Photoshop

Link khóa học: http://www.domestika.org/en/courses/1560-lighting-principles-for-digital-painting Samuel Smith là 1 artist đã từng tham gia vẽ cho bộ phim hoạt hình nổi tiếng Klaus (phim rất hay và vẽ đẹp, bạn nào chưa xem thì rất uổng) tại SPA Studios và một bộ phim hoạt hình sắp tới khác của Illumination Studion. Đây là khóa học giúp bạn hiểu và áp dụng các điều kiện ánh sáng tự nhiên và nhân tạo. (phần mềm sử dụng: Photoshop) Link download: https://www.fshare.vn/folder/US51GWYSTFHR Note: có sub English kèm theo. Pass giải nén: deaddead
Camera raw là công cụ tích hợp sẵn trong photoshop đối với CS5,CS6 thì nó bị ẩn bên trong phải cài đặt để sử dụng . Khá hiệu quả khi tăng sáng và màu sắc rực rở cho ảnh. hổ trợ nhiều bộ lọc cân chỉnh màu như lightroom. các bạn xem hướng dẫn ở video bên dưới (bật phụ đề lên đọc nhé) Ảnh gốc: Sau khi chỉnh: Video hướng dẫn (Có phụ đề): Nếu thấy bổ ích thì Like và Đăng ký kênh của mình để nhận thêm những video mới nhé!
Mình sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng công cụ animation trong photoshop cc để tạo hiệu ứng ảnh tỉnh lòng video hoa nở đẹp mắt. Các bạn xem thành quả và hướng dẫn cụ ở dưới nhé. Tác phẩm của mình: Đây là hướng dẫn: Ai yêu thích thể loại này >>> Like và Theo dõi Kênh của mình để nhận video mới nhất nhé!
1. Cách thiết lập một tập tin bản vẽ mới Điều đầu tiên mà chúng ta cần làm khi bắt đầu bất kỳ bản vẽ biểu tượng mới là thiết lập một Tài liệu mớithích hợp, bằng cách chuyển đến File > New (hoặc sử dụng phím tắt Control-N) và sau đó điều chỉnh như sau: Type: Web Document Units: Pixels Create artboard: đánh dấu Page Width: 128 px Page Height: 128 px DPI: 72 Trước khi chúng ta tiếp tục, hãy nhớ rằng Width và Height của tài liệu hầu như luôn dựa trên kích thước cơ sở của biểu tượng, là giá trị bề mặt nhỏ nhất mà biểu tượng của bạn sẽ được sử dụng trong đó. 2. Cách thiết lập các layer Khi chúng ta đã hoàn tất việc thiết lập tài liệu, chúng ta cần cấu trúc bản vẽ của chúng ta bằng một vài layer để chúng ta có thể tách lưới tham chiếu...
Xin chào mọi người. Hôm nay mình xin chia sẻ video mới nhất của Limzim (Một giáo viên đồ họa trên trang freepik.com) về chủ đề kết hợp typo trong quảng cáo đồ ăn. Video có vietsub cho các bạn theo dõi và như thường lệ limzim vẫn chia sẻ file thực hành của anh ấy tại phần description. Mời mọi người xem và ủng hộ một kênh chia sẻ cộng đồng thiết thực.
Trong hướng dẫn bên dưới được thực hiện bởi "Local Preacher" sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để tạo ra một hình ảnh Body art theo xu hướng tông màu Neon huyền ảo. Đây là một phong cách mới và khá độc đáo cho nhiếp ảnh. Bạn có thể áp dụng nó cho các hình ảnh của mình xem sao nhé. Video hướng dẫn: Nguồn: Local Preacher
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách sử dụng Adobe Photoshop để tạo ra một cảnh thiên thần bóng tối (Dark Fallen Angel) bằng cách sử dụng một loạt các kỹ thuật thao tác hình ảnh. Đầu tiên, chúng ta sẽ xây dựng cảnh nền với các hình ảnh mặt đất, bầu trời và đá. Sau đó, chúng ta sẽ thêm bầu không khí dưới lòng đất, chỉnh sửa lại mẫu, làm quần áo lởm chởm và băng quấn và tạo ra một hào quang nửa sáng nửa tối và đôi cánh khói. Sau đó, chúng ta sẽ vẽ các chấm nhỏ và nhập vào các hạt. Chúng ta sẽ sử dụng một số Layer điều chỉnh để hoàn thành hiệu ứng cuối cùng. Công cụ hướng dẫn Các công cụ sau được sử dụng trong quá trình sản xuất hướng dẫn này: Sky 1 Sky 2 Rocks Ground Flames Model Bandages Abstract circles Smoke Particles...
