Premiere

Dưới đây là 10 hiệu ứng chuyển cảnh (Transition) sẽ làm cho video của bạn sống động hơn. 1. J Cut 2. Fade In/Out 3. Ink Transition 4. Light Leak 5. Spin 6. Whip/Pan 7. Luma Fade 8. Zoom 9. Masking 10. Glitch Tìm hiểu cách sử dụng Transition trong Premiere:
Tạo chú thích có thể là một quá trình tẻ nhạt - nhưng với Adobe Premiere Pro, bạn có thể dễ dàng tạo các chú thích cả hai mở và đóng cửa, tất cả từ bên trong chương trình. Caption chỉ đơn giản là văn bản chú thích trên video. Bạn có thể tạo các chú thích đóng hoặc mở, sự khác biệt giữa chú thích đóng và mở đó chính là người xem có thể tắt chú thích đóng, trong khi chú thích mở luôn trên màn hình. Cập nhật mới nhất của Adobe cho biết thêm khả năng dễ dàng tạo các chú thích mở từ Premiere. Chúng ta hãy xem cách làm thế nào để thêm phụ đề trong Adobe Premiere Pro với một vài bước đơn giản. Bước 1: Tạo một Tệp phụ đề mới Nhấp vào nút New Item ở dưới cùng của Panel Project và chọn Captions. Các tập tin chú thích mới sẽ là một tập tin...
Tìm hiểu cách sử dụng Premiere Pro để điều chỉnh tốc độ và thời gian của cảnh quay? Ba thủ thuật đơn giản này là tất cả những gì bạn cần để bắt đầu. Chụp ở tốc độ khung hình cao hơn Nếu bạn muốn một cảnh quay chuyển động chậm, mượt mà, bạn cần phải quay video ở tốc độ khung hình phù hợp. Nếu quay ở 24p sẽ không hoạt động tốt khi làm chậm nó lại. 1. Điều chỉnh tốc độ Chúng ta sẽ bắt đầu với cách đầu tiên và cơ bản nhất để thay đổi tốc độ. Nhấp chuột phải vào clip của bạn, nhấn Speed and Duration từ đây bạn sẽ thấy các tùy chọn để điều chỉnh tốc độ và thời lượng của clip. Đây là một cách rất cơ bản để điều chỉnh tốc độ của Clip. Nếu bạn muốn làm chậm một clip, hãy điều chỉnh tốc độ theo tỷ lệ phần trăm. Tuy nhiên, hãy đảm bảo bạn...
Timeline là nơi bạn sẽ dành phần lớn thời gian của bạn khi chỉnh sửa video, vậy tại sao không tìm hiểu làm thế nào để làm cho nó hoàn hảo hơn? video hướng dẫn này hướng dẩn bạn cách làm thế nào để tùy chỉnh timeline trong Premiere Pro. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để tùy chỉnh các tùy chọn hiển thị khác nhau của dòng thời gian của bạn trong Adobe Premiere Pro. Hãy bắt đầu với một timeline rất bận rộn và lộn xộn, và từng bước chúng tôi sẽ từ từ mất đi tùy chọn hiển thị cho đến khi chúng tôi đang trái với một cái nhìn rất tối thiểu.Việc làm này sẽ giúp bạn thấy mức độ mà bạn có thể tùy chỉnh. Băt đâu nào. Panel Menu và Timeline Display Settings Có hai khu vực trong bảng điều khiển thời gian (timeline panel)...
Adobe Premiere Pro có thể khó tiếp cần nếu bạn là người mới sử dụng chương trình này và mới học cách chỉnh sửa video. Tuy nhiên, nếu bạn đã quen thuộc với Photoshop hoặc Lightroom, bạn có thể dể dàng nắm bắt những điều cơ bản của Premiere Pro, vì các công cụ giữa bộ phần mềm của Adobe có rất nhiều điểm tương đồng. Nếu bạn chỉ bắt đầu tạo video, bạn có thể cải thiện chất lượng và màu sắc một cách đáng kể bằng cách chỉnh sửa màu đơn giản và phân loại màu sắc, tương tự như những gì bạn sẽ làm trong Photoshop hoặc Lightroom. Dưới đây là hướng dẫn đơn giản trong 10 phút, bạn sẽ học cách sử dụng bảng màu Lumetri trong Adobe Premiere Pro và Color Correct cảnh quay video với cân bằng trắng tốt hơn. Nếu bạn chưa quen với Premiere Pro, chúng...
Mọi người đều thích GIF. Chúng đang ở khắp mọi nơi - và có rất nhiều trang web trực tuyến cho phép chuyển cảnh video và ảnh sang định dạng GIF. Nhưng nó củng có thể làm trực tiếp trên Adobe Premiere Pro. Dưới đây là làm thế nào chuyển file GIF trên PP. GIF đã trở thành một phần của đời sống Internet hàng ngày. Họ đang sử dụng để kể chuyện cười và phát lại đoạn phim thể thao. Với tính năng nhắn tin GIF mới của Facebook , bạn có thể trả lời một bước xa hơn một biểu tượng cảm xúc với một phản ứng GIF. Quan trọng nhất, GIF đã trở thành một công cụ tiếp thị không thể thiếu cho các thương hiệu - đặc biệt là những bộ phim và hãng phim. Dưới đây là 1 đoạn GIF hài hược Batman v Superman: Dawn of Justice. Tạo GIF trên PC Tạo GIF từ...
