. Các công cụ và mẹo để sử dụng hiệu quả trong Photoshop 1. Layer tool Mình thích suy nghĩ các Layer như tấm kính...
Khi làm việc trong Photoshop, các tác vụ đơn giản có thể trở thành một trở ngại cho quy trình làm việc của bạn. Để giải quyết vấn đề đó, hôm nay chúng tôi sẽ tổng hợp tất cả phím tắt để tăng tốc độ công việc của bạn khi làm việc với Photoshop. Làm việc với Layer: 01. Tạo layer mới MAC: Shift + Cmd + N WINDOWS: Shift + Ctrl + N Tiện ích nhanh chóng tạo ra một layer mới. 02. Tạo layer mới đằng sau layer đã chọn MAC: Ctrl + Biểu tượng Layer mới WINDOWS: Cmd + Biểu tượng Layer mới 03. Fill vào layer MAC: Alt+Backspace (foreground) hoặc Cmd+Backspace (background) WINDOWS: Alt+Delete (foreground) hoặc Ctrl+Delete (background) Lệnh này sẽ fill màu vào một sản phẩm nào đó với tiền cảnh(foreground) hiện tại hoặc màu nền(background)...
Trong bài này mình sẽ hướng dẩn các bạn làm sao cho bức ảnh có một cái nhìn độc đáo hơn với hiệu ứng khói đa màu sắc. Đây là một cách tuyệt vời để tăng cường giao diện của hình ảnh với một nền tối. Hơn hết là để hoàn thành thứ này chúng ta chỉ mất 2 phút. Sản phẩm: Bước 1: Bắt đầu bằng cách mở bất kỳ bức ảnh bạn muốn thao tác trong Photoshop. Với hiệu ứng này tốt nhất bạn nên chọn các đối tượng bị cô lập trên nền đen như hình ảnh dưới đây mà tôi tạo ra với Smoke brushes. Bước 2 Để bắt đầu, mình sẽ định dạng lại hình ảnh. Bước này chỉ cần thiết nếu hình ảnh của bạn không phải là dạng black & white. Trong bảng Layer, nhấp vào nút New Adjustment Layer sau đó chọn Black White. Bước 3: Bây giờ chúng ta sẽ tạo một layer mới. Đây là...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào bạn có thể thêm một hiệu ứng hình ảnh đẹp mềm mại cho các bức ảnh của bạn. Đây là Video hướng dẫn nhanh chóng: Dưới đây là hướng dẩn chi tiết, đem lại kết quả tốt hơn. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CS3 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Woman (Stock) Starry Texture Bước 1 Mở bất kỳ hình ảnh trong Photoshop, tôi đang sử dụng hình ảnh người phụ nữ cho hướng dẫn này nhưng tự do lựa chọn của riêng bạn. Để mở bất kỳ hình ảnh trong Photoshop, chọn File> Open và mở hình ảnh. Ảnh sử dụng trong tut (Đã share) Bước 2 Trước tiên tôi sẽ lightness người phụ nữ bằng cách sử dụng Curves (Layer > New Adjustment Layer> Curves ) lớp điều chỉnh và sau đó tôi thêm tone Cyan. Dưới...
[Photoshop] Hướng dẫn làm hiệu ứng Doutone Mình có để thông báo LIVESTREAM DÀNH CHO CÁC BẠN MỚI VÀO NGÀNH DESIGN ở description và trong clip nhé. Các bạn hãy cmt đón góp ý kiến và chia sẻ để cộng đồng cùng nhau phát triển nhé. Cảm ơn cả nhà.
Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để xây dựng một con rồng ra khỏi động vật thực sự, làm thế nào để đặt nó trong một bàn tay, và sau đó làm thế nào để màu sắc và pha trộn các yếu tố để làm cho chúng trông giống như một toàn thể. Thành phần hướng dẫn Bat wings 1 Bat wings 2 Lizard head Lizard horns Lizard scales Lizard tail Lizard eye Woman showing her hand 1. Chuẩn bị thành phần Trước khi bạn bắt đầu, bạn cần phải tìm hình ảnh chứng khoán hoàn hảo cho tầm nhìn của bạn. Các phần tử phải có một quan điểm nào đó, nhưng nó không phải là điều duy nhất bạn nên chú ý đến. Chất lượng của tất cả các yếu tố này sẽ phải được điều chỉnh để một với chất lượng thấp nhất. Hãy chắc chắn rằng tất cả các hình ảnh của bạn đang lớn và chất lượng cao...
Thiết kế một thẻ kinh doanh không phải là khó khăn hay tốn thời gian. Hầu hết các thẻ kinh doanh rất đơn giản là đủ: Hình ảnh, một danh sách các thông tin về bạn, những gì bạn làm, và làm thế nào để liên lạc. Để tạo sự hứng thú với thương hiệu của bạn – các màu sắc, phông chữ và thông điệp chung bạn muốn truyền tải tới mọi người về doanh nghiệp của bạn – vì vậy có một liên kết rõ ràng giữa họ và danh mục đầu tư của bạn. Và họ đưa ra một cái nhìn và nhìn vào những gì bạn làm. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để thiết kế một thẻ kinh doanh đơn giản hai mặt. Thiết kế mặt trước Những gì bạn làm là chụp ảnh hoặc chọn một hình ảnh trên mạng. Bạn cũng có thể sử dụng logo của bạn, nếu bạn có một – hoặc bạn có thể kết hợp...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách làm thế nào để cho các bức ảnh của bạn nhìn thật cổ điển bằng Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng lớp điều chỉnh để đạt được hiệu ứng retro và sau đó chúng tôi sẽ làm hình ảnh có một phong cách cũ sẽ có cái nhìn cổ điển bằng cách tạo ra hiệu ứng họa tiết và làm mờ các cạnh. Chuẩn bị Stock Mở Stock Bước 1 Mở ảnh Stock trong Photoshop bằng cách chọn File > Open. Dưới đây là hình ảnh mà tôi đang sử dụng trong hướng dẫn Photoshop này (Tôi đã share stock ở phần chuẩn bị): Bước 2 Tạo một layer hiệu chỉnh Curves bằng cách nhấp vào biểu tượng thứ ba ở dưới cùng của bảng layer. Sử dụng các kênh Red để tăng số lượng màu sắc đỏ. Ở đây bạn có thể thấy các giá trị: Kết quả: Bước 3 Bây...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để vẽ một giọt nước nhìn giống thật nhất trên Adobe Photoshop. Chuẩn bị Stock Chi tiết chương trình hướng dẫn: Photoshop CS3 + Thời gian hoàn thành dự kiến: 15-20 phút Độ khó : Trung bình Bước 1 Mở ảnh Stock mình share ở trên hoặc bạn nên chọn một hình ảnh đơn giản để dể thực hành. Điều đầu tiên cần làm là để tăng độ đỏ của mắt. Tạo một layer mới và sử dụng một bàn chải mềm (soft brush) với màu #4b241c vẽ trên lòng trắng của mắt như hình vẽ. Thay đổi chế độ layer này là Overlay 100%: Bước 2 Khi bạn đang khóc , các tĩnh mạch sẽ xuất hiện nhiều hơn bình thường. Tạo một layer mới và sử dụng một bàn chải cứng (hard brush) với màu #aa6555, kích thước khoảng 2-3 px (nó phụ thuộc...
