Photoshop

Xin chào các bạn, Mình có một tấm hình đi Cần Giờ, Mình sẽ chia sẽ cách mình nhìn ảnh như thế nào, và cách phân tích một bức ảnh phong cảnh ra sao. Đây cũng là một cách để các bạn mới tập chụp ảnh và yêu thích nhiếp ảnh phong cảnh có cái cơ sở đển hậu kỳ.
Nhiều ae và khách hàng thắc mắc kích thước card visit trong photoshop là bao nhiêu? Nên hôm nay tôi viết bài này để trình bày bảng kích thước chuẩn giúp ae có thể dễ dang thực hiện thiết kế card visit cho khách hàng bằng Photoshop. Ae nên để độ phân giải ảnh (Resolution) được tính bằng đơn vị PPI (pixels per inch) tốt nhất là 300 PPI. Làm như vậy sẽ cho chất lượng thành phẩm rất tốt. PPI là gì ae có thể xem hình dưới: Chúc anh em thiết kế ra những mẫu card visit sắc nét dành cho khách hàng của mình. Bài viết sử dụng thông tin từ: in129.vn/kich-thuoc-card-visit/
Bộ tutorial chỉnh ảnh photoshop cực đẹp của LJ Holloway Photography Collection Link Download: Click here Xem thêm kho tài liệu về đồ họa tại: http://bit.ly/2X9Elez Nếu có vấn đề về download hãy cmt bên dưới nhé!
Đây là những tài liệu hướng dẫn Photoshop cực hay và rất chi tiết từ nhiều nguồn khác nhau. Rất thích hợp cho những bạn mới học photoshop! Link Download: Click Here Xem thêm kho tài liệu về đồ họa tại: https://goo.gl/YwDh4K Nếu gặp vấn đề về download hãy cmt bên dưới nhé mình sẽ khắc phục ^^
Sử dụng Photoshop để xây dựng phông chữ của riêng bạn từ đầu, thêm ánh sáng,hoạt hình cùng hiệu ứng neon bắt mắt. 01. Bắt đầu tạo phông chữ Sử dụng công cụ Pen của Photoshop để vẽ bức thư đầu tiên của bạn Tạo một tài liệu mới 550x550px trong Photoshop, và đưa lên lưới bằng cách nhấn cmd / ctrl + ' . Tạo một layer mới và sử dụng công cụ Pen, phác thảo văn bản đầu tiên của bạn. Để lại khoảng trống trong nhân vật, vì đây là một kiểu chữ neon. Một khi bạn hài lòng, nhấn Stroke trong tab Paths để vẽ trong bức thư. 02. Làm việc thông qua bảng chữ cái Đừng quên những nhân vật đặc biệt Tạo ra nhiều ký tự như bạn muốn, với Pen trên một lớp mới mỗi lần. Nếu bạn muốn, thêm vào một số ký tự đặc biệt, chẳng hạn như ký hiệu tiền tệ, dấu...
Cập nhật phiên bản photoshop mới nhất Link Fshare: Các bạn comment email mình sẽ gửi link nha
Logo được xem là diện mạo công ty, những công tu lớn như pepsi, coca,... chỉ với những thiết kế đơn giản nhưng đem lại hiểu quả cực lớn, những logo này lưu lại trong tấm trí người xem chỉ trong lần đầu tiên và làm họ dễ dàng nói ra khi được hỏi. Vậy làm sao có thể làm được những logo như vậy, mời các bạn xem bài viết sau: Jonah Berger, phó giáo sư khoa Marketing ở trường James G. Campbell và Wharton School – Đại học Pennsylvania kiêm tác giả quyển Contagious: Why Things Catch On từng nhận xét: “Bạn cần người khác nhớ và có thể kể về công ty của bạn ngay cả khi bạn không ở bên cạnh để nhắc họ.” Các logo tốt có nhiều điểm chung, và theo Berger, 5 yếu tố dưới đây là bí quyết thiết kế logo nổi bật. 1. Đơn giản Những logo nổi tiếng đều...
THỨ CHÚNG TA SẼ THỰC HIỆN: Đây là một tutorial thiết kế tờ rơi Lễ Phục Sinh trong Photoshop, nhưng sẽ sử dụng một chút Illustrator. Chúng ta sẽ thiết kế tờ rơi này bằng cách sắp xếp các patterns, textures và brushes. Đây là kết quả mà chúng ta cần đạt được: Để thực hiện theo tutorial này: Download file tài nguyên miễn phí sau File tài nguyên này bao gồm những texture, parrterns và brushes từ Bulbfish Design, Elan Blog Studio, Greta Ivy, Kim Klassen, Misprinted Type The Paper Town. Gói tài nguyên này chỉ làm một phần nhỏ trong nguồn tài nguyên có tại The Ultimate Textures, Patterns and Backgrounds Bundle chỉ có $29 (đã giảm 99% off). Bundle này tiết kiệm tối ưu thời gian cho mọi designer, mang đến cho bạn theo đúng nghĩa đen hàng...
