Photoshop

ếu là 1 Designer chuyên nghiệp, thường xuyên sử dụng Photoshop để chỉnh sửa ảnh cho khách hàng. Bạn cần phải tinh chỉnh ngay 1 số thiết lập sau đây, nhằm làm cho Photoshop hoạt động trơn tru hơn. Giúp chúng ta linh hoạt hơn trong các thao tác chuột và phím tắt. Đây là những thủ thuật Photoshop bí mật và bạn cần phải thiết lập ngay sau khi cài đặt xong Photoshop. ở đây tôi chọn phiên bản Photoshop CS 8.0 để minh họa cho các bạn. Lý do tại sao tôi chọn phiên bản PTS CS để sử dụng. Bạn có thể tham khảo qua bài viết sau: Các tinh chỉnh: Trước tiên mở phần mềm Photoshop lên, và bấm Ctrl + K, xuất hiện bảng thông báo như hình bên dưới Ta nhập 999 và vùng khoanh đỏ.(là số bước mà bạn có thể quay lại khi thao tác sai lệnh) Tiếp theo bấm...
Xin chào các bạn, Mình có một tấm hình đi Cần Giờ, Mình sẽ chia sẽ cách mình nhìn ảnh như thế nào, và cách phân tích một bức ảnh phong cảnh ra sao. Đây cũng là một cách để các bạn mới tập chụp ảnh và yêu thích nhiếp ảnh phong cảnh có cái cơ sở đển hậu kỳ.
Conten Aware csale in photoshop | kéo dãn hình không ảnh hướng để chủ thểcái chia sẻ này sẽ giúp ích cho các bạn làm thế nào kéo dãn hình mà không làm biến dạng chủ thể vẫn giữ nguyên hình dáng ban đầu của chủ thể.Nào hãy cùng mình khám phá nhé.nào nào mời các bạn xem video nhé.
TẠO HIỆU ỨNG 3D BẰNG CLIPPING MASKChào các bạn, có thể nói đồ họa là một lĩnh vực tuyệt vời, chỉ cần bạn có đủ trí tưởng tượng, bạn có thể tạo ra mọi thứ, một cộng cụ đơn dãn nhất trong photoshop sẽ chưng minh cho bạn điều này, chắn hẳn các bạn sẽ ngạc nhiên vì một thao thác đơn giản sẽ tạo ra một bức hình ấn tượng chỉnh bằng vài cú click chuột đơn giản thôi. nào hãy cùng chúng tôi vào bài nhé.
SHOTOSHP-TIPS |HIỆU ÚNG CHỮ LỒNG ẢNH TRONG ẢNH |PHẦN 2 chia sẻ với các bạn cách làm hiệu ứng chữ lá cây, bạn này các bạn có thể làm bộ chữ để ghép vào sản phẩm có dạng thiên nhiên, tươi mát. chúc các bạn thành côngBẠN CÓ THỂ TẢI HÌNH THỰC HÀNH Ở ĐÂY: https://drive.google.com/file/d/1Mh74...
Công nghệ ngày càng cao, đồi hỏi thao tác của chúng ta phải nhanh và chuẩn, Retouch4me là công cụ hỗ trợ chúng ta các bước xử lý da cực kỳ nhanh thay vì phải lo mọ cả tiếng đồng hồ để có thể xử lý một bức ảnh ưng ý.
Hiệu ứng ánh sáng photoshop sẽ làm bức ảnh của các bạn thêm ấn tượng hơn và làm nổi bật hơn, chỉ cần một vài thao thác nhỏ cách bạn có thể biến hóa ảnh của mình thêm đậm chất nhờ hiệu ứng ánh sáng này
Đây là một ý tưởng kết hợp giữa hai loại trái cây, một kỹ thuật ghép ảnh giữa hai loại trái cây, tạo ra một hình ảnh ấn tượng trong thiết kế sản phẩm. chỉ mất một chút thời gian, và kiên trì trong 5 phút bạn sẽ làm được giống như mình
Bài tập chia sẻ photoshop nâng cao, xin chào các bạn rất vui khi được chia sẻ kiến của mình qua các bài tập thiết kế poster. với mong muốn góp một phần nhỏ sức của mình để hỗ trợ các bạn thiết kế trẻ có thêm nhiều kiến thức trong ngành.