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách tạo một hòn đảo trên hộp so rất kinh dị và độc đáo. Các thứ bạn cần chuẩn bị: Hộp sọ: http://bit.ly/2toRuyW Hòn đá: http://bit.ly/2tLhtCN Lâu đài: http://bit.ly/2uJ3PO1 Mây: http://bit.ly/2tPNRFq Tảng đá: http://bit.ly/2tHW5yD Xem video hướng dẩn:
What You'll Be Creating Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách tạo ra một cảnh ngày tận thế với một thiên thần bóng tối. Bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra một cảnh đổ nát hay bị tàn phá bằng cách kết hợp một số hình ảnh, tạo đôi cánh bóng đêm, một thanh kiếm uy nghi, điều chỉnh màu sắc, tăng cường độ sáng/tối, và nhiều hơn nữa. Những tài nguyên kèm theo Các tài nguyên sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Bầu trời Hình nền Ảnh phế liệu 1 Ảnh phế liệu 2 Ảnh phế liệu 3 Toà nhà 1 Toà nhà 2 Gạch vụn 1 Gạch vụn 2 Người mẫu Đôi cánh Thanh kiếm Một số hình ảnh lấy từ 3D renders trên Envato Elements và bạn sẽ cần phải tải về với những góc nhìn cụ thể sau: 1. Cách xây dựng cảnh nền Bước 1 Tạo một tài liệu mới 1500 x 1333 px trong...
Làm thế nào để sử dụng Layer Masks trong Photoshop Layer Masks là một trong những công cụ quan trọng nhất của Photoshop. Nó có thể làm cho các phần của layer có thể được nhìn thấy và một phần vô hình. Ưu điểm chính của việc sử dụng Layer Masks là chúng có thể được thay đổi bất cứ lúc nào – nó là “không phá hủy“, có nghĩa là nó sẽ không bao giờ phá hủy pixel hình ảnh! Xem video để tìm hiểu: Layer masks để làm gì? Layer masks kiểm soát tầm nhìn của một layer, group, hoặc adjustment layer. Khi một layer masks hoàn toàn màu trắng, layer này hoàn toàn có thể nhìn thấy. Khi một layer masks hoàn toàn màu đen, layer này hoàn toàn vô hình. Bạn có thể chọn để làm cho các bộ phận của một layer vô hình bằng cách sơn màu đen trong các khu...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách để tạo ra hiệu ứng Bokeh và mưa rơi trong Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng một bức ảnh thành phố để tạo hiệu ứng bokeh và sau đó chúng ta sẽ sử dụng texture mưa để thêm hiệu ứng mưa. Cuối cùng chúng ta sẽ sử dụng lớp điều chỉnh để kết thúc hiệu ứng cuối cùng. Chuẩn bị City (Stock) Rain Texture 1 Rain Texture 2 Bước 1 Mở hình thành phố trong Photoshop bằng cách chọn File> Open và mở nó lên. Tôi đang sử dụng hình ảnh của thành phố đối với hướng dẫn này, nhưng bạn có thể chọn hình ảnh của riêng bạn và nó có thể là một thành phố, đường phố, thôn và loại cửa sổ xem với rất nhiều đèn. Có một điều cần ghi nhớ chỉ chọn những hình ảnh mà có rất nhiều đèn và nó cần phải cảnh đêm là tốt. Dưới đây là...
