Photoshop

Adobe Illustrator là một trong những phần mềm thông dụng nhất dành cho Designer dùng để thiết kế Logo hoặc tạo ra những hình ảnh minh hoạ dưới dạng vector. Trên designervn có nhiều bài hướng dẫn đề cập đến đường Path và điểm neo này, tuy nhiên có nhiều bạn vẫn chưa hiểu. Ngày hôm nay chúng ta sẽ tìm hiểu Đường Path và điểm neo trong Illustrator là gì và cách chỉnh sửa chúng. Path là gì? Đường Path (hay còn gọi là đường dẫn) là đường màu đen xuất hiện khi bạn vẽ một đường trong Adobe Illustrator. Đường Path được tạo thành từ một loạt các điểm được gọi là “điểm neo (anchor point)” và các đoạn thẳng giữa các điểm này. Các điểm neo ở hai đầu của một đường path có “các chốt điều khiển” và chúng có thể được sử dụng để điều khiển hướng của...
Cách đổi áo trắng thành áo màu trong photoshop, Trong photoshop việc đổi áo màu đỏ sang áo màu xanh việc này thật dễ dàng, như để đổi áo trắng thành áo màu thì chúng mình cần làm thêm một thao tác nữa. sao đây là thao một vài thao tác nhỏ cũng rất dễ để bạn tự thực hiện bằng photoshop một cách dễ dàng.
Hướng dẫn này sẽ giải thích làm thế nào để tạo ra một nàng tiên xinh đẹp từ một hình ảnh đơn. Chúng tôi sẽ đi qua từng bước về làm thế nào để tạo ra đôi cánh, mũ, nền, cỏ và núi. Lưu ý: Hướng dẩn này không dành cho người mới, tuy nhiên nếu bạn muốn thưc hiện thì mời xem qua. Bước 1 Chuẩn bị hình ảnh. Đây là hình ảnh nguồn từ cuộc thi "Red Berries". Images Source: Tải về Bước 2 Đầu tiên chúng ta tạo ra cánh từ image source. Tách phần tử từ hình ảnh sử dụng công cụ Warp (Edit -> Transform -> Warp) để thay đổi nó như hình dưới đây. Bước 3 Bây giờ chọn công cụ Smudge và thiết lập các giá trị dưới đây và smudge xung quanh các cạnh. Bước 4 Bây giờ cân bằng màu sắc đối tượng bằng Color Balance. Bước 5 Bây giờ sử dụng công...
Chia sẻ cách làm hiệu ứng và tùy chỉnh fonts chữ theo phong cách poster phim EM GÁI MƯA . Dowload stock và hiệu ứng tại phần mô tả.
Mình mới tìm thấy 1 video hướng dẫn chi tiết cách tô màu nước đơn giản rất dễ sử dụng bằng phần mềm PTS CC. Share file thực hành và màu nước đi kèm cho các bạn quan tâm. TROPICAL LEAVES 2018
[Tutorial] Hướng dẫn làm Typography & Photo Quote đơn giản #2 Phía sau kí ức - Tận cùng tháng năm Link Download Font: http://bit.ly/2kKMuVj Link Download Ảnh: http://bit.ly/2mfipxI
Đậy là video của của một số youtuber trên Youtube mà hướng dẫn về tạo hiệu ứng trong phim Doctor Strange . mình thấy hiệu ứng này rất hay và được nhiều bạn săn đón . Hy vọng nó sẽ giúp ích cho các bạn
[Photoshop] Hướng dẫn làm hiệu ứng Doutone Mình có để thông báo LIVESTREAM DÀNH CHO CÁC BẠN MỚI VÀO NGÀNH DESIGN ở description và trong clip nhé. Các bạn hãy cmt đón góp ý kiến và chia sẻ để cộng đồng cùng nhau phát triển nhé. Cảm ơn cả nhà.
