Photoshop

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẩn các bạn tạo một khung cảnh mưa đêm trong Photoshop. Chuẩn bị: Rainy Street (Đường phố) Woman (Phụ nữ) Rain Texture (Texture mưa) Rain Drops (Hạt mưa) Mức độ: Khó Thêm đường Rainy BƯỚC 1 Tạo một tài liệu mới trong Photoshop bằng cách chọn File> New và chỉnh theo các giá trị sau: BƯỚC 2 Thêm hình ảnh đường phố vào tài liệu chính bằng cách chọn File> Place Embedded. Sau khi thêm hình ảnh đường phố vào tài liệu chính, bạn sẽ thấy các phần không mong muốn (vùng khoanh đỏ) gây mất tập trung cho người xem. Tạo một layer mới và đặt tên là 'cloning'. Kích hoạt công cụ Clone Stamp Tool (S). Trên thanh tùy chọn, chỉnh Sample thành Current & Below và xoá các phần không mong muốn. BƯỚC 3 Tạo...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách làm thế nào để cho các bức ảnh của bạn nhìn thật cổ điển bằng Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng lớp điều chỉnh để đạt được hiệu ứng retro và sau đó chúng tôi sẽ làm hình ảnh có một phong cách cũ sẽ có cái nhìn cổ điển bằng cách tạo ra hiệu ứng họa tiết và làm mờ các cạnh. Chuẩn bị Stock Mở Stock Bước 1 Mở ảnh Stock trong Photoshop bằng cách chọn File > Open. Dưới đây là hình ảnh mà tôi đang sử dụng trong hướng dẫn Photoshop này (Tôi đã share stock ở phần chuẩn bị): Bước 2 Tạo một layer hiệu chỉnh Curves bằng cách nhấp vào biểu tượng thứ ba ở dưới cùng của bảng layer. Sử dụng các kênh Red để tăng số lượng màu sắc đỏ. Ở đây bạn có thể thấy các giá trị: Kết quả: Bước 3 Bây...
Link khóa học: http://www.domestika.org/en/courses/1560-lighting-principles-for-digital-painting Samuel Smith là 1 artist đã từng tham gia vẽ cho bộ phim hoạt hình nổi tiếng Klaus (phim rất hay và vẽ đẹp, bạn nào chưa xem thì rất uổng) tại SPA Studios và một bộ phim hoạt hình sắp tới khác của Illumination Studion. Đây là khóa học giúp bạn hiểu và áp dụng các điều kiện ánh sáng tự nhiên và nhân tạo. (phần mềm sử dụng: Photoshop) Link download: https://www.fshare.vn/folder/US51GWYSTFHR Note: có sub English kèm theo. Pass giải nén: deaddead
Masking là một trong những kỹ thuật quan trọng nhất hoặc kỹ năng để học hỏi trong Photoshop. Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ giải thích 10 điều bạn cần biết về mặt nạ trong Photoshop để giúp bạn áp dụng hiệu ứng và thú vị cho hình ảnh của bạn. Bắt đầu nào! 1. Gradient Mask Bạn có thể sử dụng các công cụ Gradient Tool trên Mask Pixel để tạo ra hiệu ứng chuyển tiếp mềm mại giữa các bức ảnh của bạn. Điều tốt nhất về Gradient mask là bạn có thể làm rất nhanh chóng và dễ dàng cập nhật chúng bằng cách sử dụng công cụ Gradient Tool. 2. Clipping Mask Với Text Clipping Mask rất hữu ích cho việc sử dụng các nội dung của một layer như một mặt nạ cho layer khác. Nó đặc biệt hữu ích khi bạn muốn hiển thị một hình ảnh bên trong một văn bản. Tất...