Photoshop Tutorial - Effect 3D PoP Out Photoshop
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách làm mờ nền ảnh và thêm một số hiệu ứng ánh sáng cho hình ảnh, đơn giản thôi, bắt tay vào làm nhé: Một số phím tắt sử dụng trong hướng dẩn: Nhân đôi Layer: Ctr + J Zoom ảnh: Giữ phím ALT + Lăn chuột Thay đổi độ lớn bé của Brush: [ (Thu nhỏ) ] (Phóng lớn) Đưa 2 màu foreign color và background color về mặc định: phím D Download Stock: http://bit.ly/2sxnWOq File PSD cho bạn nào cần: https://www.fshare.vn/file/P8RUQUQW2AXK Lưu ý: Đây là hướng dẩn nhanh, bạn có thể làm tỉ mỉ hơn để đạt hiệu quả cao nhất nhé :) Video hướng dẩn:
Hôm nay, bạn sẽ học cách tạo văn bản số trong Adobe Illustrator để tạo ra một số chữ cái thanh lịch với các yếu tố hoa văn cho thành phần trang trí nhẹ nhàng. Chúng tôi cũng sẽ sử dụng Width Tool, Pen Tool, và Arc and Line Segment Tool. OK, chúng ta hãy bắt đầu! 1. Làm thế nào để tạo chữ viết tay trên illustrator Bước 1 Sau khi mở Adobe Illustrator, tạo một tài liệu mới với 850 x 850 px Chiều rộng và Chiều cao . Hình minh họa của chúng tôi sẽ được đặt trên một nền màu xám đậm. Vậy hãy tạo một hình chữ nhật màu xám đen với Rectangle Tool (M). Bước 2 Bây giờ, chúng ta hãy bắt đầu viết. Để chúng ta có thể viết rõ ràng, chúng ta dùng công cụ Rulers. Đi tới View> Rulers> Show Rulers (Control-R) . Lấy cây thước trên và kéo nó...
Nhiều người sử dụng các phương pháp phức tạp để xóa bỏ hậu cảnh trong khi chúng ta vẫn có thể xoá bỏ nền ảnh dễ dàng hơn bằng công cụ Background Eraser. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách sử dụng công cụ này để xóa bầu trời và thay thế nó. Xem trước kết quả cuối cùng Bước 1: Chọn một hình ảnh để làm việc Mở một bức ảnh mà bạn muốn trích xuất nền trong Photoshop. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ sử dụng một cảnh hai cây và bầu trời xanh là nền, nhưng bạn có thể sử dụng các kỹ thuật tương tự được áp dụng ở đây cho nhiều hình ảnh và tình huống khác nhau. Bước 2: Công cụ này hoạt động như thế nào Mặc nghe tên của nó như chỉ có tác dụng xoá nên ảnh nhưng thực ra công cụ này có thể được sử dụng để xóa nhiều thứ hơn, và nó hoạt động...
Adobe Illustrator là ứng dụng tiêu chuẩn ngành cho thiết kế đồ hoạ. Đó là công cụ tốt nhất để làm việc với các tệp dựa trên vector. Tuy nhiên không phải ai cũng có Illustrator, thay vào đó rất nhiều người sử dụng Photoshop. Và Photoshop cũng có hỗ trợ cơ bản cho các hình ảnh vector. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ xem xét làm thế nào để làm việc với đồ họa vector trong Photoshop như một sự thay thế cho Illustrator. Hình ảnh Vector là gì? Photoshop được thiết kế chủ yếu cho hình ảnh raster. Đây là những hình ảnh đa giác vẽ pixel theo pixel. Hỗ trợ một số lượng lớn các chi tiết, vì vậy được sử dụng cho các bức ảnh. Kích thước tệp có thể lớn, tuy nhiên, bạn không thể phóng to mà không mất chất lượng. Hình ảnh vector được tạo ra bởi...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một thao tác hình ảnh cổ tích. Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để xây dựng một nền hoa đầy màu sắc, chỉnh sửa một mô hình, điều chỉnh màu sắc, tạo hiệu ứng ánh sáng, tăng cường độ sâu của trường, và nhiều hơn nữa. +preset hướng dẫn Flower Background Flowers Branches 1 Flowers Branches 2 Model Butterfly 1 Butterfly 2 Bokeh Light texture 1. Xây dựng nền Bước 1 Tạo mới px 2000 x 2000 tài liệu Photoshop với các thiết lập này: Bước 2 Mở hình nền hoa. Kéo hình ảnh này vào vải trắng bằng cách sử dụng Move Tool (V) . Bước 3 Chúng ta cần một nền mờ để tập trung vào các mô hình. Tới Filter> Blur> Gaussian Blur và thiết lập Radius đến 60 px (hoặc giá trị mong muốn của bạn). bước 4...
Back
Bên trên