Download: Photo Editing 101 14 Videos (2.09h): https://drive.google.com/drive/u/2/folders/1XU7hemQmmjMCqIV232XBA30nWsMsPQ12 Photo Editing 101 - Part 2 11 Videos (14.3h): https://drive.google.com/drive/u/2/folders/1xG-DjyLJow7EZCcU0l2oN3tksTIoS-yW
https://drive.google.com/drive/u/1/folders/1FddUf76fpKmGenXf-gV4sew5xtXgz5gj
THỨ CHÚNG TA SẼ THỰC HIỆN: Đây là một tutorial thiết kế tờ rơi Lễ Phục Sinh trong Photoshop, nhưng sẽ sử dụng một chút Illustrator. Chúng ta sẽ thiết kế tờ rơi này bằng cách sắp xếp các patterns, textures và brushes. Đây là kết quả mà chúng ta cần đạt được: Để thực hiện theo tutorial này: Download file tài nguyên miễn phí sau File tài nguyên này bao gồm những texture, parrterns và brushes từ Bulbfish Design, Elan Blog Studio, Greta Ivy, Kim Klassen, Misprinted Type The Paper Town. Gói tài nguyên này chỉ làm một phần nhỏ trong nguồn tài nguyên có tại The Ultimate Textures, Patterns and Backgrounds Bundle chỉ có $29 (đã giảm 99% off). Bundle này tiết kiệm tối ưu thời gian cho mọi designer, mang đến cho bạn theo đúng nghĩa đen hàng...
Bao giờ cần phải tạo ra một bộ lưới cách đều trong một tài liệu Photoshop? Hoặc sử dụng hướng dẫn để tạo một vùng lề quanh một tài liệu Photoshop? Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn tạo lưới cách đều đơn giản trong PTS. Vào View và chọn New Guide Layout. Bạn có thể chia khung thành một số cột và hàng cụ thể, hoặc đặt chiều rộng và chiều cao chính xác của các cột và hàng. Hộp thoại cũng có một tùy chọn để xóa bất kỳ hướng dẫn hiện có. Và nếu bạn muốn sử dụng cùng một bộ Guide thường xuyên, hãy thiết lập chúng và chọn Save Preset từ menu Preset.
Khi tạo một tài liệu mới (File> New), hộp thoại New Document được mở lên và có các tùy chọn mẫu. Trước tiên, chọn loại tài liệu bạn muốn tạo từ các danh mục dọc phía trên cùng. Lựa chọn đầu tiên là cài đặt trước trống, được xây dựng để tuỳ chỉnh kích thước và độ phân giải tuỳ theo mục đích dự án. Bạn có thể thực hiện bất kỳ thay đổi cần thiết và thậm chí lưu giá trị cài đặt sẵn mới để sử dụng trong các lần kế tiếp bằng cách nhấp vào biểu tượng lưu trữ ở phía bên tay phải của hộp thoại. Bên dưới các cài đặt sẵn có một số mẫu Adobe được thiết kế sẵn miễn phí để tải xuống. Bạn cũng có tùy chọn duyệt qua Adobe Stock để mua các mẫu bổ sung, sử dụng tùy chọn tìm kiếm ở cuối. Nhấp vào mẫu một lần để xem thông tin về mẫu, chẳng hạn như...
Bạn muốn biết kích thước pixel chính xác của một lớp (Layer) trong một tài liệu Photoshop? Chỉ cần hiển thị bảng Properties (Window> Properties). Sau đó nhấp vào layer trong bảng điều khiển Layer. Bạn cũng có thể thấy kích thước của lớp bao gồm các điểm ảnh ở ngoài ranh giới của khung bằng cách nhấn Ctrl + T (Win) Command + T (Mac). Điều này giống như chọn Edit> Free Transform, và hiển thị kích thước toàn bộ layer trong bảng Info. Nếu bạn sử dụng phương pháp này, nhấn Esc để tránh tình cờ chuyển đổi layer. Nếu một phần của layer nằm ngoài khung và bạn chỉ muốn nhìn thấy kích thước của các điểm ảnh có thể nhìn thấy, bạn cũng có thể sử dụng bảng Info. Giữ phím Ctrl (Windows) hoặc phím Command (Mac) và nhấp vào hình thu nhỏ của...
