Premiere

Biết và nắm vững ký thuật cơ bản để làm việc tốt với âm thanh trong phần mềm premiere pro cc 2017. Và càng thú vị hơn là công việc của chúng ta sẽ được nhanh chóng hơn khi footage được download free. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Khi chúng ta không muốn nền của video xuất hiện trong video của chúng ta thì cách tốt nhất là xóa hoặc bằng cách này hay cách khác hiệu chỉnh nền video và phần mềm premiere pro cc 2017 làm rất tốt việc này. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Chỉnh màu cho video sẽ làm cho video chúng ta đẹp hơn và nghệ thuật hơn trong phần mềm premiere pro cc 2017. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Chúng ta có hai cách xuất file trong premiere pro cc 2017 là xuất trực tiếp trên phần mềm và gián tiếp thông qua adobe media encoder. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Sử dụng Mask để che đi các đối tượng không muốn xuất hiện trong video là cách các chương trình điều tra, tin tức hay dùng. Chuyển đổi file thành file chất lượng cao tương đương là cách tốt nhất để có một sản phẩm ưng ý. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Kỹ thuật xóa phông xanh cho video đã xuất hiện rất sớm và càng được sử dụng nhiều cho các bộ phim kỹ xảo nổi tiếng. Chống mờ hình video sẽ là cách giúp các thước phim xuất ra đẹp hơn. Cả hay kỹ thuật đều được áp dụng ở trong phần mềm premiere pro cc 2017. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Làm cho video nhanh chậm tùy vào ý tưởng người dựng phim và cũng được sử dụng phổ biến trong phần mềm premiere pro cc 2017. Ngoài ra kỹ thuật đứng hình video cũng được áp dụng rộng rãi trong các chương trình thực tế như thể thao giải trí. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Sự cố khi video bị rung là một trong những trường hợp không thể tránh khỏi trong khi quay phim. Và kỹ thuật chồng hình cũng được sử dụng rộng rãi trong biên tập phim trên phần mềm premiere pro cc 2017 Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Nhìn lại một thời phát triển dài của phim ảnh. Các bộ phim cũ ngày nào giờ đã đi qua. Nhưng đó là những thước phim đẹp và ý nghĩa. Hiện nay cũng có một số phim được dựng trên kỹ thuật dựng phim cũ khá hay. Ngoài ra kỹ thuật tạo bóng đổ (Ma) trong các pha hành động được tái hiện có hồn và rất sinh động. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Nắm rõ về title trong premiere pro cc 2017 sẽ giúp chúng ta làm việc nhanh chóng hơn với các bộ phim có phụ đề, hay làm kết thúc phim, tin tức phóng sự, bản tin...Title là công cụ hỗ trợ hiệu quả trong Premiere Pro cc 2017 Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe, Comment nhe. Cảm ơn
Để làm việc nhanh chóng trong phần mềm premiere pro thì ta cần phải hiểu rõ các phím tắt nhằm giúp quá trình dựng phim nhanh hơn. Ngoài ra cũng nên biết được các chuẩn phim để tránh nhằm lẫn trong khi dựng Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe, Comment nhe. Cảm ơn
Chuyển cảnh trong premiere pro sẽ giúp video của bạn hoàn thiện hơn, sinh động hơn. Bên cạnh đó hiệu ứng video như độ tương phản, sáng tối, chỉnh màu, độ mờ, độ nét của video, noise... trong video sẽ là cách nhằm tăng tính hấp dẫn cho video của bạn. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe, Comment nhe. Cảm ơn
Để lưu lại Preset trong Premiere bạn chỉ cần thực hiện theo 3 bước đơn giản sau. Tạo mẫu thiết lập tùy chỉnh xuất khẩu trong Premiere Pro - từ tỷ lệ khung hình sang định dạng âm thanh và tất cả mọi thứ ở giữa - là một cách tuyệt vời để tiết kiệm thời gian trong công việc chỉnh sửa video của bạn. Thêm vào đó, một khi bạn đã lưu cài đặt trước của bạn, bạn có thể chia sẻ chúng với bạn bè chỉnh sửa video của bạn. Dưới đây là các bước để thực hiện. Bước 1: Tùy chỉnh Export Settings. Một khi bạn đã sẵn sàng để xuất khẩu một chuỗi, chọn File> Export để khởi động hộp thoại Export Settings. Bạn có rất nhiều lựa chọn khi xuất từ Premiere Pro. Chọn định dạng ưa thích của bạn, và sau đó chọn từ một bộ sưu tập các mẫu thiết lập mặc định được cung...
Trong hướng dẫn ngày hôm nay , mình chia sẻ một video hay hướng dẫn tạo tiêu đề và chuyển tiếp trong Adobe Premiere Pro . Vì là video tiếng anh nên các bạn có thể bật phụ đề và làm theo hướng dẫn . Video của Dansky .Hy vọng nó sẽ hữu ích cho các bạn .
Hôm nay . chủ đề sẽ hướng tới sẽ như tiêu đề mà mình hướng tới nhằm hướng dẫn Adobe Premiere Pro cho người mới bắt đầu . Bài viết hôm nay mình xin giới thiệu một số video , clip và một số kiến thức hay dành cho những bạn mới bắt đầu Đầu tiên , Adobe Premiere Pro là gì ? Bạn có thể xem ở : ĐÂY Tiếp theo thì yêu cầu để cài đặt phần mềm Adobe Premiere Pro - Intel Core ™ 2 Duo or AMD Phenom II processor; yêu cầu hỗ trợ 64-bit - Windows 7 SP1 (64 bit) hoặc Windows 8 (64 bit) - 4GB RAM (khuyến cáo 8GB RAM) - Ổ cứng còn trống ít nhất 5GB; phải cộng thêm dung lượng trống khi cài đặt (không thể cài trên ổ đĩa flash) - Phần dung lượng trống cho bộ nhớ cache của ổ đĩa (yêu cầu 10GB) - Độ phân giải màn hình 1280x800 - Card âm thanh tương...