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. Makeup ảnh bằng AI | Makeup Transfer AIchúng ta sẽ tìm hiểu một chút về Neural Fietrs, nhưng các bạn đã biết thì Neural Fietrs có rất nhiều tính năng hấp dẫn. trong đó có xử lý da bằng Skin Smooth, và Makeup Transfer thì chúng ta sẽ tìm hiểu về hai công cụ này nhé.và bây giờ mời các bạn xem video nhé
Đây là bài mình làm xin được chia sẻ cùng các bạn. Một chiếc xe bay từ trong bức hình, Mình hay gọi cái này là Frame trong Frame. vì nó có hai cái khung hình.^^
Mình có một tấm hình sân bay TÂN SƠN NHẤT. Hình này mình chụp cũng lâu rồi, nay mình lấy ra để làm bài hướng dẫn cho các bạn xem nhé. Sân Bay Tân Sơn Nhất nằm ở quận Bình Tân, cách Sài Gòn độ tầm 10 Km, ở sân bay TÂN SƠN NHẤT rất đông đúc người qua lại, và là một trong những nơi khá đông khách du lịch trong nước và ngoài nước,( vì nó là sân bay mà).Nếu nhưng các bạn ai đã được đứng trên này rồi thì mới thấy được bức ảnh này nó quý giá đến chừng nào. Và ngồi xử lý ảnh sân bay Tân Sơn Nhất là một điều hạnh phúc.
Chào các bạn ! Chắc các bạn đã từng nghe hoặc đã thấy ra rã trên diễn đàn và mạng về tính năng AI của Photoshop, đó là Generative Fill, nó có thể thay đổi nền theo hướng ánh sáng, hoặc xóa vật thể không mong muốn một cách nhanh chóng và không mất quá nhiều thời gian, hay ghép tóc hoặc thêm một cái gì đó vào trong bức ảnh của mình. Hôm nay mình cũng nói về Generative Fill như mà nó sẽ làm Retouch da. các bạn xem video bên dưới để biết thêm nhé.
Đây là bài tập cũng khá là thú vị, bài này rất hợp với mấy bạn làm thời trang nè, một kiểu hiệu úng lồng chữ qua hình ảnh. Tuy thao tác đơn giản nhưng mà cũng tạo được ấn tượng trong thiết kế nếu các bạn áp dụng hợp lý. Mời các bạn xem video phía dưới nhé.
Mình là Minh Tiến. Mình xin chia sẻ bài thiết kế Poster Burer, đây là tập mẫu hứng mình làm, Hy vọng nó sẽ một phần nào đó giúp cho các bạn mới vào nghề có thể có thêm ý tưởng và có thể biết thêm một cách làm mới. chúc các bạn xem bài tập thật vui vẻ
Hướng dẫn thiết kế thao tác sản phẩm trong Photoshop, đây là một bài cũng khá là thú vị trong các đi màu và tạo đường dẫn mắt các bạn xem nhé.
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. Mình xin chia sẻ với các bạn, cách làm một hiệu ứng khá là mới lạ trong photoshop, đó là hiệu ứng trong suốt của chủ thể, chỉ cần một vài thao tác đơn giản các bạn có thể tạo ra một hiệu ứng khá đặt biệt và thú vị. Hiệu ứng trong suốt này giúp các bạn có một sản phẩm ấn tượng. và nó đồi hỏi tư duy sáng tạo của các bạn, không dài dòng nữa mời các bạn xem video của mình nhé. CÓ LINK BÀI TẬP.
Trong video này bạn sẽ học được cách để giúp bạn tạo ra hiệu ứng hòa trộn mà không cần chọn vùng và mask.
Cách lưu ảnh trong Photoshop là điều bạn cần biết sau khi chỉnh sửa xong một bức ảnh đẹp, xịn sò. Đa số thực hiện một cách cơ bản nên ảnh có chất lượng không quá cao. Cùng Siêu Nhân Designer tìm hiểu cách lưu ảnh Photoshop chất lượng cao trong bài viết dưới đây. Hình ảnh quả táo trên Photoshop 1. Phân biệt các cách lưu và xuất ảnh trên Photoshop Khi sử dụng phần mềm Photoshop, khi lưu lại hình để sử dụng thì người dùng sẽ có 3 lựa chọn như sau: Save, Save as và Export. Vậy 3 lựa chọn này có gì khác nhau? Có thể nói, đây là 3 cách lưu ảnh đã chỉnh sửa trong Photoshop chính, với ý nghĩa như sau: Save: nghĩa là bạn lưu đè lên hình ảnh đang làm. Save As: nghĩa là bạn lưu ảnh bằng file tùy chọn, bao gồm các file như: JPG, PNG hay PSD...
BIẾN TƯỢNG PHẬT ĐÁ THÀNH VÀNG TRONG PHOTOSHOP, XIN CHÀO CÁC BẠN, HÔM NAY SẼ HƯỚNG DẪN CHO CÁC BẠN CÁCH BIẾN ĐÁ THÀNH VÀNG NHÉ. BÀI TẬP CŨNG KHÁ THÚ VỊ. BIẾN TƯỢNG PHẬT ĐÁ THÀNH TƯỢNG PHẬT BẰNG VÀNG. ĐÂY LÀ CÁCH MÀ MÌNH CÓ THỂ THAY ĐỔI CHẤT LIỆU TRONG PHOTOSHOP. CÔNG THỨC BIẾN ĐÁ THÀNH VÀNG. NÀO HÃY CÙNG XEM VIDEO NHÉ.
Back
Bên trên