Chào các bạn trong nhiếp ảnh đôi lúc chúng ta thể nào lường trước được ánh sáng tự nhiên của mặt trời, đôi lúc đang chụp thì trời bỏng nhiên nắng gắt lên là hình chúng ta bị cháy sáng là điều không thể tránh khỏi. Chính vì vậy Minh Tiến Channel xin được chia sẽ với các bạn Phương pháp đơn giản của mình để cứu lấy tấm hình này nha.Hình ảnh chụp out door thương hay bị cháy sáng, đó là đều không thể tránh khỏi khi khi hướng ánh sáng thay đổi hay cường độ ánh sáng biến đổi. như với thiết bị hiện đại điều đó có thể khác phục
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn Xử Lý ảnh Thiếu sáng 2021 và ảnh sáng không đều, để các bạn có thể áp dụng với những bức hình chụp kỹ niệm của các bạn nha. video này mình làm rất ngắn và cố gắn cô động lại rất nhiều và hướng dẫn chi tiết từng bước Blend màu để các bạn có thể hiểu được kỷ thuật xử lý ảnh thiếu sáng này nha.Nào bây giờ các bạn hãy bấm vào video để xem hướng dẫn nhé. cảm ơn các bạn đã xem
Mình có một tấm hình sân bay TÂN SƠN NHẤT. Hình này mình chụp cũng lâu rồi, nay mình lấy ra để làm bài hướng dẫn cho các bạn xem nhé. Sân Bay Tân Sơn Nhất nằm ở quận Bình Tân, cách Sài Gòn độ tầm 10 Km, ở sân bay TÂN SƠN NHẤT rất đông đúc người qua lại, và là một trong những nơi khá đông khách du lịch trong nước và ngoài nước,( vì nó là sân bay mà).Nếu nhưng các bạn ai đã được đứng trên này rồi thì mới thấy được bức ảnh này nó quý giá đến chừng nào. Và ngồi xử lý ảnh sân bay Tân Sơn Nhất là một điều hạnh phúc.
Camera raw là công cụ tích hợp sẵn trong photoshop đối với CS5,CS6 thì nó bị ẩn bên trong phải cài đặt để sử dụng . Khá hiệu quả khi tăng sáng và màu sắc rực rở cho ảnh. hổ trợ nhiều bộ lọc cân chỉnh màu như lightroom. các bạn xem hướng dẫn ở video bên dưới (bật phụ đề lên đọc nhé) Ảnh gốc: Sau khi chỉnh: Video hướng dẫn (Có phụ đề): Nếu thấy bổ ích thì Like và Đăng ký kênh của mình để nhận thêm những video mới nhé!
Nếu bạn thường xuyên dùng Photoshop thì chắc hẳn không còn lạ lùng gì với hình ảnh "Round Things" nổi tiếng khi khởi động ở phiên bản Photoshop CC 2017. Nghệ sĩ Ai Cập Amr Elshamy quay một dãy núi thành một loạt các hình ảnh “Vòng tròn” bằng cách sử dụng bộ lọc méo Polar Coordinates. Đây là cách anh tạo ra hình ảnh Adobe được chọn để giới thiệu trên màn hình splash của Photoshop CC 2017. Dưới đây là hướng dẩn nhanh chóng và dể hiểu để bạn thực hiện hình ảnh này. 1. Tạo composition Amr nhấn mạnh sự đối xứng của bố cục bằng cách làm cho hình ảnh thành hình vuông. Anh ta chọn Image> Image Size, bỏ chọn Constrain Aspect Ratio, và thiết lập giá trị Width và Height là 4000 Pixels. 2. Xoay tròn hình ảnh Sau đó, Amr bóp méo hình ảnh để...
Tìm hiểu cách sử dụng không gian làm việc của Content-Aware Fill mới trên Photoshop CC 2019. Không gian làm việc của Content-Aware Fill ( Edit> Content-Aware Fill ) cung cấp cho bạn trải nghiệm chỉnh sửa tương tác để đạt được kết quả tốt nhất. Bạn có quyền kiểm soát khu vực lấy mẫu được sử dụng bởi công nghệ nhận biết nội dung để điền vào phần được chọn của hình ảnh và một số cài đặt khác để điều chỉnh kết quả. Bạn cũng có bản xem trước có độ phân giải đầy đủ của các thay đổi và tùy chọn để xuất kết quả ra một layer mới. Khởi chạy không gian làm việc của Content-Aware Fill Mở một hình ảnh trong Photoshop. Sử dụng bất kỳ công cụ tạo vùng chọn để chọn một phần của hình ảnh bạn muốn xoá. Chọn Edit > Content-Aware Fill. Photoshop...
Back
Bên trên