Nhiều người sử dụng các phương pháp phức tạp để xóa bỏ hậu cảnh trong khi chúng ta vẫn có thể xoá bỏ nền ảnh dễ dàng hơn bằng công cụ Background Eraser. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách sử dụng công cụ này để xóa bầu trời và thay thế nó. Xem trước kết quả cuối cùng Bước 1: Chọn một hình ảnh để làm việc Mở một bức ảnh mà bạn muốn trích xuất nền trong Photoshop. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ sử dụng một cảnh hai cây và bầu trời xanh là nền, nhưng bạn có thể sử dụng các kỹ thuật tương tự được áp dụng ở đây cho nhiều hình ảnh và tình huống khác nhau. Bước 2: Công cụ này hoạt động như thế nào Mặc nghe tên của nó như chỉ có tác dụng xoá nên ảnh nhưng thực ra công cụ này có thể được sử dụng để xóa nhiều thứ hơn, và nó hoạt động...
Camera raw là công cụ tích hợp sẵn trong photoshop đối với CS5,CS6 thì nó bị ẩn bên trong phải cài đặt để sử dụng . Khá hiệu quả khi tăng sáng và màu sắc rực rở cho ảnh. hổ trợ nhiều bộ lọc cân chỉnh màu như lightroom. các bạn xem hướng dẫn ở video bên dưới (bật phụ đề lên đọc nhé) Ảnh gốc: Sau khi chỉnh: Video hướng dẫn (Có phụ đề): Nếu thấy bổ ích thì Like và Đăng ký kênh của mình để nhận thêm những video mới nhé!
Mình sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng công cụ animation trong photoshop cc để tạo hiệu ứng ảnh tỉnh lòng video hoa nở đẹp mắt. Các bạn xem thành quả và hướng dẫn cụ ở dưới nhé. Tác phẩm của mình: Đây là hướng dẫn: Ai yêu thích thể loại này >>> Like và Theo dõi Kênh của mình để nhận video mới nhất nhé!
Khi làm việc trong Photoshop, các tác vụ đơn giản có thể trở thành một trở ngại cho quy trình làm việc của bạn. Để giải quyết vấn đề đó, hôm nay chúng tôi sẽ tổng hợp tất cả phím tắt để tăng tốc độ công việc của bạn khi làm việc với Photoshop. Làm việc với Layer: 01. Tạo layer mới MAC: Shift + Cmd + N WINDOWS: Shift + Ctrl + N Tiện ích nhanh chóng tạo ra một layer mới. 02. Tạo layer mới đằng sau layer đã chọn MAC: Ctrl + Biểu tượng Layer mới WINDOWS: Cmd + Biểu tượng Layer mới 03. Fill vào layer MAC: Alt+Backspace (foreground) hoặc Cmd+Backspace (background) WINDOWS: Alt+Delete (foreground) hoặc Ctrl+Delete (background) Lệnh này sẽ fill màu vào một sản phẩm nào đó với tiền cảnh(foreground) hiện tại hoặc màu nền(background)...
Khi làm việc với Photoshop, quá trình chỉnh sửa ảnh có thể làm phình to ra rất nhiều Layer để tạo ra một kết quả hoàn chỉnh và ưng ý nhất cho bạn. Tuy nhiên, khi bạn muốn lưu một layer trong một đống layer hỗn độn thì như thế nào, đây là một thủ thuật và không phải ai cũng biết. Dưới đây là cách thức thực hiện. Bước 1: Chọn layer bạn muốn lưu, trích xuất Trong ví dụ ở đây, tôi muốn lưu Layer "Group 2 Copy" thì tôi chọn vào layer này. Bước 2: Lưu layer Bước tiếp theo tôi sử dụng phím tắt "Ctrl + Shift + ‘" (trên Windows) hoặc Cmd + Shift + ‘ (trên MAC) và sẽ có một cửa sổ hiện lên hỏi bạn nơi lưu (trích xuất) layer này. Như vậy là đã hoàn thành việc lưu layer, Photoshop sẽ tự động trích xuất layer dưới định dạng phù hợp nhất...
