Khoá học

Hành trình của bạn đến với nghề Kỹ thuật viên dựng phim đang ở gần hơn bao giờ hết! Nếu bạn đã tham gia khóa học Adobe Primiere cơ bản thì đây chính là bước tiếp theo của bạn. Khóa học Adobe Premiere nâng cao sẽ giúp bạn chinh phục công cụ dựng phim tạo nhiều cảm hứng nhất thế giới này! Vậy ở khóa học Adobe Premiere nâng cao Online này, bạn sẽ học được gì? Ngôn ngữ màu sắc, nguyên lý thị giác và kỹ thuật chỉnh màu phim ảnh. Chỉnh sửa nâng cao trong Adobe Premiere (xóa phông nền, chỉnh trục, cống rung, chống noise,...) Thực hành dựng MV ca nhạc/Karaoke (với phần mềm hỗ trợ Karaoke Builder) Thực hành dựng Gameshow và Talkshow Thực hành dựng Clip Ca nhạc trên nhiều máy quay – Dựng Master (làm tittle trên After Effect, chỉnh sửa màu...
Giới thiệu khóa học “Dựng movie trailer - kỹ xảo logo Particular với After Effects”: Bạn yêu thích các đoạn trailer nhưng muốn tự mình thiết kế và sản xuất mang "chất" của mình. Bạn muốn tìm hiểu sâu hơn về After Effect, đặc biệt nâng cấp bản thân với kỹ xảo Logo Particular. Khóa học cung cấp cho bạn những kiến thức từ cơ bản đến nâng cao, giúp bạn vững vàng về kỹ xảo với Particular của Red Giant. Sau khi hoàn thành khóa học, bạn hoàn toàn tự tin trong việc sáng tạo kỹ xảo điện ảnh, làm movie trailer truyền thông cho doanh nghiệp, làm movie intro logo quảng bá thương hiệu cho doanh nghiệp và làm cả trailer theo ý thích của mình. Nội dung khóa học “Dựng movie trailer - kỹ xảo logo Particular với After...
Tổng quát Nội dung chính của khóa học bao gồm: Cách vẽ chân dung ở nhiều thế hệ như: em bé, cô gái Việt Nam, HLV Park Hang Seo, cụ già Bắc Bộ...bằng màu nước. Yêu cầu của khóa học Giấy vẽ, tẩy, bút chì, màu nước. Máy tính, laptop, tablet ... kết nối Internet ổn định. Lợi ích từ khóa học Nắm được cách vẽ chân dung ở nhiều thế hệ như: em bé, cô gái Việt Nam, HLV Park Hang Seo, cụ già Bắc Bộ...bằng màu nước. Đối tượng mục tiêu Người yêu thích mỹ thuật, muốn học về cách vẽ chân dung màu nước. Đăng ký khoá học
Cảm giác của bạn khi xem một bộ phim trắng/đen với những bộ phim màu? Cảm giác của bạn ra sao khi xem phim có dàn diễn viên nổi tiếng, nội dung lôi cuốn và kỹ xảo ấn tượng nhưng màu sắc của phim lại không được như ý muốn? Màu sắc trong những bộ phim giúp mang lại nhiều cảm xúc cho người xem, giúp mang lại cảm xúc thân thuộc gần gũi cũng như là những trải nghiệm tuyệt vời. Có thể nói, màu sắc có thể được ví là "thần thái", vì lẽ đó, nhiệm vụ của người chỉnh màu cho phim là vô cùng quan trọng. Chỉnh màu phim đã trở thành một công đoạn thiết yếu và quan trọng trong quá trình làm phim. Khi mà thẩm mỹ của khách hàng và người xem ngày càng nâng cao, yêu cầu bây...