Chữ lồng vào hoa là một xu hướng thiết kế kết hợp các thành phần hoa cỏ với chữ in đậm để tạo ra các thiết kế tao nhã, đẹp mắt. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu được cách sử dụng hình ảnh hoa cỏ với chữ đơn giản và một vài layer style, texture và adjustment để tạo ra thiết kế của riêng bạn. Hãy bắt đầu nào! Kết quả: Chuẩn bị: Font chữ Texture Background (Trong đây có rất nhiều mẫu để bạn chọn) Lưu ý: Những kỹ thuật thú vị được sử dụng trong bài hướng dẫn này có thể thực hiện với hầu hết ảnh mà bạn sử dụng. Những hình ảnh chất lượng cao với chi tiết lớn có thể tạo ra kết quả tốt hơn. Điều quan trọng là để lựa chọn một hình ảnh có thể tách khỏi nền khá dễ dàng, để bạn có thể thêm nền của riêng bạn. 1. Điều chỉnh màu những...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo ra các hạt mưa giả lập trong Photoshop, những hạt mưa đang vương đọng trên lá cây.
Trong hướng dẩn này, chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn cách để kéo dản ảnh trong Photoshop. Thủ thuật này sẽ giúp bạn mở rộng góc ảnh một cách rất hiệu quả đối với ảnh chân dung, phong cảnh. Tuy nhiên, có một số hình ảnh bạn sẽ không áp dụng biện pháp này, bạn hãy tìm hiểu phương pháp này nhé. Theo dõi kênh Designer Việt Nam
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng bóng nước, hồ nước từ một hình ảnh bất kỳ trong Photoshop với vài thao tác đơn giản. Hiệu ứng sẽ được tạo nhanh chóng bằng các tác vụ (Action) đã được làm sẳn, công việc của bạn chỉ cần chạy Action là bạn đã có thể tạo ra một bóng người hoặc cảnh vật phản chiếu dưới một mặt nược giả lập. Tài nguyên chuẩn bị: Action, Ảnh stock Video hướng dẩn: Theo dõi kênh:
Việc chèn văn bản (text) vào hình ảnh là một công việc rất đơn giản, nhưng làm thế nào để văn bản đó trở nên độc đáo, gây chú ý đến người xem lại là một chuyện khác. Không ít nhà sáng tạo, các Designer phải đau đầu trong việc lựa chọn kiểu chữ, cách xắp xếp chữ để làm nổi bật nội dung. Trong hướng dẩn này bạn sẽ tìm hiểu được cách chèn một văn bản ngắn vào hình ảnh một cách sáng tạo và độc đáo. Hiệu ứng này rất thích hợp cho các bìa tạp chí, các hình ảnh quảng cáo và rất nhiều thứ khác. Hãy cùng tìm hiểu cách thực hiện và sáng tạo cùng nó bạn nhé! Font chữ Hình ảnh Stock Hướng dẩn: Đừng bỏ lở những hướng dẩn hữu ích, bạn hãy theo giỏi kênh Designer Việt Nam nhé!
Như vậy là chỉ còn vài tháng nữa là đến mùa hè để bắt kịp xu hướng trong hướng dẩn ngày hôm nay chúng ta sẽ học cách tạo hiệu ứng ánh sáng ấm áp của không khí mùa hè một cách đơn giản trong Photoshop. Đây là hình ảnh gốc, như bạn thấy nó có tông màu hơi lạnh và tôi muốn làm cho nó ấm hơn. Hướng dẫn này rất đơn giản bất kỳ ai cũng có thể thực hiện Link tải về Stock: Stock https://data.designervn.net/2018/04/4100_9f07403acf75be72b5467256c9cb35c7.jpeg|https://data.designervn.net/2018/04/4101_b4aa63adf21e2d3799c558556fdf3a9c.jpg Dưới đây là Video hướng dẫn: Hướng dẫn từ Skeelens
Việc cắt ghép hình ảnh trong Photoshop có thể là cả một vấn đề đối với cả những người mới dùng cho đến những người dùng thành thạo, việc bạn cắt hình ảnh từ một nơi này ghép qua một hình ảnh khác đòi hỏi rất nhiều yếu tố (như việc phù hợp màu sắc, chú trọng đến các yếu tố để hình ảnh trở nên thực tế, vùng out nét trong ảnh, ánh sáng,...). Trong hướng dẩn dưới đây được thực hiện bởi PiXimperfect bạn sẽ học cách cắt ghép một hình ảnh khác để chèn vào một nền cỏ làm sao để trông giống thực tế nhất. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc về phím tắt, cũng như chưa hiểu phần nào trong Video hãy comment câu hỏi, chúng tôi sẽ giải đáp giúp bạn. Nguồn: PiXimperfect
Trong hướng dẫn này bạn sẽ học cách để tạo ra một hiệu ứng chữ phim hoạt hình đơn giản, bằng cách sử dụng một mẫu hoa văn pattern và layer style. Các tài nguyên kèm theo Các tài nguyên sau đây được sử dụng trong hướng dẫn này: Phông chữ Brady Bunch Remastered Mẫu hoa văn Red Dots Hình nền Stars Trước khi bắt đầu tạo hiệu ứng chữ hoạt hình, tải về và cài đặt phông chữ và mẫu hoa văn vào trong Photoshop của bạn, và đồng thời tải luôn hình nền về. 1. Cách nạp hình nền vào một tài liệu Chúng ta sẽ sử dụng hình nền Stars (Các ngôi sao) từ tài nguyên kèm theo như là hình nền cho tài liệu. Nó là một file JPG có kích thước 850 x 600. Vào File > Open và mở file star-background.jpg 2. Cách tạo và làm cong chữ Hiệu ứng chữ này được tạo...