Mình xin chia sẻ với mọi người cách tô màu những bức ảnh đen trắng như thế này. Mình mới học Photoshop mong mọi người góp ý. Cảm ơn ;)
Đây là bộ poster phím tắt mình sưu tầm được từ một người bạn rất đầy đủ và hữu ích để tăng tốc công việc cho anh chị em. Đây là link PDF chất lượng cao cho ai cần: Google Drive
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn các bước tôi đã để thiết kế Magical Text Effect trong Photoshop. Đây là một hướng dẫn người mới bắt đầu và tôi sẽ chỉ ra cách dễ dàng là để tạo ra một hiệu ứng văn bản tìm kiếm tuyệt vời trong Photoshop chỉ trong một vài bước. Chúng tôi sẽ đi qua một số bức tranh, lớp hỗn hợp, và điều chỉnh hình ảnh. Chuẩn bị Fire Texture Bước 1 Tạo một tài liệu mới kích thước 700x1000px với nền đen, và sử dụng công cụ Gradient để điền vào lớp nền với sự chỉ đạo và màu sắc hiển thị dưới đây: Chúng tôi sẽ có thêm một số ánh sáng trên nền. Để làm như vậy, rút ra một vài dấu chấm như hình dưới đây trên một layer mới: Áp dụng sau lọc Motion Blur đến layer: Sau đó, áp dụng các bộ lọc Motion Blur...
Thi thoảng chúng ta bắt gặp những bài hướng dẫn, hay phác thảo một bản vẽ gì đó có những mũi tên cong theo người thể hiện bài viết rất đẹp và chuyên nghiệp. Chúng ta hoàn toàn có thể làm được việc đó bằng Photoshop CS5. Đây là tính năng rất hay của CS5.Vậy hôm nay chúng ta hãy cũng học thiết kế đồ hoạ với các thao tác cơ bản sau : Đầu tiên ta mở một file ảnh hộp thoại muốn làm bài hướng dẫn trong photoshop và thiết lập như hình dưới đây Vẽ mũi tên vào vị trí của hình hộp thoại. Chọn menu Layers bên phải, chuột phải lên layers Shape 1 chọn Rasterize layers Các bạn cũng có thể vào thanh menu chính phía trên. Chọn vào menu Layers>Rasterize>Shape Sau khi làm xong bước trên sẽ như thế này Vào menu Edit và chọn Puppet Warp Con...
Trong hướng dẫn này chúng ta sẽ học cách hòa trộn kết cấu cho các bức ảnh của bạn và tinh chỉnh các kết quả để đạt được hiệu ứng khác nhau. Chuẩn bị Landscape (Stock) Grunge v (Textures) Abstract Background (Stock) Paper Parchment (Textures) Bước 1 Để thêm một kết cấu (Textures) cho một hình ảnh bước đầu tiên là để đặt các lớp kết cấu trên hình ảnh. Chúng ta hãy mở hình ảnh "cảnh quan". Đây là hình ảnh cơ bản của chúng tôi mà chúng tôi sẽ áp dụng kết cấu. Bước 2 Bây giờ mở hình ảnh kết cấu mong muốn, của tôi là "texture1". Chọn tất cả bằng cách nhấn Ctrl + A và sao chép bằng cách nhấn Ctrl + C. Quay trở lại hình ảnh ban đầu của chúng tôi và dán bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl + V. Bây giờ thay đổi kích thước các kết cấu để phủ...
Để tạo chữ uốn cong bằng Photoshop bạn cần cài đặt và sử dụng phần mềm này. Nếu chưa có phần mềm bạn có thể tải phiên bản mới nhất của Photoshop tại đây. Cách 1: Chọn một công cụ Shape bất kỳ và vẽ một hình. Trong thẻ Layer, chuyển Fill của hình về 0%. Sau đó chọn công cụ Text tool (T) và nhấn lên đường Path, khi đó con chuột sẽ bám lên đường Path và ta chỉ cần gõ chữ là được. ( Ở đây mình lựa chọn tạo chữ uốn cong theo hình tròn). Bạn có thể tùy chọn các hình khác theo ý muốn. Cách 2: Dùng công cụ Pen Tool (P) vẽ một đường Path bất kỳ. Sau đó cũng làm như cách 1, chọn công cụ Text tool (T) và nhấn lên đường Path để gõ chữ. Cách 3: Đơn giản nhất là bạn cứ chèn một dòng chữ, sau đó chỉ cần dùng Creat warped text để mở hộp...
Back
Bên trên