Photoshop

Bokeh, in combination with field blur, creates stunning depth of field in photographs. Field blur produces a generalized blurring of background elements, but bokeh is especially popular for its characteristic “circles of confusion,” or renderings of unfocused light. These diffused light aberrations make any photograph look magical. Field blur and bokeh can be achieved using certain camera lenses, or with a few simple steps in Photoshop. Read on to learn two techniques for adding blur and bokeh to your images. Creating Field Blur with Smart Objects Step 1 Choose an image to work with. Field blur can be added to any image, but it looks best on images that already have depth of field with a distinct foreground and background. We’re...
Hôm nay mình sẽ chia sẽ cho các bạn 1 tut rất đơn giản để loại bỏ nền (background) của ảnh. Nó có thể loại bỏ hầu hết các màu nền và đưa ảnh về dạng trong suốt (Transparent). Công việc rất đơn giản. Bạn chỉ cần làm theo các bước sau: Bước 1: Mở hình ảnh bạn cần làm trong suốt. Bước 2: Chọn công cụ Magic Eraser Tool Công cụ này có chức năng là khi click vào vùng có màu nào thì nó sẽ xóa hết màu của vùng đó. Bằng cách chọn chuột phải vào biểu tượng của Eraser Tool->Magic Eraser Tool Phím tắt: E (Nếu đã dùng trước đó) Bước 3: Chọn màu background cần xoá Sau khi bạn sử dụng công cụ trên, công việc của bạn chỉ đơn giản là chọn màu background cần xoá. Như ví dụ dưới mình chọn vùng nền màu trắng. Chỉ cần nhấp chuột vào. Và...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ cùng học cách tạo ra một hiệu ứng điện ảnh bằng Lightroom. Các phong cách điện ảnh hoạt động tốt với rất nhiều hình ảnh, và nó không khó để tạo ra. Dưới đây là các bước thực hiện: Đây là ảnh kết quả: Bước đầu tiên là để điều chỉnh các thiết lập contrast, highlights, shadows, whites, và blacks. Bạn có thể thiết lập theo thông số sau -15 , -40 , 30 , 12 , và 30. Tiếp theo, chỉnh sửa các thiết lập clarity, vibrance, và saturation settings. Tôi đang sử dụng +60, -5, và -20. Tiếp theo, chỉnh sửa các tone curve. Bấm vào mũi tên bên cạnh "linear” và chọn “medium contrast”. Cuối cùng chỉnh amount trong post-crop vignetting thành -15. Chúc bạn thành công.
Trong hướng dẫn này , tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một thao tác hình ảnh siêu thực gồm có một người đàn ông với một đầu cây. Đầu tiên , chúng ta sẽ tạo một nền tảng với lĩnh vực và bầu trời và sau đó thêm các mô hình và làm một số chỉnh sửa về anh ta. Sau đó chúng tôi sẽ thêm cây, đám mây và sét và gộp chúng với phần còn lại sử dụng lớp điều chỉnh, masking và brushes. Sau đó , chúng ta sẽ vẽ mưa và hạt mưa cũng như kết hợp các lá vào cảnh. Chúng tôi sẽ sử dụng một số lớp điều chỉnh để nâng cao hiệu quả cuối cùng. Chuẩn bị: Field Sky Man Tree Lightning Cloud Leaves 1. Thêm Field và Sky Bước 1 Tạo một tài liệu mới khoảng 2000 x 1581 pxtrong Photoshop với các cấu hình: Bước 2 Mở hình ảnh trường (field...
Trước tiên bạn hãy cùng chúng tôi tìm hiểu Color Correction là gì? và cùng nhau thực hiện color correction cho bức ảnh của bạn. Color Correction là phương pháp bạn đưa ảnh về đúng màu của nó – giống màu của tự nhiên nhất có thể. Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy 5 kỹ thuật giúp bạn giảm bớt hoặc loại bỏ các mẫu màu trong hình ảnh của bạn. Bạn có thể tài về miễn phí mẫu action trong liên kết dưới đây để cùng thực hiện. Download Action Xem thêm: video hướng dẩn Tải ảnh STOCK để cùng chỉnh sửa: Link Stock Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ làm việc trên hình ảnh với một màu hồng cực kỳ mạnh mẽ. Chúng ta sẽ làm cho hình ảnh trở nên ấm áp. Chúng ta hãy cùng bắt đầu: 1. Neutralize Để nhanh chóng sửa màu, vào Image > Adjustments>...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo hiệu ứng tuyết với Adobe Photoshop. Bạn sẽ học cách để tạo ra tuyết trong Photoshop sử dụng các bộ lọc và tạo ra một cảnh tuyết xinh đẹp. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng bộ lọc, brushes, điều chỉnh các lớp, layer mask và công cụ Brush. Thực hiện theo các hướng dẫn và tìm hiểu thêm. Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở hình ảnh cô gái trong Photoshop . Để mở một hình ảnh vào File > Open và mở nó lên. Dưới đây là stock mà bước chuẩn bị mình đã share. Bước 2 Thêm một Photo Filter (Layer > New Adjustment Layer> Photo Filter ) lớp điều chỉnh để cô gái và áp dụng Filter Cyan với mật độ 29 %. Thay đổi blend mode của Photo Filter thành Soft Light. Và đây là kết quả...
