Illustrator

Trang hướng dẫn Illustrator cung cấp hướng dẫn chi tiết và dễ hiểu về cách sử dụng phần mềm thiết kế đồ họa Illustrator. Tìm hiểu về công cụ, kỹ thuật và kỹ năng cần thiết để tạo ra các thiết kế độc đáo và chuyên nghiệp.

Seri học Illustrator cơ bản

Đây là seri học Illustrator cơ bản, cập nhật những hướng dẩn cơ bản nhất để bạn có thể học và sử dụng Illustrator.
Chủ đề
38
Chủ đề
38
Việc sử dụng các ô kẻ như vở ô li trong quá trình thiết kế có thể giúp bạn căn chỉnh tỉ lệ một cách chính xác và nó có thể giúp bạn tiết kiệm được rất nhiều thời gian. Trong hướng dẩn ngắn dưới đây chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách để hiển thị các ô kẻ, đường lưới trong Illustrator. I. HIỂN THỊ CÁC Ô KẺ (GRID) TRONG ILLUSTRATOR Bạn có thể hiển thị các ô kẻ (còn gọi là Grid) trong bản vẽ bằng cách chọn View -> Show Grid (Phím tắt: Ctrl + "). TÙY CHỈNH KHOẢNG CÁCH GIỮA CÁC Ô KẺ (GRID) TRONG ILLUSTRATOR Bước 1: Trên thanh Menu, chọn Illustrator CC -> Preferences -> General (Phím tắt: Ctrl + K) để hiển thị cửa sổ Preferences. (Đối với Illustrator chọn: Edit -> Preferences -> General) Tại bảng Preferences bạn chọn vào Guides & Grid...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách cắt hình ảnh trong chương trình illustrator. Lưu ý: Bạn sẽ cần phiên bản mới nhất của Adobe Illustrator CC (2017) để xem những cải tiến này. Dưới đây là cách thực hiện: Kéo một hình ảnh từ máy tính vào Illustrator, hoặc chọn File> Place để thêm một hình ảnh vào bảng điều khiển. Chọn hình ảnh bằng công cụ Selection tool, sau đó sử dụng bất kỳ kỹ thuật nào trong số này để cắt liên kết hoặc hình ảnh được nhúng. Đơn giản chỉ cần nhấp chuột phải và chọn Crop Image từ menu. Nếu bạn đang làm việc với một hình ảnh được liên kết, bạn sẽ thấy nhắc nhở rằng một bản sao của tệp được liên kết sẽ được nhúng sau khi cắt xén. Nhấp OK để tiếp tục. Hoặc nhấp vào Crop Image trong Bảng điều khiển ở trên cùng...
Xây dựng tác phẩm nghệ thuật của bạn với hình dạng đơn giản Vẽ vector, hình dạng đơn giản và chỉnh sửa chúng với các điều khiển dễ sử dụng. Live Shapes luôn có thể chỉnh sửa, vì vậy bạn có thể tiếp tục chỉnh sửa mà không giảm mất chất lượng. Vẽ minh hoạ đơn giản với shape, line và màu sắc trong Illustrator Dễ dàng vẽ đường thẳng và đường cong Có hàng chục cách phác hoạ, tìm kiếm, và vẽ trong Illustrator. Vẽ đường mịn và đường cong tự do bằng công cụ Pencil. Hoặc tạo đường cong thanh nhã và góc chính xác với công cụ Curvature và điều chỉnh bản vẽ của bạn mà không cần chuyển công cụ. Thêm typography Làm cho văn bản của bạn trông nổi bật. Kết hợp các tính năng typography mạnh mẽ trong Illustrator với thư viện khổng lồ các phông...
Bạn có một tài liệu Adobe Illustrator mà bạn đã dành một chút thời gian vào nó, vẽ ra tác phẩm, trình bày các artboard và nhấp vào chế độ Pixel Preview trước khi xuất sang một tài liệu raster, nhưng PPI (Pixels Per Inch) được thiết lập sai vì vậy độ phân giải trông hoàn toàn sai! Bạn có thể khắc phục điều này như thế nào? Thuộc tính PPI ở đâu? Tôi nghe các fan cuồng vector nói với tôi là: PPI không quan trọng trong illustrator! Nó là một công cụ vector! Nhưng đôi khi nó quan trọng đối với một số ứng dụng. Có thể bạn đang làm việc trên một số biểu tượng pixel-perfect và cần đến chúng để làm việc trên một tập hợp các nền tảng với các màn hình PPI khác nhau. Hoặc có thể bạn có một số đồ án vector ở một kích thước thu nhỏ nhất định, và...