Trong video này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một Đối tượng 3D từ một bức ảnh trong Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng hai hình ảnh từ adobe, và chúng tôi sẽ tạo ra một thành phần quảng cáo điện thoại thông minh. Hình nền: https://stock.adobe.com/stock-photo/bar-in-a-night-club/80838657 Hình ảnh điện thoại di động: https://stock.adobe.com/stock-photo/modern-mobile-phone/91187020 Đồng thời bạn sẽ thấy thấy cách bạn nhập mô hình 3D vào Sketchfab trực tiếp từ Photoshop. Từ Sketchfab bạn có thể tạo ra một danh mục các mẫu 3D của bạn và cũng có thể nhúng chúng vào trang web hoặc blog của bạn và tương tác với chúng trong không gian 3D. Hình ảnh cuối cùng Kéo thanh trượt để xem trước và sau...
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách xóa bỏ mụn nhọt, làm mịn da cơ bản qua 5 cách đơn giản trong Photoshop. Bạn có thể áp dụng kết hợp linh hoạt các cách này để cho hình ảnh của mình trở nên đẹp mắt hơn. Nguồn: Phlearn
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một cách bố trí web sáng tạo và chuyên nghiệp trong Photoshop một cách bài bản. Trong hướng dẩn, bạn có thể học các phương pháp hữu ích để tạo ra các thiết kế. Xem trước kết quả cuối cùng Tạo một Giao diện Web Chuyên nghiệp Hướng dẫn Photoshop Tài nguyên Biểu tượng Biểu tượng Chức năng - wefunction.com (Thay thế) Biểu tượng Twitter - iconeden.com Phông Bebas - dafont.com Bước 1: Mockup Trước khi bắt đầu thiết kế, chúng ta cần lập kế hoạch cho các yêu cầu, giao diện và chức năng. Sau đó chúng ta cần phải phù hợp với những ý tưởng này thành một bố cục để thực hiện. Mockups và khung wire frames rất hữu ích để tạo bố cục với rất nhiều tính linh hoạt. Nên sử dụng các tông màu sám để chú thích...
Adobe Illustrator là ứng dụng tiêu chuẩn ngành cho thiết kế đồ hoạ. Đó là công cụ tốt nhất để làm việc với các tệp dựa trên vector. Tuy nhiên không phải ai cũng có Illustrator, thay vào đó rất nhiều người sử dụng Photoshop. Và Photoshop cũng có hỗ trợ cơ bản cho các hình ảnh vector. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ xem xét làm thế nào để làm việc với đồ họa vector trong Photoshop như một sự thay thế cho Illustrator. Hình ảnh Vector là gì? Photoshop được thiết kế chủ yếu cho hình ảnh raster. Đây là những hình ảnh đa giác vẽ pixel theo pixel. Hỗ trợ một số lượng lớn các chi tiết, vì vậy được sử dụng cho các bức ảnh. Kích thước tệp có thể lớn, tuy nhiên, bạn không thể phóng to mà không mất chất lượng. Hình ảnh vector được tạo ra bởi...
[Photoshop] Hướng dẫn làm hiệu ứng Doutone Mình có để thông báo LIVESTREAM DÀNH CHO CÁC BẠN MỚI VÀO NGÀNH DESIGN ở description và trong clip nhé. Các bạn hãy cmt đón góp ý kiến và chia sẻ để cộng đồng cùng nhau phát triển nhé. Cảm ơn cả nhà.
Back
Bên trên