Ngày hôm nay, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để thêm các hiệu ứng ảnh Bokeh đẹp cho các bức ảnh của bạn chỉ trong 9 bước. Tạo hiệu ứng ảnh Bokeh trong Photoshop dễ dàng và bạn có thể tạo ra hiệu ứng này chỉ trong 5 phút. Đầu tiên chúng ta sẽ bắt đầu bằng cách thêm ánh sáng đầy màu sắc cho một hình ảnh. Sau đó chúng ta sẽ thêm texture bokeh đến hình ảnh và cuối cùng chúng tôi sẽ làm sáng lên hình ảnh sử dụng lớp điều chỉnh. Chuẩn bị Street Stock Bokeh Texture Bước 1 Mở hình đường phố trong Photoshop. Bạn có thể mở một hình ảnh trong Photoshop bằng cách chọn File> Open. Dưới đây là hình ảnh mở trong Photoshop. Bước 2 Tạo một layer mới và đặt tên là "light 1" . Thiết lập màu foreground #775e23 . Vẽ ánh sáng bằng cách sử dụng một...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách làm thế nào để cho các bức ảnh của bạn nhìn thật cổ điển bằng Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng lớp điều chỉnh để đạt được hiệu ứng retro và sau đó chúng tôi sẽ làm hình ảnh có một phong cách cũ sẽ có cái nhìn cổ điển bằng cách tạo ra hiệu ứng họa tiết và làm mờ các cạnh. Chuẩn bị Stock Mở Stock Bước 1 Mở ảnh Stock trong Photoshop bằng cách chọn File > Open. Dưới đây là hình ảnh mà tôi đang sử dụng trong hướng dẫn Photoshop này (Tôi đã share stock ở phần chuẩn bị): Bước 2 Tạo một layer hiệu chỉnh Curves bằng cách nhấp vào biểu tượng thứ ba ở dưới cùng của bảng layer. Sử dụng các kênh Red để tăng số lượng màu sắc đỏ. Ở đây bạn có thể thấy các giá trị: Kết quả: Bước 3 Bây...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra hiệu ứng đốt cháy văn bản trong Photoshop. Bạn sẽ học được cách sử dụng kết cấu lửa để đạt được một hiệu ứng lửa trong Photoshop. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng tùy chọn hoà trộn (Blending options) để đạt được một hiệu ứng đốt lửa. Thực hiện theo hướng dẫn sẽ làm được. Nó cũng khá đơn giản! Lưu ý: Bạn cần Photoshop CS5 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Stock Fire 1 Fire 2 Fire 3 Fire 4 Fire 5 Thiết lập nền tảng cho này hướng dẫn Photoshop Bước 1 Tạo một tài liệu mới trong Photoshop với các thiết lập sau đây: Bước 2 Mở ảnh Stock trong Photoshop vàsau đó đặt nó vào tài liệu chính bằng cách chọn File > Place Embedded Giảm...
Hôm nay mình sẽ hướng dẩn mọi người thao tác làm thế nào để thay thế bầu trời trong một hình ảnh sử dụng Photoshop CS6. Hướng dẫn này không khó thực hiện. Chỉ cần làm theo các bước sau là bạn sẽ có một bầu trời tuyệt đẹp theo ý thích. Tìm kiếm hình ảnh bầu trời trong Google Tìm bộ sưu tập cá nhân của bạn hoặc tìm trên Internet và tìm thấy một hình ảnh bầu trời có những yêu cầu bạn đang tìm kiếm. Ở đây mình dùng Google để tìm Bạn nên tìm nhiều hình ảnh bầu trời để ghép lại với nhau. Đừng nên chỉ nhìn vào một cái. Sử dụng bầu trời được tải về với hình ảnh ban đầu Mở hình ảnh bầu trời thay thế được lựa chọn và thêm nó vào dự án hiện tại của bạn bằng cách sao chép nó. Dán ảnh vào một lớp riêng biệt. Bây giờ bạn sẽ có hai hình...