Mọi thứ không phải là làm thế nào mà bạn sử dụng để được. Trong quá khứ, các chương trình với chức năng hạn chế đã làm cho nó dễ dàng hơn để xác định những công cụ bạn cần phải học tập như một người mới bắt đầu. Tuy nhiên, ngày nay họ đưa ra "một đống" công cụ, thủ thuật để tìm hiểu, bạn có thể thường xuyên cảm thấy choáng ngợp và không biết phải bắt đầu từ đâu. Mình viết bài này để chia sẻ với bạn 10 thủ thuật và công cụ tất cả người mới bắt đầu Adobe Illustrator nên học. Bài này có tất cả các công cụ và mẹo để trở thành một phần của quá trình sử dụng Illustrator. Có thể nó đủ cho bạn thấy khó khăn, nhưng hãy kiên trì nhé! Có thể bài viết này làm thay đổi suy nghĩ của bạn. 1. Nổi sợ hãi từ Pen Tool Pen tool được coi như một công cụ...
Trong bài này chúng ta sẽ nói đến 10 công cụ hữu ích thông dụng nhất trong Adobe Illustrator. Dù bạn thiết kế icon, vẽ tranh minh họa hay bất cứ chuyên nghành thiết kế đồ họa nào khác, bạn chắc chắn sẽ muốn đọc bài viết này, bạn sẽ học nhiều điều bổ ích và lý thú về phần mềm hằng ngày bạn đang sử dụng. Không mất thời gian nữa, hãy bắt đầu bằng công cụ phổ biến thứ mười, cây thước. 10. Thước Thước kẻ giúp bạn thiết kế chính xác hơn, canh hàng hay khoảng cách đối tượng khác nhau trên Artboard. Mặc định thước kẻ sẽ không xuất hiện, nhưng bạn có thể dễ dàng hiện nó lên bằng tổ hợp phím Control - Rhoặc vào View > Rulers > Show Rulers. Một khi thước kẻ đã bật lên, bạn có thể dễ dàng canh đo hay điều chỉnh thước để canh vị trí các điểm...
Tiếp tục đến với 10 bài hướng dẩn sử dụng Lightroom phần 2. Bạn có thể xem lại phần 1 tại đây. Create a Flat Style Vector Map - Sử dụng các hình dạng cơ bản và flat colors, bạn có thể tạo một bản đồ minh họa đơn giản. Bản đồ bao gồm một con đường, cây cối, nước, nhà cửa, những ngọn núi, và toàn bộ thị trấn. Design a Seamless Avocado Pattern – Hướng dẫn Adobe Illustrator trong 20 phút này sẽ hướng dẫn bạn quá trình tạo ra pattern bơ với màu xanh lá cây. Bạn; bạn sẽ sử dụng Building Shape, Offset Path, Pattern Tool, Swatches panel, Scale Tool cho bài học này. Create a Traditional Chinese Painting Using Gradient Mesh - Hướng dẫn vẽ hoa tuyệt vời này được dịch từ tiếng Hoa. Nó sẽ dạy cho bạn để tạo ra bông hoa biểu tượng của Trung...
Xin chào các bạn, sau đây mình xin giới thiệu với các bạn những bài giảng thật sự cần thiết (mình đã chọn lọc) đối với mỗi designer. Trong mỗi bài giảng đều có kèm theo file bài tập để mọi người thực hành theo. Mình đã sắp xếp theo thứ tự, từ cơ bản đến nâng cao nhằm giúp những bạn mới bắt đầu dễ dàng hơn trong việc tiếp thu kiến thức. Mình sẽ update liên tục những bài giảng mới trong topic này, mọi người cùng theo dõi nhé: -Giáo trình 1: Bài giảng cơ bản dành cho những bạn mới bắt đầu. Lynda - Illustrator CC 2017 Essential Training Overview: lynda.com/tutorial/578066 Download: https://4share.vn/f/3104070402070301 Pass: fb/FOCourse -Giáo trình 2: Bài giảng nâng cao tổng quát Lynda – Illustrator CC 2017 One-on-One Advanced Overview...
Back
Bên trên