Adobe Premiere Pro là một gói phần mềm biên tập video phù hợp cho cả những người đam mê nghiệp dư và chuyên nghiệp. Nó có thể được mua và sử dụng một mình, hoặc cùng với các ứng dụng khác như Adobe Photoshop, After Effects, v..vv Adobe Premiere Pro là một phần mềm hiệu chỉnh video, người dùng có thể sao chép, hiệu chỉnh và chia sẻ video trên net, trên radio, trên đĩa hoặc trên những thiết bị. Premiere Pro sử dụng cơ chế mới cho phép nhập, biên tập và xuất video với chất lượng cao HD (high-definition). Tuy nhiên, để làm việc tốt với video chất lượng HD yêu cầu hệ thống máy tính của người dùng phải rất mạnh, lượng RAM lớn và đĩa cứng có tốc độ cao, dung lượng còn trống lớn. Premiere làm việc như thế nào? Giống như hầu hết các phần...
Khi video bạn bị rung, bạn muốn ổn định lại nó. Thực hiện theo các bước siêu đơn giản để ổn định cảnh quay trong Premiere Pro. New Premiere Pro? Chào mừng bạn đến với thế giới tuyệt vời của chỉnh sửa video. Một trong những kỹ thuật đơn giản mà bạn chắc chắn cần phải biết là ổn định cảnh quay của bạn. Nhiệm vụ này khá đơn giản. Bước 1: Kích hoạt Warp Stabilizer Nhận kẹp run rẩy của bạn ở phía trước của bạn. Mở Effects và chọn Video Effects. Cuộn xuống Distort và nhấp đúp vào Warp Stabilizer. Bạn cũng có thể nhấp và kéo tùy chọn Warp Stabilizer qua clip của bạn. Bước 2: Clip analyzation Sau khi thực hiện bước đầu tiên, Premiere Pro sẽ phân tích các clip. Điều này sẽ mất một phút, nhưng bạn không cần phải chờ đợi quá lâu. Bước...
Timeline là nơi bạn sẽ dành phần lớn thời gian của bạn khi chỉnh sửa video, vậy tại sao không tìm hiểu làm thế nào để làm cho nó hoàn hảo hơn? video hướng dẫn này hướng dẩn bạn cách làm thế nào để tùy chỉnh timeline trong Premiere Pro. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để tùy chỉnh các tùy chọn hiển thị khác nhau của dòng thời gian của bạn trong Adobe Premiere Pro. Hãy bắt đầu với một timeline rất bận rộn và lộn xộn, và từng bước chúng tôi sẽ từ từ mất đi tùy chọn hiển thị cho đến khi chúng tôi đang trái với một cái nhìn rất tối thiểu.Việc làm này sẽ giúp bạn thấy mức độ mà bạn có thể tùy chỉnh. Băt đâu nào. Panel Menu và Timeline Display Settings Có hai khu vực trong bảng điều khiển thời gian (timeline panel)...
Biết làm thế nào để ngăn xếp thời gian biểu trong Premiere Pro có thể đẩy nhanh tiến trình công việc chỉnh sửa video của bạn. Dưới đây là cách để thực hiện. Premiere Pro cung cấp khả năng để ngăn xếp (Stack) các mốc thời gian trên đầu trang. Điều này giúp đơn giản hoá các hành động chuyển những dữ liệu và các clip qua lại bằng cách "kéo và thả" lợi ích của nó là ngăn chặn sự gián đoạn dòng chảy trong quá trình chỉnh sửa project của bạn. Dưới đây, Dylan Osborn cung cấp một hướngng dẫn các bước cần thiết để ngăn xếp thời gian biểu trong Premiere Pro. Các hướng dẫn cũng lặn vào cách bạn có thể chỉnh sửa đoạn phim từ một chuỗi khác thay vì sao chép và dán. (Sau khi đoạn video, chúng ta sẽ đi qua các quá trình từng bước.) 1. Kéo Edited...
Dưới đây là cách làm thế nào để dễ dàng cắt clip để Playhead trong Premiere Pro. Deadline là một phần quan trọng trong việc sản xuất video - khi làm việc với nó khá phức tạp. Dưới đây là một tip cơ bản dễ dàng để chỉnh sửa Deadline. Cắt clip ở giữa project có thể gây rối đồng bộ hóa âm thanh. May mắn thay, có một cách đơn giản để cắt clip của bạn mà không cần phải tự kéo đoạn phim trước hoặc sau khi đoạn nhắm mục tiêu của bạn. Làm thế nào để thực thi Basic Trim trong Premiere Pro Để đưa sử dụng kỹ thuật này, sử dụng các phím tắt Option + Q cho Previous Edit to Playhead và Option + W cho Next Edit to Playhead Làm thế nào để thực thi Ripple Trim trong Premiere Pro Hãy chắc rằng bạn muốn công cụ này cùng một phím tắt để cắt tỉa...
Back
Bên trên