Cài đặt Photoshop Action là một trong những nhiệm vụ đơn giản nhất bạn có thể thực hiện trong Photoshop. Tất cả bạn phải làm là nhấn đúp chuột vào file .atn, và các hành động sẽ được tải vào Photoshop tự động. Tuy nhiên, có một số Action không làm việc bằng cách này, do đó bạn cần phải cài đặt chúng bằng tay. Dưới đây là các cách để cài đặt bằng tay Action trong Photoshop. Các cách để cài đặt bằng tay Action trong Photoshop. Bước 1: Xả nén file ZIP Hầu hết Actions Photoshop được đóng gói vào một file ZIP. Nhấp đúp chuột vào tập tin Zip mà bạn tải về. Các kho lưu trữ sẽ mở ra hiển thị một thư mục cùng tên bên trong. Kéo thư mục Desktop của bạn, và sao lưu vào một ổ đĩa cứng. Bước 2. Mở Actions Panel Mở Photoshop và nếu các...
BRUSH TOOL Brush là công cụ quen thuộc nhất trong Photoshop, bất cứ ai muốn học Photoshop thì thứ đầu tiên cần học là sử dụng Brush cho thuần thục. Brush Tool là công cụ vẽ và tạo brush đơn giản, được sử dụng rất phổ biến trong Photoshop (còn được gọi là bút lông) • Phím tắt là B Thông thường khi down brush về máy các bạn thường gặp 2 dạng file chính đó là: + Dạng nén|: rar, zip… + Dạng file brush của photoshop|: abr ACTION Action trong photoshop là quá trình ghi lại các thao tác mà bạn đã làm với tấm ảnh A và được lưu với đuôi mở rộng là*.atn (action). Với tấm ảnh B,C,D… bạn cũng thực hiện tương tự các thao tác như tấm ảnh A, thì lúc này bạn nên sử dụng action để tiết kiệm thời gian. Mở photoshop lên, vào menu Window Actions...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để làm sáng lên (ngay cả một hình ảnh trắng đen) nhờ sử dụng kỹ thuật ánh sáng trong Photoshop. Chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng lớp điều chỉnh để đạt được các hiệu ứng ánh sáng trong Photoshop. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để tăng cường ánh sáng bằng cách sơn chúng, điều chỉnh ánh sáng và độ tương phản và nhiều hơn nữa tại diễn đàn VietCine.Com. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CC 2014 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở ảnh Stock trong Photoshop . Vào File > Open và mở hình ảnh đường phố mà mình đã share. Bước 2 Thêm một adjustment layer Photo Filter vào Stock. VàoLayer > New Adjustment Layer > Photo Filter hoặc nhấp vào biểu...
Hôm nay, chúng ta sẽ học cách tùy chỉnh một Layer, hay còn được gọi là Adjustment Layer, đây là cách thay đổi nhanh chóng một Layer. Đầu tiên bạn mở một hình ảnh bất kì, chân dung càng tốt trong Photoshop để bắt đầu thực hành. Việc sử dụng Adjustment rất đơn giản, để sử dụng bạn Click biểu tượng Adjustment phía dưới bảng Layer. Hoặc bạn có thể Layer > New Adjustment Layer. Bạn có thể xem toàn bộ Adjustment bạn có tìm ở Image > Adjustments. Bạn có thể tạo ra rất nhiều hiệu ứng khác nhau cho bức hình bằng cách sử dụng Adjustment, bạn có thể sử dụng sự sáng tạo của mình để làm việc đó, thử mọi thứ và bạn sẽ thấy Photoshop là công cụ siêu tuyệt vời. Dưới đây, mình sẽ chỉ những điều cơ bản bạn nên biết để bắt đầu vọc Adjustment. Levels...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẩn bạn cách làm thế nào để làm cho một GIF bằng Photoshop. Nó khá đơn giản hãy làm theo các bước sau: Bước 1: Photoshop có thể tạo ra ảnh GIF động bằng cách sử dụng các lớp - thêm các lớp bằng cách nhấn vào nút “note” ở phía dưới cùng bên phải của Photoshop Những lớp này có thể được bật / tắt và các lớp khác nhau sẽ tạo ra các khung hình khác nhau cho hình ảnh động của chúng ta. Tạo layer mới bằng cách dán những bức ảnh bạn muốn chuyển động. Trong ví dụ này , chúng ta sẽ sử dụng công cụ Rectangle Tool để tạo ra một hình vuông màu tím mà chúng ta sẽ làm cho trông giống như nó đang quay . Bước 2: Vào Timeline trong Window –> Timeline – Sau đó chọn Create Frame Animation – và click vào...