Indesign là công cụ thiết kế giúp bạn làm nhanh hơn và đẹp hơn. Các bạn hãy nhìn những cuốn sách, catalogue, chuyên san, brochure được in ấn thực tế, các nhà thiết kế chuyên nghiệp đã dùng phần mềm Indesign để thiết kế. Đây là khóa học đặc biệt, nó không chỉ dạy các công cụ thuần túy như những giảng viên khác mà nó là tâm huyết của người làm thiết kế chuyên nghiệp. Học xong khóa học các bạn có thể tự tin làm việc thiết kế chuyên nghiệp. Khóa học kế hợp giữa lí thuyết và thực hành, giúp bạn có thể khơi gợi cảm hứng sáng tạo và sau khi học xong các bạn có thể có thêm niềm đam mê vô tận với thiết kế. Nội dung khóa học “Thiết kế chế bản chuyên nghiệp với Indesign”: Giới thiệu khóa học và hướng dẫn cài đặt...
Kiếm tiền bằng việc thiết kế logo đang là một nguồn thu nhập khá hấp dẫn. Bạn kiếm tiền với chính khả năng của bạn, bằng sự sáng tạo, ý tưởng của mình. Theo tìm hiểu, việc thiết kế đồ họa, logo online còn khá mới mẻ ở Việt Nam, thường chỉ dừng chân ở dạng thiết kế đơn thuần, không chuyên, hoặc các bạn thiết kế theo cảm nhận và logo chung chung giống nhau, hay thiết kế sai hướng, không nêu bật được điểm mạnh, nội dung logo mà nhà doanh nghiệp, đối tượng sử dụng muốn truyền tải ra không gian sống của nó, trên các trang truyền thông, báo chí, poster, bao bì... Vậy các bạn có muốn tạo ra những thiết kế logo mang tính cạnh tranh, chuyên nghiệp? Các bạn muốn có những logo kinh doanh, hay phi kinh doanh để đời, tồn tại dài lâu, mang theo...
Khóa học sẽ cung cấp các kiến thức cơ bản về Photoshop, quy trình thiết kế, chỉnh sửa, xu hướng thiết kế. Bạn sẽ sử dụng thành thạo Adobe Photoshop. Giới thiệu khóa học Bạn muốn bộc lộ sự sáng tạo của riêng mình? Bạn muốn tạo nhiều dự án thiết kế ấn tượng? Hay đơn thuần là muốn phục hồi những tấm ảnh cũ? Khóa học 'Bí quyết chinh phục hoàn toàn nét vẽ và hiệu ứng trong Adobe Photoshop" sẽ cung cấp cho bạn những kiến thức cơ bản về Photoshop - Quy trình thiết kế một sản phẩm, - Quy trình chỉnh sửa và ghép ảnh chân thực. - Cách nhìn nhận không gian, hiệu ứng. - Giúp các bạn sử dụng hoàn toàn công cụ và áp dụng các bộ lọc hiệu ứng - Photoshop với cách nhanh nhất, các chiêu trò và các phong cách, xu hướng thiêt kế. Đặc biệt...
Bạn là người đam mê thiết kế đồ họa, bạn muốn tự tay mình xử lý chỉnh sửa và thiết kế những tấm hình theo sở thích và một phong cách rất riêng để có thể thỏa sức sáng tạo? Bạn muốn chinh phục và làm chủ Photoshop - một công cụ chỉnh sửa tuyệt vời có thể thỏa mãn sự đam mê hay trợ giúp cho công việc của bạn? Khóa học Thành thạo Photoshop từ cơ bản đến nâng cao sẽ giúp bạn chinh phục Photoshop một cách dễ dàng. Bạn sẽ được sở hữu những bộ Plugin giúp bạn xử lý hình ảnh đẹp trong chớp mắt không được cài đặt sẵn trong Photoshop, những action giúp bạn tạo ra những hiệu ứng chỉ bằng 1 cú click chuột. Bạn được sẽ có được tất cả các bài học bài bản và chi tiết nhất từ cơ bản đến nâng cao các thao tác thực hiện trong Photoshop, được hỗ trợ...