Trong video hướng dẫn này, hãy tìm hiểu cách bạn có thể làm mờ khuôn mặt của người nào đó trong Adobe Premiere Pro bằng cách sử dụng hiệu ứng mosaic. Nếu bạn đã từng làm việc trên các đài truyền hình hoặc phim tài liệu, bạn có thể đã từng thực hiện thao tác làm mờ khuôn mặt của nhân vật. Có nhiều mục đích để làm điều này chằng hạn như bạn muốn bảo vệ danh tính của ai đó khỏi bị lộ. Tuy nhiên, chúng tôi sẽ giới thiệu một kỹ thuật để làm điều này rất nhanh đó là hiệu ứng mosaic trong premiere. Việc thêm mosaic vào khuôn mặt của một người trong Premiere Pro rất nhanh chóng và dễ dàng. Hiệu ứng này đi kèm với các công cụ thân thiện với người dùng, cho phép bạn dễ dàng áp dụng tranh mosaic cho khuôn mặt chuyển động chỉ trong vài phút...
Hôm nay . chủ đề sẽ hướng tới sẽ như tiêu đề mà mình hướng tới nhằm hướng dẫn Adobe Premiere Pro cho người mới bắt đầu . Bài viết hôm nay mình xin giới thiệu một số video , clip và một số kiến thức hay dành cho những bạn mới bắt đầu Đầu tiên , Adobe Premiere Pro là gì ? Bạn có thể xem ở : ĐÂY Tiếp theo thì yêu cầu để cài đặt phần mềm Adobe Premiere Pro - Intel Core ™ 2 Duo or AMD Phenom II processor; yêu cầu hỗ trợ 64-bit - Windows 7 SP1 (64 bit) hoặc Windows 8 (64 bit) - 4GB RAM (khuyến cáo 8GB RAM) - Ổ cứng còn trống ít nhất 5GB; phải cộng thêm dung lượng trống khi cài đặt (không thể cài trên ổ đĩa flash) - Phần dung lượng trống cho bộ nhớ cache của ổ đĩa (yêu cầu 10GB) - Độ phân giải màn hình 1280x800 - Card âm thanh tương...
Cần tạo mặt nạ (Mask) hình ảnh cho các lớp màu, các hiệu ứng đặc biệt, hoặc các ứng dụng khác? Bạn có thể làm điều đó trực tiếp trong Adobe Premiere Pro. Adobe Premiere Pro cho phép bạn tạo mặt nạ hình ảnh trực tiếp trong chương trình, giúp tiết kiệm thời gian khi chỉnh sửa các dự án video. Hướng dẫn từng bước sau sẽ giúp bạn cách tạo mặt nạ (Mask).
Tìm hiểu cách thêm LUT trong Premiere Pro - cùng với 35 LUT miễn phí mà chúng tôi đã chia sẻ. LUT (Look Up Table) là một cách rất đơn giản để ghi lại màu sắc của cảnh vật. Trong hướng dẫn từng bước này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách áp dụng LUT trong Premiere Pro và sau đó làm cách nào để thêm LUT yêu thích của bạn vào trình đơn thả xuống. Đối với hướng dẫn này, bạn có thể tải 35 LUTs miễn phí ở liên kết dưới đây mà tôi sẽ sử dụng. 35 LUT Premiere Áp dụng LUT trong Premiere Pro CC 2017 Nếu bạn chỉ cần áp dụng một LUT duy nhất cho cảnh quay, chỉ cần sử dụng chức năng Browse… và chọn LUT từ thư mục tải xuống. Trong Premiere Pro, mở không gian làm việc màu bằng cách nhấp vào tab Color ở giữa trên cùng của Premiere Pro. Nhấp vào clip...
Bài 7 khá quan trọng vì các bạn sẽ nắm bắt được khung hình, chuẩn phim trong premiere. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ
Bài 8 hãy import tất cả các dữ liệu vào trong premiere để tự mình tạo cho mình một sản phẩm video nhé. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ
Adobe Premiere Pro là một gói phần mềm biên tập video phù hợp cho cả những người đam mê nghiệp dư và chuyên nghiệp. Nó có thể được mua và sử dụng một mình, hoặc cùng với các ứng dụng khác như Adobe Photoshop, After Effects, v..vv Adobe Premiere Pro là một phần mềm hiệu chỉnh video, người dùng có thể sao chép, hiệu chỉnh và chia sẻ video trên net, trên radio, trên đĩa hoặc trên những thiết bị. Premiere Pro sử dụng cơ chế mới cho phép nhập, biên tập và xuất video với chất lượng cao HD (high-definition). Tuy nhiên, để làm việc tốt với video chất lượng HD yêu cầu hệ thống máy tính của người dùng phải rất mạnh, lượng RAM lớn và đĩa cứng có tốc độ cao, dung lượng còn trống lớn. Premiere làm việc như thế nào? Giống như hầu hết các phần...