1. Cách thiết lập một tập tin bản vẽ mới Điều đầu tiên mà chúng ta cần làm khi bắt đầu bất kỳ bản vẽ biểu tượng mới là thiết lập một Tài liệu mớithích hợp, bằng cách chuyển đến File > New (hoặc sử dụng phím tắt Control-N) và sau đó điều chỉnh như sau: Type: Web Document Units: Pixels Create artboard: đánh dấu Page Width: 128 px Page Height: 128 px DPI: 72 Trước khi chúng ta tiếp tục, hãy nhớ rằng Width và Height của tài liệu hầu như luôn dựa trên kích thước cơ sở của biểu tượng, là giá trị bề mặt nhỏ nhất mà biểu tượng của bạn sẽ được sử dụng trong đó. 2. Cách thiết lập các layer Khi chúng ta đã hoàn tất việc thiết lập tài liệu, chúng ta cần cấu trúc bản vẽ của chúng ta bằng một vài layer để chúng ta có thể tách lưới tham chiếu...
Xin chào mọi người. Hôm nay mình xin chia sẻ video mới nhất của Limzim (Một giáo viên đồ họa trên trang freepik.com) về chủ đề kết hợp typo trong quảng cáo đồ ăn. Video có vietsub cho các bạn theo dõi và như thường lệ limzim vẫn chia sẻ file thực hành của anh ấy tại phần description. Mời mọi người xem và ủng hộ một kênh chia sẻ cộng đồng thiết thực.
Trong hướng dẫn bên dưới được thực hiện bởi "Local Preacher" sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để tạo ra một hình ảnh Body art theo xu hướng tông màu Neon huyền ảo. Đây là một phong cách mới và khá độc đáo cho nhiếp ảnh. Bạn có thể áp dụng nó cho các hình ảnh của mình xem sao nhé. Video hướng dẫn: Nguồn: Local Preacher
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách sử dụng Adobe Photoshop để tạo ra một cảnh thiên thần bóng tối (Dark Fallen Angel) bằng cách sử dụng một loạt các kỹ thuật thao tác hình ảnh. Đầu tiên, chúng ta sẽ xây dựng cảnh nền với các hình ảnh mặt đất, bầu trời và đá. Sau đó, chúng ta sẽ thêm bầu không khí dưới lòng đất, chỉnh sửa lại mẫu, làm quần áo lởm chởm và băng quấn và tạo ra một hào quang nửa sáng nửa tối và đôi cánh khói. Sau đó, chúng ta sẽ vẽ các chấm nhỏ và nhập vào các hạt. Chúng ta sẽ sử dụng một số Layer điều chỉnh để hoàn thành hiệu ứng cuối cùng. Công cụ hướng dẫn Các công cụ sau được sử dụng trong quá trình sản xuất hướng dẫn này: Sky 1 Sky 2 Rocks Ground Flames Model Bandages Abstract circles Smoke Particles...
Hôm nay, bạn sẽ học cách tạo văn bản số trong Adobe Illustrator để tạo ra một số chữ cái thanh lịch với các yếu tố hoa văn cho thành phần trang trí nhẹ nhàng. Chúng tôi cũng sẽ sử dụng Width Tool, Pen Tool, và Arc and Line Segment Tool. OK, chúng ta hãy bắt đầu! 1. Làm thế nào để tạo chữ viết tay trên illustrator Bước 1 Sau khi mở Adobe Illustrator, tạo một tài liệu mới với 850 x 850 px Chiều rộng và Chiều cao . Hình minh họa của chúng tôi sẽ được đặt trên một nền màu xám đậm. Vậy hãy tạo một hình chữ nhật màu xám đen với Rectangle Tool (M). Bước 2 Bây giờ, chúng ta hãy bắt đầu viết. Để chúng ta có thể viết rõ ràng, chúng ta dùng công cụ Rulers. Đi tới View> Rulers> Show Rulers (Control-R) . Lấy cây thước trên và kéo nó...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào bạn có thể thêm một hiệu ứng hình ảnh đẹp mềm mại cho các bức ảnh của bạn. Đây là Video hướng dẫn nhanh chóng: Dưới đây là hướng dẩn chi tiết, đem lại kết quả tốt hơn. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CS3 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Woman (Stock) Starry Texture Bước 1 Mở bất kỳ hình ảnh trong Photoshop, tôi đang sử dụng hình ảnh người phụ nữ cho hướng dẫn này nhưng tự do lựa chọn của riêng bạn. Để mở bất kỳ hình ảnh trong Photoshop, chọn File> Open và mở hình ảnh. Ảnh sử dụng trong tut (Đã share) Bước 2 Trước tiên tôi sẽ lightness người phụ nữ bằng cách sử dụng Curves (Layer > New Adjustment Layer> Curves ) lớp điều chỉnh và sau đó tôi thêm tone Cyan. Dưới...