Bạn có bao giờ thắc mắc: "Điều gì khiến sản phẩm này tốt hơn sản phẩm khác?". Ở đây ta chỉ nói về sản phẩm công nghệ như: điện thoại, website hay 1 ứng dụng chạy trên smartphone. Câu trả lời có thể là: Đẹp hơn, thông minh hơn, hoặc dễ dùng hơn! Vì sao hiếm khi chúng ta thấy người dùng so sánh rằng một sản phẩm được lựa chọn đơn giản vì nó có những tính năng độc nhất vô nhị. Dường như, sự độc nhất vô nhị về công nghệ đã không còn tồn tại ở thời đại ngày nay! Nhưng thế nào là đẹp? Thế nào là thông minh? và thế nào là dễ dùng? Một số người cho rằng sản phẩm này đẹp, nhưng người khác thì lại không? Vậy sản phẩm đó có đẹp thật sự không? Làm thế nào để nhà sản xuất tạo ra những sản phẩm đẹp trong mắt phần đa người tiêu dùng? Đó chính...
Thiết kế đồ họa là một trong những nghề hot, vì nhu cầu thị trường luôn ở mức cao. Cơ hội nghề nghiệp của thiết kế đồ họa được dự đoán là rất rộng mở cho tất cả mọi người. Để trở thành một trong những người thiết kế đồ họa thành công, ngoài đam mê, nỗ lực thì kiến thức về chuyên ngành thiết kế đồ họa như: bố cục, màu sắc, tư duy sáng tạo là vô cùng quan trọng. Ngoài ra, họ còn phải biết tự trang bị cho mình những công cụ thiết kế hiệu quả. Khi nhắc đến các công cụ thiết kế đồ họa, không thể không nói đến Adobe Illustrator Khi đến với khóa học Adobe Illustrator CC2017 toàn tập. Bạn sẽ được giới thiệu những tính năng mới nhất của phiên bản 2017 tuyệt vời này. Với phương pháp giảng dạy lý thuyết thực tiễn, bài tập thực hành xuyên suốt...
Bạn yêu thích và đam mê với nghề dựng phim? Bạn mong muốn trở thành một kỹ thuật viên chuyên nghiệp? Hoặc bạn muốn dựng những Video quảng cáo đẹp mắt mà không phải tốn tiền thuê dịch vụ đắt đỏ? Nhưng bạn chưa biết bắt đầu học từ đâu? Hãy bắt đầu với Adobe Premiere – Công cụ thiết kế đồ họa Video giúp dựng phim, làm hiệu ứng video tiên tiến nhất thế giới. Adobe Preimere đang được ứng dụng rộng rãi trên thế giới, và trong hầu hết các công ty truyền thông, hãng phim và trong các đài truyền hình tại Việt Nam. Học Adobe Premiere online ngay hôm nay, bạn sẽ tạo ra được các sản phẩm sáng tạo và tự tin: Là bộ mặt đại diện cho cả một doanh nghiệp ở mọi trường hợp. Dựng những đoạn phim, video lung linh, sắc nét, sáng tạo và đẹp mắt. Tự...
Photoshop là phần mềm chỉnh sửa ảnh phổ biến nhất hiện nay. Với photoshop, bạn có thể biến hình một tấm ảnh chưa-đẹp-lắm trở nên hoàn hảo hơn và nghệ thuật hơn. Với nhiều “bí quyết” nhanh-gọn-dễ thao tác do anh Quốc Huy chia sẻ sẽ giúp cho bạn gà mờ công nghệ tạo nên những sản phẩm đẹp không chê vào đâu được để khoe trên Facebook hoặc ghi điểm với “người ta”. Bạn học được gì với khóa học Phototoshop này? 50 bài học hiệu ứng hay nhất trong photoshop để có thể tạo ra những tác phẩm đặc sắc và ấn tượng. Những plug in phổ biến trong photoshop giúp làm việc nhanh hơn và đạt được kết quả nhanh hơn. Những phương pháp ghi nhớ và cách thực hiện thao tác một cách “mượt” nhất dù bạn không rành về kỹ thuật. Trong thời đại mà câu châm ngôn...