"Toggle animation" là một tính năng ẩn trong Bảng Essential Graphics của Adobe Premiere Pro. Như vậy làm thế nào nó hoạt động? Bảng Essential Graphics là một bổ sung mạnh mẽ cho Premiere Pro từ phiên bản 2017, hoàn toàn thay đổi cách biên tập viên làm việc với đồ họa bên trong chương trình. Nó bao gồm các tính năng chuyển động tương đối mới trong bảng điều khiển Essential Graphics , có nghĩa là bây giờ bạn có thể bật keyframing cho năm thuộc tính khác nhau. Chúng ta hãy xem xét kỹ hơn cách sử dụng tính năng này để tạo ra một lower third chuyển động từ văn bản trong premiere. Bước 1 - Tạo đồ họa Đối với bước đầu tiên, tôi sẽ thêm văn bản bằng cách sử dụng công cụ Type. Khi đã tạo xong văn bản, tôi sẽ mở bảng Essential Graphics...
Những hiệu ứng video này sẽ cải thiện tiêu đề, thành phần và chất lượng tổng thể của video, tất cả trong Premiere Pro. Nếu bạn là một Video Editor, có thể bạn đã quen với việc tìm kiếm qua các tính năng của Premiere và thử nghiệm các cách khác nhau để tạo hiệu ứng độc đáo. Premiere có nhiều hiệu ứng trong nhà cho các biên tập viên khác xa so với các chương trình đồ hoạ chuyển động khác. Dưới đây là một số hiệu ứng bạn có thể không biết nhưng nó rất cần thiết, đặc biệt là dành cho những người mới bắt đầu dùng Premiere. 1. Làm sắc nét hình ảnh Bạn sẽ có thể làm sắc nét hình ảnh trong máy ảnh với cài đặt cấu hình hình ảnh. Tuy nhiên, như Jordy chỉ ra trong video, điều này sẽ làm sắc nét toàn bộ hình ảnh, vì vậy nếu video bạn quay...
Biết cách đặt và tùy chỉnh các title vào dự án của bạn là một kỹ năng cơ bản trong Premiere Pro, giống như thực hiện chỉnh sửa hoặc xuất video. Vì việc sử dụng công cụ này rất đơn giản, chúng ta sẽ đi sâu vào tìm hiểu một số cách bạn có thể để các tiêu đề hoạt động theo ý bạn. Bước 1: Mở bảng Essential Graphics Panel Premiere đã giúp việc thêm các tiêu đề vào một dự án trở nên dễ dàng hơn rất nhiều nhờ bảng điều khiển Essential Graphics. Đó là bảng tiêu đề chuyên dụng với một số mẫu có sẵn hoặc bạn có thể cài thêm. Để mở nó, chỉ cần nhấp vào Windows -> Workspace -> Graphics. Sau đó nhìn vào bảng Essential Graphics. Từ đây, bạn có thể chọn từ một loạt các tiêu đề được tạo sẵn từ thư viện Adobe. Chúng bao gồm nhiều mẫu có sẵn...
Chúng ta sẽ khó khăn khi sưu tầm được một project premiere hay nhưng không thể mở được do phiên bản đang sử dụng thấp hơn. Do vậy cách lưu project premiere pro về phiên bản thấp hơn là cách được ưu tiên.
Có bao nhiêu cách chèn logo cho video, chèn logo hàng loạt sẽ được làm như thế nào? Bạn sẽ được biết trong ít phút nữa.
Với hướng dẫn ngắn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra sự mượt mà hơn, đẹp hơn trong chuyển động bằng cách sử dụng trình biên tập đồ thị trong Adobe Premiere Pro. Đây là một kỹ thuật đơn giản để sử dụng, và thực sự có thể làm cho công việc của bạn nổi bật so với phần còn lại. Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi , xin vui lòng yêu cầu họ trong các ý kiến dưới đây.
Hiệu ứng Glitch đã trở nên cực kỳ phổ biến trong vài năm qua. Nó xuất hiện nhiều trong các video âm nhạc, quảng cáo và trên rất nhiều video xuất hiện trên MXH. Nhiều người nghĩ rằng rằng hiệu ứng này khó có thể thực hiện, vì hầu hết các hướng dẫn bạn thấy khi tạo hiệu ứng này đều được thực hiện trong After Effects hoặc họ yêu cầu bạn phải mua một plugin đắt tiền. Vậy nên nếu bạn không có nhiều kinh nghiệm làm việc trong AE, chúng tôi đã tìm thấy một hướng dẫn đơn giản từ Peter McKinnon về cách tạo hiệu ứng Glitch trong ba bước dễ dàng bằng Premiere Pro. Nó khá thô sơ, nhưng nó hoàn thành công việc nhanh chóng. Bước 1: Cắt Clip Nhập clip của bạn và di chuyển nó đến timeline. Để tạo hiệu ứng nhấp nháy, hãy cắt clip của thành nhiều...
Back
Bên trên