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để vẽ một giọt nước nhìn giống thật nhất trên Adobe Photoshop. Chuẩn bị Stock Chi tiết chương trình hướng dẫn: Photoshop CS3 + Thời gian hoàn thành dự kiến: 15-20 phút Độ khó : Trung bình Bước 1 Mở ảnh Stock mình share ở trên hoặc bạn nên chọn một hình ảnh đơn giản để dể thực hành. Điều đầu tiên cần làm là để tăng độ đỏ của mắt. Tạo một layer mới và sử dụng một bàn chải mềm (soft brush) với màu #4b241c vẽ trên lòng trắng của mắt như hình vẽ. Thay đổi chế độ layer này là Overlay 100%: Bước 2 Khi bạn đang khóc , các tĩnh mạch sẽ xuất hiện nhiều hơn bình thường. Tạo một layer mới và sử dụng một bàn chải cứng (hard brush) với màu #aa6555, kích thước khoảng 2-3 px (nó phụ thuộc...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để thêm một hiệu ứng mưa cho ảnh. Chúng ta sẽ sử dụng chế độ hòa trộn và một vài bộ lọc trong Photoshop. Chi tiết hướng dẫn Chương trình: Adobe Photoshop CS3 Độ khó: Đơn giản Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở tập tin "Girl" - Stock . Chúng ta sẽ có thêm mưa tới ảnh này nhưng trước tiên chúng ta sẽ thực hiện một số điều chỉnh màu và thêm một số tập trung . Bước 2 Hãy mang lại tông màu tươi sáng trong bức ảnh này. Tạo một Layer Curves Adjustment (Layer > New Adjustment Layer> Curves) và kéo cong xuống như hình dưới đây. Bạn sẽ nhận thấy một hiệu quả tối mạnh mẽ. Bước 3 Bây giờ chúng ta hãy giấu hiệu lực tối này ở giữa của bức ảnh. Để làm được điều đó , chúng ta sẽ phải sử dụng một...
Rất dễ dàng để chuyển đổi hình ảnh màu thành đen trắng trong Photoshop, nhưng thông thường bạn cũng sẽ cần phải thực hiện một số điều chỉnh khác để có được màu đen & trắng theo cách bạn muốn. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ cùng học cách làm thế nào bạn có thể tạo ra một sự chuyển đổi màu đen & trắng của một hiệu ứng vintage, bộ phim. Dưới đây là các hướng dẫn: Kết quả: Bước đầu tiên là thêm một lớp điều chỉnh bản đồ gradient, mà sẽ xử lý việc chuyển đổi màu đen & trắn . Chọn màu đen để màu trắng và để blend mode thành “normal” và để opacity ở 100%. Tiếp theo, thêm một lớp điều chỉnh đường cong và tạo ra một tone curve như hình dưới đây, trong đó chủ yếu là tác động kết thúc của tone curve cho các khu vực ánh sáng và bóng tối...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Dodge và Burn công cụ để thêm độ tương phản cho hình ảnh. Chúng tôi cũng sẽ sử dụng các lớp điều chỉnh và bộ lọc để tăng cường hiệu lực. Bạn cũng sẽ tìm hiểu các kỹ thuật tiên tiến của Dodge và Burn trong Photoshop qua bài viết dưới đây. Chuẩn bị Model (Stock) Dodge và Burn tool thường được sử dụng để tạo ra độ tương phản trong hình ảnh. Về cơ bản, công cụ Dodge và Burn chỉnh sáng và tối cho các vùng của hình ảnh. Có rất nhiều cách để tạo ra độ tương phản cho hình ảnh nhưng sử dụng Dodge và Burn Tool cho phép kiểm soát nhiều hơn các khu vực cụ thể của hình ảnh. Sử dụng những công cụ này bạn có thể tinh chỉnh màu và ánh sáng trên bóng tối, Midtones và nổi bật khu vực của...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào bạn có thể thêm một hiệu ứng hình ảnh đẹp mềm mại cho các bức ảnh của bạn. Đây là Video hướng dẫn nhanh chóng: Dưới đây là hướng dẩn chi tiết, đem lại kết quả tốt hơn. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CS3 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Woman (Stock) Starry Texture Bước 1 Mở bất kỳ hình ảnh trong Photoshop, tôi đang sử dụng hình ảnh người phụ nữ cho hướng dẫn này nhưng tự do lựa chọn của riêng bạn. Để mở bất kỳ hình ảnh trong Photoshop, chọn File> Open và mở hình ảnh. Ảnh sử dụng trong tut (Đã share) Bước 2 Trước tiên tôi sẽ lightness người phụ nữ bằng cách sử dụng Curves (Layer > New Adjustment Layer> Curves ) lớp điều chỉnh và sau đó tôi thêm tone Cyan. Dưới...
Back
Bên trên