Tìm hiểu cách tạo nghệ thuật graffiti từ các bức ảnh của bạn trên Adobe Photoshop, bằng cách sử dụng các filter và adjustment. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Brick Wall Man Portrait Grunge Brush Graffiti Wall 1. Cách tạo Background tường gạch Tạo tài liệu mới New Document với kích thước 850 x 630 px . Bạn cũng có thể sử dụng kích thước riêng cho tập tin của bạn, nhưng bạn nên điều chỉnh kích thước sử dụng trong bài hướng dẫn này., Thêm Brick Wall vào New Layer. Thiết lập lại kích thước ảnh nếu cần theo kích thước bản vẽ của bạn. 2. Cách thêm nghệ thuật Graffiti Bước 1 Trong New Layer, thêm Graffiti Wall texture. Điều chỉnh lại kích thước ảnh nếu cần theo khung ảnh của bạn. Bước...
Chữ lồng vào hoa là một xu hướng thiết kế kết hợp các thành phần hoa cỏ với chữ in đậm để tạo ra các thiết kế tao nhã, đẹp mắt. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu được cách sử dụng hình ảnh hoa cỏ với chữ đơn giản và một vài layer style, texture và adjustment để tạo ra thiết kế của riêng bạn. Hãy bắt đầu nào! Kết quả: Chuẩn bị: Font chữ Texture Background (Trong đây có rất nhiều mẫu để bạn chọn) Lưu ý: Những kỹ thuật thú vị được sử dụng trong bài hướng dẫn này có thể thực hiện với hầu hết ảnh mà bạn sử dụng. Những hình ảnh chất lượng cao với chi tiết lớn có thể tạo ra kết quả tốt hơn. Điều quan trọng là để lựa chọn một hình ảnh có thể tách khỏi nền khá dễ dàng, để bạn có thể thêm nền của riêng bạn. 1. Điều chỉnh màu những...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo ra các hạt mưa giả lập trong Photoshop, những hạt mưa đang vương đọng trên lá cây.
Trong hướng dẩn này, chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn cách để kéo dản ảnh trong Photoshop. Thủ thuật này sẽ giúp bạn mở rộng góc ảnh một cách rất hiệu quả đối với ảnh chân dung, phong cảnh. Tuy nhiên, có một số hình ảnh bạn sẽ không áp dụng biện pháp này, bạn hãy tìm hiểu phương pháp này nhé. Theo dõi kênh Designer Việt Nam
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng bóng nước, hồ nước từ một hình ảnh bất kỳ trong Photoshop với vài thao tác đơn giản. Hiệu ứng sẽ được tạo nhanh chóng bằng các tác vụ (Action) đã được làm sẳn, công việc của bạn chỉ cần chạy Action là bạn đã có thể tạo ra một bóng người hoặc cảnh vật phản chiếu dưới một mặt nược giả lập. Tài nguyên chuẩn bị: Action, Ảnh stock Video hướng dẩn: Theo dõi kênh:
Back
Bên trên