Nội dung chính của khóa học bao gồm: Cách vẽ chân dung ở nhiều thế hệ như: em bé, cô gái Việt Nam, HLV Park Hang Seo, cụ già Bắc Bộ...bằng màu nước. Lợi ích từ khóa học Nắm được cách vẽ chân dung ở nhiều thế hệ như: em bé, cô gái Việt Nam, HLV Park Hang Seo, cụ già Bắc Bộ...bằng màu nước. Đăng ký khóa học Giảm giá 30% cho thành viên DesignerVN
Hướng dẫn học viên cách xây dựng và tạo hình nhân vật đúng và đơn giản nhất. Nội dung khóa học: Cách dùng photoshop và cách vẽ nhân vật cơ bản. Lộ trình khóa học: Hướng dẫn photoshop => Hướng dẫn sử dụng wacom => Giới thiệu về các tỷ lệ trên cơ thể người => Thực hành vẽ nhân vật. Học viên sẽ nắm được cách sử dụng photoshop cơ bản và cách vẽ nhân vật đúng và đơn giản để có thể phát triển kỹ năng hơn sau này. Lợi ích từ khóa học Học viên có thể hiểu và tự xây dựng được các nhân vật của riêng mình. Có cái nhìn khái quát về các bước dựng hình, xây dựng nhân vật. Biết sử dụng cơ bản photoshop. Những kiến thức được dạy sẽ là nền cơ bản để có thể tìm hiểu và phát triển tiếp các kỹ năng khác. Đối tượng mục tiêu Sinh viên và nhân viên...
Bạn là một người đam mê với hoạt hình và mong mỏi tự tay làm ra những thước phim hoạt hình 3D, nhưng lại không biết nên chọn phần mềm nào để bắt đầu thực hiện niềm đam mê của mình. Bạn không biết nên chọn phần mềm nào để bắt đầu thực hiện niềm đam mê của mình. Bạn chưa có cái nhìn tổng quát, chưa nắm được quy trình sản xuất ra sao, những tài liệu bạn tìm kiếm trên internet rời rạc và không có hệ thống khiến bạn không biết bắt đầu từ đâu. Bạn đau đầu về việc cần những hệ thống máy móc phức tạp và muốn kiếm một giải pháp công nghệ sản xuất mới cho ngành hoạt hình với thời gian sản xuất cực nhanh chóng. Khóa học "Làm hoạt hình 3D với công nghệ thời gian thực trên Maya và Unreal Enigne từ A-Z" sẽ giải quyết mọi vấn đề đó cho bạn. Sự kết...
Là những nhà thiết kế đồ họa chúng ta thường sử dụng kết hợp nhiều phần mềm thiết kế khác nhau để tạo nên những sản phẩm có chất lượng cao, đáp ứng yêu cầu của thị trường. Ở Việt Nam phần lớn các nhà thiết kế đều có thói quen làm việc với một trong số các phần mềm thiết kế như Photoshop, Illustrator, CorelDRAW, mà ít chú ý đến một công cụ thiết kế hiệu quả nữa là Indesign. Khi sản xuất ra các phần mềm thiết kế thì những nhà sản xuất như Adobe đã gán lên mình mỗi phần mềm những chức năng và nhiệm vụ cụ thể: Photoshop thì chuyên về biên tập hình ảnh, Illustrator rất mạnh về vẽ minh họa, Corel Draw là một đối thủ cạnh tranh trực tiếp với Illustator do hãng corel phát hành. Còn với Indesign? Indesign là một phần mềm chuyên nghiệp trong...
Bạn muốn sử dụng thành thạo Photoshop mà chưa biết bắt đầu từ đâu ? Quá nhiều tính năng, công cụ ở Photoshop khiến bạn choáng ngợp. Chỉ cần 7 ngày bạn sẽ quen ngay thôi! Giới thiệu khóa học Làm sao để có những bức ảnh đẹp, được nhiều lượt Like và Comment của bạn bè? Làm sao để thiết kế những sản phẩm độc đáo, thể hiện cá tính của bạn? Hay chỉ đơn thuần là làm sao để có những banner, poster hỗ trợ đắc lực cho công việc của bạn? Bạn muốn tự mình làm được tất cả những điều trên? Khóa học "Tự học Photoshop trong 7 ngày" sẽ giúp bạn những kỹ năng, thao tác cần thiết nhất để làm chủ Adobe Photoshop Bạn sẽ được: - Hướng dẫn cụ thể, step by step - Học ít - vận dụng được nhiều. - Cung cấp đầy đủ ví dụ để học...
Adobe Premiere Pro CC là một phần mềm chuyên dùng để biên tập, cắt ghép chỉnh sửa phim ảnh, nó dùng để biên tập các đoạn phim ngắn, phim tài liệu và các bộ phim nổi tiếng của hollywood, điểm mạnh của Adobe Premiere CC đó là nó tương tác với các sản phẩm khác của Adobe, từ đó giúp cho công việc dựng phim của nhà làm phim được thuận tiện hơn rất nhiều. - Bạn là người thích quay video và muốn tự chỉnh sửa video của mình đẹp lung linh? - Bạn đang theo học các ngành báo chí, kĩ thuật... có nhu cầu tìm kiếm phần mềm chỉnh sửa video? - Bạn có mong muốn làm nghề kĩ thuật dựng, hay hiện tại bạn đang bắt đầu làm công việc kĩ thuật dựng cần nâng cao tay nghề Nếu đúng vậy thì chào mừng bạn đến với khóa học "Làm video cực đỉnh với Adobe...
Bạn đang muốn tìm kiếm một công cụ chỉnh sửa ảnh chuyên nghiệp và dễ sử dụng? Xin giới thiệu với các bạn khóa học "Chỉnh sửa ảnh với camera raw từ a đến z", khóa học về phần mềm chỉnh sửa ảnh raw chuyên nghiệp mà cực kì thân thiện. Camera RAW là một phần mềm tích hợp với bộ công cụ Photoshop và Adobe Bridge , mục đích của Camera RAW là cân chỉnh màu sắc, ánh sáng và độ tương phản cho 1 file hình ảnh được chụp từ một chiếc máy ảnh cho phép bảo toàn chất lượng hình ảnh KHÔNG NÉN dưới một dạng dữ liệu gọi chung là RAW , một loại dữ liệu thô chưa được xử lý , điều này có nghĩa là khi tấm ảnh của bạn là file RAW chụp bị cháy sáng hoặc bị thiếu sáng thì việc cứu tấm ảnh trở nên rất dễ dàng , bên cạnh đó việc chỉnh sửa màu sắc bằng file RAW...
Giới thiệu khóa học “Photoshop CS6 cho người mới bắt đầu”: Photoshop giờ đây đã là công cụ chỉnh sửa ảnh rất phổ biến với mọi cá nhân. Với Photoshop, những bức ảnh từ đơn giản cũng có thể trở thành tuyệt tác, hoặc là nền tảng để bạn thỏa sức sáng tạo ra những bức ảnh thú vị, thể hiện được cá tính của mình. Còn nếu bạn muốn bước chân vào ngành thiết kế, đồ họa thì thành thạo công cụ Photoshop là bước đầu để bạn chinh phục con đường này. Với 33 bài học được sắp xếp theo hệ thống kiến thức từ cơ bản đến nâng cao, bạn có thể nhanh chóng hiểu và đủ khả năng sử dụng phần mềm Photoshop để phục vụ nhu cầu chỉnh sửa ảnh của mình. Nội dung...
Điểm khác biệt của khóa học này so với các khóa học dạy làm video online khác là: 1- Khóa này không dạy lý thuyết, chỉ dạy thực hành. Vào thẳng luôn làm các bài tập thực tế. 2- Số lượng bài tập đủ lớn để bạn có thể hoàn toàn thành thạo các kỹ thuật phổ biến sử dụng trong làm hiệu ứng animation và thiết kế các phân cảnh trong video. - Nội dung : Học quy trình làm một video quảng cáo bằng phần mềm illustrator và Power Point. Học cách thiết kế trình bày kiểu motion graphic. - Cách thức áp dụng thực tế: Sử dụng để dựng ra một video quảng cáo nhanh nhất với các phần mềm đơn giản, và dễ dàng cài đặt. - Chia sẻ của bản thân giảng viên về khóa học: Theo mình cứ thực hành liên tục khi đủ thời gian thì kỹ năng sẽ thành ""siêu nhân"". Khoá học...
Back
Bên trên